[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về nước Mỹ

Trạng thái
Thớt đang đóng

TheRepublic

Xe tải
Chém gió huyên thuyên thì không sao nhưng nói láo ảnh hưởng đến làm ăn của người khác thì nó kiện vỡ mồm thôi.

Foxnews lần đầu tiên fact check chính mình 😂, do bị dọa kiện ngược tội để khách mời tung tin giả. Oann và newmax cũng đã nhận thư luật sư.

Dominion thì gửi thư cho Sidney Powell để chuẩn bị kiện tội phỉ báng.

Kiện là đặc sản của Mỹ, không chỉ phe Kraken biết kiện đâu nhé.

gocart

Xe cút kít
Chém gió huyên thuyên thì không sao nhưng nói láo ảnh hưởng đến làm ăn của người khác thì nó kiện vỡ mồm thôi.
Fact check kiểu này là hình thức cải chính mà không xin lỗi.
Các anh ấy ranh phết.

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

Von Stierlitz

[Tịch thu bằng lái]
Theo lệ thường, dấu tay của các cháu Tổng thống sẽ được in ở vườn Trẻ em vào cuối nhiệm kì Tổng thống. Có phải em Ivanka đang đánh tiếng về việc cả nhà em ấy rời khỏi WH không, các cụ :D

groupon

[Tịch thu bằng lái]
Để đây và ko nói gì
Bà Clinton thực chất là một người có tố chất CH lấn át tố chất DC, tuy nhiên vì là vợ của một người quá nổi tiếng thuộc phe DC nên bà đứng trong hàng ngũ phe DC.

Trước đây em xem xét nhiều và có đi đến kết luận như vậy, nhưng để dẫn bằng chứng cụ thể thì có lẽ không bằng chứng nào có tính thuyết phục cao như cái bác đưa.

Cuộc sống của cặp vợ chồng Bill và Hillary Clinton cũng là một minh họa điển cho sự gắn kết giữa 2 luồng tư tưởng CH và DC, đầy sóng gió, đầy trắc trở nhưng vẫn họ vẫn dựa vào nhau để tồn tại.

Không phải tự dưng mà bà Hillary Clinton đối đầu với ông Trump nhiều lần đến như vậy.

groupon

[Tịch thu bằng lái]

midataka

Xe buýt
Abraham Lincoln was once asked how it felt to be the greatest President ever. Lincoln's reply was "I don't know, you'll have to ask Donald Trump."

Abraham Lincoln đã từng được hỏi cảm giác như thế nào khi trở thành Tổng thống vĩ đại nhất từ trước đến nay. Câu trả lời của Lincoln là "Tôi không biết, bạn sẽ phải hỏi Donald Trump."

tieuyeu

Xe buýt
Benghazi là một thất bại của bà Clinton tại một nơi xa xôi.
Vậy ngay trong lòng nước Mỹ yên hàn mà mỗi ngày chết vài nghìn người vì Covid thì tính lỗi cho ai?
Dù sao thì người chống TQ đầu tiên và mạnh mẽ nhất là bà Clinton.
Bây giờ em lại nói nếu như :
- Nếu như cụ Trump quân tử chấp nhận thua từ hôm 3/11 sau khi truyền thông chính thống tuyên bố ông Biden thắng cử .
- Nếu như cụ Trump thay vì twitte gian lận bầu cử hãy twitte Covid-19, Vắc xin , chia buồn thân nhân hơn 300 ngàn người thiệt mạng vì dịch Tàu .
- Nếu như cụ Trump dồn sức đập Tập hí mà xuê xoa bỏ qua cho VN ta ...
- Nếu như cụ Trump vui lòng để cho Biden thừa hưởng nước Mỹ đang chia rẽ trầm trọng + dịch bệnh tràn lan , đồng minh ca lánh ...

Thì 4 năm có là bao ,2024 cụ lại tiếp tục nhiệm kì dang dở của mình .

APhu9D

[Tịch thu bằng lái]
Ngày 21/12, tức thứ 2 tuần sau cụ Biden sẽ tường thuật trực tiếp trên truyền hình việc tiêm vaccine cho bà con thưởng lãm.
Cụ ấy có trách nhiệm với nhân dân Mĩ lắm, ko có kiểu sống chết đổ tại số như cụ Trump đâu
:D
Nếu vaccine Covid-19 có phản ứng phụ nguy hiểm (gây chết người) thì chắc sẽ phải hoãn tiêm chủng "trình diễn" cho Cụ Biden chăng??:-/
Còn Cụ bà Pelosi nhanh nhảu "chen ngang" tiêm chủng sớm chắc giờ đang lo ngay ngáy và hối hận...;)

Có tin đồn cô y tá này đã chết sau khi tiêm vaccine covid của Pfizer...
........................................
Đội này chửi kế hoạch vaccine của Trump như đúng rồi, tác động khiến việc công bố vaccine sau ngày bầu cử... Và cuối cùng khi có vaccine thì đi tiêm trước, nhưng cũng không quên nhắn nhủ những lời đẹp đẽ như đeo khẩu trang, tránh tụ tập...không biết tiêm xong có đi party với bar như mấy cha thống đốc tiểu bang bên DC ko nữa.
............................................
[ ]

toyota219

Xe điện
Em cảm giác lần này hok có ranh giới CH, DC. Mà kỉu như We The People với giới chính trị, siu zau, truyền thông...Bác nào có nhắc đến 60 năm trước, hok lẽ Trung Tá đụng đến mấy anh hok cần quyền lực vì đang lái trực thăng tung "giấy note."

thngaylangthang

Xe ngựa
Không biết biểu tình rất dữ dội ở Mỹ tới đây thì nó như thế nào nhỉ. Hóng...:-B

Con đường trở lại làm người thường của Trump gian nan quá.
Cô thương, làm người thường cực khó nha cu

Comment Dạo

Xe máy
Khí thế vãi thật.

Cụ bốt bài thế này chứng tỏ cụ vẫn còn khỏe lắm. Người ta vẫn hâm mộ cụ lắm. Thế quái nào mà ở châu âu, châu á, châu phi nó cũng quan tâm, ủng hộ cụ. Chả nhẽ người điên giờ nhiều thế. Mà điên cũng được có sao đâu.

Chỉnh sửa cuối:

stealth

Xe buýt
Cun
Có tin đồn cô y tá này đã chết sau khi tiêm vaccine covid của Pfizer...
Cụ an tâm là nếu cụ đọc tin này và 2h sau không nghe thấy tin gì trên bọn **** news như CNN thì nó thực sự là fake news. Những cái tin blame lão Trump thì chúng nó thính như Bidet thấy người kê ít ngồi xuống.

tieuyeu

Xe buýt
Chuẩn rồi, Lin Wood thủ lĩnh, chủ tịch quỹ, #Fight Back, chiến đấu kg ngừng nghỉ cho lý tưởng, cho đức tin,
em thêm thông tin cho các cụ mợ cùng lý tưởng, tạo sự khác biệt, sánh bước cùng Wood vĩ đại, chỉ hô mồm gõ phím thôi chắc Wood không thích lắm đâu ạ,....

em công nhận tay này , vu khống cả thẩm phán mà ko có chứng cứ , Mỹ dân chủ quá !

tieuyeu

Xe buýt
Flynn là tướng ngã ngựa, hết thời, hoàn lương nhờ ơn trên từ ông Trump. Nói để nghe cho vui tai vậy thôi. Hàng trăm ông tướng tại vị, cầm cả vạn quân đấy họ không nói gì thì thôi. Đúng là chết đuối vớ được cọc.
Em chịu luôn cụ ạ , một lão cựu tướng đang bị điều tra tội gian lận nay được Trump ân xá giờ tự dưng thành tư lệnh quân nổi dậy !!

Leopard1

[Tịch thu bằng lái]
Chum bây giờ tình thế thực ra rất nguy hiểm, có điều tư duy hình như mất tỉnh táo rồi. Lão ấy mà kêu gọi linh tinh để rồi các nhóm cực hữu coi đó là lời hiệu triệu xuống đường gây đổ máu thì tội phản quốc ngoài anh ra không ai xứng đáng hơn.
Phe kia nó cay từ thủa nào, giờ chỉ đợi vô thế là làm thịt.
Hy vọng bên phe ảnh có người cân nhắc thiệt hơn mà có lời nặng nhẹ phân tích cho quả bí vàng.

tieuyeu

Xe buýt
Tổng thống Trump trong một tweet sáng sớm đã bác bỏ một báo cáo của New York Times rằng ông sẽ xem xét đề xuất từ cựu cố vấn an ninh quốc gia Michael Flynn về việc tuyên bố thiết quân luật.
“Thiết quân luật = Tin tức giả mạo. Chỉ là báo cáo xấu hơn!” Trump đã tweet vào Chủ nhật.
Tờ Times đưa tin hôm thứ Bảy rằng Trump đã hỏi trong cuộc họp ở Tòa Bạch Ốc cũng có sự tham gia của luật sư Sidney Powell của Flynn về lời đề nghị mà cựu phụ tá của ông đã đưa ra trên kênh truyền hình bảo thủ Newsmax để “chạy lại” cuộc bầu cử năm 2020 dưới sự giám sát của quân đội.
Trong khi không rõ Trump có tán thành ý tưởng hay không, Chánh văn phòng Tòa Bạch Ốc Mark Meadows và cố vấn Tòa Bạch Ốc Pat Cipollone đã phản đối mạnh mẽ nó, theo tờ báo.
Năm 2017, Flynn đã nhận tội nói dối FBI. Tổng thống đã ân xá cho ông ta vào cuối tháng 11.
Cầu mong ông Trump ko bị lũ điên rồ xúi bậy đe doạ sự nghiệp chính trị của mình ( 4 năm nữa lại ứng cử) .

Trạng thái
Thớt đang đóng