ganghiadan

Xe buýt
Bỏ qua các yếu tố bài, ghét tàu thì em thấy: (i) virus từ vũ hán ra thì vaccine từ đây ra có lẽ cũng sẽ chuẩn nhất, vì nó là tác giả thì nó hiểu con virus đó nhất nên thuốc của nó có lẽ cũng sát với virus nhất; (ii) người mình và người tàu có nhiều tương đồng nên vaccine có lẽ cũng được thử nghiệm hợp với người tàu hơn là đồ của tây.
giả sử 2 tiên đề của cụ là đúng, nhưng vẫn còn 1 điều quyết định là liệu hàng bán ra ngoài hoặc viện trợ của TQ và hàng họ dùng nội địa có khác nhau ko? giống như dân ta rau tưới 2 luống lợn nuôi 2 chuồng. Liệu cụ có chắc chắn là vắc xin tiêm cho dân họ và vắc xin bán/tài trợ cùng là 1 loại?

caisua

Xe lăn
Em cũng mới tiêm được 4 ngày mũi 1 của AZ. Em bị sốt ở ngày thứ 2 còn bây giờ lại phe phé rồi. Các cụ cứ yên tâm mà tiêm.
Em tiêm AZ từ sáng tới giờ cứ nằm đợi sốt mà chả thấy gì

Menlor

Xe tải
cụ có số liệu gì để chứng minh cho điều cụ nói ko? Ý em là số liệu của một bên thứ 3 đã sử dụng vắc xin của cả Mỹ và TQ nhé, chứ số liệu đơn phương của mỗi bên đưa ra thì cũng ko đáng tin cậy
Em đã đưa số liệu do chính phủ Hung và Mexico . Cụ chịu khó lội còm

Vietjuve

Xe buýt
Lên bt cụ nhé. Em lên 2 lần tuần vừa rồi. Khai báo y tế rõ ràng. Em ở hn lên đó

poiuy

Xe ba gác
Cụ cho em hỏi cụ thể hơn việc test dị ứng, F1 nhà em 19 tuổi có tiền sử hẹn phế quản, viêm mũi dị ứng.
Theo bài này thì tiêm có khi không vấn đề gì, em chưa biết nên thế nào:
Em viêm mũi dị ứng đây. Khám sàng lọc BS bảo ko sao. Tiêm 2 ngày rồi.

Dotting

Xe tải
Đến thời điểm này thì chưa có tiêm dịch vụ đâu ạ vì nguồn vaccine chỉ theo đường chính thức của Bộ Y tế, được phân bổ cho các địa phương để tiêm miễn phí thôi.
Tiêm dịch vụ chắc phải chờ cuối năm.
Đi tiêm ở đâu thì test dị ứng ở đấy ạ.
Vâng, em đội ơn cụ :)

The Silent

Xe tăng
Em đã vừa từ chối và nhường cơ hội này cho người khác sáng nay rồi ạ. Tự thấy bản thân chưa thực sự cần tới nó. Ngoài kia còn nhiều người khác thật sự cần và đủ tiêu chuẩn hơn.

Muon_biet

Xe cút kít
Sắp tới VN sẽ nhập và tự sản xuất nhiều loại và số lượng lớn Vacxin phòng Covid-19.
Về công dụng, và nguy cơ các kiểu thì Các cụ các mợ biết hết rồi.
Vậy Có cụ mợ nào được suất ưu tiên tiêm mà còn chần chừ chưa dám tiêm hoặc sẽ không tiêm cho đến khi cảm thấy an toàn hơn?
Em thì sẽ không tiêm Astrazeneka rồi đấy.
Em trong diện ưu tiên nhưng chưa tiêm vì thấy nhiều người cần hơn mình.

trantienlc

Xe buýt
Em 9h30 đến chỗ tiêm lấy số chờ và tiêm xong mất 1h 30' ngồi thêm 30' nữa chờ xem có phản ứng gì không! Xong về, đến cuối giờ chiều vẫn thấy trong người bình thường, tối hành xóm mời sang uống bia, uống xong lại đánh vài quả cầu lông với trẻ con!!! 12h đêm bắt đầu đau ê ẩm người và sốt 37,3 độ ko thể ngủ đc😂 đến chiều hôm sau thì thấy người lại trở lại trạng thái bình thường!!

trungduong2211

Xe điện
E đc miễn phí, cụ nào lấy k e tặng, e sợ tác dụng phụ nên miễn phí cũng thôi :D

