dexom

Xe Cứu Trợ
Các công trình XD vẫn được phép hoạt động mà, miễn là người lao động ở trong khu vực đó.
Đi ra đi vào đông như quân nguyên, hơn 1500 chú thuê nhà ngoài thị trấn chứ ai cho ở trong công trường.
Mà lại thuê nhà lung tung khắp thị trấn, mỗi tổ nhóm 1 KS hoặc NN hoặc Lán...

Ủng hộ khoá từng tỉnh, nhanh chóng giải phóng các tỉnh không dính bệnh còn lao động cứu nhau, cứ cào bằng làm gì cho mệt ra :)

Isu_zu

Tháo bánh
Dịch viêm phổi này rất nguy hiểm, dính vào người mệt hơn cúm mùa mấy chục lần. Các bác nên xem các video tự quay chia sẻ của các người đang chữa bệnh corona để biết và lo sợ. Em vừa mới cảm lạnh thôi mà chân tay người đau nhức rã rời, nếu bị corona thêm quả phổi đau ko thở nổi thì chắc là địa ngục. Ôi dân ta ai chưa dính là chưa sợ
Thế theo cụ làm sao mà tránh 100%? ở nhà và chờ chết chăng =)). Tai nạn giao thông máu me ngập ngụa, mỗi ngày tại VN có 30-40 người ra đi mà đc bao nhiêu người sợ, ko dám ra đường?

TPS

Xe điện
Ông Tây balo Thụy Điển 237 với cựu đại sứ Pháp 148 đã chữa khỏi. Cơ mà tuyên bố khỏi bệnh sớm thế. Biết là đã âm tính 2 lần, nhưng lỡ lần thứ 3 dương tính như vài trường hợp trước đây thì sao?
Mấy cái 2 lần âm tính 1 lần dương tính này cho thấy tỷ lệ âm tính giả cũng có chứ không phải không.
Xem ảnh các cụ đăng khoe các chuyên gia VN họp đông người và còm là chỉ riêng Vn có mà rợn cả người. Mùa dịch mà viện nhiệt đới các bác sỹ chuyên ngành ngồi chen chúc, không giữ khoảng cách 2m. Bảo chỉ riêng VN có em tin ngay, mùa này nước ngoài nó cấm bác sỹ hội họp đông người. Ít nước nào toàn chuyên gia đầu ngành tụ tập trong 1 phòng. Nhiễm 1 em covy vào cái hội này là vỡ trận à?

TPS

Xe điện
Rút kinh nghiệm bệnh viện Việt Pháp, có lẽ lưc lượng tuyến đầu là bác sĩ đang được bảo vệ tối đa. Trên tinh thần là VN chuẩn bị vượt qua dịch bệnh trong với tình trạng tốt không bị kiệt quệ cả về nhân lực và vật lực nên họ đã chọn những giải pháp như thế này. Đó là một chọn lựa

Lại thêm 1 bệnh viên nữa đang cách ly. BV nội tiết. Với việc các chuyên gia đầu ngành trong cùng 1 viện cùng ngồi họp như hiện nay, không hiểu liệu ta có sắp phải đọc tin các bác sỹ đầu ngành nhiễm virus Tàu không? Hay là 1 tin đăng cách ly. Đó là 1 sự chọn lựa?

santavn

Xe tải
Em thấy lúc đầu, Tỉnh nào làm cũng gắt, không chỉ riêng QN, HP, đa phần đều hiểu sai CT :)

anduong_hp

Xe hơi
Em thấy lúc đầu, Tỉnh nào làm cũng gắt, không chỉ riêng QN, HP, đa phần đều hiểu sai CT :)
Không phải là đa phần đều hiểu sai chỉ thị, ngay người ra chỉ thị cũng chẳng hiểu mình ra cái gì,chủ yếu là truyền quả bóng trách nhiệm về địa phương dẫn đến ông địa phương nào cũng sợ quả bóng trách nhiệm.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Nghỉ tay vui vẻ tý nào các bác:
Một số ngành ăn nên làm ra nhờ Covid.
xvid thì k chặn nữa, nhà mạng chung tay chống dịch. Sau đợt này có cụ nào tay to lên chưa.

santavn

Xe tải
Không phải là đa phần đều hiểu sai chỉ thị, ngay người ra chỉ thị cũng chẳng hiểu mình ra cái gì,chủ yếu là truyền quả bóng trách nhiệm về địa phương dẫn đến ông địa phương nào cũng sợ quả bóng trách nhiệm.
Cụ chuẩn bị 12.5M chưa? :D

SangSangVu

Xe buýt
Vãi với cách tính toán của cụ, chỉ biết là ở VN có 253 người bị Covid, đã khỏi 2/3 và chưa ai chết!
Là do mình đang áp dụng biện pháp tốt mà cụ, thả lỏng thì đếm lại ngay hehe. Tất nhiên vẫn phải nới dần để cân bằng chết đói chết dịch trong lúc chờ thuốc chứ sao trụ mãi dc.

CaoXanh

[Tịch thu bằng lái]
Nghỉ tay vui vẻ tý nào các bác:
Một số ngành ăn nên làm ra nhờ Covid.
xvid thì k chặn nữa, nhà mạng chung tay chống dịch. Sau đợt này có cụ nào tay to lên chưa.

Có Kụ tổng kết đang tồn tại 3 kiểu cách ly (sống chậm, chết chậm và 'rút/lên' chậm) ===> sau cách ly e là các phòng khám Phụ & Nam khoa quá tải chăng? ;))