[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về nước Mỹ

Trạng thái
Thớt đang đóng

Nhạc

Xe container
Mỗi lần được nghe về những tweet không mệt mỏi của Trump em lại nhớ đến lời của trùm phát xít Gơ-ben: "Nếu anh lặp đi lặp lại một lời nói dối đủ lớn, đủ nhiều, quần chúng cuối cùng sẽ tin nó. Lời nói dối có thể kéo dài mãi miễn là Nhà nước còn có thể che chắn cho nhân dân khỏi chịu tổn thương bởi những lời nói dối ấy."

Ngẫm lại thì thằng cha Gơ-ben đúng là thiên tài. :D
Lời nói dối ý của DC thì đúng hơn chứ
Biden 80tr vote có chó nó cũng chả tin được. Ngay anti trong thớt này còn chối đây đẩy :))

Vinhuser

[Tịch thu bằng lái]
CV của cụ dư lào mà đòi làm thủ quỹ? Tiền án tham ô rành rành ra kìa, cụ xê ra để em nộp đơn, em vốn vừa trong vừa sạch.
Đồng chí về làm đơn, xin xác nhận trực tiếp từ cán bộ quản lý của cả 3 đời và họ hàng nội ngoại rồi mang lên tôi xem xét.
Còn đồng chí có tiền sử tham ô kia chắc là có kinh nghiệm mềm dẻo linh hoạt, tổ chức đang cần, sẽ tuyển vào trước.
Thế nhé.
Trong sạch quá thì tôi đói à?

Aliabu

Xe container
Website
www.schlagevietnam.com
Cũng buồn ghê ấy nhưng không sao đâu, Trump vẫn là một tt tuyệt vời, còn nước Mỹ đã ko còn là hình tượng của mình nữa.
Em hỏi cụ về thời gian thôi, còn dăm ba chuyện thần tượng với tượng thần em không có care, khổ râm là chuyện của người bệnh, ngoài thấy khổ mà trong thấy sướng thì kệ ngta dính gì đến em :D em nhập hàng Mẽo không tăng giá đầu vào xu nào là đc

Vinhuser

[Tịch thu bằng lái]
Á à! Chứ không phải bầu Bi den vì chống Trump à? Nghe đồn nếu bầu 1 con Milu lên cũng đc miễn là Trump không đắc cử sao? 😎
Hơi buồn nhưng chính xác là thế.
Lẽ ra cụ phải nhận ra từ lâu rồi chứ, vì hồi đoa em còn bảo sẽ đợi đến ngày này để vào chọc cụ với cụ tập lái 2012 còn gì.

:))
Số người ủng hộ Trump trong nước không giảm, nhưng số người chống Trump thì tăng khủng khiếp. Chỉ riêng góc độ này đã đủ để mời về vườn rồi. Giờ lại còn thêm cách đón nhận thất bại một cách đáng xấu hổ, kéo cả CH lẫn nền dân chủ xuống hố. Nước Mỹ phải chịu sự nhục nhã vì những gì Trump làm khi đối diện với thất bại. Quá đáng buồn.

Happymom

Xe buýt
Biden 80tr vote có chó nó cũng chả tin được. Ngay anti trong thớt này còn chối đây đẩy :))
Cụ không tin nhưng ối người tin hoặc giả vờ tin đấy :))
Trump thẳng thắn quá, thẳng ko phải lúc nào cũng tốt 🤣

MINHKD

Xe điện
Giải tán về lo tết thôi các cụ ơi :D

Nhạc

Xe container
cụ ví dụ 1 cách chiến đấu cụ thể giúp ích cho trump thử xem cụ

hay lại cmt trên of , tung fake news rác giúp trump thắng à =))

bớt ngáo lại cụ ơi
Chiến đấu gì đâu, chém = phím cụ ơi.
Các cụ ofer mát rượi tiếng là pro Trump nhưng cũng hóng đấy thôi, ở nhà tổ trưởng dân phố ai làm còn chả care, đêm qua ngủ nứt mắt ai hóng rally đâu. Chỉ có đội bidet hóng do lệch múi giờ ko Cali thì khựa bẩn. Thực ra CEO Mỹ tử tế thì các cụ ở bển được nhờ, cần lao tg đỡ đc mảnh bom hòn đạn. Báu chứ đùa.

Vinhuser

[Tịch thu bằng lái]
Cụ không tin nhưng ối người tin hoặc giả vờ tin đấy :))
Trump thẳng thắn quá, thẳng ko phải lúc nào cũng tốt 🤣
Đôi khi phân biệt giữa thẳng thắn với thô lỗ cũng khó. Lúc đó thì người ta sẽ dựa vào quy tắc xã hội và luật pháp. Chẳng hạn đám đàn ông nhìn các mợ hau háu nhưng ông nào lao vào đè nghiến mợ giữa đường chắc chắn phải coi là phạm tội thay vì gọi là thẳng thắn.
Mợ thích anh Trump thẳng thắn, nhưng người khác gọi đó là hiếp dâm.
Làm chính trị mà thẳng thắn kiểu đó là ngu dốt. Thế giới sẽ cùng nhớ về điều này :D

Alex.N

Xe buýt
Em già rồi, ko có tiền hay bất cứ thứ gì chơi độ cụ ạ.
E hỏi các cụ Biden có tự tin 100% Biden trúng cử ngày 6/1 hay ko mà sao các cụ ý hăng kinh thế. Cái đầu chỉ dùng được đến như vậy thôi thì buồn quá.
Sau ngày 6/11 thì em k phải tin mà là chắc chắn Biden sẽ là tt Mỹ :D
Chả ai đi tranh cãi chân lý cả bác ạ, ví như ai đó hỏi em mặt trời mọc ở hướng tây hay hướng đông thì hơi đâu em đi trả lời ạ.
Em đã dám bỏ 500 obama để cược biden thắng cử từ trc khi bỏ phiếu 1 tuần thì sá j một câu tuyên bố trên mạng ai thắng chứ.
Thực tế bên ngoài em cũng ngại tranh cãi lắm cơ, tự tin vào nhận định của mình thì xuống tiền. Em đầu tư vàng, ck đều thế, sai thì trả giá bằng tiền, thắng thì được tiền, đơn giản vậy thôi. Tranh cãi mệt người :P

BMW 530

Xe tăng
bắt đầu từ hôm nay có thể gọi 100 Trump =100 Biden chưa các cụ ?

tvu732

Xe buýt
Vâng, mỗi người chúng ta có cách nhìn khác nhau mà cụ. Như em thì vào thời gian đầu của tấn hài kịch này còn chịu khó ngồi đọc xem mỗi lời tố cáo có đáng tin hay không. Đọc mãi mấy vụ nhầm lẫn tên người chết người sống đều thấy có cải chính giải thích đàng hoàng, sai sót là có nhưng lẻ tẻ (giống như khi kiểm phiếu lại thì cũng tăng giảm được vài chục phiếu). Kết hợp với những gì đã biết về quy trình kiểm phiếu thì em thấy khó tạo gian lận lớn được, nên em không quan tâm nữa. Giống như mấy người lớn bị chú bé chăn cừu lừa hô "Sói! Sói!" mất thời gian công sức vài lần thì không hơi đâu mà nghe nữa. Vụ hack kết quả bầu cử đem sang Đức chỉnh sửa em chỉ cười :). Vụ em quan tâm và thấy có triển vọng nhất là vụ Pennsylvania sửa luật trước bầu cử thì tòa lại không xử rõ, đáng tiếc!

nhuataiche

Xe container
Đôi khi phân biệt giữa thẳng thắn với thô lỗ cũng khó. Lúc đó thì người ta sẽ dựa vào quy tắc xã hội và luật pháp. Chẳng hạn đám đàn ông nhìn các mợ hau háu nhưng ông nào lao vào đè nghiến mợ giữa đường chắc chắn phải coi là phạm tội thay vì gọi là thẳng thắn.
Mợ thích anh Trump thẳng thắn, nhưng người khác gọi đó là hiếp dâm.
Làm chính trị mà thẳng thắn kiểu đó là ngu dốt. Thế giới sẽ cùng nhớ về điều này :D
Em cho rằng Trump đã có 3 năm đầu tiên của nhiệm kỳ rất thành công, thành công tới mức đâm ra chủ quan và ngạo mạn, chứ ko phải là thẳng thắn.
Em từng còm là Trump xưa nay ko quen nếm mật nằm gai chịu đựng thất bại, quả đúng là vậy. Thua rồi mà ko biết xoá bàn làm lại, cố đấm ăn xôi cuối cùng là mất cả chì lẫn chài.

tieuyeu

Xe buýt
Các cụ có tin 2022 phe CH sẽ lấy lại 1 trong 2 viện trong QH ?

tieuyeu

Xe buýt
Sau khi những người biểu tình bạo lực ủng hộ Trump xông vào Điện Capitol của Hoa Kỳ hôm thứ Tư, ngày càng nhiều các nhà lãnh đạo Đảng Cộng hòa và các viên chức Nội các nói với CNN rằng họ tin rằng Donald Trump nên bị cách chức trước ngày 20 tháng 1. Bốn người trong số họ kêu gọi đưa ra Tu chính án thứ 25, và hai người khác nói rằng Tổng thống nên bị luận tội.
“Ông ấy phải bị luận tội và cách chức”, một viên chức dân cử đương nhiệm của đảng Cộng hòa cho biết.
Một cựu viên chức cấp cao cho biết hành động của Tổng thống đủ nghiêm trọng để loại bỏ ông ngay cả khi ông còn một thời gian ngắn trong nhiệm kỳ.
“Tôi nghĩ đây là một cú sốc lớn đối với hệ thống,” cựu viên chức nói. “Làm thế nào để giữ ông ts trong hai tuần sau đó?”
Bằng cách luận tội và loại bỏ Trump, ngay cả ở giai đoạn cuối của nhiệm kỳ này, Thượng viện sau đó có thể bỏ phiếu để loại Trump khỏi chức vụ liên bang một lần nữa. Mặt khác, viện dẫn Tu chính án thứ 25 sẽ yêu cầu Phó Tổng thống Mike Pence và đa số Nội các bỏ phiếu để loại Trump khỏi nhiệm sở do không có khả năng “hoàn thành các quyền hạn và nhiệm vụ của văn phòng của mình” – một bước đi chưa từng có.
Một số thành viên Nội các đang tổ chức các cuộc thảo luận sơ bộ về việc viện dẫn Tu chính án thứ 25, một nguồn tin của GOP nói với CNN.

@xichlo@

Xe điện
Em có 1 thức mức là chã Túng đoán trước đc tình hình hay sao mà mở quả thớt như nhìn thấy trc nhể :)) hay là...

flirtflock

[Tịch thu bằng lái]
Ngôn ngữ không phù hợp
Điểm cảnh cáo (Hết hạn 17/1/21)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Trumpet Whisperer

Xe đạp
Công nhận cụ Biden số đỏ thật, tưởng ngồi ghế phó là cao nhất rồi ai ngờ cuối cùng lại gặp được đối thủ không cần làm gì cũng thắng được. Kèo này quá dễ :))

Trạng thái
Thớt đang đóng