[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về nước Mỹ

Trạng thái
Thớt đang đóng

trantien

Xe tăng
Thế mới thấy mợ Pelosi truy cùng giết tận. Trước dân Hồng Kông sơn bẩn đốt cờ thì khen đẹp, khen hay. Bây giờ lên án này kia, dân đâu chẳng là dân.
Cụ Trump đã nhận trách nhiệm 1 phần, giờ còn giới nghiêm bảo vệ nhậm chức cho cụ Biden. Lịch sự thế mà nhiều cụ chửi kinh :))
Two sources told foxnews. Hài vãi.

htoan04

Xe tải
Hài vô cùng ở đoạn có 2 sự kiện rất đùng đó là trum tới tx, ròi sự kiện bang đó có trung tâm hay gì đó vũ trụ ( c ũng ko nhớ nữa),rồi một sự kiện ở nước khác là có thật. Hoàn toàn các sự kiện có thật mà cụ HAM đã làm cho các cu pro trum tự vẽ ra câu chuyện rất chi là ly kỳvà đầy tính hollywood. Rồi tiếp là đội VBQG được huy động hàng nghìn người , sự kiện là có thật nhưng cách cụ ấy tung ra vào thời điểm và giật tít nửa chừng làm các cụ pro trum lại có dịp sử dụng trí tưởng tưởng của mình . em để ý rất nhiều tin rồi, từ việc cấm bay.. cách chọn thời điểm tung tin và cách tung tin một nửa
Cụ muốn nhận cụ ý làm idol của cụ thì nói thẳng ra, muốn khen mà lòng vòng đánh võng mãi :))

moly

Xe điện
Cụ chỉ cần ịch no cụ Hoàng A Mã và những cụ pờ rồ cụ Trump là xong, sao lại cứ khổ dâm đọc còm rồi lại băn khoăn vậy cụ=))
ồ, em thích xem mà, em có thấy khổ đâu, xem tấu hài thì cũng phải có chút bình luận chứ

GOP Jesus

Xe máy
Hihi hồi trước em bảo kiểu gì cũng có nổ súng bạo loạn mà có nhiều cụ không chịu tin em cơ b-)

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

moly

Xe điện
Cụ muốn nhận cụ ý làm idol của cụ thì nói thẳng ra, muốn khen mà lòng vòng đánh võng mãi :))
ido thì ko nhuwgn em khen mà, khen thật lòng ấy. ngay từ đầu em đã nói; cụ ham có lẽ đang cười, ko hiểu sao mình nói gì cũng tin

Vị Biển

Xe buýt
Kể ra cũng tử tế, hôm nọ lỡ quẩy mạnh, giờ làm chân giữ gìn trị an cho cụ Biden!
Chiêu này thì các cụ khác hết ý kiến, TQL là để đảm bảo an ninh cho lễ nhận chức Tt, lý do tuyệt vời mà nếu có ko thành công thì vẫn có tiếng vang.

Thieudl

Xe tải
Đây là clip vị anh hùng đánh lạc hướng đám đông để đồng đội kịp khóa cửa bảo vệ các nghị sĩ:

Capitol police officer praised as hero for diverting mob from Senate chamber (nbcnews.com)

bác hãy suy nghĩ trước khi tin sái cổ ba cái fake news.
CHính những người dũng cảm như anh cảnh sát này mới làm nước Mỹ MAGA, chứ đếch phải thằng chém gió kích động xong trốn về nhà chui hầm. Respect!

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Chiêu này thì các cụ khác hết ý kiến, TQL là để đảm bảo an ninh cho lễ nhận chức Tt, lý do tuyệt vời mà nếu có ko thành công thì vẫn có tiếng vang.
Trước ngang tàng, giờ làm người tử tế rồi cụ ơi.

bearbie

Xe điện
thiết quân luật có khác tình trạng khẩn cấp không bác? Bác có hiểu thiết quân luật là gì không?

Live Updates: Trump approves DC emergency declaration prior to Biden inauguration | Fox News

Trump ban bố tình trạng khẩn cấp là do bà thị trưởng DC yêu cầu, có phải ngài ấy tự nghĩ ra đâu mà sao nhiều người xúm lại khen quá vậy? Giờ bà thị trưởng yêu cầu công khai, ai cũng biết, chả lẽ Trump từ chối, lý do tao ghét thằng đó lắm, tao mong nó chết còn không được?

Thieudl

Xe tải
ido thì ko nhuwgn em khen mà, khen thật lòng ấy. ngay từ đầu em đã nói; cụ ham có lẽ đang cười, ko hiểu sao mình nói gì cũng tin
Cụ lầm về HAM rồi, hắn không troll đâu. Hắn la liếm mấy trang hải ngoại rồi mang về đây post lại thôi; phê pha một đám với nhau thôi. Vở hài kịch này nhiều chương hồi lắm, còn chương 20/1/2021 nữa cơ,cụ cứ bình tĩnh ngồi mà hong!

moly

Xe điện
thiết quân luật có khác tình trạng khẩn cấp không bác? Bác có hiểcu thiết quân luật là gì không?

Live Updates: Trump approves DC emergency declaration prior to Biden inauguration | Fox News

Trump ban bố tình trạng khẩn cấp là do bà thị trưởng DC yêu cầu, có phải ngài ấy tự nghĩ ra đâu mà sao nhiều người xúm lại khen quá vậy? Giờ bà thị trưởng yêu cầu công khai, ai cũng biết, chả lẽ Trump từ chối, lý do tao ghét thằng đó lắm, tao mong nó chết còn không được?
nên em mới nghĩ là nước mỹ có cái hay đó là hiến pháp và pháp luật đã giũ cho Mỹ luôn đi vào quỹ đạo của nó dhù có 2 đảng. bản thân đảng CH dù muốn lật DC cũng ko thể để một ông cộng hòa làm loạn dù là tổng thống

tratida

Xe container
ở đây em đang xem trình dẫn dắt đám đông của của HAM, phải nói đánh giá cao cụ ấy
Theo cụ là cụ ấy dẫn dắt ai? Chẳng qua mấy cụ chống Trump để đấy lôi ra trêu đùa thôi.

BMW 530

Xe tăng
Bloomberg) — Tổng thống Mỹ và Phó Tổng thống vào thứ Hai lần đầu tiên trao đổi với nhau kể từ khi ông Donald Trump kích động người ủng hộ xông vào Điện Capitol vào lúc ông Mike Pence đang chủ trì thủ tục kiểm phiếu cử tri đoàn, chính thức xác nhận chiến thắng của Tổng thống đắc của Joe Biden.

Hai bên đồng tình tại buổi họp sẽ cùng nhau làm việc trong thời gian còn lại trong nhiệm kỳ, một viên chức cao cấp chính phủ cho biết trong tuyên bố. Việc này là tín hiệu cho thấy, Tổng thống sẽ không từ chức hay bị nội các truất phế vì vụ bạo loạn.

Tổng thống và Phó Tổng thống đều cho rằng, những kẻ vi phạm luật và xông vào Điện Capitol không đại diện cho phong trào “Nước Mỹ trên hết” của ông Trump. Cả hai cam kết tiếp tục công việc cho quốc gia trong thời gian còn lại. Trao đổi được cho diễn ra khá tốt, trong đó ông Trump và ông Pence bàn về tuần trước mắt, và suy ngẫm công tác của chính phủ trong 4 năm qua.

Thanh_Binh

Xe điện
Hihi hồi trước em bảo kiểu gì cũng có nổ súng bạo loạn mà có nhiều cụ không chịu tin em cơ b-)
Thì 6/1 chả có nổ súng còn gì thông tin vẫn chuẩn nhé cụ. Chỉ khác là trước 6/1 nói người nổ xúng là thành phần yêu nước bảo vệ lẽ phải. Còn sau 6/1 thì nói thành phần nổ súng là cài và bạo loạn thôi.

moly

Xe điện
Cụ lầm về HAM rồi, hắn không troll đâu. Hắn la liếm mấy trang hải ngoại rồi mang về đây post lại thôi; phê pha một đám với nhau thôi. Vở hài kịch này nhiều chương hồi lắm, còn chương 20/1/2021 nữa cơ,cụ cứ bình tĩnh ngồi mà hong!
vậy à, vậy thì rút lại lời khen cụ đó. hóng tiếp, công việc đang chán, có chỗ giải trí.

BMW 530

Xe tăng
CNN) – Cố vấn Pháp lý Toà Bạch Ốc Pat Cipollone và cựu Tổng trưởng Tư pháp Bill Barr cảnh báo Tổng thống Donald Trump rằng họ không tin ông có thể tự ân xá bản thân, theo nhiều nguồn tin thông thạo sự việc.

William Barr truyền đạt quan điểm này cho ông Trump trước khi từ chức vào tháng trước, các nguồn tin cho hay.

Ông Trump trong những tuần gần đây nên ra ý kiến tự ân xá, cũng như ân xá cho thân nhân trong gia đình, mặc dù không rõ nếu ông ta đã làm điều này hay chưa, từ sau cuộc bạo động xảy ra tại điện Captiol vào thứ Tư. Tổng thống bị chỉ trích nặng nề vì đã kích động bạo loạn. Cuối tuần qua, Tạm quyền Biện lý Hoa Kỳ tại DC cho NPR hay, công tố viên “đang thẩm tra tất cả các nhân tố,” và “bất cứ ai có vai trò, nếu chứng cớ phù hợp cấu thành tội phạm, họ sẽ bị cáo buộc.”

BMW 530

Xe tăng
CBS News) – Tổng thống Donald Trump vào thứ Hai thừa nhận, ông ta ít nhất chịu trách nhiệm phần nào những gì xảy ra tại Điện Capitol vào thứ Tư tuần trước.

Lãnh tụ Thiểu số Hạ viện, Dân biểu Kevin McCarthy (Cộng hoà – California) có trao đổi với Tổng thống vào thứ Hai, sau đó chia sẻ suy nghĩ của Tổng thống cho giới lập pháp Cộng hoà tại Hạ viện. Nhiều nguồn tin Cộng hoà cũng xác nhận bản tin này với CBS News.

Cuộc điện đàm giữa Tổng thống và lãnh đạo Cộng hoà tại Hạ viện diễn ra cùng ngày ông Trump có cuộc họp trực tiếp với Phó Tổng thống Mike Pence tại Phòng Bầu dục lần đầu kể từ vụ bạo động, nơi những người ủng hộ ông Tổng thống hô lớn, “Treo cổ Mike Pence!”

Việc liên lạc lãnh đạo Cộng hoà diễn ra khi Hạ viện chuẩn bị vào thứ Ba bỏ phiếu nghị quyết kêu gọi Pence sử dụng Tu chính Án 25 cùng với đa số Nội các chính phủ để truất phế Tổng thống. Nếu nỗ lực này thất bại thì Hạ viện vào thứ Tư sẽ bỏ phiếu điều khoản luận tội chống lại ông Trum

Trạng thái
Thớt đang đóng