114hangbong

Xe cút kít
Mai em lại phải đi viếng một đám ma rồi. Mà mới cuối tuần trước em vừa đi viếng một đám ma khác, thấy đông nghịt vì họ chỉ cho viếng có đúng 1 tiếng. Người sát người, được cái ai cũng đeo khẩu trang nhưng chả có rửa tay khô nên cũng ghê ghê.

Thấy đợt này dân mình chả sợ đoé gì nữa thù phải, cuối tuần này xoã khắp nước cũng ghê đây :)

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Mai em lại phải đi viếng một đám ma rồi. Mà mới cuối tuần trước em vừa đi viếng một đám ma khác, thấy đông nghịt vì họ chỉ cho viếng có đúng 1 tiếng. Người sát người, được cái ai cũng đeo khẩu trang nhưng chả có rửa tay khô nên cũng ghê ghê.
Mợ cứ đi thôi! Khẩu trang đeo kín!
Viếng xong thì rửa tay rồi thay khẩu trang,về nhà thay quần áo,tắm qua chút là ok.
Từ tết giờ em cũng có dự 2 cái đám tang....
Túm lại là do mình cẩn thận,hiểu biết,thực hiện như thế nào thôi!
Nghĩa tử là nghĩa tận!
Mợ khỏi lo lắng làm chi.

duy277

Xe tăng
Số 38 ngõ 860 Bạch Đằng, Hai Bà Trưng, Hà Nội.
Từ giờ đến khi chưa có Vắc xin thì phải sống chung với nó thôi. E nghĩ mng cũg tự giác hơn so với trc đó r. Như Sida mà có vắc xin rồi thì BCS chắc là ế. Nên chúng ta phải học sống chung với nó thôi ạ.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Thấy đợt này dân mình chả sợ đoé gì nữa thù phải, cuối tuần này xoã khắp nước cũng ghê đây :)
Nản thật bác ạ!
Thôi thì em cứ quăng cái thớt cho mọi người chém,giết time,ai hiểu thì hiểu,ai chửi thì kệ!

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Từ giờ đến khi chưa có Vắc xin thì phải sống chung với nó thôi. E nghĩ mng cũg tự giác hơn so với trc đó r. Như Sida mà có vắc xin rồi thì BCS chắc là ế. Nên chúng ta phải học sống chung với nó thôi ạ.
Ok!
Học sống chung!
Sống chung bằng cách kệ cmn,mình sướng đã,dính bệnh thì Chính Phủ bế đi điều trị free???
Cái này em không hoan nghênh!

duy277

Xe tăng
Số 38 ngõ 860 Bạch Đằng, Hai Bà Trưng, Hà Nội.
Ok!
Học sống chung!
Sống chung bằng cách kệ cmn,mình sướng đã,dính bệnh thì Chính Phủ bế đi điều trị free???
Cái này em không hoan nghênh!
Cái này phải CP cụ ạ. Cf mở thì ng ta tụ tập uống cf, quán xá mở thì ng ta lại tụ tập quán xá, giờ ms karaoke mở thì ng ta cũng đi hát. Ko trông chờ được ý thức ở dân ta đâu cụ ạ.

114hangbong

Xe cút kít
Mợ cứ đi thôi! Khẩu trang đeo kín!
Viếng xong thì rửa tay rồi thay khẩu trang,về nhà thay quần áo,tắm qua chút là ok.
Từ tết giờ em cũng có dự 2 cái đám tang....
Túm lại là do mình cẩn thận,hiểu biết,thực hiện như thế nào thôi!
Nghĩa tử là nghĩa tận!
Mợ khỏi lo lắng làm chi.
Em thấy tv giới thiệu app Blue zone để phát hiện người nhiễm Covid bên cạnh mình. Các cụ thử cài xem ạ!

pisces_hn

Xe container
Mấy hôm nay hết cách ly mà em thấy đường phố lưu lượng chit bằng 1/3 đến 1/2 trước kia. Hàng quán mở rồi nhưng thấy mua bán k tấp nập như xưa. Có phải kỷ nguyên nghèo mà yên bình đang đến phải không các cụ nhỉ. Giá cả ngoài chợ có vẻ tăng hay sai ấy, trước kia mua con cá 2 cân có hơn 100k giờ lên 80 phải gần 200 rồi mà lại k có tiền như trước. Liệu em có cần phải tập ăn cơm với muối, mua cái xe đạp cũ để đi gần đỡ tốn xăng.

khanh295

Xe máy
Các bạn có bất ngờ không khi Nhật Bản nổi tiếng là 1 quốc gia châu Á giàu có, văn minh, dân chủ và kỷ luật. Vậy mà bây giờ lại đang tan hoang vì Covid và tìm cách giấu dịch? Đây là tâm sự của đứa em họ mình bên Nhật đang là du học sinh. Và biểu hiện đó là gì?
1. Nhật đã ban bố tình trạng khẩn cấp trên toàn quốc nhưng người dân vẫn đi chơi, đi du lịch, không đeo khẩu trang, nhiều trường học vẫn mở cửa! Nhiều đứa còn bảo mới chết trên 300 người trong khi Nhật hàng năm có trên 20 nghìn người chết vị tự sát! (Lý luận giống hệt cúm mùa kiều Tây)
2. Nhật quá lo cho kinh tế nên các biện pháp lỏng lẻo, nhiều trường hợp trường học, nhà hàng, quán game có nhân viên bị nhiễm... thì chỉ phun sát khuẩn 1 hôm, hôm sau mở lại bán, hoạt động như thường! Thậm chí, các phương tiện truyền thông không đucợ công khai địa chỉ đó cho dân biết vì vi phạm quyền dân chủ!
4. Hệ thống y tế của Nhật quá tải, không đưa bệnh nhân Covid-19 vào chữa mà để chữa ở nhà nên tình trạng chết một mình ở nahf vì Covid-19 ở nhà đang diễn ra phổ biến!
5.Nhật Bản không chống dịch thực sự! Ngạc nhiên chưa, bệnh nhân nhiều như vậy mà họ không xây bệnh viện dã chiến, không tăng cường các biện pháp về y tế, bệnh viện!
6,. Con số mắc bệnh của Nhật là lừa đảo vì xét nghiệm ít và không xét nghiệm! 1 Quốc gia giàu có hơn Việt Nam 50 lần mà tổng số test kém cả Việt Nam (150k so với 200k). Thực tế để được xét nghiệm ở Nhật rất khó, chỉ khi nào bạn ốm, sốt với 4 triệu chứng thì mới đucợ xét nghiệm! Và khi bị bệnh Covid thì bạn sẽ cực kỳ khó để đến viện, có trường hợp người nhiễm Covid trên xe cấp cứu bị 80 bệnh viện từ chối nhận!
7. Và thực tế con số bệnh nhân covid tăng hàng ngày cũng là lừa đảo vì không xét nghiệm! Do tình trạng nhiễm chéo trong các bệnh viện quá nghiêm trọng nên không xét nghiệm đucợ ở bệnh viện! Nhật cũng không lập ra các đội xét nghiệm lưu động hay viện dã chiến như các nước khác! Bởi vậy, gần đây số cac mắc Covid mới liên tục giảm vì họ không xét nghiệm và họ cũng xóa bỏ viêc công bố số lượng test hàng ngày như trucows 24-4, chỉ công bố số ca nhiễm! Thực tế, số ca phải gâp hơn 10 lần như một số nhà khoa học Nhật công nhận!
8. Do Nhật không xét nghiệm, giấu dịch nên số ca nhiễm càng ngày càng giảm, hôm nay Tokyo tuyên bố chỉ có 39 ca mới (Lừa đảo) nên dân Nhật càng chủ quan, thậm chí trên truyền hình đang tranh luận là phải bỏ tình trạng khẩn cấp, trở về trạng thái bình thường!
Tóm lại, Nhật đối đầu với Covid thậm chí còn kém cả phương Tât, Mỹ - Âu vì dù sao Tây Lông vỡ trận, chủ quan nhưng sau họ vẫn mở rộng xét nghiệm, phong tỏa toàn quốc. Còn nhật Bản thì dù vỡ trận nhưng vẫn nhởn nhơ, không xét nghiệm, giấu dịch... và nguy cơ bùng nổ người chết như Vũ Hán, New York.. không xa!

Chỉnh sửa cuối:
Mấy hôm nay hết cách ly mà em thấy đường phố lưu lượng chit bằng 1/3 đến 1/2 trước kia. Hàng quán mở rồi nhưng thấy mua bán k tấp nập như xưa. Có phải kỷ nguyên nghèo mà yên bình đang đến phải không các cụ nhỉ.
Học sinh sinh viên chưa ra đường đâu cụ :D

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy tv giới thiệu app Blue zone để phát hiện người nhiễm Covid bên cạnh mình. Các cụ thử cài xem ạ!
Mợ cứ nghĩ đơn giản thế này nhé:
Người bị nhiễm họ có trung thực để người khác biết không? Vậy là hiểu ngay mà! Thà rằng ta ( mù) nhưng ta có ý thức và không chủ quan thì hiệu quả hơn nhiều!

APhu9D

[Tịch thu bằng lái]
Bịt chặt nguồn bệnh từ nước ngoài thì không lo bùng dịch nữa. Ngoài ra thì nên cho những người khỏi bệnh ra đảo sống 1 năm trước khi tái hòa nhập cộng đồng (nhà nước nuôi ăn ở)
Đến hôm nay đã có 8 trường hợp tái phát (ở cả 2 miền Nam+ Bắc) sau khi được công bố khỏi bệnh Covid19... Ngoài ra, VN sắp đón ~10 000 người nhập cảnh về nước (có nhiều người từ các quốc gia đang bùng dịch) ====>>> nguy cơ sắp tới có thể lọt và lây nhiễm nhiều ca nhiễm trong cộng đồng ( đợt 3 Covid19 )?! :-s
Tuy nhiên, VN đã tăng cường năng lực XN và có nhiều máy trợ+ thở -->> có thể sống chung với Covid19...:-?

Khả năng tái nhiễm vẫn có. Sợ nhất các BN quá 14 ngày cách ly thêm vẫn âm. Sau đó không theo dõi nữa mới dương trở lại. Mặc dù khả năng đó rất thấp nhưng vẫn có thể xảy ra.

Mr.Alo

Xe lăn
Trước cố giữ để đăng cai thể thao thôi . Khi chấp nhận từ bỏ thì nhận nó bắt đầu làm lạnh , việc lây lan mạnh ở các nước phát triển theo em chủ yếu do môi trường làm việc điều hoà và vận tải công cộng

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Cái này phải CP cụ ạ. Cf mở thì ng ta tụ tập uống cf, quán xá mở thì ng ta lại tụ tập quán xá, giờ ms karaoke mở thì ng ta cũng đi hát. Ko trông chờ được ý thức ở dân ta đâu cụ ạ.
Thế nên nhiều khi thấy lắm người thiếu hiểu biết,cái gì cũng auto chửi Chính Phủ,là k đc.
Nhất là vụ dịch bệnh này. Em nghĩ nếu có trường hợp mới lây nhiễm ngoài cộng đồng cứ cưỡng chế bế đi cách ly,điều trị và thu phí.
Nhẽ vậy mới sợ chứ mong đợi ý thức thì....

khanh295

Xe máy
Nghe lời đứa em là du học sinh mà tuyên bố hùng hồn thế :D
Bạn hãy vào các trang của Nhật bản đó, link gốc đi, Nhật giờ không công bố số ca xét nghiệm covid rồi, và thực tế cũng không thấy xây 1 bệnh viện dã chiến nào!