[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về nước Mỹ

Trạng thái
Thớt đang đóng

Hoàng A Mã

Xe điện
CÁC BÁC CỨ TIN EM ĐI, HIỆN GIỜ BỌN DC ĐANG TÌM MỌI PHƯƠNG PHÁP, LÁCH LUẬT VÀ NHIỀU PP KHÁC ĐỂ VÔ HIỆU HÓA CỤ PENCE. NHƯNG CHẢ SAO CẢ. TT TRUMP SẼ ĐẮC CỮ TỔNG THỐNG MÀ THÔI. :D :D :D :D

BarakaNeo

Xe đạp
CÁC BÁC CỨ TIN EM ĐI, HIỆN GIỜ BỌN DC ĐANG TÌM MỌI PHƯƠNG PHÁP, LÁCH LUẬT VÀ NHIỀU PP KHÁC ĐỂ VÔ HIỆU HÓA CỤ PENCE. NHƯNG CHẢ SAO CẢ. TT TRUMP SẼ ĐẮC CỮ TỔNG THỐNG MÀ THÔI. :D :D :D :D
Chính xác cụ ạ,hiện tại lập pháp viện Arizona hoặc đang có 1 số tổ chức,cá nhân đã gửi đơn đến Tòa "kiện" PTT Mike Pence để "nhờ" tòa giải thích 1 cách chính xác về quyền hạn của PTT vào ngày 6/1.Lúc đó bất cứ những luận điệu xuyên tạc nào khác từ đảng DC và MSM đều sẽ vô ích nếu bên Tư Pháp họ giải thích về chuyện này.

AD118

Xe buýt
Kamala thì đợi kiếp sau cụ à.
Mà em Kamala này đúng là kiểu háo danh, giống bọn chính trị bên xã hội tả, nhưng em chưa thấy phốt gì to nhỉ, cụ có hóng được không?
Nhân tiện điểm sơ qua:
Biden, tham nhũng, dâm ô
Oba, tham nhũng
Clitons, tham nhũng, buôn bán ma túy, dâm ô
(các cụ Bidet không cần phản biện nhé, đây là tin vỉa hè chém gió thôi)

Huan Tran

[Tịch thu bằng lái]
TIN MỚI HOA KỲ + UCRAINA.
Phếch liu hết nha. :D:D:D:D

- Bộ Tư Pháp Ukraina buộc tội Joe Biden, Hunter và gia đình Biden về tội trộm cắp hàng triệu usd và rửa tiền thông qua các lỗ hổng tài chính của Ukraina trong nhiệm kỳ của Obama. Bằng chứng là đoạn ghi âm về cuộc trò chuyện giữa Joe Biden và cựu Tổng thống Ukraina - Poroshenko. Hãng truyền thông interfax.com.ua mới họp báo công khai đoạn băng ghi âm và yêu cầu truy tố - dẫn độ hai cha con Biden về Ucraina chịu tội!(full video
)

+ PENNSYLVANIA. Kết quả chứng nhận cho Ứng viên tổng thống tại PA đã được phát hiện có lỗi rất lớn - Sai sót này lên tới 205.000 phiếu không được cộng vào bản xác nhận mà PA đã nộp tới UBBC. Các nhà lập pháp PA tuyên bố "sự chênh lệch rất nguy hiểm" 170k + vào * trong ngày bầu cử, * thì Trump dẫn trước 81 nghìn phiếu bầu. Chỉ riêng điều này đã làm đảo lộn tình trạng đối với Tổng thống Trump ”

+ NEVADA - Ngoại trưởng Nevada đã chuyển dữ liệu bầu cử cho công ty Kavtech, đây là một công ty tình báo dán mác kinh doanh tư nhân có trụ sở tại Pakistan. Mọi thông tin đều đi đến cơ quan tình báo Pakistan, ISI. Trong email của ngoại trưởng Nevada gởi Người đồng sáng lập Waqas Butt được cc đã phát hiện gói dữ liệu cử tri với yêu cầu điều chỉnh hợp lý cho Biden.

+ DOMINION - Hệ thống Dominion cũng đã gửi dữ liệu phiếu bầu để điểu chỉnh tới 4 quốc gia trong đêm bầu cử 3/11 - đích đến tập trung tại Frankfurt, Đức. Thông báo được xác nhận "Hệ thống Dominion Voting system do các tổ chức nước ngoài sở hữu và kiểm soát, vì vậy chúng tôi mất quyền kiểm soát dữ liệu khi dữ liệu đó đã được chuyển trực tiếp sang nước ngoài đúng vào lúc hệ thống bị ngưng kiểm đếm. Thông tin được phát hiện đã chuyển dữ liệu tới các địa chỉ ở Đức, Barcelona, Serbia và Canada cụ thể như sau:

⛳Máy chủ Dominion ở Belgrade, Serbia. P 82.117.198.54 (Phạm vi ASN: 82.117.192.0/19)

⛳ Máy chủ Dominion ftp.dominionvoting.com với IP 69.172.237.100 (ASN Range: 69.172.236.0/22) được đặt tại Toronto, Canada

⛳ www.scytl.com với IP 52.57.209.147 (ASN Range: 52.57.0.0/16) được đặt tại Frankfurt Đức

⛳ Support.scytl.com với IP 213.27.248.118 (Dải ASN: 213.27.128.0/17) được đặt tại Barcelona, Tây Ban Nha
Phim chiếu hay thế này không lo thưởng thức mà toàn đi chửi bới người khác.. Em không hiểu nổi các cụ kia.

Chỉnh sửa cuối:

luu3

Xe buýt
tưởng phe ta đánh phe mình nhưng thật ra cung cấp súng đạn cho Pence

Nhà lập pháp GOP kiện đòi 'Thẩm quyền độc quyền' để lật ngược kết quả bầu cử

Hạ nghị sĩ Louie Gohmert (R-Texas) đã đệ đơn kiện Phó Tổng thống Mike Pence trong nỗ lực lật ngược kết quả bầu cử tổng thống, yêu cầu tòa án trao cho Pence “quyền độc quyền” để quyết định số phiếu bầu của Đại cử tri đoàn nên được tính.

Theo đơn kiện (pdf) , Pence có vai trò trong phiên họp chung sắp tới vào ngày 6 tháng 1 năm 2021 của Quốc hội để kiểm đếm tất cả 50 phiếu bầu của Cử tri đoàn của bang. Vụ kiện của Gohmert, được đệ trình chống lại Pence với tư cách là phó tổng thống, đang yêu cầu thẩm phán liên bang hủy bỏ Đạo luật về số lượng cử tri 1887 và trao cho Pence quyền lật ngược kết quả bầu cử có lợi cho Tổng thống Donald Trump.

Đơn kiện của Gohmert tuyên bố rằng bất kỳ hành động nào mà Pence thực hiện vào ngày 6 tháng 1 để chứng nhận kết quả của Đại cử tri đoàn nhằm đảm bảo chiến thắng cho Joe Biden sẽ là gian lận. Gohmert cũng đang yêu cầu Thẩm phán Jeremy Kernodle, một người được Trump bổ nhiệm, xác định rằng Pence được ủy quyền chọn các đại cử tri GOP bỏ phiếu cho Trump trong Phiên họp chung của Quốc hội.

Nhà Trắng và văn phòng Pence đã không trả lời ngay lập tức yêu cầu bình luận của Đại Kỷ Nguyên.

“Phó Tổng thống Pence quyết định nhóm nào số phiếu của đại cử tri được tính hay không cho Tiểu bang đó,” đơn kiện của Gohmert nêu rõ. "Nếu không có ứng cử viên nào có đa số 270 phiếu đại cử tri, thì Hạ viện (và chỉ Hạ viện) sẽ chọn Tổng thống."

Nó nói thêm rằng Tu chính án thứ 12 của Hiến pháp Hoa Kỳ "có các cơ chế giải quyết tranh chấp độc quyền" về các cuộc bầu cử.

Tòa án sẽ đưa ra phán quyết về việc liệu “Phó Tổng thống Pence, với tư cách là Chủ tịch Thượng viện và Chủ tọa phiên họp chung của Quốc hội theo Tu chính án thứ 12, ngày 6 tháng 1 năm 2021, có chỉ tuân theo các yêu cầu của Tu chính án thứ 12 và có thể thực hiện thẩm quyền độc quyền và toàn quyền quyết định trong việc xác định số phiếu đại cử tri nào sẽ được kiểm cho một Quốc gia nhất định, đồng thời phải bỏ qua và không được dựa vào bất kỳ điều khoản nào của Đạo luật về số lượng cử tri sẽ hạn chế quyền hạn độc quyền và toàn quyền quyết định số phiếu của ông, trong đó có thể bao gồm các phiếu bầu từ các nhóm đại cử tri Đảng Cộng hòa từ các Quốc gia Tranh chấp, ”đơn kiện của Gohmert cho biết.

Gohmert lưu ý rằng các đại cử tri do GOP lựa chọn ở một số bang quan trọng đang bị Trump tranh chấp đã bỏ phiếu cho Trump và Pence. Các đảng Cộng hòa ở các bang cho biết họ làm vậy để bảo toàn các lựa chọn kiện cho tổng thống. Các đại cử tri được chứng nhận bởi các nhánh hành pháp quan trọng của các bang đã bỏ phiếu trong cuộc bỏ phiếu ngày 14 tháng 12 của Cử tri đoàn, mang lại cho Biden 306 phiếu so với 232 phiếu bầu của Trump.

Trong khi đó, Gohmert cho biết trong vụ kiện rằng anh ấy đang tham gia một nỗ lực do GOP lãnh đạo để thách thức các nỗ lực kiểm phiếu của Đại cử tri đoàn vào ngày 6 tháng 1. Cuộc đấu thầu, do Dân biểu Mo Brooks (R-Ala.) Dẫn đầu, có hàng chục Brooks nói với Fox News vào ngày 28 tháng 12.

Trump đã ủng hộ nỗ lực của Brooks và các nhà lập pháp Đảng Cộng hòa khác nhằm thách thức việc kiểm phiếu. Nhưng cho đến nay, vẫn chưa rõ liệu có thượng nghị sĩ nào tham gia hay không, điều này cần thiết để thực hiện thách thức của các cuộc bỏ phiếu đại cử tri.

Gohmert đã nộp đơn kiện ở Quận phía Đông của Texas. Tyler Bowyer, Nancy Cottle, Jake Hoffman, Anthony Kern, James R. Lamon, Sam Moorhead, Robert Montgomery, Lorain Pellegrino, Greg Safsten, Kelli Ward và Michael Ward cũng tham gia vụ kiện.

Trường hợp là Gohmert kiện Pence và số trường hợp là 6: 20-cv-00660.

Vị Biển

Xe buýt
Cụ Mã cứ làm em phấn trấn lạ thường. Cụ cứ tích cực phọt phây news đi, em khoái kể cả phây nêu luôn

Hoàng A Mã

Xe điện
Mà em Kamala này đúng là kiểu háo danh, giống bọn chính trị bên xã hội tả, nhưng em chưa thấy phốt gì to nhỉ, cụ có hóng được không?
Nhân tiện điểm sơ qua:
Biden, tham nhũng, dâm ô
Oba, tham nhũng
Em ko hiểu ý cụ lắm. 1 là Trump, 2 là Biden làm TT thôi chứ Haris làm sao lên được TT ?

AllLivesMatter

Xe đạp
Phim chiếu hay thế này không lo thưởng thức mà toàn đi chửi bới người khác.. Em không hiểu nổi các cụ kia.
Các cụ có thể bình tĩnh ngồi xem phim, bọn kia đó là công việc của tụi nó, có chỉ tiêu KPI, khóa cái thớt này là đạt KPI, thì các cụ càng chém hăng thì KPI của tụi nó càng bị ảnh hưởng, nên phải chém vớ vẩn để khóa cái thớt này, còn Biden fan thì không có đâu. live stream 1k người xem=))=))

Zircon

[Tịch thu bằng lái]
Nhân tiện điểm sơ qua:
Biden, tham nhũng, dâm ô
Oba, tham nhũng
Nói tóm lại nước Mỹ là cái ổ của bọn quan chức vô lại, tham ô, hủ hóa từ nhiều năm rồi, đang trong cơn giãy chết. :))

trauxanh

Xe lăn
Trâu già đúng thân trâu, lăn ngay vũng bùn. Đỉa đói nó bám nhất quyết không tha!
Cho chừa tật thích dây phải mứt!
Đã khuyên ở cái thớt trước là vào hóng hớt thôi lại ko chịu nghe. Rõ khổ.
:)) Thanks các cụ!
Nay rảnh, em vừa cà phê vừa oánh porker, lại vừa xem độ lỳ đòn ra răng...
Làm vài còm thấy tăng xông nhiều quá, chả đúng với ý nghĩa cà phê phăn gì cả!
Thì thôi, thiếu gì cái vui đâu, lúc nào cũng vui cả! :))

Thanh_Binh

Xe điện
Chính xác cụ ạ,hiện tại lập pháp viện Arizona hoặc đang có 1 số tổ chức,cá nhân đã gửi đơn đến Tòa "kiện" PTT Mike Pence để "nhờ" tòa giải thích 1 cách chính xác về quyền hạn của PTT vào ngày 6/1.Lúc đó bất cứ những luận điệu xuyên tạc nào khác từ đảng DC và MSM đều sẽ vô ích nếu bên Tư Pháp họ giải thích về chuyện này.
e ko hiểu toà án còn bị phe DC mua chuộc thì bây giờ kiện cụ Pen ra toà ý nghĩa gì nữa rồi sẽ bị bác phe kia có cớ cười mình, TT cứ cách chức luôn ông phản thùng lung lay này, sau đưa con gái lên làm PTT rồi tuyên bố có phải mọi thứ nằm trong tay luôn ko? Rồi con rể làm BT tư pháp. Lúc đó chỉ định mợ gì ấy làm công tố đặc biệt điều tra Hunter luôn. Như thế tái nhiệm là đương nhiên. Như cụ nào phân tích ở trên hiện đang có sự bắt tay của Trump mà mợ Pen như vậy chủ tịch Thượng viện là con gái, chủ tịch Hạ viện là đồng minh lợi ích tổ chức thay đổi hiến pháp tổng thống trọn đời luôn. Iem là iem sẽ làm thế =))

Chỉnh sửa cuối:

Sunrise96

Xe buýt

GrapQR

Xe buýt
Cụ Mã cứ làm em phấn trấn lạ thường. Cụ cứ tích cực phọt phây news đi, em khoái kể cả phây nêu luôn
Có cái thông tin về 1 lão già cách nửa vòng trái đất chẳng dây mơ rễ má gì cụ cũng 'phấn trấn lạ thường'.
Như này có phải văn hóa thần tượng ko.
Quan ngại, quan ngại :))

Em Bán Đồng Hồ

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy cũng vui mà. Phải có địch thủ mạnh+bẩn+bựa, chiến thắng nó mới vang dội.
Phim hay thì nên xem hết. Đừng bỏ phí chi tiết nào.
Em triển khai quả lọc rác xong thấy sạch sẽ hẳn lên.
Tiếp tục xem tiếp.

Vinhuser

[Tịch thu bằng lái]
:)) Thanks các cụ!
Nay rảnh, em vừa cà phê vừa oánh porker, lại vừa xem độ lỳ đòn ra răng...
Làm vài còm thấy tăng xông nhiều quá, chả đúng với ý nghĩa cà phê phăn gì cả!
Thì thôi, thiếu gì cái vui đâu, lúc nào cũng vui cả! :))
Các cụ kia đã nói đủ cái em muốn nói với bác luôn rồi :))

toyota219

Xe điện
Ban TX & AZ "kiện" My Fen roài.

Anita Emi

Xe điện
Cụ vẫn ko ngừng ngậm máu phun người nhỉ ? Đừng dùng khái niệm tín ngưỡng tôn giáo khoác lên bọn em - những khán giả vô tư ko vì củ nào + có niềm tin vào chính nghĩa như thế.
Cụ còn ko hiểu tín ngưỡng tôn giáo là gì thì đừng ba hoa, người ta khinh.
Ồ không sao, tín ngưỡng cũng không xấu, cụ đừng ngại. Nó được pháp luật bảo vệ đấy.

Em hiểu về tín ngưỡng mà. Tín ngưỡng là thua mấy chục vụ kiện mà vẫn tin là có gian lận mà không bao giờ đặt câu hỏi là liệu có phải giáo chủ đang lu loa vu cáo ăn vạ không? ;))

Tất nhiên trong mắt em là tín ngưỡng, trong mắt cụ là chính nghĩa. Các bạn quấn bom vào người bạn nào cũng nghĩ mình đang chết cho chính nghĩa và tất nhiên vô tư không vì củ nào (chết rồi tiêu tiền làm sao). =))

xe thủng lốp

Xe container
Nhân tiện điểm sơ qua:
Biden, tham nhũng, dâm ô
Oba, tham nhũng
Chị kamla cũng có phốt ngủ với đồng chí to nào đấy em hóng đc vỉa hè thôi :D

Trạng thái
Thớt đang đóng