Lucifer2306

Xe tăng
là F1 hay F2 chứ đã có kết luận chính thức đậu mà nhiều người tung tin vớ vẩn.
Quán này gần như là quán cơm bình dân to nhất Hạ Long cụ ạ. Hàng ngày từ công nhân xây dựng, dân văn phòng đến gái ngành đều ăn ở đây chắc không dưới nghìn lượt. Hy vọng vào may mắn thôi, những người đi ăn ở quán đang được yêu cầu chủ động khai báo và tự cách ly rồi ạ
Được gửi từ iPhone 7 - Otofun

nvht

Xe điện
Quán này gần như là quán cơm bình dân to nhất Hạ Long cụ ạ. Hàng ngày từ công nhân xây dựng, dân văn phòng đến gái ngành đều ăn ở đây chắc không dưới nghìn lượt.

kể cả 1 triệu người đi nữa thì cũng chỉ nên đưa tin là có người dương tính đã đến đây ăn và quán này là dạng F1 đang chờ kết quả xét nghiệm. Cứ tung tin dính với không dính có ngày bị bế đi lại đổi tại số.

Mê Công

Xe máy
Hà Nội tình hình vẫn ổn các cụ nhỉ? Tuần nữa mà ko có ca mắc coi như giải quyết xong ở HN

Lucifer2306

Xe tăng
kể cả 1 triệu người đi nữa thì cũng chỉ nên đưa tin là có người dương tính đã đến đây ăn và quán này là dạng F1 đang chờ kết quả xét nghiệm. Cứ tung tin dính với không dính có ngày bị bế đi lại đổi tại số.
Chỉ có cụ phịa ra “có người dương tính” chứ em có nói thế đâu. Thôi nhé, em cập nhật tin cho mọi người chứ éo rảnh đâu đi đôi co với cụ. Còn muốn báo CA thì báo mẹ đi cứ rên lắm.

bubu08

Xe tăng
Thêm 1 số ca không sợ bằng không biết nguồn gốc các cụ a. Những ca này đều vào tầm ngắm, đều được chủ đông và bắt buộc cách ly từ trước vì đều từ tâm dịch trở về. Bị thì chữa và phong tỏa, cách ly F1/F2 thôi. Chữa những ca bệnh này không khó, còn năng lực cách ly, bắt nhốt thì chính phủ ta là số 2 e chỉ có thằng Tàu dám nhận đồng hạng chứ cũng không dám nhận là số 1.

dr.anthony

Xe buýt
Nếu cụ muốn nói là không phải test cho vui thì cụ cần chứng minh hiệu quả của việc test này.
Tôi hiểu cụ nói là test nhanh để sàng lọc test PCR, nhưng cụ có công nhận đến thời điểm này số lượng dương tính giả của nó là 100% không?
Cụ công nhận nó có âm tính giả không?
Cụ công nhận test nhanh chưa phát hiện được 1 ca dương tính thực thụ nào đúng không? Thậm chí còn làm mất thời gian và vật lực để xét nghiệm mấy ca dương tính giả.
Em nói cụ nghe 1 việc, về quy luật chung không công ty nào thuê chuyên gia nghiên cứu tìm hiểu kĩ càng tạo ra 1 cái sản phẩm, 1 tập thể áp dụng rộng rãi chỉ để "cho vui" cả, còn chứng minh thì em không đủ thời gian để mở lớp dạy đâu cụ ạ, cụ cứ dịch câu hỏi cụ muốn hỏi rồi google sẽ giúp cụ.
Em công nhận nó có âm tính giả thì sao? Cụ đòi 1 cái xét nghiệm không bao giờ có sai sót à?
Còn cái câu "Cụ công nhận test nhanh chưa phát hiện được 1 ca dương tính thực thụ nào đúng không? " là sai hoàn toàn và em không công nhận. 6 ca dương tính thật sự ở HCM trước đó đều được báo tính trạng nghi nhiễm , kết quả dương tính thông qua test nhanh.
Còn tại sao Bộ YT lại bảo ngưng test nhanh mà xài PCR vì những ông đó đang tính xét nghiệm rộng theo kiểu trộn chung các mẫu lại (vụ dính phốt như HIV Xanh Pôn), tính ra PCR trên một hỗn hợp máu các BN thì sẽ tiết kiệm được chi phí hơn so với các test nhanh sử dụng trên từng bệnh nhân đó, nhưng các test nhanh đã đặt mua rồi thì làm sao mà trả hàng, còn muốn tốc độ tối đa mà bỏ qua vấn đề chi phí thì phải áp dụng cả 2.
Cụ hỏi những câu này chứng tỏ cụ không phải người trong ngành và cũng không hiểu biết về ngành nhiều lắm, nên thôi em khuyên cụ nên để dân chuyên họ tự quyết định cụ ạ.

