[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về nước Mỹ

Trạng thái
Thớt đang đóng

congthuong

Xe điện
Không rõ như thế nào nhưng giữa việc ngủ hầm để xe và ở khách sạn 5*, chắc hẳn người lính cũng thấy mình được đối xử tử tế hơn khi ở ks 5* ;;)

Ở KS 5 sao, là người lính phải được ngủ trên giường, trong phòng ks chứ nhỉ ? Mặc nguyên quân phục vậy là đứng bảo vệ ks rồi.

BMW Z69

Xe buýt
Ở KS 5 sao, là người lính phải được ngủ trên giường, trong phòng ks chứ nhỉ ? Mặc nguyên quân phục vậy là đứng bảo vệ ks rồi.
Nếu để PR thì người ta sẽ chụp cả lúc đi bĩnh cụ ạ.

The last comment for cùn

Chỉnh sửa cuối:
Đã có một thớt hay về Mẽo như thế này rồi, đề nghị chã mở thêm một thớt tương tự về Nga và Tàu, để ace bổ túc tri thức.
Hai thằng Nga và Trung đều có ảnh hưởng lớn đến thế giới và nước ta.
(Chỉ sợ mở thớt về Trung nhạy cảm ko được otofun cho phép, chứ nếu được mở thì tốt quá).
Mong cụ Tiến Tùng nghiên cứu đề xuất của em.

Leopard1

[Tịch thu bằng lái]
Ôi giờ mới đọc được câu cuối là cụ Grab kia làm đầu tư giống iem. Có những đồng nghiệp như cụ ấy thì iem yên tâm hẳn ra. :)
Cụ lại tự sướng quá rồi! Làm đầu tư mà không đánh giá được thay đổi thượng tầng, thì cụ chỉ là một người rất yếu về năng lực phân tích và đánh giá. Cụ mà là nhà đầu tư US chắc đi hết quỹ vì tin vào khả năng Chum thắng và những nhận định của Chum về thị trường. Còn nói về khả năng đầu tư cá nhânthì chưa chắc cụ đã có cửa so với em, một tay nghiệp dư!

alohi

Xe đạp
Bid9en đảo ngược lệnh cấm Tàu của Trump

"
Biden Rescinds Trump Order Banning Chinese Communist Involvement In US Power Grid
"

Chỉnh sửa cuối:

gocart

Xe cút kít

av78

Xe tải
Hành động này không thể xảy ra dưới thời Trung Tá

Ra vào đều đặn ... 380 phi cơ / 91 ngày trong năm 2020.

3/2019

12/2019

4/2018

5/2018

12/2018

7/2017

11/2017

Leopard1

[Tịch thu bằng lái]
mới chạy ra ngoài chút, mà nghe cái radio nó nói anh tôi ko còn gì thảm hơn: nào là anh Trump mất quyền miễn trừ pháp lý sẽ phải đối mặt với vô vàn tội trạng. Họ còn dùng từ felony crime mới ghê, tội trốn thuế, bank fraud, bank clone, khai khống tài sản...đó là những tội trạng mà bên nguyên là New York, còn những tội defamation của cá nhân thì do trc đây người ta ngại ko đủ lực thưa kiện nên giờ mất chức rồi họ sẽ kiện như nấm sau mưa. Về mặt đối phó thì Trump nổi tiếng quỵt tiền luật sư, trước đây mới chỉ nghe đồn giờ thì có thực chứng, nên khả năng rất khó có đội LS giỏi đứng ra bảo chữa cho anh tôi.

Thật là binh bại như núi lở. (Mà anh ấy lại cứ nghĩ thắng như đất lở cơ :D)

Báo với chả chí, ko những nói anh tôi xấu mà còn tiên đoán anh tôi tối thiểu ăn án 20 năm cơ hic.

rach

Xe tải
Chính sách thì rõ rồi, ko có gì sai cả. Nhưng Trump thực hiện như vậy là rất ko ổn. Trump ra sức làm khó Tàu nhưng lại bỏ qua sự hỗ trợ của EU, ko kêu gọi Nhật Hàn nhảy vào, bỏ quên sân sau Nam Mỹ cho Tập.

Nếu bác đọc tin tức thường xuyên sẽ thấy cái chuyện là xưa nay Mỹ nói cái gì là EU, Nhật lên tiếng ủng hộ, Hàn thì khỏi nói, Nam Mỹ thì lệ thuộc Mỹ hoàn toàn. Vậy mà chuyện lớn như đánh Tàu mà từ đầu tới cuối toàn Trump, Trump và Trump. Mỹ đánh Tàu mà EU vẫn cứ giao thương bình thường thì chả khác gì tát nước ở mũi thuyền ra rồi nước lại tràn vào ở đuôi thuyền, chả biết bao giờ mới xong.
Đúng là có EU cùng đánh thì tốt hơn nhiều, nhưng chắc gì EU muốn đánh trừ khi Mĩ chìa ra cái gì đó cho EU chén? Mĩ mới cần vị trí đứng đầu và bảo vệ các giá trị Mĩ chứ EU cần gì, chỉ cần tiền. Bằng chứng về việc EU khuất phục trước tiền của tàu nhiều, nếu bác quan tâm thì tự tìm.

trantien

Xe tăng
Bid9en đảo ngược lệnh cấm Tàu của Trump

"
Biden Rescinds Trump Order Banning Chinese Communist Involvement In US Power Grid
"

Giờ cụ Bi thành xứ ủy Bắc Mẽo của CCP dồi mà cụ.

BMW Z69

Xe buýt
Thả hết, bất kể loại gì ma túy, hấp diêm ...

Jacklee1407

[Tịch thu bằng lái]
Cụ lại tự sướng quá rồi! Làm đầu tư mà không đánh giá được thay đổi thượng tầng, thì cụ chỉ là một người rất yếu về năng lực phân tích và đánh giá. Cụ mà là nhà đầu tư US chắc đi hết quỹ vì tin vào khả năng Chum thắng và những nhận định của Chum về thị trường. Còn nói về khả năng đầu tư cá nhânthì chưa chắc cụ đã có cửa so với em, một tay nghiệp dư!
1. Chum thắng thì sao, thua thì sao?
2. Nhận định của Chum về thị trường như thế nào? Cụ muốn discuss nhận định nào thì quote ra đây em với cụ cùng mổ xẻ? Đương nhiên em chả tin vào ai ngoài chính mình cả. Khi tiếp nhận 1 thông tin thì em đặt nó vào 1 bối cảnh cụ thể và phân tích nó ở nhiều khía cạnh.
3. Đầu tư là 1 trò chơi đối kháng. Những người chơi khác logic không tốt thì đương nhiên em vui rồi. Cũng qua lại comnent với cụ Grab kia đôi lần, em tin là cụ ấy không hề phù hợp với hoạt động đầu tư. Còn em hơn hay kém cụ thì em ko comment vì em ko có đủ thông tin, mục tiêu, và động lực để mà phải làm thế.

Tintolaioto

[Tịch thu bằng lái]
mới chạy ra ngoài chút, mà nghe cái radio nó nói anh tôi ko còn gì thảm hơn: nào là anh Trump mất quyền miễn trừ pháp lý sẽ phải đối mặt với vô vàn tội trạng. Họ còn dùng từ felony crime mới ghê, tội trốn thuế, bank fraud, bank clone, khai khống tài sản...đó là những tội trạng mà bên nguyên là New York, còn những tội defamation của cá nhân thì do trc đây người ta ngại ko đủ lực thưa kiện nên giờ mất chức rồi họ sẽ kiện như nấm sau mưa. Về mặt đối phó thì Trump nổi tiếng quỵt tiền luật sư, trước đây mới chỉ nghe đồn giờ thì có thực chứng, nên khả năng rất khó có đội LS giỏi đứng ra bảo chữa cho anh tôi.

Thật là binh bại như núi lở. (Mà anh ấy lại cứ nghĩ thắng như đất lở cơ :D)

Báo với chả chí, ko những nói anh tôi xấu mà còn tiên đoán anh tôi tối thiểu ăn án 20 năm cơ hic.
Thế cơ ạ, TT Mỹ đã có ô nào đi tù chưa nhỉ?

Leopard1

[Tịch thu bằng lái]
1. Chum thắng thì sao, thua thì sao?
2. Nhận định của Chum về thị trường như thế nào? Cụ muốn discuss nhận định nào thì quote ra đây em với cụ cùng mổ xẻ? Đương nhiên em chả tin vào ai ngoài chính mình cả. Khi tiếp nhận 1 thông tin thì em đặt nó vào 1 bối cảnh cụ thể và phân tích nó ở nhiều khía cạnh.
3. Đầu tư là 1 trò chơi đối kháng. Những người chơi khác logic không tốt thì đương nhiên em vui rồi. Cũng qua lại comnent với cụ Grab kia đôi lần, em tin là cụ ấy không hề phù hợp với hoạt động đầu tư. Còn em hơn hay kém cụ thì em ko comment vì em ko có đủ thông tin, mục tiêu, và động lực để mà phải làm thế.
1. Cụ luôn tin vào khả năng thắng của Chum, như vậy về thượng tầng chính trị cụ đánh giá nhầm. Và khi nhìn nhận nhầm về chính trị thì việc đầu tư sẽ cực kỳ rủi ro. Em nói vậy cụ hiểu.
2. Chum suốt ngày tự tin vào khả năng thắng của mình và luôn miệng kêu rằng thị trường ủng hộ anh ấy. Em nhớ ko nhầm bữa tháng 10 sắp bầu, tt bull một phiên anh ấy gáy như điên, hôm sau thị trường phản ứng như kiểu vả anh ấy một phát, sập mất hết số gain hôm trước. Rồi anh ấy bảo Bi đần lên thì thị trường crash.
3. Ok

pukkashoporder

Xe đạp
Website
www.facebook.com

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

Sau cả tuần phục vụ ngài biden và mợ đuông cy thì ngài và mợ cho ngủ hầm để xe.

Hôm 22/1, vệ binh quốc gia được tiếp đón Trump DC Hotel 5*.

Những con người phụng sự đất nước luôn được tiếp đón 1 cách tử tế.

Cảnh sát cũng được tiếp đón tại đây trước đó
Trump tri ân những người lính đã bảo vệ lễ nhậm chức của Biden theo lệnh của Trump.
Cũng hợp lý cụ ạ :)

Trạng thái
Thớt đang đóng