[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về nước Mỹ

Trạng thái
Thớt đang đóng

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
cụ vẫn chưa trả lời được câu hỏi củ em, cụ có bằng chứng thích đáng (video, lời khai) là có thành viên BLM nào tham giá phá phách không? chứ phát xít da trắng thì em tra 1 phát là có đầy nhé. Em bảo rồi, ông John Sullivan đi vào tòa nhà quốc hội là sai, cần luận tội, nhưng ông chỉ quay phim không phá phách.

Nếu không có bằng chứng thì cụ cũng chỉ cãi cùn mà thôi
Tại sao phải xoay??? Bám sát vào còm của tôi đi.
Kích động đám đông đốt phá còn nguy hiểm hơn cả làm việc đó.
Đến giờ cũng chưa có bằng chứng phe ủng hộ Trump phá phách, lấy đồ nhé. Phóng viên đầy, clip đầy.

heavyrain99999

Xe máy
cũng lạ nhỉ, bên BLM mới có đúng 1 ngưòi bị cáo buộc là vào sai. Còn bên phát xít có hàng trăm cá nhân (có bằng chứng) đã bị bắt và khởi tố, thì chả thấy bác nào lên án?

heavyrain99999

Xe máy
Tại sao phải xoay??? Bám sát vào còm của tôi đi.
Kích động đám đông đốt phá còn nguy hiểm hơn cả làm việc đó.
Đến giờ cũng chưa có bằng chứng phe ủng hộ Trump phá phách, lấy đồ nhé. Phóng viên đầy, clip đầy.
ôi em chết cười, bác nên mở mắt ra đi, bao nhiêu clip và ảnh cảnh đánh cảnh sát, lấy cắp đồ trong phòng làm việc của nancy pelosi. Sau cùng truy ra toàn là thành phần ủng hộ Trump

taplai2012

Xe trâu
ôi em chết cười, bác nên mở mắt ra đi, bao nhiêu clip và ảnh cảnh đánh cảnh sát, lấy cắp đồ trong phòng làm việc của nancy pelosi. Sau cùng truy ra toàn là thành phần ủng hộ Trump
Phá phách lấy đồ có bằng chứng ko? Hay chỉ quay cảnh hiện trường? Phải phân biệt rõ nhé. Liệu có phải người Trump hay mấy ông Antifa và BLM làm, ít ra bắt dc 1 ông hô hào kích động rồi đấy.
Duy nhất 1 ông nói lấy 1 cái bì thư và trả 25 cen trên bàn.
Và tránh lan man, đọc lại còm đầu tiên của tôi về việc này, bàn xoay quanh nó. Đó mới là tranh luận thực sự 1 vấn đề.

heavyrain99999

Xe máy
Phá phách lấy đồ có bằng chứng ko? Hay chỉ quay cảnh hiện trường? Phải phân biệt rõ nhé. Liệu có phải người Trump hay mấy ông Antifa và BLM làm, ít ra bắt dc 1 ông hô hào kích động rồi đấy.
Duy nhất 1 ông nói lấy 1 cái bì thư và trả 25 cen trên bàn.
Và tránh lan man, đọc lại còm đầu tiên của tôi về việc này, bàn xoay quanh nó. Đó mới là tranh luận thực sự 1 vấn đề.
Em không lan man, em đang trảnh luận lại cái nhìn của bác về BLM có tham gia làm ảnh hường cuộc bạo loạn hôm 6/1 ko. Câu trả lời của em là không, vì có quá nhiều bắng chứng dẫn tới bọn phát xít da trắng, QANON và proud boys

Ăn cắp thư đã là felony charge rồi, trả 25c không phải là 1 cách gì đó thoát tội, Thế còn vụ ăn cắp lectern rồi đem đi bán lên ebay

đuổi đánh 1 cảnh sát

ăn cắp

đánh cảnh sát

đòi giết cảnh sát
https://www.reddit.com/r/CapitolConsequences/comments/kxmiyx

Chỉnh sửa cuối:

tratida

Xe container
cũng lạ nhỉ, bên BLM mới có đúng 1 ngưòi bị cáo buộc là vào sai. Còn bên phát xít có hàng trăm cá nhân (có bằng chứng) đã bị bắt và khởi tố, thì chả thấy bác nào lên án?
Lên án gì cụ, bị bắt hết rồi thì ai rảnh mà lên án ạ ? Ví dụ hàng ngày có hàng trăm thằng côn đồ bị bắt thì ai lên án ? Nhưng tự nhiên 1 đứa "con ngoan trò giỏi" bị bắt thì mới quan tâm chứ ạ. Ở đây mọi người quan tâm thời sự, thông tin, dự đoán, bình luận, cái gì nó rõ ràng quá thì ai quan tâm nhiều cụ. Cũng như 98 lá phiếu đúng, 1 lá phiếu không hợp lệ sẽ chả ai quan tâm, nhưng chỉ cần 1 lá phiếu lằng nhằng là sẽ là đề tài. Chứ ông nghị nào hôm trước lên phát biểu, tôi cần 10 bằng chứng, nhưng họ đưa tôi có 1 :D

heavyrain99999

Xe máy
Lên án gì cụ, bị bắt hết rồi thì ai rảnh mà lên án ạ ? Ví dụ hàng ngày có hàng trăm thằng côn đồ bị bắt thì ai lên án ? Nhưng tự nhiên 1 đứa "con ngoan trò giỏi" bị bắt thì mới quan tâm chứ ạ. Ở đây mọi người quan tâm thời sự, thông tin, dự đoán, bình luận, cái gì nó rõ ràng quá thì ai quan tâm nhiều cụ. Cũng như 98 lá phiếu đúng, 1 lá phiếu không hợp lệ sẽ chả ai quan tâm, nhưng chỉ cần 1 lá phiếu lằng nhằng là sẽ là đề tài. Chứ ông nghị nào hôm trước lên phát biểu, tôi cần 10 bằng chứng, nhưng họ đưa tôi có 1 :D
logic so sánh cùn quá đấy, so sánh 1 sự kiện đời thường với việc hàng nghìn bọn phát xít xông vào nhà trắng. Tầm ảnh hưởng cũng giống nhau nhỉ.

Huan Tran

[Tịch thu bằng lái]
Trang Facebook của nhiếp ảnh gia, cựu phóng viên ảnh Hãng thông tấn AP Nick Út vừa đăng tin ông bị kẻ lạ mặt tấn công ngay sau khi nhận Huân chương Nghệ thuật Quốc gia từ Tổng thống Donald Trump hôm 13.1 (giờ Mỹ).

taplai2012

Xe trâu

tratida

Xe container
logic so sánh cùn quá đấy, so sánh 1 sự kiện đời thường với việc hàng nghìn bọn phát xít xông vào nhà trắng. Tầm ảnh hưởng cũng giống nhau nhỉ.
Số trong tay cụ, cụ tự nhân lên 1000 thôi. Tiêu chuẩn kép hết

heavyrain99999

Xe máy
em nói thật với các bác :)) chém gió với các bác vui thì thật đấy
Hành động côn đồ dân Anti Trump không thể chối cãi... Đánh cả cụ già chỉ vì ông ấy nhận huân chương từ Trump...
cụ lấy bằng chứng bảo đấy là dân anti Trump ? bài báo có nói gì ko ? biết đâu đấy là 1 trump support ghen tị vì thấy bác Út được huân chương thì sao

kvboto

Xe container
Đội ghét cụ Trump có vẻ cay cú nhỉ, e thấy quá lạ luôn. Vì e thích cụ Trump nhưng cũng ko ghét cụ Biden. Ko biết cụ Trump đã làm gì có lỗi với các cụ ở đây nhỉ. E thấy cụ ấy chỉ táng khựa thôi.
Em cứ thử đoán cái sự lý giải xem sao nhỉ,

1. Trump đếch làm Tổng thống thể hiện có mưu lược, lịch lãm như họ nghĩ và mong muốn ở cương vị TT của cả nước Mỹ, đại ca số 1 thế giới, mà hành xử cứ hùng hục như trâu húc mả ấy,....

2. Cái này là lý do lớn nhất, và cũng là lỗi lớn nhất của TT Trump là đếch làm cái việc gì ra hồn kể từ sau ngày 03/11, mặc dù tuyến bố rất hùng hồn, nhưng cách hành xử thì như con nít, thánh lầy,....

he he, :D

taplai2012

Xe trâu
em nói thật với các bác :)) chém gió với các bác vui thì thật đấy

cụ lấy bằng chứng bảo đấy là dân anti Trump ? bài báo có nói gì ko ? biết đâu đấy là 1 trump support ghen tị vì thấy bác Út được huân chương thì sao
=))
Thế sao vừa nãy khẳng định kinh thế. Nào là pro Trump, nào là pound boy đập cái này phá cái kia
Logic đó là sai và méo mó.

heavyrain99999

Xe máy
=))
Thế sao vừa nãy khẳng định kinh thế. Nào là pro Trump, nào là pound boy đập cái này phá cái kia
Logic đó là sai và méo mó.
Em méo mó ít ra em vẫn công nhận việc làm của John Sullivan là sai. EM chưa thấy cụ đã bh lên tiếng phản đối dân dă trắng vào phá phách, đòi bắt con tin cả ạ

cảnh sát và cộng đồng mạng đã tìm ra được danh tích của những kẻ phá phách đó. Mời cụ xem lại link mà cụ quên không đọc ở post kia em gửi

đuổi đánh 1 cảnh sát

ăn cắp

đánh cảnh sát

đòi giết cảnh sát

tomo21311

Xe tăng

taplai2012

Xe trâu
Em méo mó ít ra em vẫn công nhận việc làm của John Sullivan là sai. EM chưa thấy cụ đã bh lên tiếng phản đối dân dă trắng vào phá phách, đòi bắt con tin cả ạ

cảnh sát và cộng đồng mạng đã tìm ra được danh tích của những kẻ phá phách đó. Mời cụ xem lại link mà cụ quên không đọc ở post kia em gửi

đuổi đánh 1 cảnh sát

ăn cắp

đánh cảnh sát

đòi giết cảnh sát
Quay lại cái còm này
Việc thành viên BLM dễ dàng trà trộn đám đông biểu tình, kích động họ đốt phá cho thấy những người ủng hộ Trump hoàn toàn không phân biệt chủng tộc.
Liệu có bao nhiêu kẻ ntn trà trộn và kích động đám đông???
Và còm này
bác có bằng chứng có không mà dám bảo BLM trà trộn hay chỉ là quan điểm cá nhân một chiều? bài bào nói thế? Để 1 cái ảnh không biết là của ai và làm gì, hay bác có ý đồ phân biệt chủng tộc

Nội dung tôi nói là gì:
Thành viên BLM trà trộn vào đám đông ủng hộ Trump không bị gây khó dễ:: đúng không?
Hắn ta kêu gọi đốt phá : đúng không?
Còn vấn đề bạn nêu là việc khác!

heavyrain99999

Xe máy
Quay lại cái còm này

Và còm này

Nội dung tôi nói là gì:
Thành viên BLM trà trộn vào đám đông ủng hộ Trump không bị gây khó dễ:: đúng không?
Hắn ta kêu gọi đốt phá : đúng không?
Còn vấn đề bạn nêu là việc khác!
cùng 1 việc thôi bác ạ, bác nói thế để đổ vấy trách nhiệm lên BLM và Antifa, bảo họ mới là những người khởi xướng cuộc bạo loạn, trong khi sự thật là các thành phân proud boys, QANON , white supremacist mới hạt nhân gây nên sự kiện

1 người BLM kếu đốt phá, nhưng có đến hằng trăm trump supporter kêu đốt phá và còn tệ hơn thế

heavyrain99999

Xe máy
Chả biết có phải deep fake ko?
Project Veritas nổi tiếng là hay tạo clip giả mà

taplai2012

Xe trâu
cùng 1 việc thôi bác ạ, bác nói thế để đổ vấy trách nhiệm lên BLM và Antifa, bảo họ mới là những người khởi xướng cuộc bạo loạn, trong khi sự thật là các thành phân proud boys, QANON , white supremacist mới hạt nhân gây nên sự kiện

1 người BLM kếu đốt phá, nhưng có đến hằng trăm trump supporter kêu đốt phá và còn tệ hơn thế
Đó là 1 câu hỏi, chứ ko phải kết luận. Trường hơpj cụ thể nêu ra có đúng không? Đơn giản như vậy. Tranh luận không vòng vo lèo lái.
Không trả lời được thì dừng nói chuyện nhé.

GOP Jesus

Xe máy
Nội dung anh Jack nói chẳng có gì sai cả. Anh không thích bọn QAnon lải nhải trên platform của anh ấy nữa nên sắp tới sẽ có những plan lớn hơn để đuổi cổ bọn nó thôi

“You know, the U.S. is extremely divided. Our platform is showing that every single day,” Dorsey continued. “And our role is to protect the integrity of that conversation and do what we can to make sure that no one is being harmed based off that. And that is our focus.”

Chả biết có phải deep fake ko?

Trạng thái
Thớt đang đóng