Dọn vườn

[Tịch thu bằng lái]
Ông ấy ngoài là Bí thư TPHCM còn là UVBCT nên việc có ý kiến là bình thường. Ngoài ra thì việc ĐN làm tốt cũng giúp các địa phương khác thoát nạn.
cụ kia nói đúng đó..ông ấy lên lo cho sân nhà trước đã thì hãy ý kiến ý cò.sân nhà còn đang bung bét . kg lên dẫm chân nhau trong cuộc sống và công việc của nhau ..chả lẽ lãnh đạo đn họ kg biết phải làm thế nào chăng. nếu khó họ xin ý kiến cơ quan chức năng trung ương chứ

Cauvongtuyet

Xe đạp
Hà nội ah. Cụ cứ ra chợ dân sinh đi. Rồi ra quán cafe trà tranh trà sữa, quán ăn trưa.. đi 1 vòng xem chỗ cụ có giãn cách có khẩu trang hem?
Em thấy những còm của mợ Kitcat đúng với thực trạng hiện nay mà sao có cụ cứ phản đối cực lực vậy nhỉ?Như đợt 1 công ty em phát khẩu trang, nước rửa tay khô cho nv, ko tiếp khách trong công ty, ko chấm công bằng vân tay. Nhưng giờ tuyệt nhiên không có gì cả. Khu vực em ở cũng thế, bình thản đến ngạc nhiên. Còn những trường hợp test nhanh ra âm tính thì chụp post FB thông báo kiểu đấy tôi âm tính rồi nhé rất tự hào. Nếu với tình hình này mà số lây nhiễm cao thì em cũng chả có gì ngạc nhiên cả.

dalink

Xe điện
cụ kia nói đúng đó..ông ấy lên lo cho sân nhà trước đã thì hãy ý kiến ý cò.sân nhà còn đang bung bét . kg lên dẫm chân nhau trong cuộc sống và công việc của nhau ..chả lẽ lãnh đạo đn họ kg biết phải làm thế nào chăng. nếu khó họ xin ý kiến cơ quan chức năng trung ương chứ
Đây là trong cuộc họp CP với các địa phương, mọi người đều nêu ý kiến để TTg ra quyết định chứ k phải mỗi ông NTN.

Thaoprohp

Xe tăng
Khi nào thấy HN phải gấp rút triển khai bệnh viện dã chiến thì chúng ta tự hình dung dc mức độ nguy cấp.
CP đang rất thận trọng với những giải pháp tình thế trong lúc này.
Chúng ta cần bình tĩnh và nghiêm túc trong việc thực hiẹn các biện pháp chống dịch.
Xin hết.

F kun

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy khu nhà em những người đi ĐN về đều thông báo với BQT và dân cư để mn cùng biết và hỗ trợ nhau.
Liệu có thể dùng biện pháp kỹ thuật được không các cụ nhỉ?
Ví dụ thuê bao điện thoại kết nối với các trạm bts tại Đà Nẵng trong thời gian ngày nào đến ngày nào chẳng hạn.

Thaoprohp

Xe tăng
Em thấy những còm của mợ Kitcat đúng với thực trạng hiện nay mà sao có cụ cứ phản đối cực lực vậy nhỉ?Như đợt 1 công ty em phát khẩu trang, nước rửa tay khô cho nv, ko tiếp khách trong công ty, ko chấm công bằng vân tay. Nhưng giờ tuyệt nhiên không có gì cả. Khu vực em ở cũng thế, bình thản đến ngạc nhiên. Còn những trường hợp test nhanh ra âm tính thì chụp post FB thông báo kiểu đấy tôi âm tính rồi nhé rất tự hào. Nếu với tình hình này mà số lây nhiễm cao thì em cũng chả có gì ngạc nhiên cả.
Tâm lý chủ quan đó mà cụ !

Trắm cỏ

[Tịch thu bằng lái]
Sáng ra thấy có 1 ca là em vui được đến 18h

DieMannschaft

Xe buýt

Thaoprohp

Xe tăng
Sáng ra thấy có 1 ca là em vui được đến 18h
Đúng là niềm vui ngắn chẳng tày gang cụ ợ
18h hôm trước đén 6h hôm sau khác hoàn toàn với thời điểm từ 6h đến 18h trong ngày.
Nên cụ chỉ quan tâm đến bản thống kê lúc 18h hàng ngày thôi, là đủ.

