[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về nước Mỹ

Trạng thái
Thớt đang đóng

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Thiết quân luật thì phải dựa trên cơ sở luật pháp chứ ai cho thiết mà thiết hả cụ?
Với lại thiết xong thì liệu bao nhiêu thằng tướng tá nó tuân lệnh?
Giả sử có thằng tuân lệnh đi, thì còn bao nhiêu thằng khác chống lại?
Cái lệnh đó sẽ gây hậu quả gì cho cá nhân Trump, tài sản và gia đình của Trump?
Đó là bài toán đố của cả 2 phe. Cân não.
Tổng thống có quyền thiết quân luật theo hiến pháp. Tất nhiên khi đó Trump bác mấy luật vừa thông qua luôn.

AntiTrump2024

Xe tăng

Bai đần thâm phết. Phát biểu này vừa sỉ nhục Trump vừa gây chia rẽ đảng CH. Thâm thế này chắc được truyền không ít công phu của bọn thiên hạ đệ nhất thâm rồi :))
Thâm sao vậy cụ? Chứ cụ đưa link của thằng thổ tả này bọn em ngại vô lắm. Cụ có thể tóm tắt vài dòng được không? :))

htoan04

Xe tải
Thâm sao vậy cụ? Chứ cụ đưa link của thằng thổ tả này bọn em ngại vô lắm. Cụ có thể tóm tắt vài dòng được không? :))
Biden nói một cách mỉa mai rằng việc Trump không dự lễ nhậm chức là "một trong số ít những điều mà ông ấy và tôi có chung quan điểm". Tuy nhiên, Biden cho biết ông vui vì Phó Tổng thống Mike Pence sẽ tham dự sự kiện.

"Ông ấy được hoan nghênh. Điều quan trọng là chúng ta có thể duy trì những tiền lệ lịch sử về cách chuyển giao quyền lực. Vì vậy Phó tổng thống Mike được hoan nghênh đến dự. Chúng tôi sẽ thấy vinh dự khi ông ấy có mặt và bước tiếp trong quá trình chuyển giao", Biden nói.
Đại ý của anh ý là chú Pence làm tốt lắm, đến cụng ly với bọn anh nhé. Còn mấy thằng phản đối bọn anh thì lướt. Theo ý em hiểu :D

AntiTrump2024

Xe tăng
Đó là bài toán đố của cả 2 phe. Cân não.
Tổng thống có quyền thiết quân luật theo hiến pháp. Tất nhiên khi đó Trump bác mấy luật vừa thông qua luôn.
Giờ TQL làm gì cho phiền. Nếu Trump thật sự có bằng chứng thuyết phục cứ tung hê hết lên truyền thông cho dân Mỹ hóng, sau đó dân Mỹ sẽ quyết định cụ ạ. Nghe đồn mai Trump sẽ tung lên không biết chính xác không. Nếu mà đúng vậy thì dân Mỹ họ xử đẹp hết, đầm lầy, big tech, truyền thông gì gì nữa cũng đi hết. quân đội Mỹ thì chắc chắn là không bắn dân Mỹ rồi nên đám kia sẽ bị cạo đồi bôi vôi thôi :))

AntiTrump2024

Xe tăng
Đại ý của anh ý là chú Pence làm tốt lắm, đến cụng ly với bọn anh nhé. Còn mấy thằng phản đối bọn anh thì lướt. Theo ý em hiểu :D
Tưởng sao. Phát biểu vậy thì thâm gì đâu. Đằng nào anh Trump cũng tách ra đảng khác, anh Pence thì hoặc là đầu quân cho DC kiếm suất chăn ngựa hoặc bu theo đám RINO CH để cho dân tình nó sỉ vả chứ có khỉ mịa gì mà thâm. Đến giờ này mà cụ còn nghĩ là đảng CH chưa nát à? :))

Policeman

[Tịch thu bằng lái]
Nhưng mà mợ ấy chưa từ chức đúng không?
Chi tiết nhỏ đó thì quan trọng gì? Nó chỉ là vấn đề thủ tục.
Chắc là hôm nào nhậm chức Phó TT thì sẽ tự động rời chức TNS của bang Cali theo luật định, và đ/c mới được bổ nhiệm kia sẽ nhậm chức thay chị Ha rít

