[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về nước Mỹ

Trạng thái
Thớt đang đóng

AntiTrump2024

Xe tăng
Làm gì có chuyện thế cụ :D
Cả hai ứng cử đều không đủ 270 phiếu đại cử tri thì phải đưa về Hạ viện bang bầu tổng thống như hôm trước em nói :D
Trừ khi phe Trump đưa ra được bằng chứng cực mạnh thì Cụ Pence mới có thể loại phiếu ĐCT của 6 bang gian lận và cộng phiếu đoàn ĐCT của 6 bang đó cho Trump thì Trump mới có thể thắng ngay ở ngày 6/1. Còn không phải đưa về Hạ viện bang
Em đọc bài báo kia nó nói là trường hợp ko tranh chấp gì thì cả 2 đều đc 269 mới đưa xuống QH, còn đây có tranh chấp và bị loại bỏ mất 6 bang nên mốc 270 ko tính nữa, chỉ ai nhiều phiếu hơn là thắng thôi. Hay là tờ báo kia viết sai? Nhưng em thấy vậy là hợp lý thì khi loại bỏ phiếu mà xét mốc 270 thì thôi chứ kiểm phiếu làm gì nữa.

BMW 530

Xe tăng
Có cụ nào thông thái giải thích hộ em lý do vì sao mà một số người lại cứ hy vọng Chủ tịch Thượng Viện, các thẩm phán của Tối cao Pháp viện, các Đại cử tri, quân đội... đại loại là những thứ phục vụ và trung thành với nước Mỹ, với giá trị Mỹ... lại có thể bẻ cong sự thật để từ chối sự lựa chọn TT của cử tri bằng những thủ đoạn chính trị ngây ngô như thể trẻ con tìm cách ăn gian? Lẽ nào những người nắm vận mệnh trực tiếp của nước Mỹ ấy đột nhiên cùng nhau mất trí?
Vì sao một thứ phi lý đến mức kỳ quoặc như thế mà đột nhiên người ta không muốn nhận ra nhỉ?
haizzzz ! quan trọng là đội Trump ko muốn nhận ra, ko muốn nghe , ko muốn hiểu ....vô ích thôi , họ sẽ sống như vậy cho đến ...... 2024 !

gocart

Xe cút kít
Có cụ nào thông thái giải thích hộ em lý do vì sao mà một số người lại cứ hy vọng Chủ tịch Thượng Viện, các thẩm phán của Tối cao Pháp viện, các Đại cử tri, quân đội... đại loại là những thứ phục vụ và trung thành với nước Mỹ, với giá trị Mỹ... lại có thể bẻ cong sự thật để từ chối sự lựa chọn TT của cử tri bằng những thủ đoạn chính trị ngây ngô như thể trẻ con tìm cách ăn gian? Lẽ nào những người nắm vận mệnh trực tiếp của nước Mỹ ấy đột nhiên cùng nhau mất trí?
Vì sao một thứ phi lý đến mức kỳ quoặc như thế mà đột nhiên người ta không muốn nhận ra nhỉ?
Vì ngày 20/01/2021 sẽ là ngày của giới yêu thích đồ hoạ và giới sưu tầm đồ cũ.
Cố lên các cụ, đừng để họ buồn phiền.
Cái gì không giải quyết được bằng tiền thì có thể giải quyết bằng rất nhiều tiền.

GrapQR

Xe buýt
tóm lại là các cụ thông thái cho em hỏi cơ hội cho biden đc công nhận là tổng thống ngày mai là bao nhiêu % ạ
và tầm mấy h thì bọn ấy họp xong
Sáng ngày kia giờ Việt nhé.
Tỷ lệ thắng của Biden là 0%.
Cụ đọc mà thớt 200 trang ko thấy Trump có rất nhiều phương án backup sao ? Biden tự biết nên dọn luôn cả bục diễu hành đi rồi.
Vẫn là Tôn ngộ ko, ko thể chốn khỏi lòng bàn tay phật tổ. Trump tính toán như 1 vị thần vậy.

AntiTrump2024

Xe tăng
tóm lại là các cụ thông thái cho em hỏi cơ hội cho biden đc công nhận là tổng thống ngày mai là bao nhiêu % ạ
và tầm mấy h thì bọn ấy họp xong
Cụ Biden dỡ sân khấu cho buổi lễ ăn mừng chiến thắng rồi cụ à!

luu3

Xe buýt
Sau Đạo luật Kiểm phiếu Đại cử tri (ECA) năm 1887 thì phải 270 mới thắng nếu không thì hạ viện bầu

Em đọc bài báo kia nó nói là trường hợp ko tranh chấp gì thì cả 2 đều đc 269 mới đưa xuống QH, còn đây có tranh chấp và bị loại bỏ mất 6 bang nên mốc 270 ko tính nữa, chỉ ai nhiều phiếu hơn là thắng thôi. Hay là tờ báo kia viết sai? Nhưng em thấy vậy là hợp lý thì khi loại bỏ phiếu mà xét mốc 270 thì thôi chứ kiểm phiếu làm gì nữa.

Leopard1

[Tịch thu bằng lái]
haizzzz ! quan trọng là đội Trump ko muốn nhận ra, ko muốn nghe , ko muốn hiểu ....vô ích thôi , họ sẽ sống như vậy cho đến ...... 2024 !
sao lại thở dài vậy cụ?
Các cụ phải mừng vì các cụ luôn có cơ hội khi phải đua tranh trong cái xã hội mà số đông có tư duy ở mức như thế chứ.
Dc cái điểm tích cực là họ khá trung thành nên các cụ thành công và làm sếp họ thì cũng dễ sai bảo!

GrapQR

Xe buýt
Troll cho cụ tức đấy thôi :)) chứ Trump kiểu gì cũng vẫn win mà :))

Sunrise96

Xe buýt
Em nghĩ Cụ đọc nhầm thôi. Hiến pháp quy định phải đủ 270 phiếu ĐCT. Còn cả hai ứng cử đều dưới 270 phải đưa về Hạ viện 50 bang bầu lại tổng thống :D

TeslaBee

Xe buýt
Đâu cụ - Hôm nay có 14 người trên 3 xe tải đến ủng hộ cụ Bi Đần cơ đấy. Còn hôm trước cụ ý lai chim có tới tận 1.600 người người xem. Chẳng ai là sao, cụ cứ nói thế cụ ý lại tủi thân vì bị oan ức :D

Vậy là, 81.000.000 - 1.614 cũng tròm trèm 80.998.386 người bỏ phiếu nhưng không thèm đoái hoài dưới bất kỳ hình thức nào cho người mà mình đã mất công xếp hàng, hoặc đăng ký qua mail một cách nhiêu khê, để bầu làm người 4 năm tới quyết định đến đời sống hàng ngày của mình, từ thuế má đến an sinh XH... Cứ làm như ở xứ không có cột điện ý nhỉ - Bầu xong còn chả nhớ mình tích vào ô nào. Đấy, túm lại bầu cho DC, cho Biden thì đúng là Mỹ thành thiên đường luôn!

Em thấy tội cụ Biden quá. Chẳng có ai theo cụ ấy, ủng hộ cụ ấy, khẳng định mình là fan cụ Bi cả. Chạnh lòng một chút vì cụ Bi cô độc quá

Chỉnh sửa cuối:

AntiTrump2024

Xe tăng
Em nghĩ Cụ đọc nhầm thôi. Hiến pháp quy định phải đủ 270 phiếu ĐCT. Còn cả hai ứng cử đều dưới 270 phải đưa về Hạ viện 50 bang bầu lại tổng thống :D
Không nhầm. Nó nói nếu cả 2 UV không đủ 270 phiếu (tức là mỗi UV 269 phiếu) thì Hạ viện bầu. Còn đây là tranh chấp và phải loại 79 phiếu nên không xét mốc 270 nữa. Thôi, để mai em tìm lại link thử xem!

Leopard1

[Tịch thu bằng lái]
Đơn giản là đội ghét Chum đông hơn đội yêu, đội ghét này nó sẵn sàng bầu cho ai nó đỡ ghét hơn, không cần biết lão ấy diễn thuyết gì. Xem tv, xem banner thấy à có lão khác ứng cử tranh với Chum, thế ta bầu thôi, ko quan tâm lão ấy bệnh gì nói gì.
đơn giản thế thôi cứ loay hoay ma với người chết bầu.
Losers lười động não nên thua đừng đổ tại số.
Anh Bi công nhận cuối đời gặp Lan.

nha-trang

Xe buýt
Đâu cụ - Hôm nay có 14 người trên 3 xe tải đến ủng hộ cụ Bi Đần cơ đấy. Còn hôm trước cụ ý lai chim có tới tận 1.600 người người xem. Chẳng ai là sao, cụ cứ nói thế cụ ý lại tủi thân vì bị oan ức :D

Vậy là, 81.000.000 - 1.614 cũng tròm trèm 80.998.386 người bỏ phiếu nhưng không thèm đoái hoài dưới bất kỳ hình thức nào cho người mà mình đã mất công xếp hàng, hoặc đăng ký qua mail một cách nhiêu khê - Thật là logic, thật là DC!
Thế nên em mới bảo là tội cụ ấy quá vì bị bỏ rơi, nhìn nụ cười của cụ ấy cứ meo méo, tồi tội làm sao

tieuyeu

Xe buýt
Mike Pompeo chấp nhận thất bại của Trump: ‘Chúng tôi đang rời đi’
Ngoại trưởng Mike Pompeo dường như chấp nhận thất bại của Tổng thống Donald Trump trong cuộc bầu cử tổng thống năm 2020 trong một cuộc phỏng vấn với Bloomberg News hôm thứ Hai.
Pompeo đã nói với chương trình The David Rubenstein Show: Peer-to-Peer Show của Bloomberg TV về thời gian của ông tại Bộ Ngoại giao và thừa nhận rằng sẽ có một ngoại trưởng mới.
Rubenstein hỏi Pompeo liệu ông có tin rằng thế giới bây giờ an toàn hơn so với trước khi ông đến nhận nhiệm sở không. Pompeo sau đó nhân cơ hội nói rằng chính quyền sắp rời nhiệm sở.
“Tôi nghĩ chúng tôi sẽ rời đi — sau bốn năm, tôi nghĩ chúng tôi đang rời đi khi thế giới an toàn hơn so với khi chúng tôi đến,” Pompeo nói, theo bản ghi do Bộ Ngoại giao công bố hôm thứ Hai.
“Tôi hy vọng rằng các chính sách mà chúng tôi đưa ra sẽ có khả năng tiếp tục và cho dù vị trí ngoại trưởng tiếp theo là ai sẽ bắt đầu đi theo con đường này theo cách nhận ra mối đe dọa từ ************* Trung Quốc, điều đó tôn vinh công việc chúng tôi đã làm để đẩy lùi Cộng hòa Hồi giáo Iran, hai quốc gia có khả năng gây tổn hại thực sự cho Hợp chủng quốc Hoa Kỳ. “
Trước đó trong cuộc phỏng vấn, Pompeo đã nói về việc “giao việc đó cho ngoại trưởng tiếp theo” và ông tiếp tục giải thích rằng người kế nhiệm của ông sẽ có những trách nhiệm lớn.
Pompeo đã gây ra tranh cãi vào ngày 10 tháng 11 khi ông nói rằng “sẽ có một quá trình chuyển quyền suôn sẻ sang một chính quyền Trump thứ hai.” Vào thời điểm đó, chiến thắng của Tổng thống đắc cử Joe Biden đã được kêu gọi rộng rãi. Một số người coi nhận xét của Pompeo như một trò đùa.
Trong một cuộc phỏng vấn trên đài phát thanh sau các nhận xét, Pompeo nói rằng “vào ngày 20 tháng 1, chúng tôi sẽ có một sự chuyển quyền, cho dù đó là với chính quyền Trump – chính quyền Trump thứ hai như tôi đã nói hôm nay – hay với chính quyền do cựu Phó Tổng thống Biden lãnh đạo . “

tieuyeu

Xe buýt
Trump gởi thông điệp “dằn mặt” Mike Pence từ Georgia

Trên sân khấu vào tối thứ Hai ở Dalton, Georgia, ông Trump bổ sung thêm một người vào danh sách chỉ trích: Phó Tổng thống Mike Pence.
“Tôi hy vọng Mike Pence sẽ vượt qua được thử thách khó khăn vì chúng ta,” Tổng thống nói, trước đám đông hàng ngàn người ủng hộ. “Nếu ông ấy không vượt qua được thì tôi sẽ không thích ông ấy cho lắm.”

tieuyeu

Xe buýt
WASHINGTON (NBC News) — Chánh Thư ký tiểu bang Georgia Brad Raffensperger vào thứ Hai chia sẻ, ông chưa bao giờ từng nghĩ nói chuyện với Tổng thống Donald Trump về kết quả bầu cử 2020 phù hợp vì những trao đổi giữa ông Trump với ông và các viên chức bầu cử khác có thể tạo ra xung đột về quyền lợi dẫn đến bị điều tra.
Khi được NBC News hỏi về cuộc điện đàm với Tổng thống vào Chủ nhật, Raffensperger cho hay, ông quan ngại về những trao đổi với ông Trump vì vụ kiện chống lại Thống đốc và Chánh Thư ký tiểu bang. “Ông ấy không đủ phiếu bầu nên sẽ không tái đắc cử, và tôi biết ông ấy không hài lòng với kết quả bầu cử ở những tiểu bang khác,” Raffensperger nói. “Tôi rất tự tin kết quả chúng tôi có ở Georgia. Và đó là sự thật lạnh lùng.”

quochiep

Xe tăng
[/QUOTE]
Em thấy tội cụ Biden quá. Chẳng có ai theo cụ ấy, ủng hộ cụ ấy, khẳng định mình là fan cụ Bi cả. Chạnh lòng một chút vì cụ Bi cô độc quá
Tội gì cơ ? Nói thẳng cả Bác Bi và cụ Trum
cũng chẳng thèm quan tâm fan hay ko fan ở cái nc VN này chứ đừng nói Otofun ! Thớt nói về bầu cử Mỹ mà tin tức thì ít , mạt sát bỉ bôi nhau thì nhiều ! Kể cả fake new hay tin giật gân thì còn gọi là tìm hiểu thông tin đa chiều , ko hiểu sao cứ lôi cá nhân vào mỉa mai , để cảm thấy mình hơn người sao ?

Chỉnh sửa cuối:

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Sắp sửa đến deadline roài, em chỉ mong các cụ không bỏ nick ra đi thoai. :D Mong các cụ không tự chém nick nhá. :D

Trạng thái
Thớt đang đóng