[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về nước Mỹ

Trạng thái
Thớt đang đóng

GrapQR

Xe buýt
Mọi dấu hiệu đã được cho thấy từ phía ông TRump,từ đây đến Christmas nếu ko có thương lượng gì khác thì ắt chuyện đó sẽ thành.
:)) :)) :))
Cách các cụ nghiêm túc quá độ với 1 tình huống max nhảm làm tôi cười ko ngậm dc mồm.
Xa đến nửa vòng trái đất còn bàn nhau thiết quân luật thì hẳn là binh bất yểm trá :))
Kraken sún răng, gây cười cực mạnh :))

Lam__Phương

Xe điện
Mấy tay chống Trump trên toàn thế giới (trừ công dân Mỹ) đều thuộc dạng méo xin đc visa vào Mỹ :)) Em thề =))=))=))
Như e thích Trump nhưng Biden e cũng đâu có ghét vì ông ấy làm đếch gì mình đâu k như lũ hằn học chế cháo ảnh chửi bới từ thớt này sang thớt khác + mấy ông quân tử tàu fan Nhạc Bất Quần nói đạo lý. Đọc đã thấy nản:))

Vinhuser

[Tịch thu bằng lái]
Ngay trong này có một nhóm tạo sóng đó.
Nhóm nhỏ này không phải vì chuyện nước Mỹ đâu, mà là nhân sự kiện này để thực tập khả năng dẫn dắt dư luận, chắc để thực hành nghề xử lý khủng hoảng truyền thông...
Qua vài thớt em cũng xem cái đó diễn biến ra sao, thêm được 1 phần thú vị. :D
Đa dạng lắm cụ ạ.
Nào là chuyên gia bói toán muốn chơi trò lội ngược dòng cầu may. Chắc hy vọng trúng thì có số má đi loè khách.
Nào là chuyên gia kinh doanh chuyên nghiệp kiếm cơ hội nổi tiếng.
Nào là mấy tay ngháo fake new từ các kênh của fber người Việt tại nước ngoài vào thể hiện hiểu hiết.
Có một thời gian thì các nick tuyên giáo tranh thủ nhảy vào chê bôi nước Mỹ, sau thấy xu hướng topic đúng hướng từ lâu thì họ lại rời đi.
Có cả nick sống ở Đài ủng hộ Trump để hy vọng Mỹ quan tâm đến đồng minh hơn.
Dĩ nhiên không thể thiếu mấy cụ người Việt nghĩ Trump sẽ chống TQ giúp.
Ngoài mấy thành phần thú vị trên thì dai dẳng nhất là một số cụ thỉnh thoảng lượn lờ ngó nghiêng, chọc một hai câu rồi té.
=))

xe thủng lốp

Xe container
Bác lintalinhtinh123 tự nhiên đi vang mình, còn nhắn tin là cút nữa chứ, mà mình có nói gì sai đâu, 20/12 Mỹ lập kỷ lục 400k nhiễm covid là đúng còn gì, các báo đều đăng cả, có phải bác này fan Trump không, nếu đúng thì bác ấy nhỏ mọn quá
Em còn chưa biết cách vang trước kích vào nó hiện lựa chọn bây giờ nó tự động volka hết, sau một hồi loay hoay thì hoá ra là phải click giữ 1 lúc :))

Cao_Xanh

Xe tăng
Ngày 21/12, tức thứ 2 tuần sau cụ Biden sẽ tường thuật trực tiếp trên truyền hình việc tiêm vaccine cho bà con thưởng lãm.
Cụ ấy có trách nhiệm với nhân dân Mĩ lắm, ko có kiểu sống chết đổ tại số như cụ Trump đâu :D
Sao Kụ Biden (TT đắc cử, già lão...) lại không được ưu tiên tiêm chủng sớm hơn CT Hạ viện LB Pelosi nhỉ??#-o
Thống đốc NewYork Cuomo đã không tin tưởng vào vaccine từ chiến dịch thần tốc của CQ Trump (nên đã bị từ chối cấp vacccine Covid-19 đợt đầu...) ==>> giờ các VIP DEM đều đã tin tưởng chịu tiêm chủng thì dân NY phải di cư hoặc tiếp cận vaccine trên thị trường chợ đen (hàng xách tay lậu) chăng?:-/
P/S; Sars-Cov-2 có biến chủng mới nguy hiểm (dễ lây lan hơn)===>> Không biết vaccine của Pfizer và Moderna có thích ứng & còn hiệu lực với các biến chủng mới của Sars-Cov-2? :-/

Nhạc

Xe container
Sao Kụ Biden (TT đắc cử, già lão...) lại không được ưu tiên tiêm chủng sớm hơn CT Hạ viện LB Pelosi nhỉ??#-o
Thống đốc NewYork Cuomo đã không tin tưởng vào vaccine từ chiến dịch thần tốc của CQ Trump (nên đã bị từ chối cấp vacccine Covid-19 đợt đầu...) ==>> giờ các VIP DEM đều đã tin tưởng chịu tiêm chủng thì dân NY phải di cư hoặc tiếp cận vaccine trên thị trường chợ đen (hàng xách tay lậu) chăng?:-/
P/S; Sars-Cov-2 có biến chủng mới nguy hiểm (dễ lây lan hơn)===>> Không biết vaccine của Pfizer và Moderna có thích ứng & còn hiệu lực với các biến chủng mới của Sars-Cov-2? :-/
Chắc Pelosi TT, Pence tiếp tục phó TT.
Một chục ông đi tù, đôi ba ông tử hành.
Hết phim như thế có ổn ko các cụ ???

Vinhuser

[Tịch thu bằng lái]
Thật chứ cụ.
Càng ngày càng ít hy vọng đi mà.
Không phải do TQ thì do ai.
Không phải vì bị gian lận thì sao thua.
...
Nhận thức như thế đã là tiến bộ lắm rồi đấy.
Cách đây 1 tuần còn đang ở đoạn bạo loạn lật đổ cơ.
Cứ xác định là những cái tin chính xác cỡ kia sẽ còn xuất hiện cho đến tận 2024 là ít :D

AntiTrump2024

Xe tăng
- Trump cử cận vệ thân cận của mình qua "bảo vệ" Biden.
- Bình hí ra lệnh thủ tiêu Trump trước ngày 06/01.
==> Mày chạy đi đâu hả bưởi :)) :)) :))

Chỉnh sửa cuối:

hd-vt

Xe container
Nhiều cụ tự dưng đặt mình vào tầng nớp lđ thế giới, có suy nghĩ và ý tưởng toa toa, mới hãi. Hội lđ đấy, nó mê quyền lực, dù tốt hay xấu thì vẫn coi công dân (dân đen :D) là cái đinh rỉ.
Một cái đinh rỉ bi bô. :D

AntiTrump2024

Xe tăng
Em đang xác minh, chắc là cụ " đắc cữ ti vi ". Tin tình báo nó nhỏ giọt chắc phe kia bể não. =)) =)) =))
Đại ca của cụ "đắc cử ti vi" bị bình hí nó xem như chó ghẻ thì nó ra lệnh cho cụ "đắc cử ti vi" cũng là bình thường mà. =)) =)) =))

Trạng thái
Thớt đang đóng