[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về nước Mỹ

Trạng thái
Thớt đang đóng

nha-trang

Xe buýt
Ý văn học của cụ Trump là gì vậy trời?
View attachment 5829617
BREAKING: JUST IN , JAN 15

Jade Sacker của đài CNN đã xâm nhập Điện Capitol với một thành viên của BLM / Antifa cổ vũ, "Chúng tôi đã làm được!" Và sau đó hỏi kẻ chủ mưu của cô ấy nếu anh ta đang quay phim, anh ta nói rằng anh ta sẽ xóa bỏ nó đi.

CNN đã nhúng tay với BLM / Antifa giả vờ là những người ủng hộ Trump quay video họ kích động bạo loạn. Điều này rất là to lớn. Họ phải chịu trách nhiệm về điều này.
Theo Robert Lee
Đài CNN phỏng vấn chú này:

Có dấu hiệu móc ngoặc phá hoại cuộc họp QH hôm 6-1 và có dấu hiệu kết bè chơi ác cụ Trump
Cụ Trump mà được tái bổ nhiệm khoá tới thì nhiều anh nhọc đây

namdh8x

Xe điện
Khổ thân cụ Biden bị cụ Trump chơi vố 6/1, kiểu này lễ nhậm chức ko có fans cổ vũ.

nha-trang

Xe buýt
Cụ Trump hỗ trợ cụ Bi 25-30K quân để bảo vệ lễ nhậm chức mà giờ (nghe có thông tin) cụ Bi huỷ hết, ở nhà nhậm chức online các cụ à. Cụ Bi còn yêu cầu ko nên lockdown DC, lock kéo dài là ko tốt. Có lẽ cụ Bi ko muốn nhậm chưc trong lồng, trong vườn bách thú. Mà cờ quạt băng rôn treo vẽ khắp rồi 😭

Vị Biển

Xe buýt
Cụ Trump điều 30K quân tới DC để hỗ trợ lễ nhậm chức của cụ Bi sớm thế nhỉ? Chuẩn bị thật chu đáo!!
Ấy vậy mà cũng vẫn huỷ tổng duyệt rồi, không có cảnh cụ Biden ngồi xe lửa đi về Oáinton như truyền thống nữa.
Cháu còn nghe fay news bảo là cụ Po Béo đã mời một nhan vật từ Italia về mỹ nữa để phụ trách mảng văn nghệ cho cụ Biden nhận chức hay sao ấy.

Policeman

[Tịch thu bằng lái]
Đảng Cộng hòa nhận thêm một cú đánh trời giáng:
Hội người sử dụng súng (NRA) phá sản:

NRA là một tổ chức "bề mặt" (front organization) của các hãng sản xuất súng. Về danh nghĩa, NRA là một tổ chức phi lợi nhuận với cộng đồng hội viên rất đông, và tập hợp hội viên của NRA rất trùng với tập hợp fan cuồng của Trump.

NRA đấu tranh cho quyền lợi của các hãng sx súng (dưới chiêu bài bảo vệ quyền tự do sử dụng súng đạn của các hội viên).

NRA chi tiền rất nhiều cho đảng CH, và có vị trí rất mạnh trong môi trường chính trị Mỹ.
Gần đây NRA đã bị công tố bang New York điều tra về tội biển thủ công quỹ, sử dụng tiền sai mục đích. Hè vừa rồi, công tố viên đã điều tra xong, khép hồ sơ để đưa ra tòa. Dựa trên các bằng chứng thu thập được, công tố bang NY đề nghị Tòa giải tán tổ chức này.
Và hôm nay thì NRA chính thức bắt đầu quá trình phá sản.
(Nhưng các lãnh đạo Hội thì đã biển thủ hàng triệu đô từ nhiều năm nay rồi).

Em đoán là khá nhiều cụ fan Trump trong thớt này là hội viên NRA, đã nộp tiền cho NRA trong nhiều năm qua.
Xin chia buồn với các cụ :)

Chỉnh sửa cuối:

nha-trang

Xe buýt
Ý văn học của cụ Trump là gì vậy trời?
View attachment 5829617
BREAKING: JUST IN , JAN 15

Jade Sacker của đài CNN đã xâm nhập Điện Capitol với một thành viên của BLM / Antifa cổ vũ, "Chúng tôi đã làm được!" Và sau đó hỏi kẻ chủ mưu của cô ấy nếu anh ta đang quay phim, anh ta nói rằng anh ta sẽ xóa bỏ nó đi.

CNN đã nhúng tay với BLM / Antifa giả vờ là những người ủng hộ Trump quay video họ kích động bạo loạn. Điều này rất là to lớn. Họ phải chịu trách nhiệm về điều này.
Theo Robert Lee
CNN - chó nó nhìn, bị lột mặt kẻ gian tà
Jace Sacke là con trong hình phóng viên CNN, trước đây mấy tháng khi phong trào đốt nhà cướp cùa của BLM nó gặp và phỏng vấn thằng lưu manh John Sullivan về chuyện BLM biểu tình phá hoại, chuyện này CNN phát như hình trên.

Ngày 6/1 vừa qua hai đứa nó cầm đầu BLM xông vào toà nhà Quốc hội đập phá, dự kiến thằng Sullivan định đốt nhưng may chưa thành.

Đốt phá, cướp là bản chất của thằng Sullivan và bọn BLM, nhưng kỳ này chúng đểu đến độ chúng làm chuyện đó với mũ trên đầu là người ủng hộ Trump.

Còn con nhà báo CNN kia thì đi theo quay phim và từng thuật cho CNN là Trump kích động, và người của Trump tràn vào Quốc hội.
...

Rất nhiều người bạn tôi tin vào CNN để rồi đổ tội và chửi bới Trump. Mấy ai trong họ giờ làm được con người để biết mở miệng xin lỗi như vài nhà báo Mỹ.

theo Nguyễn Tấn Thành
Cụ này viết lời lẽ hơi quá chút 😁

nha-trang

Xe buýt
Ấy vậy mà cũng vẫn huỷ tổng duyệt rồi, không có cảnh cụ Biden ngồi xe lửa đi về Oáinton như truyền thống nữa.
Cháu còn nghe fay news bảo là cụ Po Béo đã mời một nhan vật từ Italia về mỹ nữa để phụ trách mảng văn nghệ cho cụ Biden nhận chức hay sao ấy.
Em còn hóng thấy bảo cụ ý sẽ ko tới lễ nhậm chức nữa mà sẽ nhậm chức online đấy cụ. Ko hiểu nguyên do và ko biết có phải fake news ko nữa. Hay có kế hoạch B. Em đang hóng thêm

nha-trang

Xe buýt
MB rợp trời này cụ HaM nói hôm trước... chỉ là để đảm bảo an toàn cho cụ Biden thôi.
Cụ nói chuẩn. Cụ HAM có sự nhầm lẫn nghiêm trọng, máy bay rợp trời hỗ trợ cho cụ Bi và đầm cá sấu thì cụ lại bảo diễu hành ủng hộ cả vạn người dân rally ở sân toà nhà QH Mỹ

Vị Biển

Xe buýt
Em còn hóng thấy bảo cụ ý sẽ ko tới lễ nhậm chức nữa mà sẽ nhậm chức online đấy cụ. Ko hiểu nguyên do và ko biết có phải fake news ko nữa. Hay có kế hoạch B. Em đang hóng thêm
Theo fay news em xem trên mạng thì cụ nghệ sỹ từ ý qua Mỹ rất tài, cụ ấy là thần thông đã biến những lá phiếu từ máy bỏ phiếu qua vệ tinh quân sự của ý, lòng vòng ròi lòng vòng —-> Biden thắng! Lại còn có phay news nữa là mấy con cá sấu đang đàm phán với anh Trum để có giải pháp phù hợp và đẹp.
Tiếc là trump đã quyết...

Tổng thống Covid

[Tịch thu bằng lái]

toyota219

Xe điện
Tây đồn, hok mún nhìn thấy hận tình-Pepsi hay NightKing lên ngôi Trung Tá lặn lẽ rời DC tới Castle Rock.

phihung9x1oto

Xe đạp
Cộng đồng người Việt khắp nơi trên thế giới đặc biệt tại Hoa Kỳ đang hướng ứng lời kêu gọi tắt Facebook.
người Việt tại Hoa Kỳ xoá app fb hết rồi , muốn liên lạc thì qua Singal hoặc Skype . vụ này chỉ như giọt nước tràn ly thôi , cơ bản là thằng mắc xoăn nó càng ngày càng giống robot , ai nhìn cũng phải khiếp với khuôn mặt nó bây giờ :))))

Vị Biển

Xe buýt
Cái bài này bên anh Bình chơi suốt, ngay từ hôm 6/1 em cũng cũng biết rồi chứ ko cần phải đợi đến hôm nay. Đây cũng là cái lý do hợp lý để anh Trump đưa vệ binh bảo vệ DC mà ko cần phải ban hành TQL.
Đài CNN phỏng vấn chú này:
View attachment 5829620

Có dấu hiệu móc ngoặc phá hoại cuộc họp QH hôm 6-1 và có dấu hiệu kết bè chơi ác cụ Trump
Cụ Trump mà được tái bổ nhiệm khoá tới thì nhiều anh nhọc đây

BMW Z69

Xe buýt
Theo fay news em xem trên mạng thì cụ nghệ sỹ từ ý qua Mỹ rất tài, cụ ấy là thần thông đã biến những lá phiếu từ máy bỏ phiếu qua vệ tinh quân sự của ý, lòng vòng ròi lòng vòng —-> Biden thắng! Lại còn có phay news nữa là mấy con cá sấu đang đàm phán với anh Trum để có giải pháp phù hợp và đẹp.
Ý cụ là cho cơ hội nhưng cự tuyệt, giờ thấy yếu thế rồi giờ bài đàm phán.

Hết sức vô lý.

Tại sao cụ Trump lại hết sức hỗ trợ Bảy Đần điều tới 25-30k quân (hình như gấp nhiều lần số lượng lính mỹ hiện tại đang đồn trú tại Irag và Afghanistan) để vào vệ lễ nhận chức cho ông Bảy??? Lễ nhậm chức nguy hiểm nhất trong lịch sử???

Tổng thống Covid

[Tịch thu bằng lái]
Hôm rồi em đọc bài trả lời phỏng vấn của cựu Ngoại trưởng Rex Tillerson mới thấy làm việc với Trump khó lắm, vô cùng khó. Đọc xong rồi kết hợp với thông tin của mấy ông cựu khác như Mattis, Bolton thì thấy việc Trump tin rằng Pence có thể giúp lật ngược cuộc bầu cử nghe thì có vẻ khó tin nhưng với Trump có khi lại là điều có thể.

Tillerson trả lời phỏng vấn: https://foreignpolicy.com/2021/01/11/rex-tillerson-interview-trump/
Pence phản thùng Trump thôi. Tền lệ về việc này đã có trước đây tại nước Mỹ nên mọi người nói về khả năng lật ngược là có cơ sở. Nhưng nếu Pence thống nhất cho kiểm toán lại phiếu thì vẫn được chứ không sao cả, 9da8ng2 này Pence đã phá nát nước Mỹ, hủy hoại niềm tin của dân Mỹ và thế giới vào nền tự do dân chủ Mỹ :D

Vinhuser

[Tịch thu bằng lái]
Chắc mời Corleone bên Ý sang rồi. Tay này có quan hệ rất mạnh với hiệp hội súng trường Mỹ. Hy vọng Biden vẫn tổ chức lễ nhậm chức offline giữa vòng tròn 30.000 lính như bình thường. Lúc đó chỉ cần Hanks ho lên một cái thôi, anh em lính dưới quyền sẽ ập vào giải cứu binh nhì ngay tắp lự :D
Vòng vây đang ngày càng thắt chặt.

nha-trang

Xe buýt
Thế thì cụ Bi em khổ quá. Giờ đang tiến thoái lưỡng nan

Trạng thái
Thớt đang đóng