[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về nước Mỹ

Trạng thái
Thớt đang đóng

vo nho

Xe điện
Ngôn từ kích động - Xúc phạm thành viên khác
Điểm cảnh cáo (Hết hạn 28/1/21)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

uoat_LX

Xe điện
Thuyết âm mưu : ngày 20/01 anh Bin tuyên thệ nhậm chức ,anh Trung không giao chức TT, mà tự tiện bỏ đi nghỉ mát .
Sau vài tháng cầm quyền,do rối ren và sì căng đan tùm lum ,anh Bin gọi anh Trung đến nói : thôi trả lại cho ông ,ngon thì làm đi ,chán bỏ mịa .

provtc

Xe container
Thì vẫn chuẩn lộ trình lên TT sau này thôi mà cụ. Giờ hóng Biden ra đi như nào thôi :D
Hí hí, làm ăn bài bản ra phết nhỉ, khổ thân cụ biden, già rồi mà chúng nó vẫn lôi cổ ra làm bình bia, mà ko ra thì thằng con liệu có yên

toyota219

Xe điện
Tin j thậc dã lẩn lộn, nhìu khi đúng nhưn xai thời điễm. Tốt nhấc xát định roài mới chia sẽ, hok lại bị xoi. Khỗ.

BMW Z69

Xe buýt
Hí hí, làm ăn bài bản ra phết nhỉ, khổ thân cụ biden, già rồi mà chúng nó vẫn lôi cổ ra làm bình bia, mà ko ra thì thằng con liệu có yên
cụ Biden là người được chọn vị trí diễn viên 49 ngày mà. Phải xong vai diễn này thì cụ mới được nhận vai diễn khác dài hơn liên quan đến thằng con giai và chính cụ.

dongxanh

Xe buýt
Bác lại né tránh câu hỏi của tui rồi: các tỉ phú đại tài đó ngồi trong nội các đc bao lâu? Một ông sếp thuê người thì rầm rộ lắm nhưng dùng không được phải bỏ sớm, thì lúc đầu thuê họ làm gì?
1 Ông tỉ phú ngồi được 4 nặm, còn các ông khác ngồi không xong thì out, để người khác vào làm. Kiểu Trump là làm được thì làm, không xong thì đi, chứ không để ăn hại đái nát vì thời gian không đợi ai

rach

Xe tải
Em nghĩ vai trò của Biden là chất bôi trơn thì đúng hơn :D

dongxanh

Xe buýt
Lập UB lấy tiếng thì nói làm gì. Không khéo trong UB ấy có một mớ cá sấu đầm lầy trong đó, chúng chỉ làm những việc có lợi cho băng nhóm ấy chứ bổ béo gì mà khoe khoang :))

Dân Mỹ lại è cổ đóng thuế để nuôi mấy cái dự án do UB này vẽ ra mà nó chẳng mang lại lợi ích gì cho nước Mỹ.
Chắc là dự án về việc trái đất bị hâm nóng & vụ Green new deal đó cụ. Biden hứa với các anh chị em toàn cầu đem tiền thuế rải khắp nơi đó mà. Bữa giờ nghe tin Biden đắc cử là các công ty năng lượng sạch lobby rầm rộ, cổ phiếu mấy công ty này lên như điên

trantien

Xe tăng

fundraiser

Xe container
Đang băn khoăn sao hiệp hội thường là phi lợi nhuận lại phá sản được. Hóa ra là làm thủ tục phá sản để chuyển địa bàn hoạt đông từ bang Xanh về Bang Đỏ khi môi trường NY trở nên Hostile với họ. Texas chắc sẽ là căn cứ địa của Cộng hòa trong thời gian tới rồi.

Theo tin này thì Cộng đồng tình báo cho là TQ có can thiệp bầu cử nhưng các điệp viên thì ko thích Trump nên kệ bu nó, ko đưa ra đánh giá là có can thiệp bầu của từ TQ/ Giờ kết quả an bài rồi thì nói ra là Tq đã can thiệp bầu cử. Mịa bọn này giờ đưa tin này lại làm khó cho cụ Biden rồi.

Chỉnh sửa cuối:

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

taplai2012

Xe trâu
Thế thì cụ chưa nắm được vụ này rồi.
Vụ này là Trump (vốn thân với Israel và cộng đồng Do Thái ở Mỹ) dàn xếp cho Ma rốc và Israel bình thường hóa quan hệ.
Đổi lại, Trump công nhận chủ quyền của Maroc với vùng đất gì đó mà Maroc tranh chấp với Algeria.
(Ngoài ra có thỏa thuận cá nhân gì với Trump và các cty của Trump hay không thì không ai biết)

Kết quả là Israel được lợi, Algeria bị thiệt. Trump đẩy Algeria sang phía căng thẳng với Mỹ.
Nói cách khác, quyền lợi nước Mỹ được bán đi, đánh đổi lấy quyền lợi cho Israel.
Theo cụ tại sao việc gì cũng phải đàm phán và đàm phán để làm gì??? Ai cũng giữ qua điểm ko nhượng bộ đến mua mớ rau cũng khó cụ ơi :))
Trong chính trị quốc tế luôn phải có sự áp đặt của các cường quốc (or bên thắng thế) với các nước khác. Em đố cụ tìm được sự "không áp đặt " đấy.
Việc cụ nói rảnh em tìm hiểu thêm xem sao.

LienPhuong

Xe điện
Ngày hôm nay cụ Bai đần lập ra ủy ban về Khoa học của tổng thống, lần đầu tiên đưa lên mức ngang Bộ.
Em vẫn chém mãi rồi nhé, dù có mất 4 năm, 40 năm hay 1600 năm, Khoa học rồi cũng sẽ chiến thắng mê tín dị đoan.

Các chính sách và cái lối tư duy phản khoa học dưới thời Trump sẽ bị cho vào sọt rác. Chỉ cần 4 năm mà nó đã gây ra bao nhiêu hậu quả.

"We know science is discovery, not fiction" - fiction ở đây là ám chỉ cái gì thì chắc nhiều người hiểu :)
"We're on the cusp of some of the most remarkable breakthroughs that will fundamentally change every life on this planet" - cái này em cũng đồng ý với cụ Bai đờn.

Hy vọng là anh Bai Đần sẽ không chỉ nói suông mà có các chính sách cụ thể, ví dụ tăng ngân sách cho nghiên cứu, hỗ trợ thuế cho năng lượng tái tạo và một số công nghệ mới khác, áp hạn cho các hãng xe phải giảm lượng khí thải, v.v...
Làm không xong thì xuống thôi, đâu như ai kia, làm không xong vẫn cố giữ ghế dù thua 😄.

taplai2012

Xe trâu

namdh8x

Xe điện
Cụ Trump giận cá chém thớt rồi...
Sao ko để kỳ 2 làm, phải vội thế nhỉ?

Von Stierlitz

[Tịch thu bằng lái]
Chuyện này chắc chỉ có ở Mĩ, thanh niên này tuyệt thực vì trại giam ko cung cấp thực phẩm hữu cơ và tòa án vừa ra lệnh đáp ứng yêu cầu của hắn :(

bearbie

Xe điện
1 Ông tỉ phú ngồi được 4 nặm, còn các ông khác ngồi không xong thì out, để người khác vào làm. Kiểu Trump là làm được thì làm, không xong thì đi, chứ không để ăn hại đái nát vì thời gian không đợi ai
vậy thì câu hỏi của tui là thuê đám tỉ phú vô đó là đúng hay sai, sao bác né hoài vậy? Lúc thuê tỉ phú vào thì nhiều người như bác lắm, tung hô Trump lên tận mây xanh, tới khi họ out trong vòng vài tháng thì bác vẫn tung hô là Trump làm ăn tốt, thà thuê tỉ phú chứ không thuê chính trị gia.

Trả lời ngắn gọn giùm đi bác, thuê tỉ phú vào nội các là đúng hay sai?

MS903

[Tịch thu bằng lái]
Ngày hôm nay cụ Bai đần lập ra ủy ban về Khoa học của tổng thống, lần đầu tiên đưa lên mức ngang Bộ.
Em vẫn chém mãi rồi nhé, dù có mất 4 năm, 40 năm hay 1600 năm, Khoa học rồi cũng sẽ chiến thắng mê tín dị đoan.

Các chính sách và cái lối tư duy phản khoa học dưới thời Trump sẽ bị cho vào sọt rác. Chỉ cần 4 năm mà nó đã gây ra bao nhiêu hậu quả.

"We know science is discovery, not fiction" - fiction ở đây là ám chỉ cái gì thì chắc nhiều người hiểu :)
"We're on the cusp of some of the most remarkable breakthroughs that will fundamentally change every life on this planet" - cái này em cũng đồng ý với cụ Bai đờn.

Hy vọng là anh Bai Đần sẽ không chỉ nói suông mà có các chính sách cụ thể, ví dụ tăng ngân sách cho nghiên cứu, hỗ trợ thuế cho năng lượng tái tạo và một số công nghệ mới khác, áp hạn cho các hãng xe phải giảm lượng khí thải, v.v...
Ủy ban này sẽ đi nghiên cứu những thứ mà con người đang tìm lời giải thích, và một vài thứ trong đó tạm thời người ta đang coi là fiction :D mà sao cụ cứ bơ em vậy?

tomo21311

Xe tăng
Cụ Trump giận cá chém thớt rồi...
Hôm qua cụ Pom béo spam liên tục về khựa.

Trạng thái
Thớt đang đóng