[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về nước Mỹ

Trạng thái
Thớt đang đóng

Policeman

[Tịch thu bằng lái]
Em ngạc nhiên vì cụ không biết từ đó và hiểu đúng 50%
"Phối ngẫu" là một từ mới trong tiếng Việt, do các cụ Việt Kiều nghĩ ra (em đoán thế vì thấy nó có kiểu Hán Việt mà các cụ mợ ý hay dùng).
Ngôn ngữ thông thường vẫn dùng trong nước là "bạn đời", "hôn phối", "phu nhân", "phu quân", "vợ", "chồng", v.v...

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
"Phối ngẫu" là một từ mới trong tiếng Việt, do các cụ Việt Kiều nghĩ ra (em đoán thế vì thấy nó có kiểu Hán Việt mà các cụ mợ ý hay dùng).
Ngôn ngữ thông thường vẫn dùng trong nước là "bạn đời", "hôn phối", "phu nhân", "phu quân", "vợ", "chồng", v.v...
Em thấy lạ thôi. Chứ cụ hiểu thế nào việc cá nhân.

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Từ này là từ Hán-Việt. Xưa các bạn VNCH hay dùng. Lạ cái là các bạn ba sọc luôn mồm chửi Tàu nhưng lại khoái xài từ Hán-Việt. Kể cả bây giờ chạy qua Cali các bạn ấy vẫn chỉ dùng những từ đó. Thành phần có tư tưởng ba que trong nước cũng bắt chước. Xưa nghe các bạn sọc nói cái từ " minh định" mình cũng chả hiểu nó có nghĩa gì , phải đi tìm hiểu vài lần mới biết.

• Vodka
Reactions: Hmm

Pathfinder2003

Xe tải
Hòa cùng khí thế sôi nổi sáng tạo fake new em cũng thử một lần bon chen.
Những người biểu tình ủng hộ tổng thống vĩ đại của chúng ta là những người yêu nước vĩ đại. Họ rất lịch sự và ôn hòa.Vậy vì sao có cảnh bạo loạn ở quốc hội Mỹ ? Hiện nay, FBI đã tìm ra nguyên nhân. Như các cụ đã biết, tổng thống vĩ đại của chúng ta đang tiến hành điều tra và chuẩn bị trừng phạt chính quyền CSVN vì đã thao túng tiền tệ. Để làm cho tổng thống vĩ đại của chúng ta ko có thời gian xử lý chuyện này, nhà cầm quyền CSVN đã cho các điệp viên của mình trần trộn vào đoàn biểu tình để kích động bạo lực. FBI đã phát hiện ít nhất 2 người gốc Việt trong khuôn viên tòa nhà quốc hội. Nham hiểm hơn, họ đã cầm những lá cờ của người Việt QG để che đậy danh tính của mình và bôi bác cộng đồng người Việt QG. Chính quyền CSVN sẽ phải trả giá cho hành động này.

andy.le

Xe máy
Tất cả những đòn của phe Dân chủ bây giờ đều chỉ là giáng trả lại những gì Trump và phe Cộng hòa (gồm cả Mitch McConnel) đã làm trong suốt mấy năm qua.
Cái đảng Cộng hòa lưu manh đáng bị xóa sổ như bang NY đang xóa sổ bọn buôn súng NRA.
Em không bênh Trump cụ à, nhưng đảng Dân chủ trong 4 năm của Trump cũng không phải vừa. Cũng dùng truyền thông và Hạ Viện đánh Trump nhiều lắm. Có lẽ chính với tính cách gây chia rẽ của Trump nên chỉ có hai khả năng: hoặc dưới trướng trung thành với Trump, hoặc chở thành kẻ thù. Ngoài ra như một cụ nào đó có nói, khả năng tận dụng truyền thông theo một cách "chưa từng có" của Trump đã tạo nên một kiểu chiến tranh mạng xã hội với vô vàn tin tức giả tràn lan không ai biết đâu là thật là giả

ozo

[Tịch thu bằng lái]
Gần đây em mới được nghe đến từ "phối ngẫu".
Đọc từ này em toàn nghĩ đến một khái niệm sinh học. Có cụ nào như em không ạ?
Em thấy cụ đúng đấy, em cũng không hiểu sao các cụ khác lại có thể sử dụng từ này đối với người :)

Chỉnh sửa cuối:

andy.le

Xe máy
Mợ so sánh chuẩn thật.
TT mỹ, tỷ phú $ so với giang hồ VN. Đủ thấy vị thế của giang hồ VN khiếp đến cỡ nào.
Giang hồ mạng Việt Nam sao không khiếp, chúng nó live stream ầm ầm, chửi từ a đến z, fan trẩu tre hâm mộ điên cuồng. Toàn những đặc điểm khác đếch gì Trump đâu.

bearbie

Xe điện
Em thấy cụ đúng đấy, em cũng không hiểu sao các cụ khác lại có thể sử dụng từ này đối với người :)
Là các bác ít đọc sách thôi. Mấy từ Hán Việt đó tui thấy lâu rồi, thôi đừng chính trị hóa từ vựng nữa và bỏ qua đi thôi cho khỏi lạc đề.

Von Stierlitz

[Tịch thu bằng lái]

cmos83

Xe buýt
Vụ ký phục sinh có tin gì chưa nhể các cụ. Hóng cú sock thế kỷ mãi mờ chưa thấy đâu.

Von Stierlitz

[Tịch thu bằng lái]
Quyền bộ trưởng An ninh nội địa Hoa Kì, Chad Wolf, người vừa mới công khai lên án bạo lực ngày 6/1 và cầu xin Tổng thống làm theo, đã tuyên bố từ chức.

Đến thời điểm này đã có 3 Bộ trưởng trong nội các của Trump từ chức để phản ứng với ngày 6/1 là Bộ trưởng Giao thông, Giáo dục và An ninh nội địa.

Nhạc

Xe container
Trước giờ tôi nghe không biết bao nhiêu lần lập luận của người khác chính kiến: "Cộng hòa là đảng của tài phiệt; Dân chủ đứng về phía dân nghèo."

Sau cuộc bầu cử Hoa Kỳ năm 2020, Đảng Dân chủ hiện nguyên hình là một chính thể cực đoan cấu kết với bọn tài phiệt để bóp nghẹt tiếng nói của phe đối lập, bức hại một vị tổng thống đáng kính đã làm việc cật lực cho nước Mỹ 4 năm qua vì nước vì dân chứ không phải để gặt hái bổng lộc và thu nhập bất chính như bè lũ Pelosi.

* Ông chủ facebook, Mark Zuckerberg, đầu tư hơn 500 triệu đô la để lũng đoạn bầu cử:

* Ông chủ Twitter, Jack Dorsey, dập tắt tiếng nói của TT Trump bằng cách xóa tài khoản của ông vĩnh viễn.

* Công ty Google và Apple tìm cách áp đặt chính sách kiểm duyệt của họ lên mạng xã hội đối lập Parler bằng cách hăm doạ loại bỏ Parler ra khỏi kho ứng dụng của họ, và đã thực hiện điều này. Amazon cũng thi hành biện pháp khống chế Parler.

* Hơn thế nữa, quyền tự do ngôn luận của người dân thường ủng hộ Tổng thống Trump cũng bị đàn áp tối đa trên mạng xã hội. Điển hình là sự loại trừ hai chiến dịch Stop the Steal và WalkAway.

TÀI PHIỆT ĐỨNG VỀ PHE NÀO?
Tất nhiên là phe cụ nhà em rồi.
Tu chính án số 1 nên bỏ đi nhé
Trước giờ tôi nghe không biết bao nhiêu lần lập luận của người khác chính kiến: "Cộng hòa là đảng của tài phiệt; Dân chủ đứng về phía dân nghèo."

Sau cuộc bầu cử Hoa Kỳ năm 2020, Đảng Dân chủ hiện nguyên hình là một chính thể cực đoan cấu kết với bọn tài phiệt để bóp nghẹt tiếng nói của phe đối lập, bức hại một vị tổng thống đáng kính đã làm việc cật lực cho nước Mỹ 4 năm qua vì nước vì dân chứ không phải để gặt hái bổng lộc và thu nhập bất chính như bè lũ Pelosi.

* Ông chủ facebook, Mark Zuckerberg, đầu tư hơn 500 triệu đô la để lũng đoạn bầu cử:

* Ông chủ Twitter, Jack Dorsey, dập tắt tiếng nói của TT Trump bằng cách xóa tài khoản của ông vĩnh viễn.

* Công ty Google và Apple tìm cách áp đặt chính sách kiểm duyệt của họ lên mạng xã hội đối lập Parler bằng cách hăm doạ loại bỏ Parler ra khỏi kho ứng dụng của họ, và đã thực hiện điều này. Amazon cũng thi hành biện pháp khống chế Parler.

* Hơn thế nữa, quyền tự do ngôn luận của người dân thường ủng hộ Tổng thống Trump cũng bị đàn áp tối đa trên mạng xã hội. Điển hình là sự loại trừ hai chiến dịch Stop the Steal và WalkAway.

TÀI PHIỆT ĐỨNG VỀ PHE NÀO?
Tất nhiên là phe cụ nhà em rồi.
Tu chính án số 1 nên bỏ đi nhé
Cụ định bảo DC là trò lừa đảo, dân nghèo là quả chanh à:D

tomo21311

Xe tăng

Đêm qua nổi lên cái này giờ hình như lại khác rồi, chả hiểu kiểu gì.

andy.le

Xe máy
Đến thời điểm này đã có 3 Bộ trưởng trong nội các của Trump từ chức để phản ứng với ngày 6/1 là Bộ trưởng Giao thông, Giáo dục và An ninh nội địa.
Cái này là những câu trả lời rõ ràng cho những chú pro Trump. Văn hóa từ chức dựa trên niềm tin và danh dự khi thất bại trong nhiệm vụ / mục tiêu của mình.

DurexXL

Xe lăn
Gần đây em mới được nghe đến từ "phối ngẫu".
Đọc từ này em toàn nghĩ đến một khái niệm sinh học. Có cụ nào như em không ạ?
Nó thanh tao hơn nhiều chứ Lão

tomo21311

Xe tăng
Đang đồn cụ Trump từ chức hoặc 25th được kích hoạt.

Lái Ngựa

Xe buýt
Em nghe tây đồn có vị đã bị cô ma xích...

Trạng thái
Thớt đang đóng