[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về nước Mỹ

Trạng thái
Thớt đang đóng

vo nho

Xe điện
Cách mạng hoa... Đang diễn ở Mỹ hả các cụ....>:)>:)>:)

GrapQR

Xe buýt
Khả năng lọc tin rác của bác cực kém.
Ko phải đâu.
Đấy là thử thách fans cứng đó cụ.
Cụ ấy bỏ vị trí thì mất danh hiệu
Nên sống chết cũng phải theo chứ biết Trump thua lâu rồi :))
Tôi gạ kèo Trump thua chế ảnh Trump mặc váy nhé, cụ ấy miệng nói Trump sure win nhưng nào có dám nhận :))

AntiTrump2024

Xe tăng
Thực ra nhiệm kỳ của cụ Trump có nhiều cái khác trước và nhiều người đã từng nghĩ có thể có điều gì đó thay đổi. Giờ có thể mọi chuyện lập lại trật tự theo cách mà hệ thống vẫn vận hành như trước đây. Như một số điều mà trong clip của người Mỹ tự nhận định mà em đã chia sẻ. :D

Nói chung nước Mỹ trong thời điểm này cũng chả có gì để chúng ta học hỏi 😎

bimbim7575

Xe buýt
Nhân dân yêu tự do dân chủ Mỹ đã gục ngã dưới họng súng của chế độ độc tài

Những phát đạn không dành cho người dân

TheRepublic

Xe tải
Chính trường Mỹ sẽ có 4 năm êm ả với việc cả Nhà Trắng và 2 viện đều thuộc về phía DC. Phía CH thì phải cải tổ để chuẩn bị cho các cuộc bầu cử tới. Mike Pence sẽ có nhiều cơ hội cho 2024. Ông này đang làm tốt vai trò dọn dẹp cho đám rác Trump thải ra.

luu3

Xe buýt
tốt , nước mỹ sau này sẽ không ban phát dân chủ nữa , đây là điều Trump và người ủng hộ Trump muốn

• Vodka
Reactions: Hmm

Aliabu

Xe container
Website
www.schlagevietnam.com
CĐV Chum bét là những kẻ loser, tự nhiên thấy mình biến thành người chiến sỹ đấu tranh cho công bằng, dân chủ... bên nước Mỹ, vì vậy độ nhiệt tình máu lửa là khỏi phải bàn, giống như ngài Don Quixote vác giáo oánh nhau với cối xay gió vậy. :))

Còn đội Bai đần, hình như CĐV thực thụ hơi ít, ngồi ngoan ngoãn một góc sân không thấy ho he gì.

CĐV trung lập, gọi nôm na là dân hóng hớt, thấy CĐV đội Chum bét hò la lố quá thì vác loa châm chọc, rồi bị cuốn theo độ máu lửa của CĐV Chum bét mà thành chửi bới sỉ vả nhau loạn cả sới. :))
Ở top đầu tiên trước bầu cua, trong số hơn 200 người vote Chum ăn cũng có 1 vote của em, nhưng thắng thua đã ro thì nhận đi, ai đời càng về sau càng thấy Chum bét lên đồng bú cần kinh quá ;))

groupon

[Tịch thu bằng lái]
Thật chứ, chẳng qua không bày ra thôi, toàn tin tình báo cả đấy!;))
Tác hại của việc định kiến chính trị có trước giáo dục tri thức căn bản đó là việc dù cho sau đó được trải qua giáo dục căn bản và tiếp cận tri thức mở.
Chủ thể luôn có thiên hướng liên tục tìm kiếm và tự bồi đắp thông tin và lý luận cho định kiến chính trị của bản thân.
mọi sự phán đoán chỉ chắc chắn có 50%, 50% còn lại vụ này trên off được dẫn dắt bởi chỉ một nhóm.

em quote lại các thông tin fake một bác tổng kết cho các bác xem, từng này tin giả có hệ thống như thế này thì không phải chỉ một vài fan đơn thuần tạo ra được đâu, nó là phải là cả một tổ chức hoạt động nhịp nhàng có sự chỉ huy chèo chống cụ thể

cũng không phải người thường lên đây mà post tin fake vài trăm trang không cần link, không cần dẫn nguồn đâu.
Việc đó chỉ xảy ra, khi nó quá mạnh và tập trung vào làm với mục tiêu kép thôi ak.

em nhớ bác trauxanh cũng từng phát biểu dẫn dắt thớt ủng hộ trump do một nhóm đang tập dượt để chuẩn bị cho tình huống đặc biệt tương tự.

Em vẫn giữ quan điểm, người thường không làm được các việc kể trên đâu, các mem thông thường không đủ trình vượt qua một loạt rào cản quy định như thế đâu

Đoạn cuối các bác vào hạ bệ, bôi nhọ nước Mỹ hơi sớm, lộ bài sớm quá

Em nào có phán gì :D
Từ hồi chưa bầu cử thì đợi cụ Trump thắng.
Rồi chờ lật tẩy phiếu đồng vị không phóng xạ.
Rồi chờ máy bay quân sự rợp trời DC.
Rồi chờ mấy bang chiến trường có kết quả chính xác.
Rồi lại chờ quân đội máy chủ CIA.
Rồi chờ bắt bọn Dominion.
Rồi lại chờ đếm lại phiếu những 2 lần.
Rồi lại chờ lật tẩy người chết đi bầu.
Rồi lại chờ Obama và Biden đi tù.
Rồi lại chờ tối cao pháp viện phán quyết.
Rồi lại chờ đại cử tri phản thùng.
Rồi lại chờ tin bọn dân sự bị mua chuộc và đe doạ hết rồi.
Rồi lại chờ bạo loạn.
Rồi lại chờ thiết quân luật.
....
Rồi giờ lại chờ không chuyển giao quyền lực, chờ diễn biến mới tháng sau.
Ok, em thoải mái.
Nhưng chỉ muốn nói là chừng nào vẫn để em còn phải chờ thì các cụ fan Trump nên khiêm tốn một chút :D

Chỉnh sửa cuối:

AntiTrump2024

Xe tăng
QHHK bỏ phiếu cụ Biden đắc cử TT là 1 chuyện . Nhưng đến ngày 20/1 đặt lên kinh thánh vẫn còn 14 ngày. Biết đâu được ........ :D :D :D :D
Không có đâu. Vụ xông vào tòa nhà QH em đoán 100% Trump bị cài 😎.

Trump dùng người có vẻ không ổn!

Jangmi

Xe buýt
Tốt nhất đảng Cộng Hòa nên phế truất Trump luôn đi để đến 2024 lão ấy ko ra tranh cử được nữa

bearbie

Xe điện
Biden thua nghĩa là trump thắng , vụ Pensylvania sai lè , con nít 3 tuổi cũng thấy mà tcpv không dám tuyên bố cơ quan bầu cử Pensylvania phạm luật
sai lè là bác nói, còn người ta bên Mỹ không thấy sai lè, thì người ta không phán sai lè. Tui lười giải thích với bác lắm, vì thấy bên team Trump bác là người tin mù quáng nhất, không có lý trí nhất, nói chuyện với bác dư hơi. Tóm lại là tòa phán sao nghe vậy đi bác. Muốn chống tòa thì cứ lobby từ từ, mấy chục năm tới chắc thay máu được hết tòa tối cao.

Thật ra nước nào cũng có những cái không hoàn hảo, những quyết định không tối ưu. Nhưng không có ai rạch mặt ăn vạ đòi chơi luật rừng theo ý mình cả. Bác mà cứ sống phải đòi cả thế giới vận hành theo cách mình muốn, thì không nước nào thỏa mãn được bác hết.

VuNgoanMuc

Xe điện
tốt , nước mỹ sau này sẽ không ban phát dân chủ nữa , đây là điều Trump và người ủng hộ Trump muốn
DC sẽ phát động 1 cuộc chiến, đó có lẽ là thứ duy nhất có thể "gắn lại nước Mỹ" .. có khi TT Trump thua vì ko có cuộc chiến của riêng mình

LienPhuong

Xe điện
Thế mà cách đây hơn tháng có video của lão việt kiều nọ nói trump supporters biểu tình trong ôn hòa, trong khi Bi supporters ném pháo hỗn loạn rồi trưng một đống ảnh không tên ra chứng minh 😂. Giờ thì minh chứng sống cho sự ôn hòa đây rồi nhỉ, quá kinh khủng. Chẳng ai lên kêu gọi hòa bình rồi vẫn tròng thêm câu bầu cử gian lận để tiếp lửa như lão trump cả, con buôn thì mãi vẫn chỉ là con buôn thôi dù đã cố gắng làm chính trị.

luu3

Xe buýt
cài hay không thì trump xuống đảng cộng hòa cũng thất thế , mở cửa nhập cư , đang điếm phiếu giải lao , trung quốc tung mỹ nhân kế , thế giới thấy tòa án mỹ cũng bao che không đưa sự thật lên đầu như phim ,nước mỹ sẽ suy yếu

Không có đâu. Vụ xông vào tòa nhà QH em đoán 100% Trump bị cài 😎.

Trump dùng người có vẻ không ổn!

TheRepublic

Xe tải
Cái này nâng cao quan điểm quá :P

mọi sự phán đoán chỉ chắc chắn có 50%, 50% còn lại vụ này trên off được dẫn dắt bởi chỉ một nhóm.

em quote lại cho các bác xem, từng này tin giả có hệ thống như thế này thì không phải chỉ một vài fan đơn thuần tạo ra được đâu, nó là phải là cả một tổ chức hoạt động nhịp nhàng có sự chỉ huy chèo chống cụ thể

cũng không phải người thường lên đây mà post tin fake vài trăm trang không cần link, không cần dẫn nguồn đâu.
Việc đó chỉ xảy ra, khi nó quá mạnh và tập trung vào làm với mục tiêu kép thôi ak.

em nhớ bác trauxanh cũng từng phát biểu dẫn dắt thớt ủng hộ trump do một nhóm đang tập dượt để chuẩn bị cho tình huống đặc biệt tương tự.

Em vẫn giữ quan điểm, người thường không làm được các việc kể trên đâu, các mem thông thường không đủ trình vượt qua một loạt rào cản quy định như thế đâu

Đoạn cuối các bác vào hạ bệ, bôi nhọ nước Mỹ hơi sớm, lộ bài sớm quá

Trạng thái
Thớt đang đóng