[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về nước Mỹ

Trạng thái
Thớt đang đóng

vihali

Xe container
Đã cho vào blacklist thì các cụ quote mới biết các cụ anti Trump vẫn thích xem thủ dâm. Đừng quote nữa các cụ.

AntiTrump2024

Xe tăng
Đã cho vào blacklist thì các cụ quote mới biết các cụ anti Trump vẫn thích xem thủ dâm. Đừng quote nữa các cụ.
Em thì không blacklist ai vì em thích xem thông tin đa chiều và thi thoảng có quote lại 1 số bài của một vài thành viên. Em có nhận xét là bên fan Biden có xu hướng công kích cá nhân Trump cũng như fan Trump nhưng miệng thì luôn ra rả bị công kích cá nhân. Họ luôn đeo bám để chửi bới fan Trump rồi tự cho mình là nạn nhân mà đáng lẽ ra họ chỉ cần xem bọn nó thủ dâm như thế nào là đủ rồi :))

Hien do

Xe tăng
Xúc phạm các thành viên khác
Điểm cảnh cáo (Hết hạn 14/1/21)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Lam__Phương

Xe điện
Thích xem khổ d.âm thì cụ cứ mở cửa cho xem thôi;))

oldhand

[Tịch thu bằng lái]
Em tự nhận là rồ Trump nhưng thật ra không phải thế. Em là người muốn sự gian dối phải bị vạch trần, những tay gian dối phải bị trừng trị. Em vốn rất ghét đám truyền thông mất tư cách đạo đức chuyên viết kiểu định hướng, một chiều, lèo lái dư luận có chủ đích để phục vụ cho mưu đồ hèn hạ của bọn gian tà, bọn chính trị gia bẩn bựa.

Diễn biến bầu cử Mỹ năm 2020 có nhiều yếu tố cho thấy sự gian lận là có thật, chẳng hạn:
1. Biden phát biểu hớ rằng họ có một đường dây tổ chức gian lận bầu cử rộng khắp.
2. Một số tiểu bang sửa quy định về bầu cử sát ngày bỏ phiếu, không thông qua lập pháp, có dấu hiệu vi hiến và vi phạm quy định của Liên bang.
3. Các bang chiến địa đột nhiên ngừng kiểm phiếu khi Trump đang thắng áp đảo và sau đó số phiếu của Biden tăng chóng mặt.
4. Có 1 số mà bên DC cho là sai sót như: Điền thêm số 0 vào số phiếu của Biden; nhân viên bầu cử lấy phiếu ra đếm khi thông báo cho giám sát là đã ngừng cuộc kiểm phiếu; phần mềm tráo phiếu bầu của Trump sang cho Biden (khoảng 5000 phiếu thì phải); ...
5. Tòa không thật sự xem xét nghiêm túc các đơn kiện về gian lận, chỉ nhăm nhăm đòi bằng chứng. Nếu có bằng chứng thì lại bảo là không đủ lớn để ảnh hưởng đến kết quả, ... rồi viện thêm nhiều lý do khác để từ chối.
6. Băng ghi âm 2 anh thẩm phán TCPV trao đổi về việc phế truất Trump trong đợt bầu cử năm 2020.
7. ...

Nói chung em thấy việc xử lý kết quả bầu cử như vậy là chưa ổn, trắng đen chưa rõ ràng, không giải thích thỏa đáng nhiều trường hợp nghi ngờ nên em ủng hộ Trump tìm cho ra sự thật. Kết quả cho thể là Trump sai nhưng tìm ra được sự thật chính là công lớn nhất của Trump cho nền tự do dân chủ Mỹ.
Chỉ riêng Geogia đã đếm phiếu 4 lần. Anh Raff đã dõng dạc trả lời Trump là chỉ có 02 trường hợp người chết đi bầu.
Tòa án xử hơn 60 vụ kiện của Trump.

Vậy theo cụ thì phải chứng minh phải - trái, đen trắng thế nào thì cụ mới hài lòng?

Vinhuser

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy có một số cụ đã bắt đầu dao động tư tưởng, bắt đầu nói đến việc Trump có thể thua nhưng chính nghĩa thì vẫn còn mãi.
Thôi nào, còn vài ngày nữa cơ mà, sao đầu hàng sớm thế :))

Tổng thống thì cũng được bọn dân đen bầu ra đấy cụ. Nghèo hơn thì không được quyền mở mồm à cụ.
Còn một lũ đi chửi ông già gấp 3 tuổi chúng nó, đặc biệt ông này đủ tài để không cần là tỷ phú vẫn có thể làm PTT 2 nhiệm kỳ và còn chuẩn bị nhậm chức TT. Bọn này còn tệ hơn mà không thấy nhắc đến. Cứ theo tiêu chí cụ kia nói thì đám này chắc chỉ đủ tư cách làm ăn xin mất :))

AntiTrump2024

Xe tăng
Chỉ riêng Geogia đã đếm phiếu 4 lần. Anh Raff đã dõng dạc trả lời Trump là chỉ có 02 trường hợp người chết đi bầu.
Tòa án xử hơn 60 vụ kiện của Trump.

Vậy theo cụ thì phải chứng minh phải - trái, đen trắng thế nào?
Đếm lại phiếu là ai đếm? Có giám sát không và có kiểm tra tính hợp pháp của lá phiếu không? Anh tự làm rồi tự công bố thì anh có đếm cả ngàn lần cũng chả ai tin. Với lại đếm lại phiếu không còn ý nghĩa nữa mà phải kiểm tra lại tính hợp pháp của lá phiếu mới đúng cụ ạ.

Còn 60 vụ kiện của Trump thì em ko bàn vì đã nói rõ quan điểm ở trên. Thôi thì cứ đợi xem ngày 06/1 phe DC phản ứng như thế nào về việc đề nghị QH lập UB kiểm toán lại phiếu bầu. Nếu DC sẵn sàng ủng hộ đề xuất này thì em nghĩ Trump chắc chắn thua cuộc sau khi kiểm toán lại kết thúc, còn nếu DC gân cổ chống lại thì e là còn nhiều khuất tất lắm 😎

AntiTrump2024

Xe tăng
Em thấy có một số cụ đã bắt đầu dao động tư tưởng, bắt đầu nói đến việc Trump có thể thua nhưng chính nghĩa thì vẫn còn mãi.
Thôi nào, còn vài ngày nữa cơ mà, sao đầu hàng sớm thế :))

Còn một lũ đi chửi ông già gấp 3 tuổi chúng nó, đặc biệt ông này đủ tài để không cần là tỷ phú vẫn có thể làm PTT 2 nhiệm kỳ và còn chuẩn bị nhậm chức TT. Bọn này còn tệ hơn mà không thấy nhắc đến. Cứ theo tiêu chí cụ kia nói thì đám này chắc chỉ đủ tư cách làm ăn xin mất :))
Là bọn em đang nói theo diễn tiến sự việc, xét hết các khả năng. Ví dụ như phương án 10 ngày kiểm toán lại, nếu DC thống nhất cao thì khả năng Trump out là có thật, còn nếu DC chống quyết liệt thì gian lận bầu cử là có thật.

Em thì vẫn tin là Trump sẽ cho KRAKEN sún răng xuất hiện trong ngày 06/1 và đống chứng cứ đc phép giải mật để truất luôn tư cách ứng viên của Biden cho nó hấp dẫn 😎

oldhand

[Tịch thu bằng lái]
Đếm lại phiếu là ai đếm? Có giám sát không và có kiểm tra tính hợp pháp của lá phiếu không? Anh tự làm rồi tự công bố thì anh có đếm cả ngàn lần cũng chả ai tin. Với lại đếm lại phiếu không còn ý nghĩa nữa mà phải kiểm tra lại tính hợp pháp của lá phiếu mới đúng cụ ạ.

Còn 60 vụ kiện của Trump thì em ko bàn vì đã nói rõ quan điểm ở trên. Thôi thì cứ đợi xem ngày 06/1 phe DC phản ứng như thế nào về việc đề nghị QH lập UB kiểm toán lại phiếu bầu. Nếu DC sẵn sàng ủng hộ đề xuất này thì em nghĩ Trump chắc chắn thua cuộc sau khi kiểm toán lại kết thúc, còn nếu DC gân cổ chống lại thì e là còn nhiều khuất tất lắm 😎
Trong quá trình bỏ phiếu, đếm phiếu đều có đại diện 2 bên chứng kiến. Geogia là bang thành lũy phe Cộng hòa.
4 lần đếm thì lần đầu là trong quá trình bỏ phiếu, 1 lần scan lại bằng máy, 1 lần đếm tay, 1 lần do phe Trump trả tiền đếm.

Cụ không tin thì em nghĩ con voi có hiện ra trước mặt, cụ vẫn nhất quyết nhắm mắt đòi mò vào r.ái thôi =))

cụ nhớn

[Tịch thu bằng lái]
Kiểu "Anh hùng tử khí hùng bất tử" đấy hử hử hử?

Sau 20/1 chuyển thành "Anh hùng tử khí hùng tắc tử".

Chỉnh sửa cuối:

hunggal

Xe tăng
Đợt rồi nghỉ lễ mà các cụ vẫn chăm vào đây bàn luận quá. Em lười lội lại các trang cũ để đọc comment. Mới có mấy trang gần đây mà em cũng chặn được không ít thành viên. Ở đây bàn luận chuyện nước Mỹ, em nghĩ các cụ cứ mang fact, vấn đề ra để tranh luận, đừng mang cá nhân ra để xỉa xói/tấn cong. Cái đấy là 1 trong những nguyên tắc chính không được làm khi tranh luận.

Còn 3 ngày nữa (theo giờ Mỹ) là đến ngày 06/01, em đang chờ kịch hay. Hi vọng lòi thêm ra được nhiều RINO, nhiều bọn cá sấu đầm lầy nữa để ông Trump quét một thể. Chính trị ở đâu cũng thế các cụ nhỉ, đều có tham ô, hối lộ và lợi ích nhóm. Không nhờ có ông Trump thì chắc nhiều người Mỹ không nhận ra sự thối nát của một bộ phận các chính trị gia.
Tôi để ý thấy các bác fan Trump rất thích thể hiện mình đã chặn được nhiều thành viên. Chặn nhiều để chứng tỏ mình khôn hơn thiên hạ hay để chứng tỏ điều gì mà sao các bác cứ phải hô hoán lên thế :-/

kvboto

Xe container
04/1/2021, News from USA,

- Mắng mỏ, bới móc, vu khống, lăng mạ,.... người ta vẫn là Chủ tịch Hạ viện Mỹ
- Covid-19 không nguy hiểm,.....01 Hạ Nghị sỹ mới được bầu, 41 tuổi đã phải ra đi,

Lo cho nước Mỹ quá, thiếu vắng Trump đại vương,.....

AntiTrump2024

Xe tăng
cụ đúng điển hình của nhóm ngưòi bị trump nhồi nhét tư tưởng bầu cử có gian lận thành công, hy vọng sau 6/1 cụ sẽ sáng đc 1 chút
Không ai nhồi nhét đc em cả nhưng em có giải thích kiểu gì thì fan Biden vẫn không chịu tin nên em đành nhận là rồ Trump cho khỏi tranh cãi vấn đề vô bổ đó. Em cũng hy vọng ngày 06/1 sự thật được phơi bày, còn nếu vẫn chưa sáng tỏ thì nên kiểm toán lại phiếu bầu như đề xuất của một số TNS để làm rõ sự thật.

Theo cụ thì phe DC có thống nhất cho kiểm toán lại để minh oan cho Biden và bảo vệ nền tự do dân chủ Mỹ không (vì bị phe Trump vu khống cho là gian lận)? 😎

kvboto

Xe container
Kình, nhiều cảm xúc dạt vòm nhỉ, à nhầm dạt dào.

Sao phải khóc cho ông "TNS 40 năm ++ kinh nghiệm chính trị, không biết ai, không làm gì ai, không hại ai, lại còn đem tuổi ra dọa kiểu tầu khựa "đáng tuổi cha chú"? Nhược tiểu thế thì ở nhà chăm chó và để vợ chăm đi, mắc gì ra tranh cử? Mà đã ham hố quyền lực tranh cử này nọ thì chẳng nhẽ quyền tự khóc, quyền kiện thằng nào dám vu khống mình cũng không dám/không được thực hiện à?

Người được mang tiếng là đắc cử Tổng thống mỹ mà đến việc tự khóc than & sử dụng quyền birth-right của mình là đi kiện libel/defamation cũng không dám/ không được nữa thì nên khóc thương nước Mỹ chứ không phải Biđen 3:-O
Vậy thôi, nhẽ, chỉ còn nước,
Trump và Fans Trump ngửa mặt lên trời nhổ 1 bãi siêu to khổng lồ, chửi thật to,
trời đã sinh ra Trump và Fans Trump nhiệt huyết giữ ghế đến thế,
sao còn sinh ra ông Biden ?, sao ông Biden không ở nhà chơi với vợ, với chó,
Trump và Fans đã khóc lóc, vu cáo, đã kiện cả tháng trời với trên dưới 60 vụ kiện,
mà sao,
ông Biden kia cứ im thin thít, không thèm đối đáp, đếm xỉa, không thèm kiện lại,.... tức quá, tức chết mất,.... thế là sao vậy trời, :D

Chỉnh sửa cuối:

kvboto

Xe container
cụ đúng điển hình của nhóm ngưòi bị trump nhồi nhét tư tưởng bầu cử có gian lận thành công, hy vọng sau 6/1 cụ sẽ sáng đc 1 chút
Người ta chỉ sáng khi tự bản thân thấy muốn sáng,
Và hoặc người ta muốn sáng theo cách nào đó của người ta,

Đến bây giờ, mà cụ vẫn hy vọng người ta sáng 1 chút là sáng như thế nào, và theo cách nào ? :D

AntiTrump2024

Xe tăng
Người ta chỉ sáng khi tự bản thân thấy muốn sáng,
Và hoặc người ta muốn sáng theo cách nào đó của người ta,

Đến bây giờ, mà cụ vẫn hy vọng người ta sáng 1 chút là sáng như thế nào, và theo cách nào ? :D
À, cụ KRAKEN sún răng đây rồi! Em rất mong KRAKEN sún răng của cụ trong ngày 06/1 :))

LienPhuong

Xe điện
Đợt rồi nghỉ lễ mà các cụ vẫn chăm vào đây bàn luận quá. Em lười lội lại các trang cũ để đọc comment. Mới có mấy trang gần đây mà em cũng chặn được không ít thành viên. Ở đây bàn luận chuyện nước Mỹ, em nghĩ các cụ cứ mang fact, vấn đề ra để tranh luận, đừng mang cá nhân ra để xỉa xói/tấn cong. Cái đấy là 1 trong những nguyên tắc chính không được làm khi tranh luận.

Còn 3 ngày nữa (theo giờ Mỹ) là đến ngày 06/01, em đang chờ kịch hay. Hi vọng lòi thêm ra được nhiều RINO, nhiều bọn cá sấu đầm lầy nữa để ông Trump quét một thể. Chính trị ở đâu cũng thế các cụ nhỉ, đều có tham ô, hối lộ và lợi ích nhóm. Không nhờ có ông Trump thì chắc nhiều người Mỹ không nhận ra sự thối nát của một bộ phận các chính trị gia.
Fact là không có bằng chứng gian lận, thua kiện, bị bác kiện, có người chết bỏ phiếu cho trump,... cái không fact nhất là cứ ra rả gian lận thành niềm tin mà không có bằng chứng. Thôi để em ignore cụ trước cho đỡ mất công quote =))

w4f

Xe tải
Nói thật là các loại pro Trump với cách suy nghĩ tối tăm như thế này, nếu cụ nào kinh doah thì em cũng không muốn mua hàng của các loại chủ hàng như vậy.

Trạng thái
Thớt đang đóng