[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về nước Mỹ

Trạng thái
Thớt đang đóng

Bèo Bọt

Xe tăng
nhưng người cứ khăng khăn lói cụ Biden là tổng thống là không hiểu biết gì ạ. Cụ Chum tiếp tục là tổng thống

kvboto

Xe container
25/12, News from USA,

Tổng tư lệnh, soái ca twitter, đại vương Trump thì vẫn Tweet huýt ngày đêm bất kể lễ tết, có vẻ 1 ngày mà không có dăm ba miếng dán được Twitter dán vào mồm thì thấy nhạt miệng, khó ở, :))

Còn các chiến binh hùng hổ #Lin Wood, #Sidney Powell, #General Flynn, # Rudy Giuliani, # Jenna Ellis,... các Fans & Supporter hô ủng Trump bằng các tuyên bố cáo buộc không có căn cứ, các kênh truyền thông cánh hữu thân Trump cuồng nhiệt đòi lật ngửa kết quả bầu cử bằng việc cáo buộc hệ thống máy móc, đảng DC và công ty bầu cử gian lận,.... người thì trở cờ, kẻ thì phản Trump, đứa thì quay lại cắn Trump,.... còn lại thì tự dưng mấy nay chắc bị phải gió, tắt đèn ngưng tweet, ngừng huýt sớm thế, còn chưa đến ngày tháng cơ mà nhỉ,...;))

Có lẽ đây là lý do chăng,

Đại để rằng là, từ 22 đến 25/12, Tạp chí Business Insider loan tin Dominion đã gửi các thư cảnh báo:
- Dominion gửi thư cảnh báo các vụ kiện phỉ báng tới các dẫn chương trình Fox News, News Max, OANN: Sean Hannity, Maria Bartiromo, Lou Dobbs và các nhân vật truyền thông thân Trump khác.
- Dominion Voting Systems đã gửi thư tới Fox News, Newsmax và One America News, cảnh báo về một vụ kiện phỉ báng.
- Công ty bỏ phiếu là trung tâm của một thuyết âm mưu sai lầm của cánh hữu, nó đã thao túng kết quả của cuộc bầu cử tổng thống năm 2020.
- Các bức thư, đề ngày 22 tháng 12, cảnh báo người nhận phải bảo quản các tài liệu và bản sao của các thư từ liên quan đến Dominion.
- Tom Clare, luật sư đại diện cho Dominion, nói với Insider rằng họ "không có lựa chọn nào khác" ngoài việc theo đuổi hành động pháp lý vì lý thuyết âm mưu sai lầm về công ty đã lan truyền rộng rãi như thế nào.

Không lẽ Team Trump đang diễn chiến thì đến cả biên kịch, đạo diễn, diễn viên, đạo cụ, quay phim, đến quần chúng, fans phủng hô ủng cũng đột nhiên phải gió, trúng phong méo mồm im tịt hết cả sao ? ;))

Chỉnh sửa cuối:

Jacklee1407

[Tịch thu bằng lái]
Thật lòng là tôi thất vọng với bản 'sonate ánh trăng' gần như không lời của cụ :-<

1. Trong khi tôi trích dẫn kết luận chuyên môn của các cơ quan pháp lý, thì cụ "chích" báo, báo thì viện những lời buộc tội vu vơ chưa có đơn vị nào xác thực.

2.Tôi quote trực tiếp từ link 1 của cụ:

Trump has repeated the unfounded claim that “universal mail voting” could corrupt the election. But top election officials and research on the subject have found that incidents of voter fraud are “very, very low.”

3. Tôi quote trực tiếp từ link 2 của cụ:

Padilla, the state's top election official, said what concerns him are the “baseless attacks on vote by mail.” Last month, officials in Sonoma County said a photo circulating on social media showing empty vote-by-mail envelopes in a recycling bin was being used as “evidence of ballots for the Nov. 3 election ‘being dumped’ in California.”
“This is not true. Those ballots haven't even been mailed out yet,” the county posted on its official Facebook page, saying the photo actually showed ballot envelopes from 2018 that were properly disposed of after the election. “Please help us spread the word.”
California is letting voters track their ballots this year. People who sign up can get a text message, email or phone call when the county receives their ballot and counts it.

“They should have confidence in our free and fair elections," Padilla said.

Rút cục là cụ đối lập với tôi hay là trong lúc vội vàng chứng minh mình đủ năng lực ngồi lên đầu nền tư pháp Mỹ nên cụ nhầm, lỡ trải chiếu ngồi chung mâm với tôi ?

