[Funland] Tổng hợp tất cả nghiên cứu, sản xuất, mua bán và bình luận về VACCINE điều trị COVID-19

A98

Xe container
Cụ yêu em là vì ko theo dõi mạch tranh luận giữa em với cụ alansaint đấy.

Cụ alansaint bảo rằng tất cả UAV xâm phạm không phận Iran đều bị bắn rơi. Thì em chỉ ra mâu thuẫn trong logic đấy là không bao giờ có chuyện con RQ-170 lần đầu bay vào đất Iran mà lại bị bắn rơi cả. Bởi nếu RQ - 170 bị bắn rơi ngay cả ở lần xâm nhập thứ 2 thì cái từ tất cả của cụ ấy là sai bét.

Đấy chỉ là tranh luận về mặt logic của vấn đề thôi.

Còn cụ bảo em ngây thơ em xin nhận, bảo phản cảm em cũng nhận nốt. Em ko đặt tự ái cá nhân vào một cái nick.
Vậy cụ lại đọc nhanh quá rồi. Cụ alansaint nói là "Các thông tin chính thức ...". Cụ chẻ chữ thì chẻ đến nơi đến chốn chứ! =)) =)) =))

Modkiller

[Tịch thu bằng lái]
cái vùng tranh chấp này thưa dân cư, đồng bằng với cao nguyên nhiều nên khó tác chiến đô thị. UAV khá lộng hành vì quân bộ không có chỗ núp. Rút lui thì cũng không nói làm gì. Nếu lên vùng núi phía sau cố thủ được có khi cũng hay. Nhưng có 1 điều chán và khó hiểu là sao Armenia không dám tấn công vào vùng lãnh thổ Azerbaijan đang sở hữu để phân tán lực lượng nó đi. Để nó dồn quân thọc sâu thế kia

Von Stierlitz

[Tịch thu bằng lái]
Vậy cụ lại đọc nhanh quá rồi. Cụ alansaint nói là "Các thông tin chính thức ...". Cụ chẻ chữ thì chẻ đến nơi đến chốn chứ! =)) =)) =))
Đây, cụ ấy viết thế này

Cụ có dẫn chứng Mỹ do thám không phận Iran bằng UAV không? Các thông tin chính thức chỉ là từ ngoài không phận, và tất cả các UAV xâm phạm không phận đều bị hạ cụ nhé. Cụ đừng bảo đấy là tin tình báo do cụ ở trong CIA cụ leak ra. Haha
Tùy mọi người đọc rồi rút ra kết luận. Em thôi ko tiếp tục câu chuyện này nữa.

A98

Xe container
Tùy mọi người đọc rồi rút ra kết luận. Em thôi ko tiếp tục câu chuyện này nữa.
Em vẫn tiếp nhé.
Cụ ấy nói "Các thông tin chính thức chỉ là từ ngoài không phận, và tất cả các UAV xâm phạm không phận đều bị hạ cụ nhé ". Như vậy chỉ tính tin chính thức.

Ngoài ra em bình luận chủ yếu về ví dụ so sánh U2 và RQ-170 của cụ đã làm yếu lập luận của cụ.

Nhưng em đồng ý là UAV Mỹ lượn đi lượn lại Iran nhiều rồi. Iran cũng nhiều lần trưng bằng chứng UAV Mỹ xâm phạm lãnh thổ Iran rồi, nên nói như cụ alansaint là không đúng. Như em đã nói, Iran đã từng dùng RQ-170 để dò kẻ phản bội, bằng cách theo dõi nó Iran có thể biết được Mỹ đã nhận được những tin gì.

Venetta

Xe điện
Nước Pháp đang xôn xao vì vụ một giáo viên bị chặt đầu.

Nguồn tin từ cơ quan tư pháp của Pháp cho biết nghi phạm gây ra vụ chặt đầu là người gốc Nga 18 tuổi, xuất thân từ vùng Chechnya.

AFP ngày 17/10 dẫn nguồn tin từ cơ quan tư pháp của Pháp cho biết nghi phạm sinh ra ở Moscow nhưng có nguồn gốc từ Chechnya, khu vực có đông người Hồi giáo tại Nga.

Đại sứ quán Nga ở Pháp đã nhanh nhảu tuyên bố, rằng Nga không có liên quan gì đến vụ việc trên, do anh kia sang Pháp từ năm 11 tuổi, và đã bỏ quốc tịch Nga.

Thật, sao thấy giống có tật giật mình quá các cụ ạ!

alansaint

Xe buýt

Nguồn tin từ cơ quan tư pháp của Pháp cho biết nghi phạm gây ra vụ chặt đầu là người gốc Nga 18 tuổi, xuất thân từ vùng Chechnya.

AFP ngày 17/10 dẫn nguồn tin từ cơ quan tư pháp của Pháp cho biết nghi phạm sinh ra ở Moscow nhưng có nguồn gốc từ Chechnya, khu vực có đông người Hồi giáo tại Nga.

Đại sứ quán Nga ở Pháp đã nhanh nhảu tuyên bố, rằng Nga không có liên quan gì đến vụ việc trên, do anh kia sang Pháp từ năm 11 tuổi, và đã bỏ quốc tịch Nga.

Chắc bọn Nga nó ra lệnh cho cậu học sinh kia chặt đầu thằng Thầy giáo theo đạo tự do kia cụ nhỉ? Em mà là tổng thống Pháp em sẽ lên án Nga, trừng phạt chết bỏ mẹ cái thằng Nga ngố ấy đi.

Aliabu

Xe container
Website
www.schlagevietnam.com
Chắc bọn Nga nó ra lệnh cho cậu học sinh kia chặt đầu thằng Thầy giáo theo đạo tự do kia cụ nhỉ? Em mà là tổng thống Pháp em sẽ lên án Nga, trừng phạt chết bỏ mẹ cái thằng Nga ngố ấy đi.
Phạt đi chứ, để nó thịt luộc ngay trên đất Fap thế này thì còn gì cuốc thể

Santa Fee

Xe buýt
Ông Ali3ku thông báo diệt nhiều tanks, pháo, với hệ thống phòng không thế. Mấy nữa đình chiến Acme nó kéo ra đầy đường như hồi Nam Tư năm xưa thì vui nhỉ CCCM

A98

Xe container

Cụ làm em nhớ Đông Chu, đoạn về Án Anh đi sứ Sở:
Đến nước Sở, cửa thành đóng. Gọi cửa thì lính canh bảo "ngài thấp bé thế, chui qua cái lỗ bên cạnh này là được". Án Anh bảo "đi sứ nước người thì qua cửa người, đi sứ nước chó thì qua cửa chó", thế là Sở phải mở cửa thành đón tiếp. Đến lúc đang gặp Sở Vương, võ sĩ dẫn một người tù đi qua. Sở Vương hỏi, võ sĩ đáp "người Tề, phạm tội ăn cắp". Sở Vương hỏi Án Anh "người Tề trộm cắp thế à". Án Anh trả lời "người Tề ở Tề thì lương thiện, ở Sở lại hóa trộm cắp, có lẽ do thổ nhưỡng". Sở Vương im lặng không nói được gì, cận thần phải nhảy vào đổi hướng câu chuyện.

Chỉnh sửa cuối:

Bigmoto

Xe container
Ông Ali3ku thông báo diệt nhiều tanks, pháo, với hệ thống phòng không thế. Mấy nữa đình chiến Acme nó kéo ra đầy đường như hồi Nam Tư năm xưa thì vui nhỉ CCCM
Cả 2 đều chém hết. Con số thiệt hại cả 2 bên mà thật cả thì chắc bọn đấy đang chuẩn bị gạch ngói để choảng nhau rồi :))

pthk

Xe tăng
Đến nước Sở, cửa thành đóng. Gọi cửa thì lính canh bảo "ngài thấp bé thế, chửi qua cái lỗ bên cạnh này là được". Án Anh bảo "đi sứ nước người thì qua cửa người, đi sứ nước chó thì qua cửa chó", thế là Sở phải mở cửa thành đón tiếp. Đến lúc đang gặp Sở Vương, võ sĩ dẫn một người tù đi qua. Sở Vương hỏi, võ sĩ đáp "người Tề, phạm tội ăn cắp". Sở Vương hỏi Án Anh "người Tề trộm cắp thế à". Án Anh trả lời "người Tề ở Tề thì lương thiện, ở Sở lại hóa trộm cắp, có lẽ do thổ nhưỡng". Sở Vương im lặng không nói được gì, cận thần phải nhảy vào đổi hướng câu chuyện.
Cụ hay :D

Santa Fee

Xe buýt
Cả 2 đều chém hết. Con số thiệt hại cả 2 bên mà thật cả thì chắc bọn đấy đang chuẩn bị gạch ngói để choảng nhau rồi :))
Vương cụ, ý cháu là có một số người cứ sử dụng cái chiến tranh thông tin ấy để quay tay thôi. Còn thì "Chiến tranh đâu phải trò đùa"

Xuântócđỏ78

Xe tải

Mềnh lại có cớ trừng phạt dồi , kkk

pthk

Xe tăng
Mềnh lại có cớ trừng phạt dồi , kkk
1-Thằng ranh giết người cắt đầu 18 tuổi này mang họ có đuôi Ọp, Ẹp gì đấy
2-Nó được sinh ra ở Moscow
3-Nó được gài vào nước Pháp từ khi 11 tuổi, tức là có thâm niên nằm vùng.
Yếu tố Nga là đây chớ đâu !!!
Teen Hóu nham hiểm thặc, phải bắt đi La Haye luận tội rồi bỏ tù cho tới mọt gông >:)>:)>:)

tourist678

Xe tải
Đến nước Sở, cửa thành đóng. Gọi cửa thì lính canh bảo "ngài thấp bé thế, chui qua cái lỗ bên cạnh này là được". Án Anh bảo "đi sứ nước người thì qua cửa người, đi sứ nước chó thì qua cửa chó", thế là Sở phải mở cửa thành đón tiếp. Đến lúc đang gặp Sở Vương, võ sĩ dẫn một người tù đi qua. Sở Vương hỏi, võ sĩ đáp "người Tề, phạm tội ăn cắp". Sở Vương hỏi Án Anh "người Tề trộm cắp thế à". Án Anh trả lời "người Tề ở Tề thì lương thiện, ở Sở lại hóa trộm cắp, có lẽ do thổ nhưỡng". Sở Vương im lặng không nói được gì, cận thần phải nhảy vào đổi hướng câu chuyện.
hay đấy. tiếp tục trừng phạt gấp đôi. cái tội đầu gấu còn ní nuận nhiều =))

quangsot

Xe lăn
1-Thằng ranh giết người cắt đầu 18 tuổi này mang họ có đuôi Ọp, Ẹp gì đấy
2-Nó được sinh ra ở Moscow
3-Nó được gài vào nước Pháp từ khi 11 tuổi, tức là có thâm niên nằm vùng.
Yếu tố Nga là đây chớ đâu !!!
Teen Hóu nham hiểm thặc, phải bắt đi La Haye luận tội rồi bỏ tù cho tới mọt gông >:)>:)>:)
Em tưởng cái toà La Haye đấy bị anh 100 giải tán rồi :D

Venetta

Xe điện
Các hãng truyền thông Anh ngày 18-10 dẫn nguồn một số quan chức Anh đề nghị giấu tên cho biết Thủ tướng Anh Boris Johnson đang cân nhắc từ chức vào đầu năm 2021 do ông phải vật lộn để sống với mức lương thấp.

Các nguồn tin quan chức Anh tin rằng nguyên nhân đằng sau việc ông Johnson cân nhắc có thể từ chức là do ông nhận thấy mức lương hiện tại quá thấp, thậm chí thấp hơn so với nghề nghiệp trước đây của ông.

Hiện lương ông Johnson ở vị trí thủ tướng Anh là 150.402 bảng (hơn 4,5 tỉ đồng) một năm.

Các nguồn tin cho biết Thủ tướng Johnson đã phàn nàn về việc không thể sống ổn định với mức lương này.

rugi_vnb

Xe điện

GamCaoMayLanh

Xe container

Afgha chào mừng ngày 20/10: Tư lệnh Kaftar hay còn gọi là nữ lãnh chúa Bibi Ayesha, người phụ nữ hiếm hoi dám cầm súng chống lại cả Taliban lẫn chú phỉnh trung ương thân Mỹ và đã bất bại hàng thập niên ở vùng phía Bắc Afgha. Nay cụ hơi mỏi gối nên đầu hàng Taliban hôm thứ Năm tuần rồi.

rugi_vnb

Xe điện
Cụ có dẫn chứng Mỹ do thám không phận Iran bằng UAV không? Các thông tin chính thức chỉ là từ ngoài không phận, và tất cả các UAV xâm phạm không phận đều bị hạ cụ nhé. Cụ đừng bảo đấy là tin tình báo do cụ ở trong CIA cụ leak ra. Haha
E gửi cụ để cụ hiểu người đang tranh luận với cụ chả có 1 tí kiến thức quân sự nào, video toàn BMP, SPG mà phán xe tank như thật

Có thằng Armenia PK dặt dẹo rồi làm như UAV mạnh lắm, ghê gớm lắm, ngon vậy sao ko phủ đầu thằng Triều Tiên hay Iran bằng bầy UAV

Như mọi khi rồ mẽo lại tiếp tục dùng tính chất bắc cầu, nước nhỏ yếu bị nước to thân NATO đánh, mặc định đồ NATO tốt còn đồ Nga Xô kém blah blah, giống như thời Iraq bị 1 lúc 30 nước đánh , trong khi Iraq toàn dùng hàng hạng 3 xuất khẩu cắt giảm tính năng thì ko nói

PK thằng Armenia ngoài S300PT bản xuất khẩu cắt giảm tính năng, để bắn máy bay cỡ to như F15, B52 ra thì chẳng có radar thuộc hệ thống nào để bắt bám mục tiêu tầm thấp hoặc RCS nhỏ

Thổ nó cũng viện trợ thổ phỉ ở Syri đó, sao ko dùng TB2 mà phang căn cứ Nga ra trăm mảnh, Thổ nó từng bắn rụng máy bay Nga cơ gan nó to lắm

Thằng Azerbajian cũng dùng toàn đồ Nga để đập Armenia chứ đâu chỉ có mỗi TB2, Harop, trong vô số video drone quay lại ko phải 100% đều do TB2 hay Harop đánh mà có thêm cả pháo, mlrs mua từ Nga đập

Chỉnh sửa cuối: