[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về nước Mỹ

Trạng thái
Thớt đang đóng
Chỉ dấu nào cho thấy đấy là mật vụ?
Khu vực cấm cũng có chỉ dấu đâu?
Kẻ khủng bố có hành động gì thể hiện?
Mời.
Ý cụ là lúc bạo động đấy hỏi ơi anh gì bên trong cửa khóa cầm súng ơi anh cho xem thẻ xem thẻ xem có phải cảnh sát không anh? Em chui vào nhé.

Khu vực không chỉ dấu: cụ vào phủ chủ tịch tất cả hành lang ở đấy có dán khu vực cấm không. Tất cả cơ quan nhà nước có dán khu vực cấm không? Cơ quan chính phủ đóng cửa mà cụ phá rào cụ chạy vào là cụ sai ngay từ đầu. Nhắc lại là cụ sai từ đầu ngay khi đẩy bảo vệ tòa nhà quốc hội để đi vào rồi đừng có cãi cùn khi đứng đó là ở đây không có biển cấm.

Bonus cụ đám ở trong phong đấy nó bắt gần hết rồi cụ lên đồn mà cãi biển cấm.

Chốt lại câu hỏi cuối:
- Kẻ khủng bố đột nhập tòa nhà quốc hội bất hợp pháp, dùng công cụ đập vỡ cửa kính và chui qua cửa mặc dù đã bị lực lượng cảnh vệ cảnh báo đừng làm thế. Trong khi đó lưỡng đảng và hòm phiếu bầu tổng thống Mỹ đang ở trong chính tòa nhà đó. Hành động đấy đủ làm khủng bố chưa cụ?

Hôm nay tôi rảnh nên tiếp cụ chứ bình thường cãi cùn như cụ tôi không muốn dây đâu.

Bonus cụ clip đang chui lỗ cửa để vào thì bị bắn bật ngửa rơi từ cửa xuống

Bonus cụ clip trước đó, thanh niên dùng gậy bóng chày đập nát cửa kính tạo lỗ hổng cho chị gái chui vào. 2 cảnh sát đứng thuyết phục không ăn thua.

Tới lượt cụ đấy.

sthd

Xe lăn
Tiền lệ ở nhiều nơi không có nghĩa là ở Mỹ cũng áp dụng. Câu chuyện ở đây là quan điểm của 1 giáo sư người Mỹ. Phải xem hiến pháp và luật của Mỹ nó có cho không chứ. Khác nào nói là LGBT là bình thường, nhiều nơi đã chấp nhận nên Nga cũng phải chấp nhận, không được cấm?
Mỹ chưa phát minh ra thì nên học theo

YellowBird21

Xe máy
Chủ Tịch Hạ Viện Hoa Kì đó , cụ nghĩ là ai ! bà này đang lãnh đạo bên DC + 10 dân biểu CH phế truất TT yêu quý của cụ ! hỏi gì nữa ko .
Không top 1 cũng top 2 của nhóm Lập pháp của Hoa Kì thôi mà bác. Có gì đâu mà to, ấy là pro-Trump nói thế. Chứ em thì em thấy bả to vãi xoài ấy chứ :). Pro-Trump thì chỉ Trump là to nhất thôi, toà án, quốc hội toàn cỏ rác ấy mà. Tội cho mấy bác pro-Mỹ trước quảng cáo về tam quyền phân lập... giờ bị đổi trắng thay đen hết.

BMW Z69

Xe buýt
Phải vào group pro-Trump mới là tin thiệt à :). Còn vụ Pelosi bị bắt ở biên giới, mấy ngày không xuất hiện - các con giời pro-Trump giải thích sao nhể?
Tùy quan điểm thôi mà cụ, sao em cứ phải nghe cụ và sao cụ cứ phải chú ý đến em =))=))=))=))

Tiền lệ ở nhiều nơi không có nghĩa là ở Mỹ cũng áp dụng. Câu chuyện ở đây là quan điểm của 1 giáo sư người Mỹ. Phải xem hiến pháp và luật của Mỹ nó có cho không chứ. Khác nào nói là LGBT là bình thường, nhiều nơi đã chấp nhận nên Nga cũng phải chấp nhận, không được cấm?
Một số đặc điểm của DC khiến họ có nhiều fan.

Biểu tượng của đảng Dân chủ là hình ảnh chú Lừa (nên đảng này còn được gọi là đảng Con Lừa) và màu biểu trưng là màu Xanh.

Lập trường của Đảng Dân chủ được xem là có khuynh hướng tự do (kể từ thập niên 30 của thế kỷ XX) và ủng hộ quyền tự do dân sự, tự do xã hội.

Đảng Dân chủ có chủ trương loại bỏ các ràng buộc về giá trị truyền thống lâu đời, loại bỏ những quy ước về đạo đức, thúc đẩy tự do cá nhân.

Đảng Dân chủ muốn chính phủ can thiệp vào nền kinh tế, họ có chủ trương đánh thuế cao đối với những người có thu nhập cao, cũng như thúc đẩy phúc lợi xã hội (--> giờ có vẻ không đúng vì giờ đa số công ty to ủng hộ DC vì...họ lách thuế được)

Đảng Dân chủ cũng ủng hộ hôn nhân đồng tính, ủng hộ nạo phá thai, ủng hộ việc thắt chặt sở hữu súng, chính sách nhập cư thông thoáng.

Với ý thức hệ là thúc đẩy tự do cá nhân theo bản năng, ủng hộ nhập cư, ủng hộ phúc lợi xã hội nên đảng Dân chủ nhận được sự ủng hộ từ cộng đồng người đồng tính, đa phần cộng đồng người Mỹ gốc Phi, người Mỹ nhập cư gốc Latinh (Latinos).

moly

Xe điện
thôi,trum lập đảng mớ gọi là đảng mega
Không top 1 cũng top 2 của nhóm Lập pháp của Hoa Kì thôi mà bác. Có gì đâu mà to, ấy là pro-Trump nói thế. Chứ em thì em thấy bả to vãi xoài ấy chứ :). Pro-Trump thì chỉ Trump là to nhất thôi, toà án, quốc hội toàn cỏ rác ấy mà. Tội cho mấy bác pro-Mỹ trước quảng cáo về tam quyền phân lập... giờ bị đổi trắng thay đen hết.u
trong mắt pro trump, là hình ảnh một mình chống lại miphia nên nói gì cũng vô nghĩa .mọi kết luận khác là đều bịt mồm trum

Chỉnh sửa cuối:

BMW Z69

Xe buýt
Chủ Tịch Hạ Viện Hoa Kì đó , cụ nghĩ là ai ! bà này đang lãnh đạo bên DC + 10 dân biểu CH phế truất TT yêu quý của cụ ! hỏi gì nữa ko .
Nhìn mông là đoán ra được rồi. Phục bác thật.
Nhưng màu tóc có vẻ không đúng nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

BMW 530

Xe tăng

Khổ thân , đang dịch bệnh khó tìm việc rùi mà !

Zircon

[Tịch thu bằng lái]
Cậu làm ăn không hiệu quả, tớ ko trả tiền
Bùng tiền, xù nợ là sở trường của anh ý rồi.

Mấy ngày nữa mất chức về vườn khéo cả đoàn người xếp hàng trước cửa nhà căng băng rôn đòi nợ. =))

Cái đó phải xem lại giáo dục của gia đình. Nhiều lúc họ không nhận biết được ntn là đúng sai đâu.

Em cũng cảnh báo là đừng để mắc bẫy khích tướng của địch 😅

Chị này là chị nào mà oách thế nhỉ
zài

Đây, hình nó đầy trên mạng rồi mà.

Nhân đây tôi nói chung với các cụ cuồng Trump. Các cụ có bao giờ ngồi nhìn lại xem các cụ nói chuyện nó buồn cười lắm không. Tôi không nói với các cụ fan chân chính và hiểu biết. Nhưng nhiều cụ cực kì bị động và non nớt. Như kiểu vớ được 1 cái link, 1 cái bài, 1 cái tweet nào đó thì các cụ mừng rỡ như đưa trẻ được quà. Các cụ cứ nhìn quanh xem có ai quan tâm nữa không, chẳng qua họ nhìn thấy các cụ buồn cười quá họ mới vào rep thì các cụ lại bấu víu vào đó bảo họ giải thích các thứ rất buồn cười. Tóm lại...đây là một show hài đỉnh cao và diễn viên hài vĩ đại nhất chính là Trump. My salute.

kvboto

Xe container
Chắc không bằng Hicks Hope,
Dưng nom cũng sáng tài, nở hoa, tỏa nắng đấy chứ nhỉ,

BMW Z69

Xe buýt

Đây, hình nó đầy trên mạng rồi mà.

Nhân đây tôi nói chung với các cụ cuồng Trump. Các cụ có bao giờ ngồi nhìn lại xem các cụ nói chuyện nó buồn cười lắm không. Tôi không nói với các cụ fan chân chính và hiểu biết. Nhưng nhiều cụ cực kì bị động và non nớt. Như kiểu vớ được 1 cái link, 1 cái bài, 1 cái tweet nào đó thì các cụ mừng rỡ như đưa trẻ được wu
Hóa ra là mợ Cy.
Bọn em thế sống cho nó trẻ cụ ạ. Sao các cụ cứ ngăn cản sự sung sướng của bọn em.
Chứ thích ở vai Kẻ Thắng Cuộc thì có gì mà hay, tất cả cùng hô cùng một hướng =))=))=))=))

Zircon

[Tịch thu bằng lái]
Chưa đầy hai giờ sau khi bị luận tội lần thứ hai , Tổng thống Donald Trump đã xuất hiện trong một video khác đề cập đến vụ đảo chính chết người trên Đồi Capitol.

“Tôi muốn nói rõ rằng: Tôi thẳng thừng lên án vụ bạo lực mà chúng ta đã chứng kiến tuần trước. Bạo lực và hành vi phá hoại hoàn toàn không được chấp nhận tại đất nước của chúng ta cũng như trong phong trào của chúng ta. “Làm cho nước Mỹ vĩ đại trở lại” luôn hướng đến việc bảo vệ luật lệ, ủng hộ những thành viên trong lực lượng thực thi pháp luật, củng cố những giá trị và truyền thống thiêng liêng nhất của đất nước chúng ta”, Tổng thống Donald Trump nói trong video được chia sẻ trên trang Twitter của Tòa Bạch Ốc
Tranh công, trốn tội cũng là sở trường của anh ý. :))

Hóa ra là mợ Cy.
Bọn em thế sống cho nó trẻ cụ ạ. Sao các cụ cứ ngăn cản sự sung sướng của bọn em.
Chứ thích ở vai Kẻ Thắng Cuộc thì có gì mà hay, tất cả cùng hô cùng một hướng =))=))=))=))
Tôi không muốn đánh đồng nhưng mà tôi thấy cụ hay nhiều cụ khác cứ thích quy chụp là người này phe này kia. Các cụ phải hiểu là có nhiều cụ lên đồng post những thứ kì khôi dị dạng thì tôi đi ngang qua tôi nhảy vào thế thôi. Xong các cụ đấy cứ quy a thằng này mày thuộc phe A B C chắc chắn rồi. Cái đó nó gọi là binary thinking. Đầu óc các cụ bị phe phái nó chiếm hết rồi nên không phe A thì phe B chứ không tránh đi đâu được.

BMW Z69

Xe buýt
Tôi không muốn đánh đồng nhưng mà tôi thấy cụ hay nhiều cụ khác cứ thích quy chụp là người này phe này kia. Các cụ phải hiểu là có nhiều cụ lên đồng post những thứ kì khôi dị dạng thì tôi đi ngang qua tôi nhảy vào thế thôi. Xong các cụ đấy cứ quy a thằng này mày thuộc phe A B C chắc chắn rồi. Cái đó nó gọi là binary thinking. Đầu óc các cụ bị phe phái nó chiếm hết rồi nên không phe A thì phe B chứ không tránh đi đâu được.
Nếu ai cũng nghĩ như cụ thì lại tốt.
Đằng này có nhiều cá nhân có sở thích mạt sát người khác Nên bên kia họ lại càng trêu.
Không hiểu lại thấy mình phấn khích lắm =))

Không có pro-trump topic này chắc không quá 10 tầng cụ nhỉ?

rach

Xe tải

Tóm tắt: bà Pelosi yêu cầu thủy quân lục chiến hỗ trợ bảo vệ Biden nhưng vị tư lệnh đã thẳng thừng từ chối và nhấn mạnh chỉ có Tổng thống Trump mới có quyền yêu cầu Thủy quân lục chiến tham gia bảo vệ lễ nhậm chức cho Biden.
Mụ này quá quắt thật, không có quyền thì xin, may ra người ta còn giúp, tuổi gì mà đòi yêu cầu.

Jangmi

Xe buýt
Khổ thân TT tủi thân quá á, mà đúng như các quan chức nhà Trắng đã nói: tự làm tự chịu

Trạng thái
Thớt đang đóng