Kính gửi quý anh chị khách hàng!
Nhằm đồng hành cùng quý anh chị NPP, Dự kiến công ty Mutosi sẽ phối hợp với cơ quan y tế tổ chức tiêm chủng vaccine covid 19 cho CBNV và khách hàng.
Và Mutosi tài trợ đại lý và Npp 1 liều mỗi nhà.
Hạn cuối: 8h30 sáng mai 4.6.2021.
Do hơi gấp nên rất mong anh chị thông cảm vì làm phiền anh chị giờ này.
Chúc cả nhà ngủ ngon.

báo cáo các cụ đã có ng tiêm và e gửi link đăng ký rồi, e dc có 1 suất thôi ạ :D, e cho rồi, cảm ơn các cụ
Hic, em không đọc được thông tin của mợ sớm. Giờ em đang tìm các cửa để tiêm cho F1 mà rất khó, vì các đối tượng được tiêm đều cập nhật danh sách trong cơ sở dữ liệu.

hieuitst

Xe hơi
Em tiêm mũi 1 mà chả thấy sốt với đau nhức người gì cả. Không biết như thế có tác dụng không vì nghe đồn phải sốt hoặc đau nhức mới tốt

vitngoc

Xe điện
Em đăng ký rồi!
Thấy bảo AZ miễn phí, hy vọng dc tiêm sớm!

Natalie.P

Xe buýt
Khi khám ban đầu, mình khai có tiền sử dị ứng. Họ sẽ yêu cầu và cho test dị ứng. Ngồi chờ khoảng 30p, F1 với gấu nhà em k có phản ứng gì, thế là tiên thôi
Cụ có thể cụ thể hơn việc bên y tế họ lấy test dị ứng thế nào ko ạ? Em cám ơn nhé!

trungduong2211

Xe điện
Hi các cụ /mợ
Tình hình là F1.1 nhà em năm ngoái tốt nghiệp cấp 3 có ap được học bổng du học mấy trường Hàn Quốc. Lúc đó dịch bắt đầu bùng lên, đường bay và cách ly 2 bên khó khăn, nên đành bảo lưu học tạm đại học trong nước 1 năm chờ dịch lắng.
Trong khi bảo lưu thì cháu nó tiếp tục aply mấy trường khác xếp hạng cao hơn. Hiện đã được 2 trường trong top 5 cho học bổng toàn phần 4 năm. Tình hình dịch dã thì ngày càng phức tạp, nếu chờ nữa thì lỡ mất cơ hội và bỏ phí mấy năm, nên gđ em quyết định cho cháu bay để kịp vào học kỳ tháng 9 tới, sang đó tập trung học và xác định có thể vài năm mới về thăm nhà được.
Để an toàn khi sang đó, em đang tìm cửa tiêm vắc xin cho cháu ở Việt Nam. Dù gì có người nhà ở bên khi tiêm cũng yên tâm hơn. Em đã hỏi mấy người quen làm y bác sĩ và công an, hỏi VNVC và trạm y tế phường thì đều lắc đầu vì đối tượng tiêm đều đã được cập nhật cơ sở dữ liệu.
Vậy nên, qua còm này, em mạo muội đánh tiếng, nếu cụ/ mợ nào có xuất tiêm mà chưa muốn tiêm ngay, có thể nt vào hộp thư nhường cho F1 nhà em được không. Càng sớm càng tốt vì em hy vọng đủ thời gian tiêm kịp 2 mũi trước khi bay vào giữa tháng 8 này.
Thanks các cụ/ mợ trước!

IP man

Xe lăn
Cụ cho em hỏi cụ thể hơn việc test dị ứng, F1 nhà em 19 tuổi có tiền sử hẹn phế quản, viêm mũi dị ứng.
Theo bài này thì tiêm có khi không vấn đề gì, em chưa biết nên thế nào:
Bao giờ cụ đi tiêm thì khai báo đầy đủ với bác sỹ khám sàng lọc. Bác sĩ cho qua thì tiêm, mà ko pass đoạn khám sàng lọc thì sẽ bị đuổi về. Nó có hẳn mấy cấp dị ứng cơ mà.
Sao lại cứ lên phải lên mạng tìm hiểu?

Sclass2021

[Tịch thu bằng lái]
Em chỉ chơi Pfizer thôi. AZ, Sino mời các cụ dùng :D