[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về nước Mỹ

Trạng thái
Thớt đang đóng

laixeboxit

Xe điện
Bên này kiểm duyệt bên kia đều là không dân chủ như nhau thôi. Tởm nhất những kẻ ủng hộ phá phách bạo loạn chỉ để giữ ghế mà cả thế giới lên án.
Mợ này cứ thích nhét chữ vào mồm nhân loại nhỉ. Em đọc thấy mấy lần rồi đấy. Ngứa hết cẩ...

Zircon

[Tịch thu bằng lái]
Trump đang lên kế hoạch quyên tiền 2 tỷ đô để xây dựng bảo tàng Trump, nơi sẽ lưu giữ và trưng bày những hiện vật và hình ảnh về quá trình hình thành và phát triển của nhà Trump.

Các Trumpet đợt này tha hồ thể hiện tình yêu Trump bàng cách góp tiền cho Trump xây bảo tàng nhé, do không liên quan đến bầu bán nên Trumpet nước ngoài góp tiền thoải mái, không sợ bị ngăn cấm.

Nhiệt tình lên nào, quyên tiền đi nào các Trumpet, hãy thể hiện tình yêu Trump cụ thể bằng tiền, đừng chém gió suông nữa.

BinhWalker

[Tịch thu bằng lái]
Khoa học gia NASA bị truy tố vì tham gia chương trình nhân tài TQ (nghi tình báo công nghệ).

rach

Xe tải
Gớm, Em lại thử mộng du phát, nếu có thể có có nhẽ xẩy ra tình thế như thế, hoặc "xấu" hơn, thì nó có thể diễn tiến thế này,
1. Hệ quả,

2. Chức mừng, trong mộng du, Tổng thống Mỹ,
Và trong ánh sáng thực tế, Fans của ông Trump, pro Trump,.... sướng rên rỉ,... :D
Em không nghĩ thế, Biden lên tốt hơn Haris vì Haris cực tả, kết hợp với Nancy, Hilary nữa thì dân Mĩ trắng xác định luôn đi là vừa.

LienPhuong

Xe điện
Mợ này cứ thích nhét chữ vào mồm nhân loại nhỉ. Em đọc thấy mấy lần rồi đấy. Ngứa hết cẩ...
Cụ nghĩ cụ comment lịch sự lắm hả =)). Đọc chả ra gì em mới quote sửa lại, chứ mấy pro trump chỉ giỏi mỗi chửi (gồm đánh tráo khái niệm, chụp mũ, công kích,...), y hệt idol 🤣

kvboto

Xe container
Trump trục xuất nhập cư trái phép. Biden hợp thức hóa nhập cư trái phép. Trump giảm quota nhập cư, Biden tăng quota nhập cư.
Quay lại bản chất thì chỉ có 2 mục đích:
(1) Hạn chế nhập cư
(2) Cho nhập cư thêm
(kiểm soát nhập cư và tăng cường an ninh, xã hội,.... có thể có trong cả 2 nhưng là việc khác)

Tùy tư duy, quan điểm và mục đích của mỗi người, ở cương vị vĩ mô - Tổng thống Mỹ, và với năng lực kinh tế, tỷ lệ dân số, thể chế tự do, mật độ dân cư,.... như đã nêu, cá nhân em hiểu hành động và kết quả cơ bản của vấn đề Nhập cư của Mỹ (không cần tính về mật độ dân cư) như sau:

(1) Hạn chế nhập cư
- Ngắn hạn: GDP bình quân / đầu người tăng, tỷ lệ thất nghiệp giảm,, phúc lợi xã hội cho mỗi người có thể tăng,....
- Dài hạn: Nguồn lực lao động giảm, quy mô thị trường tiêu thụ giảm, có thể là nguyên nhân giảm GDP, Chi phí lao động tăng làm giảm khả năng cạnh tranh, môi trường cạnh tranh giảm, ý tưởng, sáng kiến, sáng tạo mới giảm,...
==> Ngắn hạn là có lợi cho nhiệm kỳ của TT đương nhiệm

(2) Cho nhập cư thêm
- Ngắn hạn: GDP bình quân / đầu người không tăng, tỷ lệ thất nghiệp không giảm,, phúc lợi xã hội cho mỗi người không tăng,....
- Dài hạn: Nguồn lực lao động tăng, quy mô thị trường tiêu thụ tăng, làm cơ sở cho tăng GDP, Chi phí lao động giảm làm tăng cạnh tranh, môi trường cạnh trannh tăng, ý tưởng, sáng kiến, sáng tạo mới tăng,...
==> Dài hạn là có lợi cho đất nước,

BinhWalker

[Tịch thu bằng lái]
(1) Hạn chế nhập cư
(2) Cho nhập cư thêm
(kiểm soát nhập cư và tăng cường an ninh, xã hội,.... có thể có trong cả 2 nhưng là việc khác)

Tùy tư duy, quan điểm và mục đích của mỗi người, ở cương vị vĩ mô - Tổng thống Mỹ, và với năng lực kinh tế, tỷ lệ dân số, thể chế tự do, mật độ dân cư,.... như đã nêu, cá nhân em hiểu hành động và kết quả cơ bản của vấn đề Nhập cư của Mỹ (không cần tính về mật độ dân cư) như sau:

(1) Hạn chế nhập cư
- Ngắn hạn: GDP bình quân / đầu người tăng, tỷ lệ thất nghiệp giảm,, phúc lợi xã hội cho mỗi người có thể tăng,....
- Dài hạn: Nguồn lực lao động giảm, quy mô thị trường tiêu thụ giảm, có thể là nguyên nhân giảm GDP, Chi phí lao động tăng làm giảm khả năng cạnh tranh, môi trường cạnh tranh giảm, ý tưởng, sáng kiến, sáng tạo mới giảm,...
==> Ngắn hạn là có lợi cho nhiệm kỳ của TT đương nhiệm

(2) Cho nhập cư thêm
- Ngắn hạn: GDP bình quân / đầu người không tăng, tỷ lệ thất nghiệp không giảm,, phúc lợi xã hội cho mỗi người không tăng,....
- Dài hạn: Nguồn lực lao động tăng, quy mô thị trường tiêu thụ tăng, làm cơ sở cho tăng GDP, Chi phí lao động giảm làm tăng cạnh tranh, môi trường cạnh trannh tăng, ý tưởng, sáng kiến, sáng tạo mới tăng,...
Ý mình là cả 1) và 2) đều cực đoan. Nhiều nước chọn cách 1,5: nhập cư chọn lọc, chấm điểm.

namdh8x

Xe điện

nha-trang

Xe buýt
Em không nghĩ thế, Biden lên tốt hơn Haris vì Haris cực tả, kết hợp với Nancy, Hilary nữa thì dân Mĩ trắng xác định luôn đi là vừa.
Thế hoa ra sắp tới nước Mỹ toàn chị em quản lý và dìu dắt à cụ? Mà nghe nói cụ bà Nancy cũng điệu đà lắm ạ, sâu riệu nữa

rach

Xe tải
...
(2) Cho nhập cư thêm
Cụ lờ đi vấn đề là cho thành phần nào nhập cư, 10tr trong 100 ngày với những kiểu người như trong videos của cụ nào post trước đây thì đợi đấy mà "ý tưởng, sáng kiến, sáng tạo mới tăng..."

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Thế hoa ra sắp tới nước Mỹ toàn chị em quản lý và dìu dắt à cụ? Mà nghe nói cụ bà Nancy cũng điệu đà lắm ạ, sâu riệu nữa
Cụ Biden có vai trò lịch sử của cụ ấy. Em vẫn tin hình ảnh này bác bỏ mọi nghi ngờ vaccine tạo ra dưới thời cụ Trump!!! Sau đó thì...

nha-trang

Xe buýt
Theo HP Mỹ thì lễ nhậm chức của tân TT Mỹ quy định vào đầu tháng 3 (4/3) và từ 1933 mới chuyển đổi thành ngày 20/01 (nếu là CN thì chuyển sang 21/01) {theo tu chính án 20}... [https://vnexpress.net/ly-do-tong-thong-my-nham-chuc-ngay-20-1-4221352.html
Với tình hình an ninh+dịch bệnh bất thường năm nay thì có lẽ lễ nhậm chức của TT Mỹ sẽ bao gồm 2 phần:
* Lễ nhậm chức của Tổng tư lệnh quân đội Hoa Kỳ tại đồi Capitol trước sự tham gia trực tiếp của ~30000 "đại biểu" của lực lượng quân sự Mỹ (VBQG, Delta, tình báo...v..v...);
* Lễ nhậm chức (dân sự) của TT Mỹ sẽ tổ chức online... =TổngThống 'ảo'?! (dành cho cả cử tri ảo/cõi âm ... ;) )
Vì Covid-19 (& an ninh?) mà khách mời VIP (nguyên thủ quốc gia nước ngoài, người nổi tiếng) sẽ không tham dự trực tiếp lễ nhậm chức TT thứ 59 nhưng có thể tham dự online chăng?:-/
Em đang lo cụ Bi ko chịu tới Đồi Thủ Đô chứ cụ Bi tới thì dự là rất hay ạ

kvboto

Xe container
Cụ lờ đi vấn đề là cho thành phần nào nhập cư, 10tr trong 100 ngày với những kiểu người như trong videos của cụ nào post trước đây thì đợi đấy mà "ý tưởng, sáng kiến, sáng tạo mới tăng..."
Em không lờ, ở đây, trên mạng, tình thế này, em nghĩ bàn luận về đường lối, chính sách, quan điểm tư duy của mỗi người họ, để thêm thông tin cho mình,
Số liệu cụ thể thì nếu nghiêm túc, tìm tòi lấy và dùng từ các nguồn chính thức,... sẽ có ích hơn.

Chứ, như cụ nói, lấy cái Video với số liệu suy đoán, hoặc đưa có chủ đích kiểu đối lập,...... đến 10 triệu dân nhập cư 1 lúc trong 100 ngày,.... thì em chả ham, chả quan tâm, cả 600 nghị sỹ Mỹ họ dư sức làm việc đó, em tin có lợi cho Mỹ,

Một điều, em nhận thấy, không phải 100% nhưng sẽ là phần lớn những người dám ra đi, dời bỏ quê hương,.... tìm đến phương trời mới,... thì ngay trong suy nghĩ, tâm chí của họ,.... cũng đã có những khát khao, những hoài bão, những ý tưởng,... xây dựng sự nghiệp trên đất khách để dạng danh cho cá nhân họ,.... và họ sẽ cố gắng làm việc, gây dựng sự nghiệp,...., đó chắc chắn là nguồn nhân lực chất lượng cao,...

Còn tội phạm, an ninh, trật tự,..... thì thuộc trách nhiệm của chính quyền bang, liên bang đương nhiệm,.... và Nước Mỹ, thể thế họ hướng đến tự do,... còn nếu trái phép thì trục xuất, và cũng cần có phương án trục đi đâu, ai nhận, đời họ ra sao khi trục xuất họ, không phải, và cũng không dễ để thực hiện là KHÔNG LÀM ĐƯỢC THÌ CẤM,.....

Hiện nay các MXH xóa tài khoản của Trump, em tin là vì đại cục nước Mỹ, ở tầm vĩ mô nhất của nước Mỹ,....

Chỉnh sửa cuối:

nha-trang

Xe buýt
Đây là điều các cụ anti Trump phải lấy làm tự hào cụ nhỉ :D
Em rất coi trọng phái đẹp nhưng em sợ là những cụ bà của nước Mỹ khó đủ mưu mô thủ đoạn để ứng phó với cụ Bình hí nhiều chiêu trò tham vọng. Em lo quá ạ. Dễ bị cụ Bình vật cho trắng bụng thì đã muộn. Thế mà vẫn có người ủng hộ cho các cụ bà dìu dắt lãnh đạo nước Mỹ trong bối cảnh nước sôi lửa bỏng như này

nha-trang

Xe buýt
Cụ Biden có vai trò lịch sử của cụ ấy. Em vẫn tin hình ảnh này bác bỏ mọi nghi ngờ vaccine tạo ra dưới thời cụ Trump!!! Sau đó thì...
Thực sự em thấy thương cụ Bi quá. Cụ già rồi, muốn nghỉ ngơi rồi nhưng đám Nhà nước ngầm, Thế lực ngầm và đám Fan phủng cứ ủn cụ ra sân khấu. Nhọc vãi cụ ạ

Trương tam phong

[Tịch thu bằng lái]
Em không lờ, ở đây, trên mạng, tình thế này, em nghĩ bàn luận về đường lối, chính sách, quan điểm tư duy của mỗi người họ, để thêm thông tin cho mình,
Số liệu cụ thể thì nếu nghiêm túc, tìm tòi lấy và dùng từ các nguồn chính thức,... sẽ có ích hơn.

Chứ, như cụ nói, lấy cái Video với số liệu suy đoán, hoặc đưa có chủ đích kiểu đối lập,...... đến 10 triệu dân nhập cư 1 lúc trong 100 ngày,.... thì em chả ham, chả quan tâm, cả 600 nghị sỹ Mỹ họ dư sức làm việc đó, em tin có lợi cho Mỹ,

Một điều, em nhận thấy, không phải 100% nhưng sẽ là phần lớn những người dám ra đi, dời bỏ quê hương,.... tìm đến phương trời mới,... thì ngay trong suy nghĩ, tâm chí của họ,.... cũng đã có những khát khao, những hoài bão, những ý tưởng,... xây dựng sự nghiệp trên đất khách để dạng danh cho cá nhân họ,.... và họ sẽ cố gắng làm việc, gây dựng sự nghiệp,...., đó chắc chắn là nguồn nhân lực chất lượng cao,...

Còn tội phạm, an ninh, trật tự,..... thì thuộc trách nhiệm của chính quyền bang, liên bang đương nhiệm,.... và Nước Mỹ, thể thế họ hướng đến tự do,... còn nếu trái phép thì trục xuất, và cũng cần có phương án trục đi đâu, ai nhận, đời họ ra sao khi trục xuất họ, không phải, và cũng không dễ để thực hiện là KHÔNG LÀM ĐƯỢC THÌ CẤM,.....

Hiện nay các MXH xóa tài khoản của Trump, em tin là vì đại cục nước Mỹ, ở tầm vĩ mô nhất của nước Mỹ,....
Cụ cần update thông tin. Họ đã mở lại tk cho cụ Trump. Vậy là việc mở lại này là vì tiểu cục? Hay là vì cái gì?

Trạng thái
Thớt đang đóng