[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về nước Mỹ

Trạng thái
Thớt đang đóng

congthuong

Xe điện
Luật của họ nhưng họ phải lên nhớ họ đang ở đất nước nào, luật của cá nhân chắc to hơn luật về tự do nhân quyền tự do ngôn luận của 1 đất nước
Big tech chỉ mở rộng khả năng tự do ngôn luận chứ nó chả cấm được tự do ngôn luận. Dễ trước đây không có big tech thì Mỹ không có tự do ngôn luận ?

Lợi dụng nó thì nó cấm dùng thôi.

htoan04

Xe tải
bác có coi bài trên newsmax tui gửi không vậy? Ông quay clip còn bình luận live trong video là cảnh sát đang xô đẩy với người biểu tình, ngay trước khi họ mở cửa. Cảnh sát được huấn luyện tử thủ chống biểu tình cách nào khi hoàn toàn không chuẩn bị, không có khiên, thậm chí còn không đội mũ bảo hiểm, không áo giáp?
Nói rõ ràng ra như này: Video đoạn viên CS ở trong tòa nhà đã có hành động đúng chuẩn mực và nguyên tắc: 1 mặt cố yêu cầu đoàn người không tiếp tục tiến vào, 1 mặt điện đàm thông báo/nhờ hỗ trợ. Nhưng nó không đại diện cho các đoạn video khác cho thấy 1 số CS phía ngoài đã chủ động mở cửa rào chắn cho người biểu tình, ngay cả khi đoàn người đã vào trong tòa nhà cũng không có động thái ngăn chặn (video 1 số cụ khác đã đăng có đầy trên mạng, em ko đăng lại). Em xem live từ đêm 6-1 khi bắt đầu có biến thấy đoàn người đi vào rất ôn hòa lại tưởng dân Mỹ được mời vào ngồi cùng các ông bà nghị cơ. :)) Tình trạng bạo động em thấy xuất hiện sau khi có người bị bắn. Nên em đánh giá cụ lấy video của cụ cảnh sát ở trong tòa nhà và video toàn hình chụp không rõ trình tự thời gian để lấp liếm cho câu nói trong bài của cụ là "[toàn bộ] CS thấy quá đông không chống lại nổi thì mở cửa còn hơn" là không đúng ạ.

moly

Xe điện
Bọn này nó đe doạ quyền lực của Nhà nước, một hệ thống tồn tại hàng ngàn năm nay. :D.
Giờ nó manh nha đủ mạnh, để thách thức đấy.
Cấm cả 1 tổng thống đương nhiệm, mà có nhiều lợi ích cho nó nhiều năm qua.
các cụ muốn dân chủ mà. dân chủ ở chô là thằng tổng thồng cũng như dân thường, nó đã ra luật và luật của nó hiện nay đang được chấp nhận.( còn sau này bổ sung gì thì ko rõ và ai phát hiện nó vi phạm điều luật nào thì tính sau), uvậy anh ko làm đungs qui định jmaf nó đã nói rõ khi tham gia sân chơi của nó là nó cắt thôi. Ví dụ anh đến nhà một người chơi mà nhà đó qui định phải để dép ở ngoài thì anh muốn vào phải chấp nhận mặc dù tự do cá nhân của anh là anh thích đi gì thì đi ko ko luật nào cấm anh cả

muoibaconcho

Xe điện
vụ big tech cấm trum khiến một số nguyên thủ và thế giớ giâtj mình vì sự quyền lực dần lớn của nhóm này trong một xh ngày càng phụ thuộc vào công nghệ nên phải lên tiếng chứ em nghĩ họ cũng ko sai vì đây là mạng của họ, ko phải nhà nước. họ đề ra luật của họ nếu gia nhập thì phải theo, họ ko thích vì họ cho là vi phạm họ cắt.
Là công dân trong một đất nước thì phải tuân thủ luật pháp.
Là thành viên 1 MXH thì phải tuân theo điều khoản của MXH, ko theo thì thôi, đừng có chơi.
Thoạt nghe thì cũng ổn nhưng vấn đề nằm ở chỗ:
Luật pháp do cuốc hội, đại diện của nhân dân còn điều khoản MXH thì chỉ do vài thành viên của MXH đó ban hành. Em tin là sẽ rất nhanh thôi, chính phủ nhiều nước sẽ có những hạn chế nhất định lên các MXH phổ biến.

moly

Xe điện
Nói rõ ràng ra như này: Video đoạn viên CS ở trong tòa nhà đã có hành động đúng chuẩn mực và nguyên tắc: 1 mặt cố yêu cầu đoàn người không tiếp tục tiến vào, 1 mặt điện đàm thông báo/nhờ hỗ trợ. Nhưng nó không đại diện cho các đoạn video khác cho thấy 1 số CS phía ngoài đã chủ động mở cửa rào chắn cho người biểu tình, ngay cả khi đoàn người đã vào trong tòa nhà cũng không có động thái ngăn chặn (video 1 số cụ khác đã đăng có đầy trên mạng, em ko đăng lại). Em xem live từ đêm 6-1 khi bắt đầu có biến thấy đoàn người đi vào rất ôn hòa lại tưởng dân Mỹ được mời vào ngồi cùng các ông bà nghị cơ. :)) Tình trạng bạo động em thấy xuất hiện sau khi có người bị bắn. Nên em đánh giá cụ lấy video của cụ cảnh sát ở trong tòa nhà và video toàn hình chụp không rõ trình tự thời gian để lấp liếm cho câu nói trong bài của cụ là "[toàn bộ] CS thấy quá đông không chống lại nổi thì mở cửa còn hơn" là không đúng ạ.
em cũng thấy rõ ràng.rõ ràng là mời vào rất thân thiện nhưng ko hiểu khi đó ở thời điểm nào

Huan Tran

[Tịch thu bằng lái]
vụ big tech cấm trum khiến một số nguyên thủ và thế giớ giâtj mình vì sự quyền lực dần lớn của nhóm này trong một xh ngày càng phụ thuộc vào công nghệ nên phải lên tiếng chứ em nghĩ họ cũng ko sai vì đây là mạng của họ, ko phải nhà nước. họ đề ra luật của họ nếu gia nhập thì phải theo, họ ko thích vì họ cho là vi phạm họ cắt.
Sau vụ này cả DC và CH sẽ cắt 230. BiGtech sẽ phải chịu trách nhiệm pháp lý cho nội dung trên nền tảng của mình.

moly

Xe điện
Là thành viên 1 MXH thì phải tuân theo điều khoản của MXH, ko theo thì thôi, đừng có chơi.
Luật pháp do cuốc hội, đại diện của nhân dân còn điều khoản MXH thì chỉ do vài thành viên của MXH đó ban hành. Em tin là sẽ rất nhanh thôi, chính phủ nhiều nước sẽ có những hạn chế nhất định lên các MXH phổ biến.
theo em nghĩ nó cắt theo điều khoản đúng qui định của luật nhà nước yêu cầu đối với các mạng xã hội là người tham gia không được kích động và bạo loạn,gây mất an ninh....( ý là vậy chứ có thể ko đúng câu chữ, em tin rằng bất cứ nước nào cũng có yêu cầu về anninh mạng vậy,ì vn còn chặt chẽ hơn ý, fake new là đi tù chứ đừng đùa). khi anh tuyên truyền rằng bầu cử gian lận mà hàng loạt các tòa án bác , anh vẫn cố tình dùng thông qua mxh để kêu gọi biểu tình thì nó khóa anh là hoàn toàn tuân thủ luật của nhà nước , tuy nhiên động cơ chính của nó là gì thì chiu. Có điều như có cụ nói phải sớm bổ sung luật kiểu chống độc quyền ý

Vị Biển

Xe buýt
Ít nhất tới giờ này thì TQL đã được ban hành, còn các bước tiếp theo em vẫn chỉ là hóng những gì còn xót lại sau bầu cử! Phan cụ Bi hãy nhớ rằng cụ Bi đã thắng, do vậy hãy để phan cụ Trump hóng nốt phần xót lại... thân ái!

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Thủ tướng đức còn bảo là khóa tài khoản FB, TW của TT Trump là có vấn đề
FB, TW có những điều khoản áp dụng cho mọi người sử dụng dịch vụ cũng như Otofun.
Cũng có xì lốp, thu bằng, treo ngược lên cây.
Chấp nhận thì chơi. Không chịu được thì next.
Cuộc chơi nào cũng có luật.
Vậy thôi :D

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

Lái Ngựa

Xe buýt
Bọn này nó đe doạ quyền lực của Nhà nước, một hệ thống tồn tại hàng ngàn năm nay. :D.
Giờ nó manh nha đủ mạnh, để thách thức đấy.
Cấm cả 1 tổng thống đương nhiệm, mà có nhiều lợi ích cho nó nhiều năm qua.
Đến 1 ngày nào đó bọn Tech, và Ai do chúng tạo ra sẽ thống trị thế giới chứ không phải Qđ.

Thanhlien.cusi

[Tịch thu bằng lái]
Nghe mấy cái thằng Tech tiếc gì đó, Apple. Google, nào là think different, tự do, cơ hội,...hoá ra toàn thằng nói phét.
Bịt miệng người ta, cấm vĩnh viễn tài khoản, kéo bè cánh trù dập những nền tảng xã hội khác

Như Bill Gate hoá ra ít nói đạo lý mà chơi đẹp hơn.

quac

Xe đạp

lehahai

Xe buýt
Luật An ninh mạng Ver. US.

taplai2012

Xe trâu
Cái clip này có trên Foxnews từ hôm chủ nhật rồi cụ ạ. Em cần hình ảnh của chị Pe ngày hôm nay cơ. Dù sao cũng cám ơn cụ. Sáng mai em hóng tin chị Pe họp ở hạ viện là chuẩn nhất.
À, em bảo tweet thôi và có hình ảnh. Từ bao giờ em chịu 😊

taplai2012

Xe trâu
Có liên quan gì ko các cụ???
Chad Fredrick Wolf (sinh năm 1976) là một quan chức chính phủ Hoa Kỳ, người được bổ nhiệm làm quyền Bộ trưởng An ninh Nội địa Hoa Kỳ vào tháng 11 năm 2019. Việc bổ nhiệm của ông bị phán quyết là bất hợp pháp vào tháng 11 năm 2020. Wolf cũng đã từng là Bộ trưởng Bộ An ninh Nội địa về Chiến lược, Chính sách , và Kế hoạch kể từ năm 2019. Wolf đã đệ đơn từ chức quyền thư ký, nhưng không phải là thư ký, vào ngày 11 tháng 1 năm 2021

trantien

Xe tăng
Có liên quan gì ko các cụ???
Chad Fredrick Wolf (sinh năm 1976) là một quan chức chính phủ Hoa Kỳ, người được bổ nhiệm làm quyền Bộ trưởng An ninh Nội địa Hoa Kỳ vào tháng 11 năm 2019. Việc bổ nhiệm của ông bị phán quyết là bất hợp pháp vào tháng 11 năm 2020. Wolf cũng đã từng là Bộ trưởng Bộ An ninh Nội địa về Chiến lược, Chính sách , và Kế hoạch kể từ năm 2019. Wolf đã đệ đơn từ chức quyền thư ký, nhưng không phải là thư ký, vào ngày 11 tháng 1 năm 2021
Ông này là 1 ẩn số đó. Việc đệ đơn từ chức thư ký thì em ko hiểu là thư kí gì. Chắc dịch nhầm chứ thực ra là quyền thứ trưởng.

tomo21311

Xe tăng
Cụ Trump ko lên sóng cái là ae đói tin toàn tập.

Trạng thái
Thớt đang đóng