[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về nước Mỹ

Trạng thái
Thớt đang đóng

Vinhuser

[Tịch thu bằng lái]
Mà các cụ uhv Trump giỏi thật.
Một mặt khẳng định Pence sẽ tuyên bố Trump làm tổng thống.
Một mặt điều dân Mỹ vác súng vào DC chờ hiệu lệnh đề phòng Pence bất tuân.
Thật tài tình.
Không hiểu sau 6-1 thì sẽ còn trò gì nữa. Thật thú vị khi được theo dõi diễn biễn. Thế này có phải là người Việt ta đang điều phối được cả nền chính trị bọn Mỹ không nhỉ, toàn nhân tài =))

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ à, cụ lịch sự và có ăn học tối thiểu của một con người chút đi. Trước giờ, trong comment bầu cữ TT em chưa bao giờ chửi ai ngu cả.
Cụ dit đấy thông minh phết, chỉ giả vờ thôi.
Cái đó mình nói lịch sự đó, comment cố tình đưa cái ngu ra gây war
Lấy danh sách phiếu cử tri đoàn cụ Pence sẽ công bố từng bang và hỏi có ai thách thức không ? Bây giờ có 1 TNS và 1 dân biểu thách thức và đưa ra chứng cứ vi phạm hiến pháp, gian lận.... xét thấy ok cụ Pence hủy thì - số phiếu cử tri đoàn cụ Biden
Cái này cụ dựa trên cái gì. Ở trên đây thảo luận mấy ngày trời chả lẽ cụ ko đọc

Lâu lâu tranh luận hay cụ đưa cái này ra mất hứng
Từ "NGU" tối kị trong trao đổi, tranh luận.
Trừ khi cụ cố tình tỏ ra như vậy.

Von Stierlitz

[Tịch thu bằng lái]
Mà các cụ uhv Trump giỏi thật.
Một mặt khẳng định Pence sẽ tuyên bố Trump làm tổng thống.
Một mặt điều dân Mỹ vác súng vào DC chờ hiệu lệnh đề phòng Pence bất tuân.
Thật tài tình.
Không hiểu sau 6-1 thì sẽ còn trò gì nữa. Thật thú vị khi được theo dõi diễn biễn. Thế này có phải là người Việt ta đang điều phối được cả nền chính trị bọn Mỹ không nhỉ, toàn nhân tài =))
Nước cuối cùng là fan Trump sẽ tụ tập vào ngày 20/1 và tự làm lễ suy tôn Trump lên làm Tổng thống. Tổng thống này ko ở Nhà trắng, ko có quân đội, ko cần Quốc hội, đếch care Tòa án tối cao, nhưng vẫn cứ là Tổng thống của fan Trump đấy. Làm gì được nhau, ờ :))

DIT

Xe điện
Cụ dit đấy thông minh phết, chỉ giả vờ thôi.

Từ "NGU" tối kị trong trao đổi, tranh luận.
Trừ khi cụ cố tình tỏ ra như vậy.
Cụ thông minh đó mình chỉ nói câu nói đó ngu (có thể cố tình hay gì đó) chứ ko công kích cá nhân :D :D :D

Leopard1

[Tịch thu bằng lái]
Theo dõi mấy topic bàn về lần bầu cử TT Mỹ này mới thấy cái bài báo viết về tỷ lệ bệnh tâm thần trong dân VN cao thật có nhẽ là có cơ sở. Nhìn fan Chum giật đùng đùng hò hét xuýt xoa khi có tin gì đó nghe có vẻ thuận cho Chum bất kể là từ giấy kế hoạch nhỏ, sách báo cũ lạc xoong, giấy lề đường hay lời nói sảng của một thằng đang động kinh...mà tôi thấy lo lắng.