Trumpet Whisperer

Xe đạp
First Amendment: Congress shall make no law respecting an establishment of religion, or prohibiting the free exercise thereof; or abridging the freedom of speech, or of the press; or the right of the people peaceably to assemble, and to petition the Government for a redress of grievances.
Các cụ trumpet được khai sáng rồi thì cho em biết Facebook là nhà nước nào với, lập quốc từ năm nào? Twitter hiện nay là cơ quan lập pháp của chính phủ nào ạ. :)) :))

AntiTrump2024

Xe tăng
Chi tiết nhỏ đó thì quan trọng gì?
Chắc là khi nào nhậm chức Phó TT thì sẽ tự động rời chức TNS theo luật định, và đ/c kia sẽ nhậm chức thay chị Ha rít
Em hiểu rồi! Tức là chưa từ khi mà chưa chắc ghế PTT :)) :))

AntiTrump2024

Xe tăng
Các cụ trumpet được khai sáng rồi thì cho em biết Facebook là nhà nước nào với, lập quốc từ năm nào? Twitter hiện nay là cơ quan lập pháp của chính phủ nào ạ. :)) :))
Thế truyền thông Mỹ muốn làm gì thì làm, muốn bịt miệng ai thì bịt đúng không cụ vì chả có cái nào thuộc về chính phủ Mỹ cả. :)) Vậy sao lâu nay cứ rao giảng là tự do ngôn luận, tự do báo chí, không bịt miệng người bất đồng chính kiến, ... hoài vậy? =))

htoan04

Xe tải
Tưởng sao. Phát biểu vậy thì thâm gì đâu. Đằng nào anh Trump cũng tách ra đảng khác, anh Pence thì hoặc là đầu quân cho DC kiếm suất chăn ngựa hoặc bu theo đám RINO CH để cho dân tình nó sỉ vả chứ có khỉ mịa gì mà thâm. Đến giờ này mà cụ còn nghĩ là đảng CH chưa nát à? :))
Em không nghĩ xa xôi như cụ, em chỉ nhìn thực tế hiện tại Mỹ có 2 đảng và anh Pence vẫn đang là ƯCV sáng giá nhất của đảng đối lập. Còn dân Mỹ thì ...thôi, sỉ vả hay ko thì hình như cũng ko quan trọng :D

fundraiser

Xe container
Giờ TQL làm gì cho phiền. Nếu Trump thật sự có bằng chứng thuyết phục cứ tung hê hết lên truyền thông cho dân Mỹ hóng, sau đó dân Mỹ sẽ quyết định cụ ạ. Nghe đồn mai Trump sẽ tung lên không biết chính xác không. Nếu mà đúng vậy thì dân Mỹ họ xử đẹp hết, đầm lầy, big tech, truyền thông gì gì nữa cũng đi hết. quân đội Mỹ thì chắc chắn là không bắn dân Mỹ rồi nên đám kia sẽ bị cạo đồi bôi vôi thôi :))
Hôm qua nghe dân Tây đồn Trump đang cân nhắc cho giải mật tất cả hồ sơ liên quan đến Biden, Hunter và Dem. Thì tối đến nghe tin Twitter xoá sổ nick Trump rồi. Nếu giải mật thì cũng khối người đau đầu. Đám MSM vốn dĩ là chó săn mồi, luôn tìm tin hot của những người quyền lực để đưa tin Breaking lại quay sang mấy tin này thôi. Trump về vườn rồi làm gì còn tin mà kiếm tiền.

AntiTrump2024

Xe tăng
Thời gian tới Trump nên lập một kênh truyền hình Internet kèm theo nền tảng MXH để tương tác với người dân. Cái này chi phí cơ sở vật chất không cao, chỉ tốn kèm cho đội ngũ làm chương trình thôi. Đảm bảo kênh truyền hình của Trump ăn đứt mấy kên kia hết.

fundraiser

Xe container
Em không nghĩ xa xôi như cụ, em chỉ nhìn thực tế hiện tại Mỹ có 2 đảng và anh Pence vẫn đang là ƯCV sáng giá nhất của đảng đối lập. Còn dân Mỹ thì ...thôi, sỉ vả hay ko thì hình như cũng ko quan trọng :D
Pence giờ mất điểm nghiêm trọng trong mắt cử tri cộng hoà, ít nhất là nhóm người ủng hộ Trump. Họ sẽ có thiện cảm hơn với Ted và Josh Hawley. Giờ gai góc nhất là, nếu majority của CH quay lưng lại với Trump thì Trump sẵn sàng lập Đảng mới, hoặc gia nhập Đảng Tea chẳng hạn. Lúc đó chính trị Mỹ trở nên khó đoán và CH lúc đó dễ mà thành Đảng nhỏ. Trump có thể ko xác định tương lai chính trị cho mình khi tuổi đã cao, nhưng sang nắm Đảng mới để tạo nền tảng cho con mình, những người trung thành với mình lại là tư duy đúng đắn,

TnH Store

Xe đạp
Thời gian tới Trump nên lập một kênh truyền hình Internet kèm theo nền tảng MXH để tương tác với người dân. Cái này chi phí cơ sở vật chất không cao, chỉ tốn kèm cho đội ngũ làm chương trình thôi. Đảm bảo kênh truyền hình của Trump ăn đứt mấy kên kia hết.
Trump news hay Trump TV hả bác kaka

htoan04

Xe tải
Pence giờ mất điểm nghiêm trọng trong mắt cử tri cộng hoà, ít nhất là nhóm người ủng hộ Trump. Họ sẽ có thiện cảm hơn với Ted và Josh Hawley. Giờ gai góc nhất là, nếu majority của CH quay lưng lại với Trump thì Trump sẵn sàng lập Đảng mới, hoặc gia nhập Đảng Tea chẳng hạn. Lúc đó chính trị Mỹ trở nên khó đoán và CH lúc đó dễ mà thành Đảng nhỏ. Trump có thể ko xác định tương lai chính trị cho mình khi tuổi đã cao, nhưng sang nắm Đảng mới để tạo nền tảng cho con mình, những người trung thành với mình lại là tư duy đúng đắn,
Trump đương chức và nhóm người ủng hộ của đảng CH giờ còn thua DC, thì khả năng lập đảng mới với nền tảng là những con người cũ cụ nghĩ có cửa không? Chính trị gia Mỹ em nghĩ thực dụng nhất rồi. Trung thành đến đâu họ cũng phải cân nhắc thiệt hơn. CH dù nát thì vẫn còn cái móng cho ý đồ xây dựng lại. Mà thôi em hóng tiếp xem phim còn đoạn director's cut không, chứ không đủ trình bàn sâu vấn đề này :D

quochiep

Xe tăng
Thế thì đừng dùng dịch vụ của google và Facebook và apple nữa. Tẩy chay chúng đi.
Fan Trum nào mà tẩy chay Face , TW , Google bằng cách vứt phone , iPad vào sọt rác , ko lướt Facebook chém gió nữa thì em mới phục ! Các cụ ấy bảo bọn big media đấy toàn nhồi sọ cơ mà , chuyển sang các nền tảng ko cấm giáo chủ ấy mà theo hầu !!

LienPhuong

Xe điện
Fan Trum nào mà tẩy chay Face , TW , Google bằng cách vứt phone , iPad vào sọt rác , ko lướt Facebook chém gió nữa thì em mới phục ! Các cụ ấy bảo bọn big media đấy toàn nhồi sọ cơ mà , chuyển sang các nền tảng ko cấm giáo chủ ấy mà theo hầu !!
MXH của Mỹ là mở nhất rồi mà còn bị khóa, hay chuyển sang của TQ đi bị khóa trong phút mốt =))

hatza

Xe tải

Bai đần thâm phết. Phát biểu này vừa sỉ nhục Trump vừa gây chia rẽ đảng CH. Thâm thế này chắc được truyền không ít công phu của bọn thiên hạ đệ nhất thâm rồi :))
Thâm gì mà thâm. Thắng thua xong rồi. Giờ là lúc làm nguội những cái đầu nóng của tàn quân đối phương. Làm thế khác chia rẽ vĩnh viễn những người ủng hộ Trump và phần còn lại của nước Mỹ.

BMW 530

Xe tăng

Người phụ nữ mà TT Trump ghét thứ 2 sau bà Pelosi Nancy

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng