[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về nước Mỹ

Trạng thái
Thớt đang đóng

TeslaBee

Xe buýt
Bao nhiêu năm nay vẫn bầu qua thư tầm 46% á cụ? Hay trước đây bầu cử qua thư chỉ dành cho các chú bộ đội ngoài biên cương hải đảo...?
Bao nhiêu năm này vẫn đợi đến tầm 2h sáng kiểm đếm và từ 2-3am lượng phiếu đột nhiên chuyển từ ứng cử viên này sang ứng cử viên khác á? b-) Cho em xin link với (đúng phong cách mấy cụ anti-cụTrump chưa nhỉ?) có số liệu và fact với - không cần đính kèm feeling cụ nhé.

Và nếu cụ ở Mỹ đi bầu mấy lần trước, ko có COVID, thì chia sẻ cho bà con biết mấy năm trước quy trình bầu và kiểm phiếu thế nào với.

eo, bác chả hiểu gì, hay hiểu sai cũng đừng truyền đạt sai bác ạ
mỹ bao năm nay nó vẫn bầu thế, khổ thật cho những người thừa niềm tin mà đặt nhầm chỗ thiếu ánh sáng

Voi đi bộ

Xe buýt
Bác hỏi tôi xin trả lời hai điểm chính:

1. 357 nghìn người Mĩ chết vì Covid cho đến ngày hôm nay
.
2. Một đất nước Mĩ chia rẽ, mất hết niềm tin vào dân chủ và pháp luật khi thằng tổng thống sử dùng tweet để chửi không trừ một ai không theo ý nó (từ các đối thủ đảng dân chủ, cộng hòa, phẩm thán, tư pháp)

United State of American, không còn có ý nghĩa gì từ khi Trump làm tổng thống, và những hậu quả sẽ còn để lại sau hàng năm trời nữa. Một tổ chức, một đất nước thiếu niềm tin, thiếu đoàn kết thì sẽ chẳng làm được trò trống gì.
Cụ quên mất đồng minh thì chia rẽ, từ EU đến Nhật Hàn. Trung quốc thì ngày càng ngang ngược. Thương mại với TQ thì "càng đánh càng thua".

Von Stierlitz

[Tịch thu bằng lái]
flip ngay í nhỉ, bác Warnock ngon rồi, cần gì chờ đến đêm
giờ xem ossoff lên thế nào, nếu có thêm mail ballots có vẻ dem lại thắng đậm ở Ga chứ không phải thắng nhẹ như tháng 11
Warnock chắc chắn thắng rồi, còn Ossoff thì phải chờ, tuy nhiên cửa vẫn sáng lắm. Cá nhân em thích ai thắng thì thắng cách biệt hẳn ra, chênh lệch nhiều nhiều vào, chứ hơn đối phương có trên dưới nghìn phiếu thì cãi cọ, kiện cáo om xòm nhức đầu lắm :D

Warnock chắc chắn thắng rồi, còn Ossoff thì phải chờ, tuy nhiên cửa vẫn sáng lắm. Cá nhân em thích ai thắng thì thắng cách biệt hẳn ra, chênh lệch nhiều nhiều vào, chứ hơn đối phương có trên dưới nghìn phiếu thì cãi cọ, kiện cáo om xòm nhức đầu lắm :D
bác cứ thế mất hay, a Trump xin hơn có 1 phiếu còn chẳng đc, ít mà chất lượng hahahah,
ossoff lên bây giờ í mà

quochiep

Xe tăng
E thấy đúng là cụ Trump đi đâu cũng tiền hô hậu ủng khí thế lượng theo dõi cao. Cụ Bin thì ko dc như thế số lượng người thưa thớt. Đó là cách tiếp cận của 2 phe, nhưng việc bầu cử cụ Trump xong rồi đợi 6/1 cụ triển tiếp, đây là đi vận động cho đàn em nếu bị thua phe kia có phải là cụ ấy có tội với đảng có lỗi với đàn e ko?
So sánh vận động của 2 cụ ấy, em thấy ekip của cụ Ben còn vận động qua điện thoại kênh đó hữu hiệu hơn vận động ol của cụ ấy.
Số người theo dõi chỉ là phần rất nhỏ so với dân số , có thể số đi bầu khác tìm hiểu thông tin qua kênh khác hoặc là họ có truyền thống bầu cho đảng đó rồi . Nên cứ đưa mấy cái lượt xem , lượt like hay đến ủng hộ chẳng nói lên đc điều gì ! Chưa kể ông Trum thường tương tác trên Facebook, twitter nên có lượng tương tác nhiều hơn Biden chẳng mấy khi twitter cũng ko có gì lạ !

123 Uốn

Xe điện
Chúc mừng DC và Bí thư Bẩy, tất cả thống nhất làm cho dễ.

kvboto

Xe container
06/1, Georgia Senate election,

Kết quả của 95% phiếu được kiểm, =D>

andy.le

Xe máy
Số người theo dõi chỉ là phần rất nhỏ so với dân số , có thể số đi bầu khác tìm hiểu thông tin qua kênh khác hoặc là họ có truyền thống bầu cho đảng đó rồi . Nên cứ đưa mấy cái lượt xem , lượt like hay đến ủng hộ chẳng nói lên đc điều gì ! Chưa kể ông Trum thường tương tác trên Facebook, twitter nên có lượng tương tác nhiều hơn Biden chẳng mấy khi twitter cũng ko có gì lạ !
Nhiều cụ cứ nghĩ nhiều like nhiều view tức là idol. Xin lỗi nhé, các cụ có thấy mấy thằng giang hồ mạng Việt nam có bao nhiêu nghìn người follow, like hay view mỗi khi chúng nó streaming không :)). Trump không xếp cùng loại mấy thằng này, nhưng mức độ lưu manh của Trump thì vô địch thiên hạ nên các cụ đừng ngạc nhiên hay đánh đồng khi nhìn vào con số tương tác trên mạng của Trump. Chăm chỉ xón tweet đến quên mịa cả điều hành đất nước :))

Von Stierlitz

[Tịch thu bằng lái]
Chênh lệch 400 phiếu :))

GiangNH3011

Xe tải
Bác hỏi tôi xin trả lời hai điểm chính:

1. 357 nghìn người Mĩ chết vì Covid cho đến ngày hôm nay
.
2. Một đất nước Mĩ chia rẽ, mất hết niềm tin vào dân chủ và pháp luật khi thằng tổng thống sử dùng tweet để chửi không trừ một ai không theo ý nó (từ các đối thủ đảng dân chủ, cộng hòa, phẩm thán, tư pháp)

United State of American, không còn có ý nghĩa gì từ khi Trump làm tổng thống, và những hậu quả sẽ còn để lại sau hàng năm trời nữa. Một tổ chức, một đất nước thiếu niềm tin, thiếu đoàn kết thì sẽ chẳng làm được trò trống gì.
1. Theo ý bác ở bài trên và trả lời làm rõ ở bài này thì bác đang nói rằng nguyên nhân người Mỹ chết do covid là vì ông Trump hết hả bác? Việc không đủ thiết bị y tế, đội ngũ nhân viên y tế ở các tiểu bang cũng là do Trump? Vậy bác cho tôi hỏi là ai là người đưa ra các quy định về các biên pháp phòng ngừa, phòng tránh việc lây lan ở các tiểu bang?

2. Nếu mà chỉ mình ông Trump tweet, không có dẫn chứng, bằng chứng - các sự việc xảy ra thực tế, người dân mắt thấy tai nghe thì họ có tin không? Nếu chỉ vì mấy dòng tin mà làm người dân họ tin sái cổ thì tôi nghĩ ông Trump quá là giỏi. Chứ như tôi tweet là tôi giàu nhất VN chả có một ai tin bác ạ.

Bên cạnh đó, chửi theo dịch nghĩa tiếng Việt nghĩa là dùng lời lẽ thô tục để mắng nhiếc 1 ai đó. Bác nói ông Trump dùng tweet để chửi không trừ một ai không theo ý ông ý- nghĩa là tất cả mọi người không theo ý ông ý đều bị dùng lời lẽ thô tục để chửi? Bác có chắc 100% không? Tôi chỉ thấy ông Trump rất hay dùng biệt danh để nói đến mấy người có ý kiến đối nghịch với ông, có một số tweet cũng dùng từ ngữ nặng nề nhưng không phải là tất cả.

Kết luận lại, không thể chỉ vì một ý kiến của 1 cá nhân với cương vị và quyền lực đến nhường nào, ở một đất nước dân chủ như Mỹ có thể làm mọi người tin hoàn toàn vào những điều ông ý nói nếu chỉ trên giấy tờ. Lời nói cùng với những hành động mà mắt thấy tai nghe của người dân trải nghiệm để họ phán đoán, phân định xem là lời nói đó đúng hay sai.

vihali

Xe container
Chỉ còn 100k phiếu nữa mà Loefller thua Warnock 34k phiếu, ko kịp lật.

Đôi kia sít sao, hơn nhau vài trăm phiếu, coi như bằng.

andy.le

Xe máy
Cụ quên mất đồng minh thì chia rẽ, từ EU đến Nhật Hàn. Trung quốc thì ngày càng ngang ngược. Thương mại với TQ thì "càng đánh càng thua".
Vâng, em chỉ đưa ra hai điểm cốt lỗi thôi. Cụ ấy cứ đòi dẫn chứng, nhưng cái nước Mĩ nham nhở lù lù dưới thời của Trump như vậy mà cụ ấy còn đòi em dẫn với chả chứng :))

AntiTrump2024

Xe tăng
Chỉnh sửa cuối:

Thanh_Binh

Xe điện
Thua hay không ko quan trọng, quan trọng dám chiến đấu. Không hèn nhát đầu hàng phụ lòng một bộ phận lớn người dân Mỹ cụ ạ.
Có phải vĩ nhân nào cũng là người chiến thắng đâu. Nhiều khi cần đến lịch sử để xét lại vai trò của họ.
E nghĩ khác thua sao ko quan trọng dc tiền của mọi người đổ vào đó để thấy cái đầm lầy mà để thấy cá sấu mà sao ko tát nốt đi
Vâng sự thực là như thế mà, e nói phía dưới ekip cụ Ben gọi điện vận động để đảm bảo giãn cách còn phía cụ Trump là vận động tại điểm nên khác nhau. Không thể so sánh theo lượng theo dõi dc

Von Stierlitz

[Tịch thu bằng lái]
Giờ mới nhớ ra, Warnock sẽ là Thượng nghị sĩ da đen đầu tiên trong lịch sử Georgia. Nhờ công anh Trump cả :))

Quê hương của Scarlett O'Hara và Rhett Butler đấy.

Trạng thái
Thớt đang đóng