[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về nước Mỹ

Trạng thái
Thớt đang đóng

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nói chung là khi 1 black tấn công người khác vì bất kỳ động cơ gì thì thông tin gần như không thấy đưa, chắc vì nó như điều hiển nhiên. Tụi này hay kêu khóc bị pbct nhưng lại thích đi chế giễu công kích người gốc Á
Nếu như Sullivan được thả thì vụ ku nghiện da đen tấn công cụ Nick Út dễ chìm xuồng lắm :(

taplai2012

Xe trâu

taplai2012

Xe trâu
Ha ha,
Vậy là con rắn lại chuẩn bị vuông với cụm từ “trên thực tế khả năng đúng rất cao” rồi đấy. Rất giống với cách nó vuông với bầu cử. Cố thêm chút nữa đi cụ. Việc gì mà lại cứ phải né tránh thế, khó quá thì block để đỡ phải trả lời thôi.
Mà xin nói rõ là mình đang nói về Nick Út bị tấn công, kẻ tấn công nhiều khả năng là những kẻ ủng hộ chế độ cũ, những kẻ đã vác lá cờ ba sọc vào Capitol Hill làm nhục mặt cộng đồng Việt ở nước Mỹ. Còn rất xa mới về đến quê nhà, nên đừng cố nguỵ biện. Đấy mới là logic cụ nhé ;))
Cụ không chịu tìm hiểu, cứ phán lung tung. Thằng nghiện tấn công Nick Út là người da đen nhé.
Em chưa block cụ để thi thoảng được cười thư giãn :))

BinhWalker

[Tịch thu bằng lái]
hơn 400 triệu khẩu súng đủ loại từ súng ngắn, súng trường tới cả súng bắn tỉa 12,7 đang trong tay của 330 triệu người dân Mỹ , không có giải pháp hạ nhiệt chia rẽ thì nguy cơ là không nhỏ.
Ở Mỹ được mang súng đi biểu tình không các cụ nhỉ? Mình thấy nhiều người Mỹ coi súng như vật bất li thân.

toyota219

Xe điện
hơn 400 triệu khẩu súng đủ loại từ súng ngắn, súng trường tới cả súng bắn tỉa 12,7 đang trong tay của 330 triệu người dân Mỹ , không có giải pháp hạ nhiệt chia rẽ thì nguy cơ là không nhỏ.
Dân tình đổ xô mua từ khi Covid bắt đầu, roài bỉu tềnh. Đạn thì từ Noel là đả khan hiếm roài. Dân j lo đi hốt hi cap mag của AR.

Vinhuser

[Tịch thu bằng lái]
Cụ không chịu tìm hiểu, cứ phán lung tung. Thằng nghiện tấn công Nick Út là người da đen nhé.
Em chưa block cụ để thi thoảng được cười thư giãn :))
:))
Giờ mới đọc được là bị da đen tấn công.
Cụ có logic lần này thật :))

tratida

Xe container
Nhìn nhân diện, mình nghĩ Biden là 1 người thích tinh nghịch hơn là nghiêm túc. Không quá nghiêm trọng vấn đề dễ được lòng nhiều người nhưng cũng không kiên định quyết liệt, ba phải.

Joe Biden MS TT.jpg
Trẻ nhìn ngon thế, già thay đổi nhiều, nhất là cái miệng

toyota219

Xe điện
Ở Mỹ được mang súng đi biểu tình không các cụ nhỉ? Mình thấy nhiều người Mỹ coi súng như vật bất li thân.
Open Carry bị cấm ở DC, còn Concealed Carry hềnh như khá là khó . Mà đợt 1/6 bị cấm hết nên cảnh mấy ông bà Nghị so với lính bị đẩy đi mấy vùng nóng hay Bengazhi thấy mà nản.

Die Go

Xe máy
Cụ thơ ...ngây thật đấy!
Nhận định của cụ thì cụ phải chứng minh, sao bắt người khác phải phủ định khi bản thân cụ chưa chứng minh được???
Nhận định của tôi về logic đúng 100%, trên thực tế khả năng đúng rất cao!
Thêm nữa cụ đang cố tình lèo lái về VN, kích động hằn thù dân tộc đấy.
em nhớ thớt cũ cụ bán thịt 2 3 lần bắt trước trump, bắt em chứng minh 81 trieu vote của biden là hợp lệ, cứ nghĩ lại là em cưòi đau bụng

taplai2012

Xe trâu
em nhớ thớt cũ cụ bán thịt 2 3 lần bắt trước trump, bắt em chứng minh 81 trieu vote của biden là hợp lệ, cứ nghĩ lại là em cưòi đau bụng
Miễn tiếp cụ nhé :))

VuNgoanMuc

Xe điện
Em cũng không biết, hồi trước hỏi 1 ông Mỹ tại sao dân tình được sử dụng súng thì ông ấy bảo do ngày xưa nước Mỹ tây tiến hơi loạn, và mấy nhà lập pháp đời đầu có ý định trang bị vũ khí cho dân để nếu chính quyền chuyển sang sử dụng các lực lượng vũ trang để đàn áp dân chúng thì dân tình có cái mà chống lại hiệu quả. Em không nghiên cứu mục này nên cũng không rõ có đúng không.

BinhWalker

[Tịch thu bằng lái]
Open Carry bị cấm ở DC, còn Concealed Carry hềnh như khá là khó . Mà đợt 1/6 bị cấm hết nên cảnh mấy ông bà Nghị so với lính bị đẩy đi mấy vùng nóng hay Bengazhi thấy mà nản.
Mình mới xem cả licensed concealed carry cũng bị cấm ở khu vực quan trọng, cách khu vực biểu tình 1000ft. Đợt này chắc bán kính chống bắn tỉa và rà kim loại khắp nơi. Đợt này các cụ ofer ở Mỹ nên né xa khu vực này. Lên Of chém gió hóng là được rồi :)

Chỉnh sửa cuối:

BinhWalker

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng không biết, hồi trước hỏi 1 ông Mỹ tại sao dân tình được sử dụng súng thì ông ấy bảo do ngày xưa nước Mỹ tây tiến hơi loạn, và mấy nhà lập pháp đời đầu có ý định trang bị vũ khí cho dân để nếu chính quyền chuyển sang sử dụng các lực lượng vũ trang để đàn áp dân chúng thì dân tình có cái mà chống lại hiệu quả. Em không nghiên cứu mục này nên cũng không rõ có đúng không.
Các sử gia vẫn đang tranh luận về ý nghĩa thực thụ của quyền súng ghi trong hiến pháp (Tu chính án thứ 2) là để bảo vệ bang (quyền của dân quân) hay bảo vệ cá nhân.

Lúc đó súng cũng quá phổ biến nên cấm cũng khó, văn hóa súng ăn rễ sâu trong văn hóa Mỹ, đặc sản Mỹ :)

windy1

Xe điện
Em đọc tin tức thấy xung quanh Capitol hill , xây hàng rào kiên cố, thấy buồn vì nó không còn vẻ đẹp tự do của ngày trước nữa . Chẳng hiểu đám dân bạo loạn đó được gì khi muốn phá tan nước Mỹ .

Đầu năm 2020 em từng nghĩ, tt Trump ở thêm 4 năm nữa, cũng chẳng sao. Ai dè, ông ấy càng làm, càng đưa ra nhiều quyết định tệ hại . Cho dù 4 năm sau, có cơ hội ra tranh cử tt lần nữa, chẳng thể nào thắng nổi . Dân chúng sẽ luôn nhớ đến tại ông ấy mà đám dân bạo loạn quậy tanh banh Capiol hill.

Trong cái nhìn của em, hiện giờ, ông ấy nên im lặng và đừng hô hào gì nữa hết . Đã thua rồi thì cũng nên giữ phong độ của 1 người đàn ông, dám làm, dám nhận kết quả.

kvboto

Xe container
Nhìn nhân diện, mình nghĩ Biden là 1 người thích tinh nghịch hơn là nghiêm túc. Không quá nghiêm trọng vấn đề dễ được lòng nhiều người nhưng cũng không kiên định quyết liệt, ba phải.

Joe Biden MS TT.jpg
Hơn 40 năm làm nghị sĩ quốc hội cơ mà, :D

namdh8x

Xe điện
Em đọc tin tức thấy xung quanh Capitol hill , xây hàng rào kiên cố, thấy buồn vì nó không còn vẻ đẹp tự do của ngày trước nữa . Chẳng hiểu đám dân bạo loạn đó được gì khi muốn phá tan nước Mỹ .

Đầu năm 2020 em từng nghĩ, tt Trump ở thêm 4 năm nữa, cũng chẳng sao. Ai dè, ông ấy càng làm, càng đưa ra nhiều quyết định tệ hại . Cho dù 4 năm sau, có cơ hội ra tranh cử tt lần nữa, chẳng thể nào thắng nổi . Dân chúng sẽ luôn nhớ đến tại ông ấy mà đám dân bạo loạn quậy tanh banh Capiol hill.

Trong cái nhìn của em, hiện giờ, ông ấy nên im lặng và đừng hô hào gì nữa hết . Đã thua rồi thì cũng nên giữ phong độ của 1 người đàn ông, dám làm, dám nhận kết quả.
Chán các cụ pro Trump, cả nước Mỹ lên án vụ 6/1 mà các cụ ấy vẫn bênh, đổ cho BLM được.

Trạng thái
Thớt đang đóng