[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về nước Mỹ

Trạng thái
Thớt đang đóng

LienPhuong

Xe điện
Apple, Google loại bỏ Parler, ứng dụng thu hút người ủng hộ Trump
Jan 9, 2021 cập nhật lần cuối Jan 9, 2021

CUPERTINO, California – Apple và Google loại bỏ Parler, ứng dụng (app) thu hút hàng triệu người ủng hộ Tổng Thống Donald Trump thời gian qua, theo báo The New York Times hôm Thứ Bảy, 9 Tháng Giêng.
Cả hai công ty đều loan báo Parler không kiểm duyệt đầy đủ nội dung trên ứng dụng của họ, để quá nhiều bài viết kích động bạo lực và phạm pháp xuất hiện.

Đây mới là 2 trùm cuối.
Pro trump có tẩy chay google, apple, tw và fb không nhỉ?

BMW 530

Xe tăng
Nhà lập pháp West Virginia ghi lại cảnh mình xông vào Điện Capitol của Hoa Kỳ đã từ chức hôm thứ Bảy – một ngày sau khi bị bắt vì tham gia cuộc bao vây.

Derrick Evans, 35 tuổi, một Dân biểu tiểu bang West Virginia đã bị bắt hôm thứ Sáu, các viên chức Bộ Tư pháp cho biết hôm thứ Bảy.

Evans phát trực tiếp cảnh mình bước vào tòa nhà với đám đông trên trang Facebook của anh ấy, hét lên khi vượt qua ngưỡng cửa: “Chúng ta vào rồi, em yêu!” Evans có thể được nghe nói. “Chúng tôi ở đây. Chúng tôi ở đây. Derrick Evans đang ở Capitol. ”

Evans đã xin lỗi về hành động của mình trong một lá đơn từ chức được gửi vào thứ Bảy.

rach

Xe tải
Cụ khẳng định sự thật khách quan theo cách nhìn của cụ thì OK rồi nhưng người khác chưa thấy nó là sự thật thì cụ cũng nên tôn trọng, đó mới thực sự là người có quan điểm trung dung về một vấn đề :))
Cụ ấy ở tầm cao, vuốt râu cười nhìn chúng ta như một lũ trẻ con, nhưng không bao giờ quên lưu ý mọi người rằng “này này các cậu thấy không tôi ở trên cao và tôi hơi bị trung dung đó nha!” :D

Vinhuser

[Tịch thu bằng lái]
Các fan Trump cũng rơi rụng dần dần, một số người cũng biết nhận ra sai lầm đấy !
Thế là đúng.
Cụ bảo đưa ra những lời bịa đặt hàng ngày về sự lật đổ của Trump theo kiểu dùng lời nói dối để che đậy một lời nói dối đã quá date thì có choá nó mới tin mãi được. Từ tháng 11 đến giờ đã bao nhiêu nhân vật “bị bắt” bao nhiêu lần quân đội “can thiệp”, bao nhiêu “bài tẩy” mà Trump có, bao nhiêu nhân viên “ngầm”... rồi. Một thằng ngáo đội hai cái sừng cũng trở thành đặc vụ ngầm đi tìm thông tin với camera giấu kín :))

BMW 530

Xe tăng

Một người đàn ông Arkansas được nhìn thấy đang ngồi trong văn phòng của Chủ tịch Hạ viện Nancy Pelosi với chân trên bàn làm việc giữa một cuộc bạo động dữ dội bên trong Hoa Kỳ. Capitol đã bị bắt hôm thứ Sáu, các nhà chức trách cho biết.

Richard Barnett, 60 tuổi, ở Gravette, đã bị liên bang quản thúc và dự kiến sẽ ra hầu tòa. Bộ Tư pháp cho biết anh ta sẽ bị dẫn độ đến Washington, D.C.

Barnett đầu hàng các đặc vụ FBI vào khoảng 10 giờ sáng. FBI nói với Fox News. Anh ta đang bị giam trong nhà tù Quận Washington.

Barnett bị buộc tội xâm nhập bạo lực và trộm cắp tài sản công cộng, cùng các tội danh khác. Anh ta bị cáo buộc lấy một lá thư từ văn phòng của Pelosi trong cuộc hỗn chiến ở Capitol hôm thứ Tư.

Anh ko ngờ ngồi chiếc ghế này mà tội nặng thế 😭😭😭😭

AntiTrump2024

Xe tăng
Apple, Google loại bỏ Parler, ứng dụng thu hút người ủng hộ Trump
Jan 9, 2021 cập nhật lần cuối Jan 9, 2021

CUPERTINO, California – Apple và Google loại bỏ Parler, ứng dụng (app) thu hút hàng triệu người ủng hộ Tổng Thống Donald Trump thời gian qua, theo báo The New York Times hôm Thứ Bảy, 9 Tháng Giêng.
Cả hai công ty đều loan báo Parler không kiểm duyệt đầy đủ nội dung trên ứng dụng của họ, để quá nhiều bài viết kích động bạo lực và phạm pháp xuất hiện.

Đây mới là 2 trùm cuối.
Bọn này làm thế thì tương lai cổ phiếu thảm bại là đúng thôi. Chắc chắn rằng các nước trên thế giới sẽ ra hàng loạt đạo luật về những thứ này và yêu cầu các nền tảng trong nước nỗ lực phát triển để thay thế chúng. Vì: với Tổng thống của Hoa Kỳ, nơi chúng đặt trụ sở mà chúng còn bịt miệng được thì nguyên thủ các nước trên thế giới là cái đinh. :))

Bạn nào đang sở hữu cổ phiếu của các hãng này nên bán gấp trước khi quá muộn 😎

Chỉnh sửa cuối:
Cụ ấy ở tầm cao, vuốt râu cười nhìn chúng ta như một lũ trẻ con, nhưng không bao giờ quên lưu ý mọi người rằng “này này các cậu thấy không tôi ở trên cao và tôi hơi bị trung dung đó nha!” :D
Ôi xời.

Thằng cha ấy cái kiểu vuốt râu tỏ ra nguy hiểm chứ logic chả có vẹo gì. Toàn nói vòng vo, thêm kiểu tủm tỉm mỉa mỉa khá là giống truyện chưởng Tàu. Ai đó so sánh với Nhạc Bất Quần cũng không đúng. Ít ra, họ Nhạc bề ngoài chính khí lẫm liệt, hào khí can vân. Còn tay này cái biểu hiện ra ngoài hơi hèn mọn.

Một số logic cơ bản còn chả thông. Có người nói có tuổi rồi, nên em cũng thông cảm, chỉ cho là tư duy cũ kỹ thôi.

Tóm gọn lại. Trash.

trauxanh

Xe lăn
Cụ khẳng định sự thật khách quan theo cách nhìn của cụ thì OK rồi nhưng người khác chưa thấy nó là sự thật thì cụ cũng nên tôn trọng, đó mới thực sự là người có quan điểm trung dung về một vấn đề :))
Quan điểm về “trung dung” như vậy là đã khác nhau, cụ đang hiểu “trung dung” theo nghĩa “bàng quan”.
Còn đang bàn về chính trị cụ nhé, thì “trung dung” lại là cao cấp đấy, vì sẽ là tỉnh táo hơn “cực tả” hoặc “cực hữu”. Chỉ có 3 kiểu đó, hay cụ có kiểu nào khác?
Còn nói về “người khác chưa thấy” ở đây, một logic đơn giản về nhận thức là phải biết rút kinh nghiệm, chứ cứ sai hết lần này đến lần khác mà vẫn thế thì là kiểu gì?
Và góp ý cho cái sai thì lại là “thiếu tôn trọng” hay sao mà cụ lại nói đến chữ “tôn trọng” bên trên?
Còm đó cụ cứ coi như mình bộc lộ cảm xúc khi đọc thớt đi (thớt chung mà, thấy thì phát biểu thôi). Chứ hồn ai nấy giữ, thêm suy ngẫm càng tốt, có gì phải chạnh lòng?! :D

BMW 530

Xe tăng

Anh đã chọn sai thời điểm = kết thúc hy vọng tranh cử TT !

AntiTrump2024

Xe tăng
Giờ trong mắt pro trump chỉ có trump the hero, còn lại toàn bọn khốn nạn hết từ chính phủ, tòa án tới giới khoa học công nghệ =))
Không những thế mà "Tự do dân chủ, tự do báo chí, tự do ngôn luận" mà Mỹ hay rêu rao cũng vứt vào sọt rác luôn cụ nhé! :))

Nhân tiện, có mấy cụ up hình thằng đội đầu bò.

Thằng đấy không phải Trumpet nhé các cụ. Chắc chắn là phe DC, vì về biểu hiện của bọn Trumpet Catholic ko như vậy.

Thêm nữa có quả ảnh vẽ mặt với con trai Pelosi đấy.

Trong đám làm loạn đó, phải hiểu rằng toàn bộ là plan của DC.

BMW 530

Xe tăng

Mitch McConnell gửi thư cho các thượng nghị sĩ GOP về bản tóm tắt thủ tục luận tội TT !

Ôi thôi xong đời giáo chủ rồi 😩😩😩😩😩 , lão Hoàng A Mạ ơi , bằng chứng gian lận oẻ Ý đâu ? TQL đâu , Quân đội đâu ....? mau cứu kẻo ko kịp nữa rầu ☹☹☹☹☹

quac

Xe đạp

Nếu tin này là đúng thì có vẻ chị Pelosi lành ít dữ nhiều rồi.

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

trauxanh

Xe lăn
Ui giời...
Đọc thêm vài cmts đả kích thấy chết cười!
Bàn về lý lẽ thì chẳng thấy được 1 câu nào, sai thì hết lần này đến lần khác hàng chục lượt mà không thấy xấu hổ, chỉ mỗi đả kích cá nhân là không ai bằng! :))
Thế cái kiểu mà sai suốt nhưng không nhận ra và không biết ngượng thì gọi là gì? :))

Chỉnh sửa cuối:

AntiTrump2024

Xe tăng
Quan điểm về “trung dung” như vậy là đã khác nhau, cụ đang hiểu “trung dung” theo nghĩa “bàng quan”.
Còn đang bàn về chính trị cụ nhé, thì “trung dung” lại là cao cấp đấy, vì sẽ là tỉnh táo hơn “cực tả” hoặc “cực hữu”. Chỉ có 3 kiểu đó, hay cụ có kiểu nào khác?
Còn nói về “người khác chưa thấy” ở đây, một logic đơn giản về nhận thức là phải biết rút kinh nghiệm, chứ cứ sai hết lần này đến lần khác mà vẫn thế thì là kiểu gì?
Và góp ý cho cái sai thì lại là “thiếu tôn trọng” hay sao mà cụ lại nói đến chữ “tôn trọng” bên trên?
Còm đó cụ cứ coi như mình bộc lộ cảm xúc khi đọc thớt đi (thớt chung mà, thấy thì phát biểu thôi). Chứ hồn ai nấy giữ, thêm suy ngẫm càng tốt, có gì phải chạnh lòng?! :D
Chịu cụ! Mà sao cụ cắt cúp câu chữ của em ra từng đoạn để phân tích rồi nhét chữ vào mồm em vậy? :))

Cụ có biết rằng có nhiều sự việc mà mãi mãi không bao giờ khẳng định được đúng sai không (nhất là các vấn đề liên quan về chính trị). Ví dụ khi người ta nói về 16 tấn vàng của Nguyễn Văn Thiệu thì cụ nói nó là đúng hay sai (ngay tại thời điểm sau 1975)? Ấy vậy mà sao câu chuyện bầu cử Mỹ cụ huênh hoang khoác lác về nhận định của mình thế? ;))

Còn em nói "nên tôn trọng" chứ không phải "thiếu tôn trọng". cụ đừng chơi chiêu nhét chữ vào mồm người khác nhé 😎. Nên tôn trọng có nghĩa là mình xem ý kiến họ đưa ra cũng là 1 khả năng cần xem xét hoặc chí ít là thừa nhận đó là quan điểm riêng chứ không phải sổ toẹt là cái của họ đưa ra là vớ vẩn, rồi bố đời dạy khôn thiên hạ. :))

Thôi stop cụ nhé. Tranh luận với cụ mất thời gian quá!

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng