[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về nước Mỹ

Trạng thái
Thớt đang đóng

phihungoto9x

Xe đạp
Bao giờ anh Trump công bố tất cả các bằng chứng đã giải mật cho công chúng đây các cụ? Có link nào không cho em hóng với!
Nếu có chắc 18.1 mới công. Còn ko thì never, chấp nhận thực tế khựa đã giết chết nền CH Mẽo
qua kì bầu cử này mới thấy tổng thống Hoa Kỳ chỉ là Ceo , khi a không làm đúng ý cổ đông thì chỉ có 1 cách là cuốn gói ra đi thôi .
tung tài liệu thì never luôn nha bác . hết cách rồi :)) đến tcpv tối cao tàu nó còn nắm đầu thì 1 anh Ceo làm được gì .

Nhạc

Xe container
qua kì bầu cử này mới thấy tổng thống Hoa Kỳ chỉ là Ceo , khi a không làm đúng ý cổ đông thì chỉ có 1 cách là cuốn gói ra đi thôi .
tung tài liệu thì never luôn nha bác . hết cách rồi :)) đến tcpv tối cao tàu nó còn nắm đầu thì 1 anh Ceo làm được gì .
Trong dài hạn thì ko rõ thím ạ. Đấu tranh là liên tục và nhân tố mới cũng ko ngừng xuất hiện. Khi lời nói ko tác dụng thì súng đạn lên tiếng. Chết thì phải cùng chết chứ :D

Ôi các cụ chưa hiểu rồi, nước Mỹ đã sụp đổ rồi. Nước Mỹ dân chủ và tự do đã sụp đổ. Sau cuộc bầu cử này.

DurexXL

Xe lăn
CEO cái gì
Bản chất Tổng thống Hoa kỳ là Đội trưởng culi chính trị thôi

Ni No Kuni 2

Xe điện
Nhiều cụ chửi Twitter thế nhỉ. Twitter là Cty tư nhân cung cấp dịch vụ, họ ko thích ai thì từ chối cũng cấp dịch vụ, cái đấy lúc đăng ký Twitter nó ghi rõ trong điều khoản sự dụng rồi.
Nếu Biden cấm Trump trên Twitter thì mới vì phạm tự do ngôn luận.

ly xây chừng

Xe tải

Tiên sư nó, chuyện 30 năm trước, giờ mới lôi ra nà nàm thao?

• Vodka
Reactions: Fvb

AntiTrump2024

Xe tăng
Nhiều cụ chửi Twitter thế nhỉ. Twitter là Cty tư nhân cung cấp dịch vụ, họ ko thích ai thì từ chối cũng cấp dịch vụ, cái đấy lúc đăng ký Twitter nó ghi rõ trong điều khoản sự dụng rồi.
Nếu Biden cấm Trump trên Twitter thì mới vì phạm tự do ngôn luận.
Bây giờ nếu cụ ở bên Mỹ, cụ mở một nhà hàng rồi ghi lên tấm bảng để bên ngoài là: Chúng tôi cấm người da đen đến đấy vì các bạn hay lấy trộm, không văn minh, hay gây gỗ và ít tiền nên hay ăn quịt thì liệu có được không cụ? :))

Von Stierlitz

[Tịch thu bằng lái]
Tin mới là Apple cấm Parler trên hệ sinh thái của nó rồi :D

Hôm trước còn cho thời gian để sửa, mà hôm nay chưa hết hạn đã ra quyết định rồi.

AntiTrump2024

Xe tăng

Tiên sư nó, chuyện 30 năm trước, giờ mới lôi ra nà nàm thao?
Em lúc trước nghe dan Mỹ đồn là giờ mấy anh da trắng đi nộp đơn xin việc lấm la lấm lét lắm, xớ rớ là nó đuổi thẳng cổ ngay mà chả biết làm sao nói trong khi bọn da đen ngang nhiên lấy đồ của các cửa hàng, nếu bị phản kháng thì chúng sẽ lăn ra ăn vạ là phân biệt chủng tộc và thế là to chuyện ngay đấy ạ!

Ni No Kuni 2

Xe điện
Bây giờ nếu cụ ở bên Mỹ, cụ mở một nhà hàng rồi ghi lên tấm bảng để bên ngoài là: Chúng tôi cấm người da đen đến đấy vì các bạn hay lấy trộm, không văn minh, hay gây gỗ và ít tiền nên hay ăn quịt thì liệu có được không cụ? :))
Xem luật cụ ạ, em ko rõ nhưng luật ko cấm thì ko sai. Có cái khả năng bị tẩy chay phá sản thôi. Twitter có điều khoản sử dụng rõ ràng, vi phạm là họ có quyền cấm. Cái này là 2 chủ thể cá nhân với nhau như kiểu nhà cụ có khách đến chơi, nó chê nhà cụ xấu. Nếu cụ OK thì nói chuyện tiếp, ko OK thì mời nó phắn.

Ni No Kuni 2

Xe điện
Bao giờ anh Trump công bố tất cả các bằng chứng đã giải mật cho công chúng đây các cụ? Có link nào không cho em hóng với!
Anh ấy tuyên bố mấy lần rồi đều đến hạn là không thấy công bố, chắc ủng hộ Biden làm tổng thống.

AntiTrump2024

Xe tăng
Tin mới là Apple cấm Parler trên hệ sinh thái của nó rồi :D

Hôm trước còn cho thời gian để sửa, mà hôm nay chưa hết hạn đã ra quyết định rồi.
Để xem thử thằng nào chết trước :))

Về mặt kỹ thuật thì Tàu thì làm không nổi mấy cái tương tự Apple chứ Mỹ thì nó làm phút mốt. Cái khó của mấy hãng nhỏ lâu nay là không chiếm đc thị phần nên không dám làm, giờ có Trump và cả nửa dân số Mỹ ủng hộ, hàng tá người trên thế giớ sẵn sàng nhào vô xem Trump nói gì thì bọn nó làm nhanh lắm. Anh Apple không khéo dăm ba năm nữa chỉ còn nhỏn thị trường TQ để mà kiếm ăn, rồi thì bị bọn TQ nó ngồi lên đầu đánh rắm.

Cụ nào có cổ phần trong Apple, Google, Twitter, Face, ... lo bán đi để đầu tư vào các nền tảng khác được rồi đấy :)):)):))

Chỉnh sửa cuối:

AntiTrump2024

Xe tăng
Xem luật cụ ạ, em ko rõ nhưng luật ko cấm thì ko sai. Có cái khả năng bị tẩy chay phá sản thôi. Twitter có điều khoản sử dụng rõ ràng, vi phạm là họ có quyền cấm. Cái này là 2 chủ thể cá nhân với nhau như kiểu nhà cụ có khách đến chơi, nó chê nhà cụ xấu. Nếu cụ OK thì nói chuyện tiếp, ko OK thì mời nó phắn.
Em hỏi thật cụ là giờ cụ trương biển lên ghi rõ "Không hoan nghênh người da đen" xem thử chính quyền nó có tới nó dẹp không?:)) Nếu nó không dẹp thì rõ ràng là chính quyền cũng phân biệt chủng tộc nhé.

Ni No Kuni 2

Xe điện
MXH của Mỹ là mở nhất rồi mà còn bị khóa, hay chuyển sang của TQ đi bị khóa trong phút mốt =))
Việc người cùng cấp dịch vụ từ chối cũng cấp là chuyện quá bt, 1 ngày fb nó khóa vô số Tk.

AntiTrump2024

Xe tăng
Lâu nay bọn truyền thông, bigtech phát triển được là nhờ thể chế tự do Mỹ và người dân Mỹ, giờ chúng vì thị trường TQ (không giống thị trường Mỹ vì nó bị chính quyền chi phối) mà quay lưng với người dân Mỹ thì chúng sẽ bị người dân Mỹ tẩy chay, các hãng nhỏ hơn sẽ tranh thủ cơ hội này vươn lên chiếm lĩnh thị trường, thế là bọn kia bị đá đít khỏi Mỹ. Mà mất thị trường Mỹ thì coi như chính thức phá sản.

Chỉ tiếc là, sau khi phá sản TQ sẽ mua lại tất. Khi đó, công nghệ Mỹ sẽ lọt vào tay TQ, nó lại có cơ hội làm mưa làm gió trên thế giới 😎

av78

Xe tải
Quá được. Bọn con chiên thường xuyên dùng tôn giáo để từ chối phục vụ, từ tiệm ăn đến bệnh viện.

AntiTrump2024

Xe tăng
Quá được. Bọn con chiên thường xuyên dùng tôn giáo để từ chối phục vụ, từ tiệm ăn đến bệnh viện.

Đó là nó từ chối tất cả và nó liên quan đến vấn đề tôn giáo. Thật ra tuýt hay face từ chối phục vụ vẫn không sao nhưng nếu chính quyền không can thiệp gì có nghĩa là cái mà Mỹ rêu rao là tự do báo chí, tự do ngôn luận ném vào sọt rác nhé. Giống như cụ trương cái bảng miễn tiếp người da đen thì cũng chả sao cả nhưng nếu chính quyền không can thiệp thì chính quyền đó cũng đc quy cho tội phân biệt chủng tộc nhé cụ :D . Đó mới là cái mọi người đang nói đến :))

• Vodka
Reactions: Fvb

Big Bang

Xe điện
Cảm ơn anh , 100, anh là nguòi tiên phong, là chiến sĩ trong ntn trận hàng đầu chống lại sự giả dối, hai mặt của nước Mỹ

Jangmi

Xe buýt
Em thấy fan Trump bảo 9h tối nay( giờ Mỹ) Trump sẽ tung tất cả bằng chứng gian lận ra mà em hóng từ nãy giờ vẫn chưa thấy gì

Trạng thái
Thớt đang đóng