[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về nước Mỹ

Trạng thái
Thớt đang đóng

dativn

Xe máy
Mệt cụ quá, cụ cũng hóng như người khác mà làm ra vẻ Mr. Know-all. Trump không muốn rút hết nhưng rút bớt để chuyển trục về châu Á, hiểu chưa? Em cũng mệt rồi, gặp mấy Mr. lúc nào cũng ra vẻ biết tuốt các chính sách ở Mỹ trong khi chỉ đọc tin tức về Mỹ qua màn hình. Bye luôn!
Vãi cụ trao họ cái Mr. Know-all. Chỉ cần 1/10 thôi thì họ không rỗi hơi chém gió trên này, mà đi mây về gió vung nước bọt gom tiền rồi cụ.

stealth

Xe buýt
Mất ngáo ộp Nga thì doạ thế quái nào được ch Âu và giữ bọn này trong quỹ đạo nữa. Đây không phải là vấn đề của DC mà là của Mỹ. Nga cũng chẳng nắm tay Mỹ như TQ đã làm. Hai thằng này cũng chẳng thù oán nhau như hồi Mao - Lin nữa thì làm sao dùng được. Nên CH hay DC thì cũng vậy thôi.

Các cụ ấy đâu có thất vọng :))
Em thấy rất đúng kỳ vọng đấy chứ =))
Dở hơi, Nga có mạnh EU mới phải dựa vào Mẽo. Còn Mẽo và Nga bắt tay có chặt không phải xem đập Khựa chia phần ra sao. Ít nhất phải nhiều hơn phần Khựa nhận từ Mẽo khi tham gia đập Xô liên. Tư duy của bọn CT gia Voi với Lừa lão hoá rồi.

Hoàng_Trần

Xe tăng
Tiếp tục các thông tin lượm lặt trên Twitter, Eric Swalwell đang nằm trong UB tình báo Hạ viện và anh ta có quyền truy cập một số thông tin tuyệt mật của quốc gia. Ngày 18/12 giám đốc Tình báo Quốc gia Ratcliffe đã gửi báo cáo cho chủ tịch hạ viện Pelosi và lãnh đạo CH tại Hạ viện Kevin McCarthy về việc Eric Swalwell có quan hệ tình ái với một điệp viên TQ tên Fang Fang.

stealth

Xe buýt
Tiếp tục các thông tin lượm lặt trên Twitter, Eric Swalwell đang nằm trong UB tình báo Hạ viện và anh ta có quyền truy cập một số thông tin tuyệt mật của quốc gia. Ngày 18/12 giám đốc Tình báo Quốc gia Ratcliffe đã gửi báo cáo cho chủ tịch hạ viện Pelosi và lãnh đạo CH tại Hạ viện Kevin McCarthy về việc Eric Swalwell có quan hệ tình ái với một điệp viên TQ tên Fang Fang.
Chú này chỉ là con tép, dí lúc nào cũng được. Lão Trump với đồng bọn nên xử lí việc khác.

Hoàng_Trần

Xe tăng
Ông Trump đã thông báo với Quốc hội rằng chính quyền ông ta sẽ đóng cửa 2 lãnh sự quán cuối cùng tại Nga.

Linhtalinhtinh123

[Tịch thu bằng lái]
Kiềm chế Nga thì đơn giản thôi, thả thằng Đức ra. Kiềm chế TQ cũng dễ, thả Nhật ra.

:D nhưng 2 thằng này nó mạnh quá =))

Bọn này mà cho nó đóng tàu, đóng tank, đồ chơi thì tràn ngập nhé.

thief_fighter

Xe buýt
Quan trọng là mấy ông kia đọc báo thổ tả bị nó nhồi sọ chứ sao. Vậy mà cứ luôn mồm kêu người ta phải phét check.
Đây là cả đoạn trong bài viết, cụ cắt cúp câu sau mà chỉ đưa đoạn đầu lên là sao ạ? 😄

Cụ tự nhồi sọ mình luôn chứ ko cần ai nhồi hộ phỏng ạ?

“After the mutually-agreed upon holiday pause, which begins tomorrow, we will continue with the transition and rescheduled meetings from today,” Miller said. “Again, I remain committed to a full and transparent transition – this is what our nation expects and the DoD will deliver AS IT ALWAYS HAS.”

Chưa kể còn link này cũng từ bài báo cụ đưa ra, cụ phét check hộ em luôn nhá

Nhạc

Xe container
Cc cư hóng giá vàng đột nhiên dựng đứng là biết biến lớn. Giờ cứ lình xình còn doạ xuống như 213 thì yên tâm xem phim hài chính kịch đã.
Cụ giắt sẵn vài cân xem, khéo giờ này tháng sau kiếm.

Hoàng_Trần

Xe tăng
Đây là cả đoạn trong bài viết, cụ cắt cúp câu sau mà chỉ đưa đoạn đầu lên là sao ạ? 😄

“After the mutually-agreed upon holiday pause, which begins tomorrow, we will continue with the transition and rescheduled meetings from today,” Miller said. “Again, I remain committed to a full and transparent transition – this is what our nation expects and the DoD will deliver AS IT ALWAYS HAS.”

Bạn đưa tin cũ mèm, mình tưởng bạn đưa tin hôm qua và đọc lại không phải.

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

Cụ tranh luận làm gì, đọc phản ứng của phía Biden là biết họ hiểu việc dừng này là ntn ạ... Nếu việc dừng cũng như không như mấy cụ kia hiểu việc gì phải phàn nàn.
Theo hãng tin AFP, ông Yohannes Abraham, giám đốc điều hành phụ trách nhóm chuyển giao của Tổng thống đắc cử Joe Biden, cho biết ông "lo ngại khi tuần này được biết về việc dừng đột ngột của sự hợp tác vốn đã hạn chế".

TrungITC

Xe hơi
Thanks Mod, em vào hóng tin các cụ đưa tin về bầu cử Mỹ. :))

TrungITC

Xe hơi
Thớt này Mod mở, chắc là k xóa. Đề nghị các cụ đưa tin, k vật nhau là ổn .
Vì nhiều Kụ vội vã xây dựng nhà mới nên khâu đào móng chưa đạt yêu cầu KT===>> cả 3-4 ngôi nhà dựng vội đã bị đổ(biến mất).. ;) Hy vọng thread này sẽ sớm thành skyscraper =Tòa tháp "Tien-Tung Tower " với nhiều thông tin hot +hấp dẫn cập nhật về hậu bầu cử Mỹ!👍

Kuu

Xe lăn
Em kê dép ngồi hóng chuyện Mỹ, chuyện Trump...
Không biết từ nay đến 20/1 Trump sẽ làm những gì, có chịu rời Nhà trắng không...

Chắc bầu bán cũng có tí gian nên Trump tuột mất ghế tổng thống. Kể ra Trump và fan của Trump cũng cay, cũng ấm ức thật :|

thief_fighter

Xe buýt
Bạn đưa tin cũ mèm, mình tưởng bạn đưa tin hôm qua và đọc lại không phải.
À cái này là tin sau, còn đoạn đầu là tin hôm qua em đưa trong link cụ gửi

Hay là cụ cũng chưa đọc hết bài

thief_fighter

Xe buýt
Cụ tranh luận làm gì, đọc phản ứng của phía Biden là biết họ hiểu việc dừng này là ntn ạ... Nếu việc dừng cũng như không như mấy cụ kia hiểu việc gì phải phàn nàn.
Theo hãng tin AFP, ông Yohannes Abraham, giám đốc điều hành phụ trách nhóm chuyển giao của Tổng thống đắc cử Joe Biden, cho biết ông "lo ngại khi tuần này được biết về việc dừng đột ngột của sự hợp tác vốn đã hạn chế".
À giờ là tin thổ tả cũng được tính miễn là nó có lợi cho anh 100 ạ? Hay tin nào có lợi cho anh 100 thì ko phải là thổ tả?

Cao_Xanh

Xe tăng
Mike pence ôm phiếu đẩy cuộc chiến xuống hạ viện thôi không còn bài nào khác . Sau 20/1 trump tự động không còn là tổng thống nếu không được bầu . Polesi làm tổng thống vẫn tốt hơn kamala haris
Trong đợt bầu cử vừa rồi, phe DEM ở Hạ viện LB bị mất hơn 10 ghế===>> tuy vẫn giữ được đa số (mong manh) nhưng uy tín của Pelosi bị suy giảm và chưa chắc sẽ giữ được ghế CT hạ viện LB mới (sau phiên ra mắt 3/1/21). Nếu Mỹ phải vận dụng tu chánh án 12/14 thì nhân vật thứ 3 có thể thụ hưởng quyền TT (sau Trump/Biden) hiện vẫn còn là ẩn số?! :-?

quochiep

Xe tăng
Sử dụng ngôn ngữ không phù hợp
Khiêu khích, gây hấn với các thành viên trái quan điểm

Xử lý: không được viết bài trong thớt 30 ngày
Các cụ tranh luận thì tránh công kích cá nhân nhé ko đang hóng chuyện hăng say mà bị khóa thế này khó chịu lắm nhỉ ! Mà bên thớt này do mob lập mà lên tầng ko lẹ như thớt 111 tầng bên kia nhỉ !

Hoàng_Trần

Xe tăng
À cái này là tin sau, còn đoạn đầu là tin hôm qua em đưa trong link cụ gửi

Hay là cụ cũng chưa đọc hết bài

Vậy đoạn này bạn dịch như thế nào: "After the mutually-agreed upon holiday pause"? Đọc hết bài báo đi đừng đưa ra một vài câu để kết luận. Việc bạn đưa một thông tin cách đây gần 2 tuần để kết luận bài báo hôm qua là hoàn toàn sai lầm.

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng