[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về nước Mỹ

Trạng thái
Thớt đang đóng

GrapQR

Xe buýt
Trump đã chứng minh được mình mới là người chiến thắng.
Khi mà TT mới thì chả có ma nào welcome, lễ tuyên thệ như đám gọi hồn.
Còn Trump thì được chào đón, take off with My way.
Xuyên tạc vãi, 1 bên thì đề nghị ng dân ko đến.
1 bên có nùi fans hâm mộ tí tẹo như mấy em K pop thôi mà vống lên nói hay ho quá :))

Zircon

[Tịch thu bằng lái]
Trong mâý trang trc đã có cụ thống kê là nhiệm kỳ của Trum chỉ số tăng trưởng Kinh tế của Mỹ ko hơn gì nhiệm kỳ của O3ma nên em cũng ko biết thành tựu kinh tế của cụ Trum có lớn như fan cụ ấy hô hào ko ??
Trump có mỗi 2 trò:

1 là đánh thuế nhập khẩu các nước khác (đánh tất, không riêng Tàu nhé), kết quả càng đánh càng thâm hụt, vì bọn kia nó éo care, mài đánh thuế nhập khẩu thì dân mài phải mua giá cao hơn.

2 là in tiền thật lực. In tiền nhiều thì tạo ra tăng trưởng kinh tế ảo khi tiền chạy vào các thị trường mang tính đầu cơ, ví dụ như thị trường chứng khoán, nhưng đẩy nợ công của Mỹ lên cao đến mức khủng khiếp, nhưng kệ cmn, bố mài có thành tích để chém gió, có tiền đút túi đã, nợ công để thằng kế nhiệm nó lo.

:)) :)):))

Gcar

Xe container
Giờ mới biết Việt Nam ta tiết kiệm được bao nhiêu là tiền làm lễ nhậm chức và lễ cút! :D

Nhạc

Xe container
Giờ mới biết Việt Nam ta tiết kiệm được bao nhiêu là tiền làm lễ nhậm chức và lễ cút! :D
Cũng có ca tốn tiền nhà công vụ vì không cút đâu, chưa kể cắm cả họ ra thủ đô đục khoét không ngơi nghỉ.
Nói chung truyền thống c trị của M cũng nhiều cái hay, lúa nước 7 đời nữa chưa theo kịp.

DurexXL

Xe lăn
Theo dòng thời sự phát

Sáng chớm lạnh trong lòng Hoa Thịnh Đốn
Những phố dài xao xác hơi may
Người ra đi đầu không ngoảnh lại
Sau lưng thềm nắng lá rơi đầy.

He he, tiếc thay ông chú, ở cái xứ sở kinh tế quyết định chính trị thì ông chú cũng chỉ phận đi làm thuê, trái ý tài phiệt phố Wall nó đuổi phát 1

Chính ra làm thằng culi chính trị thuần như Black Nhọ thì lại được tôn vinh, không chỉ ở Mỹ mà còn cả từ mồm bọn liếm bàn tay khen ấm

formen

Xe lăn
cho cụ nào còn nhớ thời phim phông, bãi chiếu bóng:

Hết phim, mời các bạn về nghỉ.

:D

Lungcu

Xe điện
Chúc mừng hợp chùng quốc CHXHCN hoa kỳ có chủ tịch mới.
Quả này thì dàn khoan lại được kéo ra biển đông rồi. .

Lái Ngựa

Xe buýt
Hàng xịn hay fake đây các cụ
Nội dung bức thư tuyệt mật cụ Chump để lại cho Biden là vài số zalo + pass : anh Chump giới thiệu ;))
Xem thư xong cụ Biden vớ ngay lấy đt, nhập số đầu tiên kb zalo thì hiện lên Avatar của... mợ Pelosi 8-}

Chỉnh sửa cuối:

Die Go

Xe máy
Trump đã chứng minh được mình mới là người chiến thắng.
cụ tư duy chán vãi, haha

bũa em có giải thích rồi
ở vn, mc trấn thành mà kêu gọi họp fan thì sẽ đông hơn 1000 lần bác vượng vinfast kêu họp fan

thằng hề showbiz lúc nào cũng đông fan hơn mà cụ

suốt ngày đi đếm fan mà quên đếm phiếu =))

Kokolo

Xe buýt
Hèn vì sau khi xuống chức rồi mới trừng phạt, và còn mở câu là muốn quan hệ với chính quyền mới nữa đó cụ
Chả biết cái gì. Trừng phạt khi đối phương thất thế mới gây ra sự sỉ nhục tột cùng cho đối phương. Cảm giác mày đã éo làm được gì tao còn bị cho về vườn. Cái cảm giác trên tay không còn gươm giáo gì nữa giờ chỉ còn cái mặt cho nó vả nó cay cú lắm. Đừng nghĩ Tàu nó ngu.

pukkashoporder

Xe đạp
Website
www.facebook.com
Chả biết cái gì. Trừng phạt khi đối phương thất thế mới gây ra sự sỉ nhục tột cùng cho đối phương. Cảm giác mày đã éo làm được gì tao còn bị cho về vườn. Cái cảm giác trên tay không còn gươm giáo gì nữa giờ chỉ còn cái mặt cho nó vả nó cay cú lắm. Đừng nghĩ Tàu nó ngu.
Chỉ biết đánh thằng tay không tấc sắt, sao ko đánh ông gì đó mới lên kìa bác. Vậy Mỹ đánh mấy quan chức Tàu đang đương nhiệm là ngu hã bác ơi ;)

MegaLNG

[Tịch thu bằng lái]
Trong mâý trang trc đã có cụ thống kê là nhiệm kỳ của Trum chỉ số tăng trưởng Kinh tế của Mỹ ko hơn gì nhiệm kỳ của O3ma nên em cũng ko biết thành tựu kinh tế của cụ Trum có lớn như fan cụ ấy hô hào ko ??

đấy là việc của nước Mẽo dân Mẽo đánh giá

nhưng nhiệm kỳ cụ Trump có thể nói là tuyệt vời nhất cho VN, 4 năm qua tăng trưởng XK vào Mỹ tăng 2 con số, vọt từ 30 tỉ $ lên hơn 80 tỉ $, VN trở thành nước XK 7 vào Mỹ, song song đó KTVN cũng pt như vũ bão thời cụ Trump

cụ Trump tuyệt đối ko xét nét nhân quyền VN, ko gắn với các ĐK về ĐT và thương mại để hạn chế hay trừng phạt VN, cụ nổ súng thuế quan vào TQ làm đại bàng chim sẻ vỡ tổ ở Tàu đổ xô sang VN...

ko như thời Obama liên tục táng VN vụ nhân quyền, bắt tay TQ để làm lơ 8 năm TQ xây dựng như vũ bão ngoài HS-TS

trong có mấy giờ đầu tiên vừa vào Văn phòng TT, bác Biden đã ký ngay quả tái nhập Hiệp định Paris về môi trường khí hậu và ký dừng Keystone XL, đây là điềm báo ko hay cho VN, Mỹ sẽ áp chặt các vòng kim cô về môi trường đến sự PT KT VN, đến tiêu chuẩn, đến điều kiện đầu tư, TM, XNK, vay vốn etc đối với các cty muốn vào VN hoặc hàng VN vào Mỹ...mệt đấy...

cụ Trump có thể xấu, có thể ko tốt với dân và nước Mỹ hay nước nào đó, nhưng cụ ấy giúp VN nhiều nhất các đời TT Mỹ, còn hơn cả Bill... xin ngả nón cảm ơn ngài, chúc ngài về Miami đầy nắng và cát trắng vui vẻ chơi golf bên mợ đẹp Melenia và đàn con xinh đẹp tài giỏi....

pukkashoporder

Xe đạp
Website
www.facebook.com
Ông chả hiểu cái mệ gì. Pompeo là cái thằng đang gây hấn với TQ thì nó chỉ thẳng mặt Pompeo và đội Trump mà nó dằn mặt chứ nó dằn mặt người mới lên, chưa động gì đến nó làm cái gì?
Ủa bác ơi, đội Trump đánh tàu từ vài năm trước rồi mà bác, sao thời đó không trừng phạt luôn mà để tới khi họ hết nhiệm kỳ mới trừng phạt. Bác giải thích được thì nói chuyện tiếp nha, chứ cứ câu nào cũng bảo em ko hiểu gì thì chắc dừng ở đây thôi :D

Kokolo

Xe buýt
Ủa bác ơi, đội Trump đánh tàu từ vài năm trước rồi mà bác, sao thời đó không trừng phạt luôn mà để tới khi họ hết nhiệm kỳ mới trừng phạt. Bác giải thích được thì nói chuyện tiếp nha, chứ cứ câu nào cũng bảo em ko hiểu gì thì chắc dừng ở đây thôi :D
Tôi chỉ nói đó là phong cách thâm độc của Tàu từ ngàn đời nay rồi và nó luôn độc như vậy. Quân tử báo thù 10 năm chưa muộn, thưởng thiện phạt ác, viễn giao cận công, địch thoái thì ta tiến, địch mạnh thì lui. Rốt cuộc là nhìn thẳng vào sự thật năm 2020 thì Tàu được cái gì và Mỹ được cái gì?

pukkashoporder

Xe đạp
Website
www.facebook.com
Tôi chỉ nói đó là phong cách thâm độc của Tàu từ ngàn đời nay rồi và nó luôn độc như vậy. Quân tử báo thù 10 năm chưa muộn, thưởng thiện phạt ác, viễn giao cận công, địch thoái thì ta tiến, địch mạnh thì lui. Rốt cuộc là nhìn thẳng vào sự thật năm 2020 thì Tàu được cái gì và Mỹ được cái gì?
Năm 2020 thì chưa nói trước được, với phần do năm 2020 bị chia rẽ nhiều bởi bầu cử, BLM,...

Trạng thái
Thớt đang đóng