taplai2012

Xe trâu
Cụ thông minh đó mình chỉ nói câu nói đó ngu (có thể cố tình hay gì đó) chứ ko công kích cá nhân :D :D :D
E nhường chữ "thông minh" cho cụ. Hy vọng sau cụ hạn chế dùng từ "ngu" cho dù ý cụ là gì :D

nha-trang

Xe buýt
Phó tổng thống Pence vừa tweet kêu gọi bà con cánh hữu cùng nhau bảo vệ ưu thế đa số tại Thượng viện, và ghi danh tham gia buổi rally của ông vào Thứ Hai tại Milner tiểu bang Georgia, nơi sẽ diễn ra cuộc bầu cử quyết định hai ghế Thượng viện Liên bang.
Link: Hình là poster kêu gọi của ông trên trang web ghi danh.
Pence không bị bắt, Pence đang nỗ lực bảo vệ nền Cộng Hoà cùng tổng thống Trump, cho tới những giây phút sinh tử.
Theo Lê Hải

bearbie

Xe điện
Ông Pence tít rõ ràng dân Mỹ nỗi giận, gian lận tràn lan.... rồi đó nên ko có chuyện cụ làm phản linh tinh gì đâu. Đến 6/1 sẽ có 2 TH xảy ra:
1. Lấy danh sách phiếu cử tri đoàn cụ Pence sẽ công bố từng bang và hỏi có ai thách thức không ? Bây giờ có 1 TNS và 1 dân biểu thách thức và đưa ra chứng cứ vi phạm hiến pháp, gian lận.... xét thấy ok cụ Pence hủy thì - số phiếu cử tri đoàn cụ Biden . Tập trung Tương tự như thế ở 7 bang đang tranh chấp.
Sau khi - cử tri đoàn ở 7 bang thì số phiếu Biden dưới 270.
Nói tới lần thứ n rồi nhiều người vẫn ngoan cố nhỉ :D. Pence là ai mà có thể phán là hủy hay không hủy? Thế lần sau tổng thống đương nhiệm thất cử thì phó tt cứ thế hô gian lận và hủy phiếu là xong hay sao? Ổng có quyền mà 😂

kvboto

Xe container
Ông Pence tít rõ ràng dân Mỹ nỗi giận, gian lận tràn lan.... rồi đó nên ko có chuyện cụ làm phản linh tinh gì đâu. Đến 6/1 sẽ có 2 TH xảy ra:
1. Lấy danh sách phiếu cử tri đoàn cụ Pence sẽ công bố từng bang và hỏi có ai thách thức không ? Bây giờ có 1 TNS và 1 dân biểu thách thức và đưa ra chứng cứ vi phạm hiến pháp, gian lận.... xét thấy ok cụ Pence hủy thì - số phiếu cử tri đoàn cụ Biden . Tập trung Tương tự như thế ở 7 bang đang tranh chấp.
Sau khi - cử tri đoàn ở 7 bang thì số phiếu Biden dưới 270.
2. Từ kết quả đó , cụ Pence sẽ chuyển tiếp lấy phiếu 50 ĐCT tại chổ QH HK luôn. Hiện tại , thì 28-22 nghiêng về đảng Cộng Hòa thì Trump sẽ chiến thắng.
3. Cụ Pence sẽ lấy phiếu từ QH tiểu bang biểu quyết và trường hợp này ở 7 tiểu bang CH cũng chiếm đa số tại TV - HV thì Trump cũng thắng luôn. Trường hợp này thì thời gian hơi lâu.
Ặc, đang thò thụt gay cấn nguy hiểm, Fans Trump đang sướng rề, tụ tập biểu tình hô ủng
tự dưng toang hoác, nông choẹt thế này, fans lấy gì hít hò,
và cần cờ hó gì biệt đội dù, với máy bay hủy diệt, tin tình báo nọ chai, truất ông nọ, phế ông kia,...
Trump sao tát cạn đầm lầy, san lấp Oa sinh tơn phân lô bán nền lại được,... :D

kvboto

Xe container
Nói tới lần thứ n rồi nhiều người vẫn ngoan cố nhỉ :D. Pence là ai mà có thể phán là hủy hay không hủy? Thế lần sau tổng thống đương nhiệm thất cử thì phó tt cứ thế hô gian lận và hủy phiếu là xong hay sao? Ổng có quyền mà 😂
1 phép nhử, cố tình đưa ra cho Fans Trump đó, nếu có người tin, trích lại và kỳ vọng, hy vọng,.... là cụ ấy vỗ đùi đánh đét, cười sặc, và phi ra tiếp vài mồi nữa,....
Vui mà, :D

hp78

Xe điện
Tiền lệ hình như có cụ phó tổng thống tranh cử tổng thống tự chọn phiếu đại cử tri cho mình lên làm tổng thống đấy cụ=)) Em inh lít bập bõm cụ gu gồ thử xem sao=))

kvboto

Xe container
Fake News, ý nghĩ của phản đối và quy trình xử lý kiểm đếm phiếu ĐCT khi có phản đối.
Notice: Fans hô ủng Trump đọc sẽ mất đi tâm hồn và lý tưởng, đạo lý Fans Trump, ngược với truyền thống nhắm mắt, bịt tai, tự hào hô to tau đã block hết các ý kiến khác quan điểm là giữ được sự anh minh, trí tuệ và đạo lý với TT Trump,

Chỉnh sửa cuối:

luu3

Xe buýt
Jefferson cha đẻ tuyên ngôn độc lập

Tiền lệ hình như có cụ phó tổng thống tranh cử tổng thống tự chọn phiếu đại cử tri cho mình lên làm tổng thống đấy cụ=)) Em inh lít bập bõm cụ gu gồ thử xem sao=))

luu3

Xe buýt
Pence giống trọng tài trong bóng đá , thổi sai cũng chỉ chửi bới chứ cũng phải công nhận kết quả . Jefferson cha đẻ tuyên ngôn độc lập tự chọn phiếu đại cử tri cho mình

Fake News, ý nghĩ của phản đối và quy trình xử lý kiểm đếm phiếu ĐCT khi có phản đối.
Notice: Fans hô ủng Trump đọc sẽ mất đi tâm hồn và lý tưởng, đạo lý Fans Trump, ngược với truyền thống nhắm mắt, bịt tai, tự hào hô to tau đã block hết các ý kiến khác quan điểm là giữ được sự anh minh, trí tuệ và đạo lý với TT Trump,

taplai2012

Xe trâu
Pence giống trọng tài trong bóng đá , thổi sai cũng chỉ chửi bới chứ cũng phải công nhận kết quả . Jefferson cha đẻ tuyên ngôn độc lập tự chọn phiếu đại cử tri cho mình
Chứng tỏ có tiền lệ thành công :)
Việc thách thức - tranh chấp ngày 1/6 đã xảy ra nhiều lần, thành công hay không là việc khác :))

vihali

Xe container
Vậy là có tiền lệ. Vả lại cũng ko thể bảo đó là sai vì quyền hiến pháp qui định. Ông ta cảm thấy phiếu nào sai thì từ chối.

Nhạc

Xe container
Pence hoàn toàn có quyền xử lý , hiến pháp quy định Pence mở phiếu và tuyên bố chiến thắng . Nếu Pence không làm thì không thấy quy định . Qua tcpv cũng bó tay vì họ phân xử theo luật chứ không tạo ra luật
Không có nghĩa Pence đếm ra và tuyên bố như nào là do mình mà cụ. Tuyên như nào thì do kq phiếu phổ thông như nào. Giờ 6 bang tranh chấp nếu lập pháp 6 bang đã cốp phiếu gửi đi giả sử 6 bang này lập pháp họ ủng hộ Trump thì ds sẽ có tên Trump và Trump thắng luôn.
Nếu ko ngã ngũ hoặc trắng tinh thì sang hạ viện.
Nếu 6 bang này Biden vẫn ăn thì đợi 10 ngày thanh tra.
Và nói chung là nếu nhân dân Mỹ chọn Trump bằng biểu tình ủng hộ 6.1 thì kiểu gì Biden cũng ko có cửa. Quyền chọn Trump cuối cùng không thuộc Tòa, DC lẫn CH, mà là nhân dân Mỹ. Kể cả full CH chán Trump, DC hạ Trump, mà quá 50% cử tri vẫn chọn Trump thì Trump vẫn win, ko win nghĩa là hiến pháp Mỹ chính thức vào sọt rác và cũng chỉ là thiên đường cá mập chứ chả tự do mẹ gì.
À, cái đoạn we the people của họ thật là thú vị thật.

bearbie

Xe điện
Và vì như vậy nên 18xx người ta mới ra đạo luật bầu cử mới yêu cầu 2 viện bầu riêng đó ông. Nhóm nghị sĩ vừa rồi kiện pence để hủy luật 18xx đó, và bị tòa phủ quyết trong phút mốt rồi. Giờ pence ngon làm trái đạo luật đã hơn 110 năm tuổi đi.

P H Ê QUÁ

Xe tăng
Ngày 6/1 em hóng xem người dân mỹ có thể làm gì

Trạng thái
Thớt đang đóng