Trắm cỏ

[Tịch thu bằng lái]
Đúng là niềm vui ngắn chẳng tày gang cụ ợ
18h hôm trước đén 6h hôm sau khác hoàn toàn với thời điểm từ 6h đến 18h trong ngày.
Nên cụ chỉ quan tâm đến bản thống kê lúc 18h hàng ngày thôi, là đủ.
Hôm này thứ 2 đầu tuần nên em rất quan tâm đến thông tin 18h hôm nay. Ngày mai em lại có chuyến công tác nữa

blackbox

Xe tăng
Để ông ĐN lo rồi mới ra ntn đấy!
Ông Nhân ý kiến góp ý cho thì phải mừng.
Có khi cũng muốn làm như ông Nhân đấy cơ mà sân nhà mình mà cũng chắc éo dám ý kiến.
Đây là ông Nhân đề xuất chứ không phải chỉ đạo ĐN mà cụ kêu dẫm chân nhau. Ông Nhân làm như thế là lo cho cả ĐN và HCM của ông ấy đấy!
Nên nhớ ông nhân cũng là VIP trong BCT.

maple_leaf

Xe điện
Bí thư thành ủy SG to phết, từ ĐN đến Cà Mau ông ấy to nhất, mười mấy vị kia tập trung ngòai HN.

legend7seas

Xe tải
Mà cũng lạ cứ cho là họ k tin gì cả. Tại sao k đặt câu hỏi một pp tét dc lên báo nói là có độ nhạy 95% mà sao 100% ca test ra dương đều test lại bằng pp đếm virus trong dịch thể ra âm tính mà điềm nhiên nghĩ thế là bt? Nếu đúng là không phải những ng này từng mắc co Vy trong cộng đồng lâu tới mức có cả kháng thể rồi thì điều đó tương ứng là tỷ lệ sai của dương tính tét nhanh kháng thể là cao ngạc nhiên (imposssible!)
Nhà cháu thì thấy việc test nhanh dương tính sai này bình thường. Nên nhớ đây là test vài chục nghìn người nên nếu có vài chục ca dương tính sai thì tỷ lệ cũng chỉ từ 1 đến vài phần nghìn. Xét nghiệm pcr thêm thiệt hại chẳng đáng kể.

Đối với mỗi một loại test, tỷ lệ dương tính sai và âm tính sai luôn tỷ lệ nghịch với nhau. Khi test bệnh dịch người ta phải hạn chế tối đa tỷ lệ âm tính sai (bị bệnh nhưng test bảo không phải) nên phải chấp nhận dương tính sai ở mức vừa phải. Không thể nào tối ưu hoá cả 2 cái thành 100% hết được.

Giờ quên không đếm, không biết từ 25/7 đến giờ là có tổng số vào nhiêu ca nhiễm từ cộng đồng vậy các cụ

LienPhuong

Xe điện
Em thấy nếu có hơi hướng tư tưởng "quan tâm đến kinh tế" thì bắt đầu giống tư tưởng của Mỹ và Thụy Điển rồi ạ :) Điểm mạnh của mình đợt trước mà các bạn quốc tế khen ngợi là làm rất mạnh tay, sẵn sàng phong tỏa, đóng cửa từ khi phát hiện ra một vài ca sớm bất kể kinh tế - hay cái là nhờ vậy mà kinh tế mới không đi xuống nhiều so với thế giới. Đợt này hiện giờ (sau thì chưa biết) có vẻ quan tâm đến kinh tế, không muốn đóng cửa thì em hơi lo thôi, hi vọng các cụ ở trên luôn chú ý cẩn thận đến tình hình, đừng để đến lúc muốn đóng cửa cũng đã muộn.

Em chưa thấy tin tức gì về ai chết đói trong khi VN đóng cửa tầm 1 tháng lần trước hết, nhưng em đã thấy tấm gương những nước muốn để kinh tế và sức khỏe đi đôi, cuối cùng chẳng được cả hai rồi nên em lo cho VN ạ. Tiền có thể kiếm lại được, nợ có thể trả, không ở chung cư thì ở nhà cấp 4, chứ nếu em không nhầm thì chúng ta chưa học được phép cải tử hoàn sinh.
Chết đói của họ nghĩa là không được ăn chơi sung sướng thôi cụ ah, chứ chết đói kiểu 45 thì làm gì có, chiến tranh, thảm hoạ mới đến mức đó.

sonsodaco

Xe buýt
Lão ất này phát biểu láo. Đà nẵng học Vũ hán để giấu dịch, để người chết cho chung 3 xác chết vào 1 túi à. Không nói thì mọi người còn đang phân vân hắn ngu thật hay ngu giả, phát biểu này làm mọi người củng cố thêm suy nghĩ

maykhoan

[Tịch thu bằng lái]
Họp CP mà mấy ông ko đọc kĩ cứ kêu lo sân nhà. Tay nhanh quá

nvht

Xe điện
Bộ Y tế xử lý đến thời điểm này là cơ bản rất hợp lý: Vừa dập được dịch vừa không gây tổn hại kinh tế quá lớn.
Hãy tin tưởng vào chỉ đạo của lãnh đạo cấp cao và nâng cao ý thức phòng dịch cho cá nhân, gia đình và toàn xã hội

Kevil_20

Xe hơi
Hôm qua em lập thớt với nội dunh như này và đã bị xoá

Hôm nay em lập lại vì đã có phát biểu của VIP, mời các Kụ Mợ thảo luận

Theo em cách ly không hiệu quả bằng MDCĐ đâu. Nên học Thụy Điển

nvht

Xe điện
Chết đói của họ nghĩa là không được ăn chơi sung sướng thôi cụ ah, chứ chết đói kiểu 45 thì làm gì có, chiến tranh, thảm hoạ mới đến mức đó.
cụ không nghĩ là nhiều nước nghèo sau đợt này có nhiều người chết đói đúng nghĩa à?