[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về nước Mỹ

Trạng thái
Thớt đang đóng

BMW 530

Xe tăng
Hồi đầu có 2, 3 hãng luật lớn chuyên về các vụ bầu cử, hiến pháp đã bỏ Trump. Lúc đó mọi người đã nói rõ là họ thấy không có cơ sở gì để kiện rồi nên mới bỏ, pro mà. Nhưng các bác cuồng Trump thì bảo không có LS này ta có LS khác (Rudy) lo gì. Không biết sau vụ này họ có hiểu ra là đừng giỡn mặt với dân pro hay chưa.
vẫn còn 2 LS tài ba mà cụ :

fundraiser

Xe container
Cụ lấy từ thằng Hai Le cuồng Trump đúng không. Thằng này lấy fake new về cắt một nửa đi tôi hỏi thì nó bảo nó tin chúa phật nên thế ??!. Cả con Chau Thi Huyen Nguyen gì đó đem mấy cái ảnh photoshop về tôi post hình gốc vả vào mặt thì nó block xóa comment tôi luôn. Bọn này tôi nhổ vào mặt. Trí thức giả hiệu.
Cụ ko đọc được mấy chữ đầu của cái link tôi gửi hay cụ ko thèm đọc?

Chỉnh sửa cuối:

nhuataiche

Xe container
Hồi đầu có 2, 3 hãng luật lớn chuyên về các vụ bầu cử, hiến pháp đã bỏ Trump. Lúc đó mọi người đã nói rõ là họ thấy không có cơ sở gì để kiện rồi nên mới bỏ, pro mà. Nhưng các bác cuồng Trump thì bảo không có LS này ta có LS khác (Rudy) lo gì. Không biết sau vụ này họ có hiểu ra là đừng giỡn mặt với dân pro hay chưa.
Thay hãng luật bằng một anh luật sư cũng là vấn đề lớn rồi, chưa tính là anh đó đã lâu ko hành nghề !

BMW 530

Xe tăng

Cambridge, Massachusetts – Vào thứ Ba, khoa Chính Trị thuộc Đại học Harvard thông báo rằng nữ Dân Biểu Cộng Hòa Elise Stefanik đã bị sa thải khỏi Ủy Ban Cố Vấn Cao Cấp của khoa này, do đưa ra các tuyên bố không có bằng chứng, cáo buộc rằng cuộc bầu cử tổng thống vào tháng 11 năm ngoái đã bị gian lận.

Trong thư gởi sinh viên và nhân viên, Trưởng khoa Douglas Elmendorf viết rằng nữ dân biểu Stefanik đã đưa ra các tuyên bố sai sự thật về phán quyết của tòa án đối với cuộc bầu cử. Ông Elmendorf cho biết, trường Harvard ban đầu đã yêu cầu bà Stefanik từ chức, và khi bà từ chối, trường học buộc phải sa thải bà khỏi Ủy Ban Cố Vấn.

GrapQR

Xe buýt
Bon Dân chủ đúng là bọn lươn lẹo nhỉ, tội mấy a e Cộng Hòa,
xem vi deo họ biểu tình đa số là ôn hòa, lịch sự, ko như bọn BLM, Antifa,trong video còn có đoạn họ kêu gào ko được đập phá và hô tên Antifa đối với mấy thắng quá khích

Cụ bình tức cười quá :))

Nói cho cụ vuông thế này này:

(1) Ôn hòa, lịch sự của cụ đây:

Tua nhanh mà xem chúng nó đập kính Tòa nhà Quốc hội Mẽo như thế nào.

(2) Đi biểu tình thì 'ông giáo làng' hay 'mấy thằng trẩu'/cực đoan cũng hòa chung 1 đoàn cả, ko có đứng tách hàng.
Mấy thằng trẩu đập phá, giáo làng có thể ko tham gia - Nhưng việc đó ko ai quan tâm đâu, người ta chỉ biết đó là 1 đoàn người giận dữ, có hành vi bạo lực. Chấm hết.
Biểu tình Afifa/BLM hay ủng hộ Trump đều như nhau cả nên cụ ko phải biện minh là người ủng hộ Trump nhất mực ôn hòa, chỉ có đám Atifa/BLM trà trộn phá hoại làm gì - vì thực tế đó là lời ngụy biện. Tôi cho cụ xem lời ngụy biện tương tự nhưng ở chiều ngược lại, cụ tự ngẫm xem có đúng ko :)) :

(3) Dù Trump ko có ý muốn tạo ra bạo lực nhưng Trump chịu trách nhiệm phần lớn cho việc để xẩy bạo lực ở Tòa nhà QH Mẽo.
Bằng cách lập đi lập lại luận điệu về 'cuộc bầu cử bị đánh cắp', Trump hô hào đoàn người tiến về Capitol để khích lệ những nghị sĩ Cộng Hòa bảo vệ nền dân chủ !
Vấn đề là đến giờ phút cuối cùng đấy, ko 1 bên Hành pháp/Tư Pháp nào ở Mỹ ủng hộ cho luận điểm 'cuộc bầu cử bị đánh cắp' của Trump, Trump hoàn toàn đang tự biên tự diễn, tự cho mình là đúng rồi làm ra các hành động gây căng thẳng. Bạo lực chỉ là giọt nước tràn ly.
Nếu Trump chịu nhìn trên đại cục, có thể: "Ah, mình đang thua về mặt lý lẽ/bằng chứng, rất khó lật, hô hào đám đông ko để làm gì còn gây chia rẽ nội bộ đất nước; ảnh hưởng đến hình ảnh dân chủ của Mẽo trên trường Quốc tế - ko nên làm. Cách tốt nhất là mình hòa hoãn, nói người ủng hộ tin tưởng đội ngũ Luật sư sẽ tìm ra chứng cứ thích hợp, còn tạm thời cái gì đến cứ để nó đến, chuyển giao quyền lực hòa bình, sau này có chứng cứ cụ thể chơi lại sau".
Như vậy tốt đẹp hơn bao nhiêu, Lão ko làm.
Cứ cố đấm ăn xôi, để xẩy ra tình huống đáng tiếc, trăm năm có 1:
- Cả thế giới shock về dân chủ Mẽo, các nhà Lãnh đạo các nước phương Tây thay nhau lên tiếng:

- Anh TQ thì hả cmn hê :)) :

Xin hỏi, Tội này méo tính cho Lão thì tính cho ai :)) Bảo lão vô tội là siêu cmn ngụy biện :))
Sự ích kỷ của Lão biến Mẽo Quốc thành nồi cám lợn và trò cười hàng chục năm tôi mới dc thấy :))

Chỉnh sửa cuối:

Huan Tran

[Tịch thu bằng lái]
. "Ông ấy có thương hiệu rất mạnh. Trong 12 tháng qua, thương hiệu này càng mạnh lên và phổ biến trên toàn cầu hơn. Tôi nghĩ rằng điều này sẽ có tác động tích cực lên doanh thu", ông cho biết trong một cuộc phỏng vấn cuối năm 2016, "Ông ấy không đời nào phân biệt giới tính, tôn giáo hay điều gì khác đâu".

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Sập càng nhanh càng tốt :D

Hy vọng không theo dấu chân Yahoo. Đối thủ cạnh tranh thì nhiều, nguồn lực mạnh.

Vị Biển

Xe buýt
Chưa thấy có gì mới các cụ nhỉ, toàn các cụ phan đôi bên cãi nhau chí choé! Chẳng giải quyết được gì...

Huan Tran

[Tịch thu bằng lái]
Chưa thấy có gì mới các cụ nhỉ, toàn các cụ phan đôi bên cãi nhau chí choé! Chẳng giải quyết được gì...
Sự yên lặng trước cơn bão
Hoặc là
Bão suy yếu thành áp thấp

Giờ chỉ có chờ đợi thôi cụ

phongmaian

Xe hơi
quẩy lên nữa đi hỡi những người Mỹ yêu nước, chính quyền sẽ về tay các bạn như đã từng xảy ra ở trung đông và nhiều nơi khác nữa, chúa tin tưởng ở các bạn :D

Zircon

[Tịch thu bằng lái]
Trump đã đầu hàng vô điều kiện, xin bàn giao ghế tổng thống một cách trật tự, quay mồm chửi đám fan cuồng của mình là lũ phá hoại... thì còn cái cóc gì mới nữa mà hóng.

Có hóng thì hóng sau 20/1 Trump được tha cho về dưỡng già hay bị lôi ra toà đứng trước vành móng ngựa.

GrapQR

Xe buýt
Bắt đầu rồi đây. Bác Phạm Quang Vinh là cựu thứ trưởng ngoại giao, đại sứ VN ở Mỹ. Sự việc ở Mỹ nhưng mối lo lại của nước khác. Đau nhất là bị chặn đường vào nhiều nước khác và mất thị phần. Đặt máy chủ ở VN, ko thì biến. Trước đây thì nghe điên rồ nhưng giờ có vẻ hiện thực hơn rồi.
Chẳng hiểu cụ định bắt đầu cái gì =)) =)) =))

Cụ nghĩ ko có quốc gia nào lo ngại các mạng xã hội ngoại quốc - thứ ko trong tầm kiểm soát của họ ah :))

Có cần tôi nhắc cụ là TQ 1 mình 1 sân ko :))

Cụ còn đi trích ý kiến của thứ trưởng ngoại giao VN :)) VN mà ko làm ăn với Mỹ chắc cũng cấm cmn cửa FB, Twitter lâu rồi ý :)) :

Dấy lên, mối lo ngại của các nước khác ? :)) Dưới đây đã đủ lo ngại cho cụ tham khảo chưa, bài từ 2019 lận chứ chẳng phải bây giờ mới bắt đầu :))

"....liên quan đến việc quản lý mạng xã hội, chống tin tức giả mạo, Đức đã thông qua Luật Quản lý mạng xã hội (NetzDG), theo đó, những dịch vụ mạng xã hội nếu để xảy ra tình trạng người dùng lăng mạ, gây thù oán hay phát tán các tin tức giả mạo sẽ đối mặt với án phạt nặng có thể lên tới 50 triệu euro. Australia tuyên bố sẽ phạt các công ty cung cấp dịch vụ mạng và các trang mạng xã hội, có thể phạt tới 10% tổng thu nhập hằng năm, thậm chí phạt tù lên tới 3 năm đối với người điều hành nếu không loại bỏ hoàn toàn các nội dung xấu. Hay Luật chống tin giả của Ai Cập cho phép cơ quan chức năng quyền giám sát các tài khoản cá nhân trên những mạng xã hội có trên 5.000 người theo dõi. Luật An ninh mạng của Thái Lan quy định đối tượng phát tán tin giả sẽ phải chịu 7 năm tù. Philippines mới đây cũng ban hành luật quy định hoạt động truyền bá thông tin giả mạo bị coi là tội phạm hình sự, bị phạt tới 6 tháng tù, kèm khoản tiền phạt hơn 3.000 USD. Còn Singapore vừa thông qua Dự luật Bảo vệ khỏi sự thao túng và lừa dối trực tuyến. Người lan truyền tin giả với dụng ý xấu, gây tổn hại nghiêm trọng lợi ích cộng đồng có thể đối mặt với bản án 10 năm tù, các công ty mạng xã hội nếu không tuân thủ các quy định có thể bị phạt lên đến 1 triệu đô la Singapore... "

Sự thật thì Mỹ ở level tự do ngôn luận cao hơn mới để các mạng xã hội tự xây dựng bộ quy tắc để chống tin giả, tin kích động thù hận/bạo lực. Nhưng dần dần người ta nhận ra việc đấy ko khác gì trao quyền lực cho các mạng xã hội cả, nên cái việc mới ở đây là mới với Mỹ: Khi mà các nhà lập pháp muốn thu quyền lực này về tay mình - tức là - vô hình chung ko khác gì Việt Nam hay TQ quản lý thông tin; Có thể ko hẳn giống - nhưng sẽ là 1 thứ gì đó lai căng, nằm lơ lửng ở giữa. Việc này cũng đã bắt đầu dc một thời gian rồi, và Biden cũng muốn sửa điều 230, ko chỉ có mình Trump đâu :))

Nhạc

Xe container
Trump giúp bao nhiều nhà lãnh đạo thức tỉnh, bao nhiêu giáo sư chiến sỹ trên mặt trận lý luận tìm thấy cái lâu nay mờ mờ ảo ảo trong thư viện. Gud job

Huan Tran

[Tịch thu bằng lái]
Trump giúp bao nhiều nhà lãnh đạo thức tỉnh, bao nhiêu giáo sư chiến sỹ trên mặt trận lý luận tìm thấy cái lâu nay mờ mờ ảo ảo trong thư viện. Gud job
Công lao của Trung Tá to lớn vậy, tiết kiệm biết bao công sức và thời gian cho ngành lý luận, mà một bộ phận Tây Phi cứ đả kích ông ấy. Đúng là ăn cháo đá bát

Huan Tran

[Tịch thu bằng lái]

GrapQR

Xe buýt
vẫn còn 2 LS tài ba mà cụ :

Rồi đám này sẽ bị "gậy" hết theo Trump :))

Ban đầu tôi tưởng Trump sẽ khôn, biết dừng đúng lúc, ko để vấn đề đi quá giới hạn.

Ai ngờ Lão cuồng này ngu ko tưởng, bây giờ Lão cố tình hay vô ý gây bạo loạn đã chẳng ai còn care nữa !

Người ta chỉ biết rằng nước Mỹ đang có 'cục cứt trên mặt' - sỉ nhục vô tiền khoáng hậu và ai đó phải chịu trách nhiệm :)) :)) :))

Trump và đồng bọn chính là những ứng cử viên sáng giá để trút hận.

Đó là nguyên nhân tại sao tại sao Lão đang bị anti đập 1 cách điên cuồng/tối tăm mặt mũi và sẽ chưa dừng lại ở đó. Kịch hay cho Lão và bộ sậu có thể còn rất nhiều phía sau: Bao gồm mất việc/mất sự nghiệp/tiền bạc và cao điểm có thể là tù tội :)) :)) :))

Ít nhất là từ giờ đến cuối năm, fans Trump chỉ có thể hứng hết trái đắng này đến trái đắng khác khi thần tượng quay cuồng trong kiện tụng :)) :)) :))

petitvanh

Xe tải
Trump đã đầu hàng vô điều kiện, xin bàn giao ghế tổng thống một cách trật tự, quay mồm chửi đám fan cuồng của mình là lũ phá hoại... thì còn cái cóc gì mới nữa mà hóng.

Có hóng thì hóng sau 20/1 Trump được tha cho về dưỡng già hay bị lôi ra toà đứng trước vành móng ngựa.
Trump giỏi là tạo ra kha khá fan cuồng và đường cùng quay ra chửi fan thì các fan vẫn thích, Trump giỏi thật.

Jack Bauer

[Tịch thu bằng lái]
Điện thoại của Trump bây giờ đúng nghĩa là viên gạch nhỉ mấy tháng trước còn chỉ tay tq thế lọ thế chai, h thì bị khoá hết cmnl tất cả các tài khoản.Tập nên gửi điện động viên trump lúc này cho trump cài wechat vs tiktok mà chơi:))

Trạng thái
Thớt đang đóng