avn

Xe điện
Thêm 1 số ca không sợ bằng không biết nguồn gốc các cụ a. Những ca này đều vào tầm ngắm, đều được chủ đông và bắt buộc cách ly từ trước vì đều từ tâm dịch trở về. Bị thì chữa và phong tỏa, cách ly F1/F2 thôi. Chữa những ca bệnh này không khó, còn năng lực cách ly, bắt nhốt thì chính phủ ta là số 2 e chỉ có thằng Tàu dám nhận đồng hạng chứ cũng không dám nhận là số 1.
Bây giờ mới bắt đầu các ca từ ĐN về các tỉnh và nhiễm bệnh, nhưng hầu như các bác có điều kiện du lịch thế này thì đều đi lại và tiếp xúc rộng, khi phát bệnh thì rất mệt cho cơ quan chức năng truy vết.

Ca Bắc Giang này cũng tương tự nhiều ca khác, đi lại rõ lắm

nvht

Xe điện
Chỉ có cụ phịa ra “có người dương tính” chứ em có nói thế đâu. Thôi nhé, em cập nhật tin cho mọi người chứ éo rảnh đâu đi đôi co với cụ. Còn muốn báo CA thì báo mẹ đi cứ rên lắm.

ông không tung tinh "dính bệnh" là gì. Hay ông không phân biệt được đâu là F1, F2. Đã không hiểu thì đừng hóng hớt rồi đưa tin nhảm.

HINCUTIN

Xe tải
HN mấy ngày ko có ca mới rồi nhỉ ?

thudoll88

Xe điện
Em phán đoán có khi Hà Nội êm rồi. Vì việc có du khách hà nội đi từ tâm dịch đà nẵng du lịch về đã manh nha từ đầu tháng 7 đến giờ là 1 tháng trời ròng rã. Nếu có nhiều ca mắc với tốc độ lây lan hệ số 5-6 như thế có mà hà nội đã phải nổ rất nhiều ca dương tính và toang như đà nẵng rồi. Giờ mãi mới có 2 ca dương tính thì chắc là êm rồi. Mà có vẻ như ở việt nam con virus này nó khó lây hay sao ý?! May mắn đến khó tin cccm ạ:)

bubu08

Xe tăng
Bây giờ mới bắt đầu các ca từ ĐN về các tỉnh và nhiễm bệnh, nhưng hầu như các bác có điều kiện du lịch thế này thì đều đi lại và tiếp xúc rộng, khi phát bệnh thì rất mệt cho cơ quan chức năng truy vết.

Ca Bắc Giang này cũng tương tự nhiều ca khác, đi lại rõ lắm

Không dễ lây mà cụ, như còm cụ bên trên đó.

• Vodka
Reactions: avn

toimuondie

Xe container
Em nói cụ nghe 1 việc, về quy luật chung không công ty nào thuê chuyên gia nghiên cứu tìm hiểu kĩ càng tạo ra 1 cái sản phẩm, 1 tập thể áp dụng rộng rãi chỉ để "cho vui" cả, còn chứng minh thì em không đủ thời gian để mở lớp dạy đâu cụ ạ, cụ cứ dịch câu hỏi cụ muốn hỏi rồi google sẽ giúp cụ.
Em công nhận nó có âm tính giả thì sao? Cụ đòi 1 cái xét nghiệm không bao giờ có sai sót à?
Còn cái câu "Cụ công nhận test nhanh chưa phát hiện được 1 ca dương tính thực thụ nào đúng không? " là sai hoàn toàn và em không công nhận. 6 ca dương tính thật sự ở HCM trước đó đều được báo tính trạng nghi nhiễm , kết quả dương tính thông qua test nhanh.
Còn tại sao Bộ YT lại bảo ngưng test nhanh mà xài PCR vì những ông đó đang tính xét nghiệm rộng theo kiểu trộn chung các mẫu lại (vụ dính phốt như HIV Xanh Pôn), tính ra PCR trên một hỗn hợp máu các BN thì sẽ tiết kiệm được chi phí hơn so với các test nhanh sử dụng trên từng bệnh nhân đó, nhưng các test nhanh đã đặt mua rồi thì làm sao mà trả hàng, còn muốn tốc độ tối đa mà bỏ qua vấn đề chi phí thì phải áp dụng cả 2.
Cụ hỏi những câu này chứng tỏ cụ không phải người trong ngành và cũng không hiểu biết về ngành nhiều lắm, nên thôi em khuyên cụ nên để dân chuyên họ tự quyết định cụ ạ.
OK, ông giỏi, nhương ông tất.
Toàn nói vu vơ, chẳng có dẫn chứng nào mà chém như thật.

bearbie

Xe điện
Tui dân Sài Gòn và tui chưa hề nghe nói Sài Gòn xài cái que test nhanh bao giờ. Bác có link cho xin.

3077

Xe container
2 ca BG này không biết có vào viện không mà vẫn dính nhỉ, đúng khoảng 14 ngày

Tựu trung lại thì có khoảng 5-6 ca đã phát hiện mà không có liên quan mấy bệnh viện ở ĐN, giờ ngồi tìm điểm chung mấy ông này xem lây từ đâu ra thôi nhỉ

dr.anthony

Xe buýt
OK, ông giỏi, nhương ông tất.
Toàn nói vu vơ, chẳng có dẫn chứng nào mà chém như thật.
Em không nói vu vơ đâu, em không có hứng ngồi lôi tài liệu ra mà giải thích thôi ạ, nay rãnh rãnh đc xí lên of chơi thì thấy có noti nên rep thôi. Còn chứng minh thì để các cụ khác, em chả phải thầy bà gì ạ.

a5audi

[Tịch thu bằng lái]
Có thể hy vọng ở mình ổn, căn cứ yếu (khó chứng minh được) nhưng có thể lý do là y tế dự phòng mình tốt trong vài thập niên trước đây, tiêm chủng đều và toàn dân. Vùng Đông đức cũ có 2 bang tỷ lệ nhiễm thấp và hiện tại rất ít ca nhiễm mới, trong khi hàng ngày cả nước đều đều gần 900ca/ngày.

dr.anthony

Xe buýt
Tui dân Sài Gòn và tui chưa hề nghe nói Sài Gòn xài cái que test nhanh bao giờ. Bác có link cho xin.
Em đang ngồi trong trại chống dịch rep comment này của cụ này. Các ca nghi nhiễm & dương tính trước khi có chỉ thị ngưng test nhanh từ Bộ đều đã qua test nhanh ạ. Hiện tại số lượng cách ly cũng trong tầm kiểm soát, nếu vài ngày tới HCM vẫn không có ca nào dương tính qua PCR thì có lẽ sẽ ổn ạ. :)

toimuondie

Xe container

coindesar

Xe buýt
Hà Nội đến giờ này tỏ ra kinh nghiệm nhất, em nghĩ ko dám giấu dịch đâu vì các cốp nhà mình toàn ở đây cả. Các tỉnh còn lóng ngóng lắm, hôm nay Quảng Ninh với Bắc Giang cũng dính rồi. Em sợ nguồn lực bị chia 5 sẻ 7 không đủ tiếp ứng đâu.

Anh nói "Quảng Ninh với Bắc Giang cũng dính rồi" trong câu trên hàm ý là gì vậy?
nvht : Những thể loại vòng quanh thế này phải có cách anh ơi :D

Chỉnh sửa cuối:

dr.anthony

Xe buýt
Cụ ấy trả lời là không có hứng rồi ạ, chỉ chém thôi.
Cụ đừng khích tướng vậy ạ, em qua cái thời con nít ngồi bỏ thời gian dẫn link ba cái bài báo chứng minh rồi, chả được cái gì, ai nghe hiểu được thì nghe, không nghe được thì thôi em không ép, có lôi ra cũng sẽ bới lá tìm sâu để phản biện, cãi nhau mấy chục trang cũng chả được đồng nào.
Nếu có thời gian và muốn tìm hiểu thì em gợi ý từ khóa cho ạ: https://www.google.com/search?sxsrf=ALeKk02fyRl34B2uGABf9pJH-T88ss87MA:1596622223246&ei=j4UqX6rPDoHAoAS7yx4&q=when+we+use+rapid+test+kit+in+covid+19&oq=when+we+use+rapid+test+kit+in+covid+19&gs_lcp=CgZwc3ktYWIQAzoHCAAQRxCwA1CNjQJY8sECYIfFAmgAcAB4AIABqgGIAZwKkgEDNi42mAEAoAEBqgEHZ3dzLXdpesABAQ&sclient=psy-ab&ved=0ahUKEwjq0tOj6YPrAhUBIIgKHbulBwAQ4dUDCAw&uact=5

Chỉnh sửa cuối: