[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề về nước Mỹ

bimbim7575

Xe buýt
Hàng chục nghìn ca tử vong do covid bị che giấu, ko được báo cáo

bimbim7575

Xe buýt

bimbim7575

Xe buýt
Bộ Y tế và Dịch vụ nhân sinh Hoa Kỳ (US Dept of Health and Human Services) trong báo cáo thường niên 2020 đã công khai thừa nhận việc gây sức ép lên Brazil để từ chối sử dụng vaccine Sputnik-V của Nga.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Bộ Y tế và Dịch vụ nhân sinh Hoa Kỳ (US Dept of Health and Human Services) trong báo cáo thường niên 2020 đã công khai thừa nhận việc gây sức ép lên Brazil để từ chối sử dụng vaccine Sputnik-V của Nga.

View attachment 6002238
Nó là 1 Bộ - Ministerium bác ạ, đứng đầu bởi 1 tay chánh trệ gia nào đó, không phải 1 bác sĩ, và do đó, đếch cần biết lời thề của ông Hypocrates nào đó.
Và, ngược lại, tôi dám chắc là, khi họ "persuade Brazil to reject the Russian Covid-19 vaccine", họ cũng đã offer vaccine nào đó của Mỹ, nghe đồn là tốt hơn và chắc chắn là có quy trình minh bạch rõ ràng hơn.

bimbim7575

Xe buýt
Nó là 1 Bộ - Ministerium bác ạ, đứng đầu bởi 1 tay chánh trệ gia nào đó, không phải 1 bác sĩ, và do đó, đếch cần biết lời thề của ông Hypocrates nào đó.
Và, ngược lại, tôi dám chắc là, khi họ "persuade Brazil to reject the Russian Covid-19 vaccine", họ cũng đã offer vaccine nào đó của Mỹ, nghe đồn là tốt hơn và chắc chắn là có quy trình minh bạch rõ ràng hơn.
Cụ nghe đồn các thông tin đấy là minh bạch ???

Quan điểm của cụ hài hước thật đấy =))

Như vậy, lấy đầu gối chẹn cổ đến chết một cách minh bạch

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nghe đồn các thông tin đấy là minh bạch ???

Quan điểm của cụ hài hước thật đấy =))

Như vậy, lấy đầu gối chẹn cổ đến chết một cách minh bạch
Tụi nó có Quy trình 1 cách rõ ràng, với FDA và EMA.
Áp dụng cho trường hợp khẩn cấp.
Các quy trình đó, bác Đạt hoặc Không đạt, vậy thôi.
2 chú EMA và FDA là độc lập với chánh quềnh, chứ không phải như Cục quản lý thuốc nhà ta.

Còn tụi Liên Xô, nhiều lần tụi tôi muốn mua thuốc của chúng nó, mà không có cách gì Tương thích với những Bộ tiêu chuẩn Việt Nam ta đang có.

Đấy là về cái sự mà tôi gọi là Minh bạch.

Còn về sự Tốt hơn - Kém hơn: Cái đó tôi nghe đồn trên Face, đúng thế.

vân khánh 712

Xe hơi
Tụi nó có Quy trình 1 cách rõ ràng, với FDA và EMA.
Áp dụng cho trường hợp khẩn cấp.
Các quy trình đó, bác Đạt hoặc Không đạt, vậy thôi.
2 chú EMA và FDA là độc lập với chánh quềnh, chứ không phải như Cục quản lý thuốc nhà ta.

Còn tụi Liên Xô, nhiều lần tụi tôi muốn mua thuốc của chúng nó, mà không có cách gì Tương thích với những Bộ tiêu chuẩn Việt Nam ta đang có.

Đấy là về cái sự mà tôi gọi là Minh bạch.

Còn về sự Tốt hơn - Kém hơn: Cái đó tôi nghe đồn trên Face, đúng thế.
Em đang thắc mắc về khái niệm minh bạch của cụ. Cụ có thể cho em biết thế nào là minh bạch được không ?

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Em đang thắc mắc về khái niệm minh bạch của cụ. Cụ có thể cho em biết thế nào là minh bạch được không ?
Như tôi thấy:
Tiêu chí họ đưa ra rõ ràng.
Nếu Nhà sản xuất đáp ứng được và được EMA / FDA đánh giá là Đạt ==> bác có thể đưa hàng của bác ra bán.
Ngược lại thì ráng chịu.

Duyệt và đánh giá cái đó, toàn khoa học gia, không có Chánh trệ gia ở đó.
Thế nên, nếu thuốc ĐẠT, bác yên tâm về chất lượng.

• Vodka
Reactions: Xep

bimbim7575

Xe buýt
Như tôi thấy:
Nếu Nhà sản xuất đáp ứng được và được EMA / FDA đánh giá là Đạt ==> bác có thể đưa hàng của bác ra bán.
Ngược lại thì ráng chịu.

Người ta bảo cụ rồ Mỹ cũng đúng.

1. Tất cả các loại thuốc của Nga và TQ đều đạt các tiêu chí , nhưng bị chính trị gia ép buộc cấm sử dụng

Còn các vắc xin của Mỹ thì đều được yêu cầu bỏ qua các tiêu chuẩn về kiểm tra mà lấy lý do khẩn cấp để đưa vào sử dụng ngay.

Cho nên bảo Mỹ minh bạch thì chẳng có gì là minh bạch, vẫn phải vòng vèo qua chính trị lấy cớ khẩn cấp để tham gia thị trường vắc xin béo mẫm.

2. Bất kỳ một quốc gia nào cũng đều có qui trình tiêu chí rõ ràng, đáp ứng đầy đủ các tiêu chí thì có thể đưa hàng ra bán.

Cụ chẳng chịu tìm hiểu đã vội phán bừa là chỉ có mỗi Mỹ minh bạch

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Người ta bảo cụ rồ Mỹ cũng đúng.

1. Tất cả các loại thuốc của Nga và TQ đều đạt các tiêu chí , nhưng bị chính trị gia ép buộc cấm sử dụng

Còn các vắc xin của Mỹ thì đều được yêu cầu bỏ qua các tiêu chuẩn về kiểm tra mà lấy lý do khẩn cấp để đưa vào sử dụng ngay.

Cho nên bảo Mỹ minh bạch thì chẳng có gì là minh bạch, vẫn phải vòng vèo qua chính trị lấy cớ khẩn cấp để tham gia thị trường vắc xin béo mẫm.

2. Bất kỳ một quốc gia nào cũng đều có qui trình tiêu chí rõ ràng, đáp ứng đầy đủ các tiêu chí thì có thể đưa hàng ra bán.

Cụ chẳng chịu tìm hiểu đã vội phán bừa là chỉ có mỗi Mỹ minh bạch
Tôi nghĩ rằng, có lẽ tôi không phải là bên "đã vội phán bừa".
"Tất cả các loại thuốc của Nga và TQ đều đạt các tiêu chí": Tiêu chí nội địa, tôi hiểu vậy, tiêu chí đó có được bên mua thừa nhận??
Bên mua ở đây là EU + Mỹ và cả Việt Nam ta.
Bác có biết sự chênh lệch vênh váo giữa 2 bộ tiêu chí đó??
Về "Lý do khẩn cấp": Tất cả các bên đều có bộ tiêu chí áp dụng cho trường hợp khẩn cấp, kể cả Việt Nam ta.

Còn việc nó không cho sử dụng vaccine của Nga và Tàu: Đúng là có lý do chính trị.
Vậy, bác tin là, có nhiều thuốc của Nga và Tàu, cứ đạt chuẩn nội địa là bán ra EU + Mỹ + Úc + ...

Bản thân thằng tàu, muốn bán thuốc vô Việt Nam, nó phải đạt chuẩn ACTD Format, chuẩn này ta copy ở bển về, cụ thể là EU.
Tại nội địa, nó đạt chuẩn Sao Hỏa mặt trời gì cũng được, nhưng cái chuẩn ACTD là phải đạt.
Đấy là Việt Nam.

Còn với EU hay Mỹ: Trước hết, nhà sản xuất cần đạt EU GMP hoặc FDA GMP hoặc cả hai.
Thuốc gì, tính sau.

vân khánh 712

Xe hơi
Như tôi thấy:
Ngược lại thì ráng chịu.

Cụ nó như thế này thì em hiểu là vì Mỹ có EMA/FDA nên Mỹ minh bạch, còn thế giới ko có EMA/FDA nên không minh bạch.

Với cách hiểu như thế này thì sẽ chẳng có thằng nào minh bạch ngoài Mỹ cả

bimbim7575

Xe buýt
33 người tị nạn Việt Nam bị Mỹ xuất trả lại.

BMW Z69

Xe buýt
Tội nghiệp ông già

Em ko rõ có trụ đc 💯 ngày không nhỉ?

bimbim7575

Xe buýt
Một người đàn ông giết chết ba người lớn, một trẻ em và bắt cóc con gái nhỏ của mình làm con tin sau một cuộc tranh cãi về khoản tiền hỗ trợ covid 1400USD tại Indianapolis.