[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về nước Mỹ

Trạng thái
Thớt đang đóng

belo

Xe điện
Cửa hàng bên Texas họ bán mũ có giá từ rẻ đến đắt Cụ ạ. Giá từ hơn $100- $1.000/c cũng có. Loại tầm tầm thì giá ntn :D

Đội nhà em chọn mấy chiếc rẻ tiền dưới đội chơi chơi. Cụ bảo đội xuất bò Mẽo gửi cho mấy chiếc đội khi bán hàng, lúc chặt thịt bò cho nó khí thế :))

Mấy quả mũ này em nhìn thấy ở sân bay Dallas, nhìn ngoài đẹp hơn ảnh. Em không mua vì chả biết đội vào lúc nào.

maykhoan

[Tịch thu bằng lái]
Nếu có đại chiến thật thì xem quá hay. Nếu ko tin có đại chiến thì đi chạy grab cho nhanh, sao có đám cứ bu vào đây phá đám hằn học nhỉ.

Voi đi bộ

Xe buýt
Chính quyền Biden dự kiến sẽ giảng hòa với Châu Âu để cùng đối phó Trung Quốc

Tin Washington DC – Trong thời gian tới, Hoa Kỳ dự kiến sẽ ngừng chiến tranh thương mại với các đồng minh châu Âu, và hợp tác với họ để đối phó với chính sách kinh tế của Trung Quốc . Thông tin này đến từ một viên chức của chính quyền sắp tới của Tổng Thống đắc cử Joe Biden, sau khi Bắc Kinh và Brussels ký một thỏa thuận đầu tư quy mô lớn.

Ông Jake Sullivan, cố vấn An ninh quốc gia của ông Biden, nói với CNN vào Chủ Nhật, 3 tháng 1, rằng chính phủ mới tại Washington sẽ coi Trung Cộng là đối thủ chiến lược quan trọng của Hoa Kỳ. Ông Sullivan cho biết Tổng Thống đắc cử Joe Biden sẽ giải quyết các bất đồng kinh tế giữa Hoa Kỳ và các đồng minh châu Âu, để cải thiện quan hệ song phương và cùng nhau đối phó Trung Cộng trên nhiều lĩnh vực, từ thương mại, kỹ thuật, đến quân sự và nhân quyền.

Ông Sullivan nói, Hoa Kỳ sẽ không đảo ngược các lệnh đánh thuế hiện đang áp dụng cho Trung Cộng, nhưng sẽ thảo luận với các đối tác tại châu Âu và châu Á, để tìm cách buộc Bắc Kinh ngừng các hành động lợi dụng thương mại của họ.

Theo giới quan sát, với việc coi Bắc Kinh là đối thủ chiến lược, chính phủ Biden sẽ không chỉ tạo thêm áp lực kinh tế đối với Trung Cộng, mà còn thúc đẩy các chiến lược dài hạn khác, bao gồm việc kiểm soát khu vực Ấn Độ – Thái Bình Dương. Tuy nhiên, một số học giả Trung Cộng lại cho rằng, ông Biden có thể sẽ không coi Bắc Kinh là mối đe dọa, và sẽ tìm kiếm những điểm chung mà hai quốc gia có thể hợp tác.

Theo SBTN

Theo lời lâu la của giáo chủ thì Biden lên phải chuyển sang học tiếng Trung
Sắp tới các trung tâm tiếng Trung tăng học phí, thầy dạy tiếng Trung tăng lương. Các công ty có mảng dạy tiếng Trung cổ phiếu sẽ tăng 300% sau mỗi tháng.
Hỡi các pro Trump, sao không tất tay vào các xổ phiếu này để kiếm tiền học tiếng Trung?

Voi đi bộ

Xe buýt

hailuatn

Xe container
Em đọc bài này có thắc mắc: sao điện thoại của Trump lại dễ dàng rò rỉ thế? Nhất là cuộc gọi mới gần đây ngày 02/01 cho TTK bang Georgia:

Voi đi bộ

Xe buýt
Đặt cược vào một cụ già lẩn thẩn, nói năng phát biểu thì nhầm lẫn, đi chỉ trực ngã. Chỉ với 1 vẻ mặt hiền từ kiểu nhu nhược, không có bất kỳ 1 chính sách gì. Bệ nguyên Mr Obama. Đúng là Mỹ, có vẻ như muốn đặt cược vào 1 canh bạc có tỷ lệ rủi ro đến 80%. Để rồi xem, cụ già này sẽ làm đc gì cho người Mỹ, cho nước Mỹ :D. Ôi NaTo, phong cách của đảng Dân chủ, No Action, Talk Only.

Von Stierlitz

[Tịch thu bằng lái]
Em đọc bài này có thắc mắc: sao điện thoại của Trump lại dễ dàng rò rỉ thế? Nhất là cuộc gọi mới gần đây ngày 02/01 cho TTK bang Georgia:
Trump gọi cho Brad Raffensperger thì chính Brad Raffensperger (hoặc nhân viên) ghi âm và chuyển cho báo giới. Cũng tương tự như thế là với Tổng thống Mexico, Thủ tướng Úc .... Có nghĩa là Trump ăn nói và cư xử quá quắt đến mức người đối thoại ko thể chịu nổi, phải tuồn thông tin cho media để tự bảo vệ bản thân trước công luận. Chứ các đời Tổn thống Mĩ trước đó ko có chuyện này, hoặc có thì phải rất hiếm hoi.

Còn một nguồn rò rỉ thông tin nữa là những cuộc điện thoại liên quan đến công việc, bí mật nhà nước thì Trump phải gọi qua tổng đài Nhà Trắng để họ thiết lập đường dây an toàn (có mã hóa). Khi đó, nhân viên trực điện thoại có thể nghe được thông tin và tiết lộ với báo giới. Thời kì đầu nhiệm kì Trump thì các nhân viên Nhà trắng chuyển rất nhiều thông tin thuộc loại thâm cung bí sử ra bên ngoài. Phải mất hơn 1 năm Trump mới bịt được các lỗ dò và mọi chuyện mới đi vào ổn định.

maykhoan

[Tịch thu bằng lái]
Sự thật là vệ binh đã đc triển khai... em vẫn luôn tin vào luồng tin của cụ HAM
Hơn 300 thì nhằm nhò gì cụ. Có chăng chỉ tạo thêm cớ dễ bạo động hơn để TQL thôi. Con số hơn 300 mà báo đài các kiểu giật tít kinh quá. 15tr ng biểu tình cơ mà.

Vinhuser

[Tịch thu bằng lái]
:D
Sao cụ lại dùng từ “vẫn tin”???
Phải chăng là niềm tin đã có phần lung lay???
Phải là tuyệt đối tin chứ???

Kinh vãi, fan cụ già lẩm cẩm có khác, không có nói nhiều, cũng éo cần hiểu, cứ phải vang nhà em 1 phả tbif mới ưng cái bụng :)) . Mấy chã cjawsc mố đổi mới, bị xì lốp rồi mà vẫn mời nhau rưọu kể cũng hay đấy.
Cụ bảo người ta NaTo, đến lúc người ta chỉ action thì lại kêu là no talk. Chả biết đâu mà chiều :))

Chỉnh sửa cuối:

bearbie

Xe điện
Danh sách 10 cái bữa tui kể phần lớn là từ bác Hoàng A Mã đó bác, không biết có cái nào đúng chưa :D. Kiểu như Bill Clinton đã chết mà Epstein thì còn sống, hoặc độc nhất vô nhị như máy bay quân sự bay rợp trời DC....

Huan Tran

[Tịch thu bằng lái]
Có báo cáo DNI nước ngoài xâm nhập phá hoại rồi là triển khai, chả phải xoắn.
Có khi nào đó là lý do Bình hí phải đề phòng

abx

Xe tải
Danh sách 10 cái bữa tui kể phần lớn là từ bác Hoàng A Mã đó bác, không biết có cái nào đúng chưa :D. Kiểu như Bill Clinton đã chết mà Epstein thì còn sống, hoặc độc nhất vô nhị như máy bay quân sự bay rợp trời DC....
Tin của bác Hoàng A Mã đúng là nhiều cái khá là "không tưởng" ngay từ cái nhìn đầu tiên. Tuy vậy, có nhiều tin sau này thấy cũng đúng. Rõ ràng là bác ấy không bịa ra những tin này, chỉ nhặt từ nhiều nguồn khác nhau nhưng chịu khó làm để cho mọi người có cái bài luận, cái đó là đáng trân trọng.

Kinh vãi, fan cụ già lẩm cẩm có khác, không có nói nhiều, cũng éo cần hiểu, cứ phải vang nhà em 1 phả tbif mới ưng cái bụng :)) . Mấy chã cjawsc mố đổi mới, bị xì lốp rồi mà vẫn mời nhau rưọu kể cũng hay đấy.
vang đc ng khác thì ng ta vang có gì lạ vậy bác, lời nhắn là vì bác luyên thuyên kìa :D
không bị xì lốp thì cụ ý đã tay bo với bác rồi
trumpet cũng éo cần hiểu sự thật mà
tiêu chuẩn kép thế
thèm thuồng gì 3 cái vodka với vang , kiểu đếm like giống Trump à, tao nhiều like là nhiều votes hêhhee

nha-trang

Xe buýt
Nếu có đại chiến thật thì xem quá hay. Nếu ko tin có đại chiến thì đi chạy grab cho nhanh, sao có đám cứ bu vào đây phá đám hằn học nhỉ.
Độc giả nếu đọc xâu chuỗi lại từ trang 1 tới giờ sẽ nhận ra một cảnh rất bi hài là
có một đám người cứ lẽo đẽo bám theo một đám người để dạy khôn, dạy đời, hằn học vì cái gì đó, với ai đó. Đến khổ. Cái tật xấu, cái tâm đen ko bỏ được

AntiTrump2024

Xe tăng
Tin của bác Hoàng A Mã đúng là nhiều cái khá là "không tưởng" ngay từ cái nhìn đầu tiên. Tuy vậy, có nhiều tin sau này thấy cũng đúng. Rõ ràng là bác ấy không bịa ra những tin này, chỉ nhặt từ nhiều nguồn khác nhau nhưng chịu khó làm để cho mọi người có cái bài luận, cái đó là đáng trân trọng.
Tin của cụ Hoàng A Mã có điểm hay là nó thường làm cho fan Biden giật mình 😎

Trạng thái
Thớt đang đóng