[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về nước Mỹ

Trạng thái
Thớt đang đóng

toyota219

Xe điện
Lừa và Voi cũng từ 1 mà ra, tan roài hợp là chiện thường. QuốcTếThíuNhi chỉ có We The People dưới lá cờ Tự Do đứng lên bảo vệ Hiến Pháp nhằm duy trì nền Dân Chủ Cộng Hoà.

trauxanh

Xe lăn
Đang nín thở đợi 6.1 cụ ơi, ai thừa hơi suốt ngày đi đáp lại mấy cụ anti cho nó hèn cái thằng người. Ig hết mà keke. Mà cụ lặn r thì lặn luôn đi, cụ biết là Trump ko thắng có gì phải hóng. Cụ vào rạp ko hóng phim cứ hóng khán giả thế, cụ định hấp ai :))
Sao mình phải “lặn”, vẫn xem đều chứ vui thế này lặn làm gì?
Phim vẫn hay, nhưng xem khán giả ngô nghê còn hay hơn! :))

hd-vt

Xe container
Tử vi công lý thì tiếc gì chút xăng cụ :))
Nói vui vậy chứ bên Mẽo rộng muốn về DC diễu hành phải bay từ sớm rồi. Giá vé bay và khách sạn tăng vù vù đủ thấy độ đông. Chưa kể đội bốn bánh ăn ngủ ngoài xe, ngoài trại :D
Vừa được đi phượt đàn đúm, vừa xả được quan điểm, vừa được gần người yêu thương :D. Bao nhiêu là lý do chính đáng, sướng bỏ cụ ra ý, nu gì mà không đi. :D

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em đang nói là Dem hi sinh chứ đời nào Trump chịu thỏa hiệp thiệt thòi như thế này.
Tương tàn quá, Brad lại bị tung tài liệu là nhờ cộng đồng người nói tiếng Quan thoại giúp giữ chức.

Thêm cái tin đồn nữa, nghe bảo anh Assange được ân xá. Tây đồn là nếu wikileak mà leak ra thì 90% đầm lầy bị tát cạn..
Cây sồi đã to, đến lúc đốn hạ để khai thác. Không biết người Mỹ hay Trung Quốc thụ hưởng đây :))

Huan Tran

[Tịch thu bằng lái]
Thế chốt lại cụ cho cái mốc đi, để em còn hóng biến ạ... :D :D :D

PS: Em bỏ quan tâm vụ này hơn nửa tháng rồi, quay lại vẫn vậy.... chán thật
Xem phim mà bảo người ta chốt. Thế thì ai cũng làm đạo điễn được à? Đâu có dễ vậy cụ. Phim này là phim bom tấn vô tiền khoáng hậu. Cả trăm giải Oscar còn chưa đủ để xứng tầm với phim này cụ nhá.
Cụ ngồi xuống, im lặng cho người phía sau xem phim nhé. Không thì...kệ cụ :D

Leopard1

[Tịch thu bằng lái]
Cháu chào cụ HAM, hóng tin cụ từng giờ. Mong nhìn cảnh Trump sách tai mấy con cá sấu đầm lầy quá đi.
Mệt ông em đẹp trai quá đi, cá sấu làm moẹ gì có tai. Thế nên Chum đành bưng tai lủi thủi đi ra khỏi WH.

Chum mà sách động đám đông bằng lời nói thiếu cẩn trọng (đám đông có tâm lý rất dễ bị kích động, bản thân Chum đứng trc đám đông cũng dễ bị ảnh hưởng tiêu cực ví dụ như bức xúc, rồi kêu gọi linh tinh..) để tình hình mất kiểm soát thì tội không nhẹ đâu. Mà mình nghi lão này dám sai lầm quả này lắm. Lên như lở đất thì xuống còn hơn đất lở. Đang ngồi ngôi Cửu trùng rồi xuống 18 tầng địa ngục không luân hồi dc luôn, nói gì 2024. Nay thị trường hơi ngán tình huống đó nên selloff mất nửa ngày, để coi mai tắm máu phố Wall do bạo loạn hay xanh mướt do quả bí dc vứt êm đẹp vào sọt rác đây.

Ko lẽ Chum vừa hô vừa short xong chiều mua call để mai ỏn ẻn nhận thua ăn dc quả index xanh nữa thì giỏi quá. Chắc ko đến nỗi thế đâu, nhưng bầy đệ khéo chơi vậy cũng nên, cứ xúi Chum phát rồ lên xong oánh chứng put/call.

Huan Tran

[Tịch thu bằng lái]
Đang nín thở đợi 6.1 cụ ơi, ai thừa hơi suốt ngày đi đáp lại mấy cụ anti cho nó hèn cái thằng người. Ig hết mà keke. Mà cụ lặn r thì lặn luôn đi, cụ biết là Trump ko thắng có gì phải hóng. Cụ vào rạp ko hóng phim cứ hóng khán giả thế, cụ định hấp ai :))
Vì cụ tên là Nhạc nên có duyên với cái ông Mất Quần đó thật. Có khi ổng muốn hấp chính cụ để đòi lại họ tên đầy đủ :D

Zircon

[Tịch thu bằng lái]
Nhầm nhọt rồi.
Chị Thị trưởng Washington DC mới là người điều động Vệ binh Quốc gia.
Em hóng ngày 6/1 đạn cao su bay vèo vèo, dùi cui vung tới tấp, răng rơi lả tả giữa thủ đô Washington.

Vụ này cứ gọi là lừng lẫy năm châu, chấn động địa cầu.

:)):)):))

Nhạc

Xe container
Vì cụ tên là Nhạc nên có duyên với cái ông Mất Quần đó thật. Có khi ổng muốn hấp chính cụ để đòi lại họ tên đầy đủ :D
E chưa tìm ra hình ảnh lâu lâu nổi lên là của con gì ở đầm nước. Chả nhẽ cá sấu hi

cụ nhớn

[Tịch thu bằng lái]
Em hóng ngày 6/1 đạn cao su bay vèo vèo, dùi cui vung tới tấp, răng rơi lả tả giữa thủ đô Washington.

Vụ này cứ gọi là lừng lẫy năm châu, chấn động địa cầu.

:)):)):))
Bọn Mỹ mà dám đàn áp quần chúng khát khao tự do dân chủ thì có nên họp HĐBA ra cái nghị quyếc lập Vùng Cấm Bay không cụ?

TeslaBee

Xe buýt
Điển hình của trò báo chí cắt xén! Nói chung tình trạng này ở Mỹ cũng vậy ở ta cũng thế! Báo chí luôn cho họ có "quyền lực mềm" hay thứ 4 thứ 5 gì đó nên shopw off cái quyền lực mêm này rất kiểu võ la làng, và để sự dối trá lặp đi lặp lại sẽ thành sự thật. Tiếc cho nghề báo...

Ai động não một tý thì cũng sẽ suy luận được là đang tự dưng chỉ còn 3 ngày nữa tới 6/1, ông Trump mê tweet lại ngồi alo cho lão Raff, với mớ luật sư xung quanh. Ổng thừa biết cuộc nói chuyện sẽ được ghi âm. Bản thân cuộc nói chuyện cũng chả khác gì những thứ ổng đã tweet là trả lại tui số phiếu gian lận, ở Giorgia ổng phải thắng Biden là chắc. Alo mà giải quyết được việc thì ông Trump đã alo từ hôm 3/11. Thế thì mục đích thực sự của cuộc ALO này là gì?

- Không mất công suy nghĩ thì cứ cóp mấy báo fake news giật tít đùng đùng ra.

- Suy nghĩ tý thì sẽ có nhiều khả năng khác, một trong những khả năng đó là kiện Raff về tội tiết lộ thông tin mật của Chính phủ vì ông Trump đang gọi với tư cách người đứng đầu Nhà Trắng và từ điện thoại của cơ quan này. Báo chí luôn nói 1/2 sự thật vì 1.2 còn lại sẽ là phải xem quy định pháp lý liên quan đến việc sử dụng điện thoại công vụ Nhà Trắng là như thế nào. Nếu mỗi cuộc gọi của Tổng thống mà ai thích bán cho báo chí cũng được thì nước Mỹ loạn!
Georgia GOP Chairman David Shafer’s tweet thế này:

Ở một lăng kính khác, báo chí cũng có thể không biết/cố tình ỉm đi là Legal team của ông Trump đang có một loạt vụ kiện tụng ở Bang này. Việc các bên khiếu nại alo cho nhau để setllement, một thủ tục hết sức bình thường trong tố tụng, có thể sẽ không thuộc loại thông tin thích bán chỗ nào thì bán. Cái này mình không phải dân luật không dám chém, chủ tin rằng với hàng tá luật sư bên cạnh, chả có gì là đơn giản như mấy anh giật tít và lười suy nghĩ!

Việc Trump alo về nội dung hoàn toàn bình thường vì ông ấy luôn tuyên bố có gian lận và muốn vạch trần điều đó.
Những ai cố tình bóp méo cho rằng Trump muốn gây áp lực "tạo ra" hơn chục nghìn phiếu bầu là tư duy có vấn đề hoang tưởng. Không một ai có thể tạo ra phiếu giả, kết quả giả lên đến hơn chục nghìn phiếu bầu khi kiểm đếm đang diễn ra (kiểm đếm - ko phải đang bỏ phiếu - đang bỏ phiếu cũng không thể).
Còn việc rò rỉ cuộc gọi đặt ra nhiều vấn đề về đạo đức và pháp lý khác cho người tuồn ghi âm ra ngoài.

Mouser

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Dự đoán:
- Mỹ sẽ có 02 tổng thống sau ngày 6/1 đó là Donald Trump và Nancy Pelosi.
- Quân đội có thể được dùng đến để bảo vệ Hiến pháp nếu Trump và Pelosi không chịu lùi bước

ben308

Xe tải
Mong Bác Trum đắc cử ,nhưng cũng không hy vọng nhiều .Cơ hội đảo ngược là quá khó ,khó hơn trúng Vietlot bên mình nữa.

trauxanh

Xe lăn
“Cụ” đó là 1 bạn gái nhỏ, cho nên mình vẫn thông cảm hơn nhiều so với mấy tay đờn ông vừa không có quần vừa không có trí! :D

TeslaBee

Xe buýt
Không có Intergrity thì cụ sẽ khó mà hiểu được ý của cụ Anti về việc "làm cho tới cùng sự thật" !

Lưỡi không xương nhỉ ?

Thế "làm cho đến cùng" ý cụ nghĩa là gì ? Họ đâu có trách nhiệm phải làm gì ? Bên nào hô hào thì bên đó tự đi mà chứng minh, muốn bên kia "làm" là sao ? Buồn cười quá.

Trạng thái
Thớt đang đóng