[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về nước Mỹ

Trạng thái
Thớt đang đóng

AntiTrump2024

Xe tăng
Em bảo phim hay mà. Tầm này không biết thế nào mà lần. Nhưng cứ nhìn mặt cụ Trump, em đoán cụ vẫn đang ở thế chủ động. Việc cụ đau đầu bây giờ là làm thế nào xuống tay nó nhẹ nhàng và nhân đạo nhất. Em đoán nhé, các cụ ghét em đừng bình luận chửi em vì em block hết rồi.
Thời gian qua Trump cho cơ hội để cải tà quy chánh, đồng thời tiến hành song song với việc nâng cấp nhà tù. Cái gì cũng có lý do hết cụ ạ. Ai đang tự nhiên gần kết thúc nhiệm kỳ đi nâng cấp nhà tù 😎

AntiTrump2024

Xe tăng
Trả lời lần cuối vụ này, hy vọng không còn ai hỏi 1 câu kém hiểu biết vậy nữa. Chưa từ chức không phải vì không tự tin mà vì thượng viện còn rất nhiều vấn đề cần bỏ phiếu. Năm nay lại càng đặc biệt nhiều hơn mọi năm. Tưởng tượng 3, 4 đợt bỏ phiếu vừa rồi mà hụt mất 1 phiếu của Harris thì thế nào? Tuy là không phải phiếu quyết định, nhưng mà ai biết trước được hả trời.

Mà ví dụ rõ nhất là 6/1 có khả năng TV vẫn phải bỏ phiếu. Có điên mới bỏ đi cơ hội của chính mình nhé.
Nghe nói tự tin chắc thắng chuẩn bị nội các tập dượt tuyên thệ ban hành chính sách... mà còn sợ đến ngày 06/1 phải bỏ phiếu nữa à? :)) Phe Trump kiện đâu thua đó nói như bọn ngáo đá ... mà cũng làm mấy anh DC đái ra quần nhể 😎

Chỉnh sửa cuối:

BMW 530

Xe tăng

Giờ bên DC liên minh với CH chiến đảng Trump!

nha-trang

Xe buýt
Cụ Trump vẫn tỏ ra tự tin cao với kịch bản và ván cờ chính trị. Có lẽ cụ nắm được cái gì đó chưa tung ra nên tự tin như thế.
nếu có được 1 triệu người kéo tới DC vào 6-1 thì chắc chắn cụ sẽ thành công. Dường như cụ này muốn để cho đời một bộ phim với kịch bản đúng kiểu Hollywood đến phút cuối. Hãy xem các movie của cụ ấy.

dưới đây là dự đoán của anh Trần Ngọc Giàu
KRAKEN !

Bầu không khí căng thẳng nghiêm trọng hiện nay , dự báo cho ngày 6/1 không còn đơn thuần là ngày thẩm định và đếm phiếu của Lưỡng viện . Mà cuộc họp Quốc hội Lưỡng viện sẽ biến thành một PHIỀN TOÀ !

Một phiên toà đặc biệt xét xử và phán quyết TỘI DANH PHẢN QUỐC !

Công tố viên là những nhân vật được Ông Trump tin cẩn nhất , danh tính hiện giờ đang giữ kín trong vòng bí mật . Họ đang nắm trong tay những bằng chứng không thể chối cãi , mà sức nổ của nó sẽ đẩy bị cáo dính ngay vào tội danh phản quốc !

Thẩm phán là 435 Dân biểu và 100 Nghị sĩ .

Điều đặc biệt trong phiên toà này , Thẩm phán cũng chính là Bị cáo !

Trong 535 “Thẩm phán” , có ít nhất 10% là Bị cáo !

Bị cáo sẽ bị truy tố , xét xử , phán quyết và bắt giữ ngay trong cuộc họp “phiên toà “ ngày 6/1 !

Một phiên toà công khai minh bạch , hợp tình hợp lý và hợp hiến , được diễn ra trước toàn dân , mà đại diện là đầy đủ những nhà Lập pháp .

Đó là kịch bản khả dĩ nhất mà Ông Trump sẽ ra tay vào ngày 6/1 !

Hãy lưu ý đoạn Twitter của TT Trump sau khi bay về từ Florida , và sau cuộc họp với ông Pompeo cùng các tướng lãnh hàng đầu quân đội chiều ngày 31/12 : “ Một lượng lớn bằng chứng sẽ được đưa ra vào ngày 6/1 . Chúng tôi đã thắng LỚN !”
Trần Ngọc Giàu

bearbie

Xe điện
Nghe nói tự tin chắc thắng chuẩn bị nội các tập dượt tuyên thệ ban hành chính sách... mà còn sợ đến ngày 06/1 phải bỏ phiếu nữa à? :)) Phe Trump kiện đâu thua đó nói như bọn ngáo đá ... mà cũng làm mấy anh DC đái ra quần nhể 😎
Còn vụ veto trump nha bác. Được tự tay đạp Trump thêm 1 vố, bác nghĩ ai muốn bỏ qua? Thật ra không ai dám chắc veto sẽ thắng với tỉ lệ bao nhiêu, đang nắm chắc 1 phiếu tự nhiên đốt bỏ à, rảnh vậy?

Mà giữ lại ghế của mình gọi là đái ra quần hả bác? Định nghĩa hay vậy. Bái phục, bái phục.

Lam__Phương

Xe điện
Em lúc đầu cũng ủng hộ cụ Trump ( 2019) thấy cụ dập bọn Tập sướng cả tai , sau rồi thấy chả ăn thua vì cụ dập luôn cả đồng minh !! rồi lại thấy cụ thua cử trở nên thay đổi, thất hứa ... ( đã hứa trước báo chí nếu Đại cử tri bầu cho Biden thì sẽ ra đi , rồi lật lọng , kiện tụng, đổ lỗi .... phá tan cả đảng CH mà em yêu thích ) .
Kinh nhờ, sao bảo m6/1 này ông Pence mới mở bì thư đc niêm phong ra kiểm đếm phiếu ĐCT mà cụ đã biết rồi cơ à 😅

nha-trang

Xe buýt
Cụ Trump vẫn tỏ ra tự tin cao với kịch bản và ván cờ chính trị. Có lẽ cụ nắm được cái gì đó chưa tung ra nên tự tin như thế.
nếu có được 1 triệu người kéo tới DC vào 6-1 thì chắc chắn cụ sẽ thành công. Dường như cụ này muốn để cho đời một bộ phim với kịch bản đúng kiểu Hollywood đến phút cuối. Hãy xem các movie của cụ ấy.

dưới đây là dự đoán của anh Trần Ngọc Giàu
KRAKEN !

Bầu không khí căng thẳng nghiêm trọng hiện nay , dự báo cho ngày 6/1 không còn đơn thuần là ngày thẩm định và đếm phiếu của Lưỡng viện . Mà cuộc họp Quốc hội Lưỡng viện sẽ biến thành một PHIỀN TOÀ !

Một phiên toà đặc biệt xét xử và phán quyết TỘI DANH PHẢN QUỐC !

Công tố viên là những nhân vật được Ông Trump tin cẩn nhất , danh tính hiện giờ đang giữ kín trong vòng bí mật . Họ đang nắm trong tay những bằng chứng không thể chối cãi , mà sức nổ của nó sẽ đẩy bị cáo dính ngay vào tội danh phản quốc !

Thẩm phán là 435 Dân biểu và 100 Nghị sĩ .

Điều đặc biệt trong phiên toà này , Thẩm phán cũng chính là Bị cáo !

Trong 535 “Thẩm phán” , có ít nhất 10% là Bị cáo !

Bị cáo sẽ bị truy tố , xét xử , phán quyết và bắt giữ ngay trong cuộc họp “phiên toà “ ngày 6/1 !

Một phiên toà công khai minh bạch , hợp tình hợp lý và hợp hiến , được diễn ra trước toàn dân , mà đại diện là đầy đủ những nhà Lập pháp .

Đó là kịch bản khả dĩ nhất mà Ông Trump sẽ ra tay vào ngày 6/1 !

Hãy lưu ý đoạn Twitter của TT Trump sau khi bay về từ Florida , và sau cuộc họp với ông Pompeo cùng các tướng lãnh hàng đầu quân đội chiều ngày 31/12 : “ Một lượng lớn bằng chứng sẽ được đưa ra vào ngày 6/1 . Chúng tôi đã thắng LỚN !”
Trần Ngọc Giàu
Thực ra tổng thống Trump rất cần sự hậu thuẫn của người dân. Nếu trong quốc hội là đánh ra thì người dân như thác lũ ben ngoài là đánh vào tạo áp lực áp đảo cho bên trong phòng họp quốc hội. Nếu có một chính quyền tên là Biden thì chắc chắn sẽ bị nhân dân lật đổ ngay lập tức. Tóm lại tất cả chỉ là hư chiêu của một tổng đạo diễn. Người dân với những tin tức hiện thời thì thấy vai trò của mình vô cùng quan trọng và họ nhận thấy rằng không còn có thể trông trờ vào bất kỳ ai mà chính là họ - những người dân yêu nước yêu nền cộng hoà phải đứng lên để bảo vệ nó. Tóm lại tất cả thì tổng thống muốn người dân cùng xuống đường tạo thành một cuộc “ cách mạng” vậy.

Theo Phạm Thị Viên

Em Bán Đồng Hồ

[Tịch thu bằng lái]
Haha, Lin Wood "phê cần" phát biểu 1 câu là lại nhốn nháo hết lên =)) Chửi cứ chửi nhưng trong lòng như thế nào thì chắc phải người trong cuộc mới hiểu được :-@

Mà ai biết được liệu có phải LW được phân công vai diễn đó hay không? Pence cuối cùng có vai trò gì? Sao Pompeo lại đăng tuýt great team vào thời điểm này như vậy?

Phim vẫn hay lắm các cụ ạ. Em thấy mình thật may mắn khi được xem bộ phim này.

nha-trang

Xe buýt
Thực ra tổng thống Trump rất cần sự hậu thuẫn của người dân. Nếu trong quốc hội là đánh ra thì người dân như thác lũ ben ngoài là đánh vào tạo áp lực áp đảo cho bên trong phòng họp quốc hội. Nếu có một chính quyền tên là Biden thì chắc chắn sẽ bị nhân dân lật đổ ngay lập tức. Tóm lại tất cả chỉ là hư chiêu của một tổng đạo diễn. Người dân với những tin tức hiện thời thì thấy vai trò của mình vô cùng quan trọng và họ nhận thấy rằng không còn có thể trông trờ vào bất kỳ ai mà chính là họ - những người dân yêu nước yêu nền cộng hoà phải đứng lên để bảo vệ nó. Tóm lại tất cả thì tổng thống muốn người dân cùng xuống đường tạo thành một cuộc “ cách mạng” vậy.

Theo Phạm Thị Viên
Pence đã trả lời phỏng vấn rất rõ ràng, kết quả chung cuộc của cuộc bầu cử không đặt nơi ông, mà đặt ở người dân Mỹ, và ông cũng không có trách nhiệm phải trả lời trước mọi người những việc mà nội các đang làm và sẽ làm. Pence khác Trump, Pence kết thúc câu chuyện một cách lạnh lùng, còn Trump thì sẽ nói một cách mềm mại hơn.
Theo Lê Hải

Nhạc

Xe container
Tình hình ngày 6.1 họ có live cho toàn thế giới hóng ko nhỉ. E nghĩ nếu thu bản quyền như live bóng đá cũng cá kiếm một mớ.

nha-trang

Xe buýt
Haha, Lin Wood "phê cần" phát biểu 1 câu là lại nhốn nháo hết lên =)) Chửi cứ chửi nhưng trong lòng như thế nào thì chắc phải người trong cuộc mới hiểu được :-@

Mà ai biết được liệu có phải LW được phân công vai diễn đó hay không? Pence cuối cùng có vai trò gì? Sao Pompeo lại đăng tuýt great team vào thời điểm này như vậy?

Làm chính trị là phải có chiêu chứ cụ. Vô chiêu (Tuý quyền) là cao thủ nhất

AntiTrump2024

Xe tăng

Nói chung Trump là quái nhân kiệt xuất chứ chả phải người thường đâu. Mai mốt không khéo có anh chúa đảo ấu dâm xuất hiện nữa thì cả thế giới lại vỡ òa 😎

Trạng thái
Thớt đang đóng