4. Link youtube của cụ: Tôi đã xem và ý kiến thế này:

(1 ) 2 ông bà già người VN kia đâm đơn kiện chưa ? Tư pháp Mỹ đã xử lý như thế nào đối với đơn kiện ? Chính trị gia Mỹ treo thưởng 1tr USD để tìm bằng chứng gian lận này ! Ông bà đó hốt chưa ? Chưa thấy đơn kiện dc Tòa chấp nhận, cũng chưa thấy 02 vị này hốt dc tiền thì cụ lôi cái video này ra khè tôi để làm gì ? Tôi xem quá chán những nhân chứng "thệ" cho Trump xong khai vớ va vớ vẩn lắm rồi, Tòa bác hết 61 cái đơn, thêm củ vẹo này cũng như thêm 1 thìa cám lợn thôi, chắc đếch gì đã đúng, đúng cũng chưa chắc đại diện cho số đông !
Còn cụ phát ngôn cụ là bố của Tư pháp Mỹ, phán quyết của cụ auto 'bao sân' thì đi nhẽ khác nhé :))

(2) Cần là cần bằng chứng phe Biden gian lận, đủ ảnh hưởng tới kết quả bầu cử Mỹ cụ ạ.

Cứ giả dụ 02 ông bà già khai đúng, ko pha-ke news thì cũng chỉ sáng tỏ cái lỗi hệ thống 1/1 nghìn,1/1 triệu phiếu !
2 ông bà già này còn chẳng nhận được chỉ dẫn bầu cử cho Biden ! Giờ cứ bầu, mà bầu cho Trump thì cụ vẫn tính là Biden gian lận bầu cử ah ? Lương tâm cụ để đâu mà phán xét hời hợt như thế còn lôi ra để phản biện tôi ? :))

Cụ có thấy lá phiếu cho 02 ông bà già ấy thực hiện quyền công dân Mỹ được gửi về đúng địa chỉ của họ ko ? Cụ là Biden thì cụ pha-ke phiếu thế quần què nào cụ kể tôi nghe ? :))

Gian 8tr phiếu thì nhờ 8tr người nhận hộ thư rồi chuyển về tổng đàn fake chữ ký, xong lại phân phối lại cho 8tr con người đó gửi phiếu trở lại trung tâm bầu cử để tránh bị lộ (trùng địa chỉ gửi đi) ah ? =))

Tôi nghĩ trong 8tr con người đó ko thiếu thành phần thích xơi 1tr $ thay vì trung thành với Biden đâu. Ảo mộng pha-ke phiếu của cụ hoang đường như chính cáo buộc của Trump vậy :))
Cụ viết thì dài mà chả hiểu mình đang nói cề vấn đề gì. Tôi bảo có những bang gửi phiếu bầu cho những người không request, cho những người không đủ tư cách bầu cử, và cơ chế signature verification là 1 cơ chế rất bất cập.
Cụ đòi link chứng mình những điểm ấy.
Tôi gửi link thể hiện những facts ấy.
Sau đó 1 đống chữ tả phế lù của cụ rẽ ngoặt cuộc tranh luận theo 1 hướng hoàn toàn khác, kèm với đó là 1 loạt các icon cười hô hố. Nói thực đến thời điểm này tôi thấy tranh luận với cụ sợ tôi sẽ bị cụ kéo xuống và chiến thắng nhờ kinh nghiệm mất.
Vụ hỏi có kiến thức cơ bản về kinh tế ko để trao đổi trade war ko thấy trả lời nhỉ? Vẹt chỉ quen nhại người khác chứ ko quen trả lời hở?

AD118

Xe buýt
Cụ lại làm e nhớ hôm nọ 1 loạt ofer vào nhận E Taylor
Mợ này nhiều ảnh hồi trẻ ngất ngây lắm, có cả anh đi cạnh Kenedy nữa, mà em không tìm thấy, hầu cụ thêm bức này, đúng là tuyệt sắc

kvboto

Xe container
Xem tin nào,
Mấu chốt cáo buộc là các bài viết, cáo buộc của các chiến binh, lực lượng chủ chốt với các bằng chứng suy diễn, cáo buộc gian lận, đánh cắp bầu cử của người và :)) máy móc bầu cử,.... đã nhận được những gì nào,

3 trang cảnh báo Lin Wood chịu trách nhiệm về những suy diễn, cáo buộc của Lin Wood,

15 trang cảnh báo Sidney Powell chịu trách nhiệm về những suy diễn, cáo buộc của Sidney Powell,

3 trang cảnh báo Rudy Giulian chịu trách nhiệm về những suy diễn, cáo buộc của Rudy Giuliani,

Hùng hồn về bằng chứng, cơ sở khoa học suy luận, diễn lắm mà mới có thế này đã tắt điện, ngậm mồm,.... thì cũng nh.ục nhỉ :))

anhtrangvn

Xe tăng
Chã ký ân xá cho ca các cụ mợ này :)
Bao hiệu Min/Mod sắp bị thay trong nhiệm kỳ mới đới cụ. :D :D :D

hp7880

Xe máy
Xem tin nào,
Mấu chốt cáo buộc là các bài viết, cáo buộc của các chiến binh, lực lượng chủ chốt với các bằng chứng suy diễn, cáo buộc gian lận, đánh cắp bầu cử của người và :)) máy móc bầu cử,.... đã nhận được những gì nào,

3 trang cảnh báo Lin Wood chịu trách nhiệm về những suy diễn, cáo buộc của Lin Wood,

15 trang cảnh báo Sidney Powell chịu trách nhiệm về những suy diễn, cáo buộc của Sidney Powell,

3 trang cảnh báo Rudy Giulian chịu trách nhiệm về những suy diễn, cáo buộc của Rudy Giuliani,
Hùng hồn về bằng chứng, cơ sở khoa học suy luận, diễn lắm mà mới có thế này đã tắt điện, ngậm mồm,.... thì cũng nh.ục nhỉ :))
Cụ Lin và mợ Sidney đã xin lỗi chưa cụ=))

APhu9D

[Tịch thu bằng lái]
Bà CTHV này già rồi. So làm sao được con gái ông Trump đang phơi phới.
80 tuổi ở quê em thì có khi lẫn hết rồi. Bà này suốt ngày nghĩ mưu mà vẫn còn làm quan là siêu đấy.
Em nghe nói chích vaccine rồi thì còn lo gì bệnh nữa nhỉ? chắc ảnh chụp lâu rồi.
Vaccine của Pfizer là loại phải tiêm 2 mũi (cách nhau 28 ngày)==>> chắc sau 20/1 thì Biden & Pelosi mới có thể tháo bỏ/rơi mặt nạ (KT) được...?!;)

Em Bán Đồng Hồ

[Tịch thu bằng lái]
Chỉnh sửa cuối:

TrumpVoDich

Xe đạp

kvboto

Xe container
Cụ Lin và mợ Sidney đã xin lỗi chưa cụ=))
Chưa thấy tin gì, và có thể, với tình yêu Trump nồng nàn vô điều kiện và bản lĩnh của họ, bằng chứng suy luận diễn của họ và Fans hô ủng, thì em nghĩ, tại sao họ lại xin lỗi nhỉ, họ có thể thà bị phạt tiền hay vô tù nếu xấu nhất, còn hơn là xin lỗi, thế ạ :))

kvboto

Xe container
Em thấy ông Trump như Jame Bond.

Em lượm được cái này. Trump ân xá nhiều phết.
Ân xá là quyền của Tổng thống nhiều hay ít do cá nhân mỗi TT có đầy đủ quyền được Hiến pháp và pháp luật cho phép,

Số lượng nhiều hay ít thì Luật cũng không hạn chế, vấn đề tiêu chí lựa chọn để quyết định ân xá như thế nào thì Luật cũng kg quy định cụ thể.

Chỉ có việc ân xá có được "nhân dân, chuyên gia các loại" đánh giá là có ý nghĩa cao không ? và có mờ ám bằng đổi chác quyền lợi cá nhân, băng nhóm hay vi phạm các quy định về đầy đủ thông tin, minh bạch và tuân theo các quy định về đạo đức, liêm chính hiện hành không mà thôi.

Chỉnh sửa cuối:

Em Bán Đồng Hồ

[Tịch thu bằng lái]
Ân xá là quyền của Tổng thống nhiều hay ít do cá nhân mỗi TT có đầy đủ quyền được Hiến pháp và pháp luật cho phép,

Số lượng nhiều hay ít thì Luật cũng không hạn chế, vấn đề tiêu chí lựa chọn để quyết định ân xá như thế nào thì Luật cũng kg quy định cụ thể.

Chỉ có việc ân xá có được "nhân dân, chuyên gia các loại" đánh giá là có ý nghĩa cao không ? và có mờ ám bằng đổi chác quyền lợi cá nhân hay vi phạm các quy định về đủ minh bạch và tuân theo các quy định về đạo đức, liêm chính hiện hành không mà thôi.
Đúng rồi. Nhưng chắc khó đánh giá. E thấy bảo thời anh Bill với O3 ân xá cho họ hàng, bạn bè anh em, cướp giết đủ kiểu. Quan trọng là sau khi ân xá họ như thế nào. Có tốt hơn không?đóng góp gì cho xã hội không?

hp7880

Xe máy
Chưa thấy tin gì, và có thể, với tình yêu Trump nồng nàn vô điều kiện và bản lĩnh của họ, bằng chứng suy luận diễn của họ và Fans hô ủng, thì em nghĩ, tại sao họ lại xin lỗi nhỉ, họ có thể thà bị phạt tiền hay vô tù nếu xấu nhất, còn hơn là xin lỗi, thế ạ :))
Vậy em chờ xem họ có bị phạt tiền hay vô tù không vậy=))

TrumpVoDich

Xe đạp
Đúng rồi. Nhưng chắc khó đánh giá. E thấy bảo thời anh Bill với O3 ân xá cho họ hàng, bạn bè anh em, cướp giết đủ kiểu. Quan trọng là sau khi ân xá họ như thế nào. Có tốt hơn không?đóng góp gì cho xã hội không?
Người có tự trọng sẽ không pardon cho mấy kẻ giết người - danh sách của Obama có public ở đây, bạn có thể tìm

Trạng thái
Thớt đang đóng