Esse82

Xe tăng
Mịa, mấy cái loại trốn cách li, ko tuân thủ qui định từ nơi có dịch về, lây lan bệnh cho cộng đồng mà ko khởi tố trách nhiệm hình sự thì sẽ còn nhiều đứa nữa vi phạm.
Cụ yên tâm 5 + 10 chia 2 là 7.5 niên, xử điểm luôn cho xã hội nhờ

aloeveravn

Xe tăng
Ông Nguyễn Khắc Hiền cho biết, ngành y tế TP đã lấy 27/33 mẫu xét nghiệm của người tiếp xúc gần với bệnh nhân. Hiện đã có kết quả xét nghiệm 2 trường hợp nghi ngờ mắc bệnh là lái xe Dương Đ.P. (27 tuổi) và bác gái bệnh nhân tên là Lê T.H. (64 tuổi, cùng ở phố Trúc Bạch); 25 mẫu còn lại có kết quả âm tính.
Vậy là còn 6 nguwoif tiếp xúc gần chưa lấy được mẫu xét nghiệm. Gần như chắc chắn Hà nội báo thêm 2 người dương tính nữa rồi.

Vu Gia Minh 09

Xe tải
Website
Raijin.vn
Bọn này ngu thật, bảo bọn méo có tiền đã đành đằng này tiền nhiều thì cố mà giữ lấy cái mạng mà tiêu tiếp chứ.
Có tiền nhưng ko mua được văn hóa và tri thức Cụ nhỉ. Loại này ở VN rất nhiều ạ.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Nếu qua khỏi, thì đây là tương lai của em Nhung Covid:

Điều 240. Tội làm lây lan dịch bệnh truyền nhiễm nguy hiểm cho người

1. Người nào thực hiện một trong các hành vi sau đây, làm lây lan dịch bệnh truyền nhiễm nguy hiểm cho người, thì bị phạt tiền từ 50.000.000 đồng đến 200.000.000 đồng hoặc phạt tù từ 01 năm đến 05 năm:

a) Đưa ra hoặc cho phép đưa ra khỏi vùng có dịch bệnh động vật, thực vật, sản phẩm động vật, thực vật hoặc vật phẩm khác có khả năng lây truyền dịch bệnh nguy hiểm cho người, trừ trường hợp pháp luật có quy định khác;

b) Đưa vào hoặc cho phép đưa vào lãnh thổ Việt Nam động vật, thực vật hoặc sản phẩm động vật, thực vật bị nhiễm bệnh hoặc mang mầm bệnh nguy hiểm có khả năng lây truyền cho người;

c) Hành vi khác làm lây lan dịch bệnh nguy hiểm cho người.

2. Phạm tội thuộc một trong các trường hợp sau đây, thì bị phạt tù từ 05 năm đến 10 năm:

a) Dẫn đến phải công bố dịch thuộc thẩm quyền của Chủ tịch Ủy ban nhân dân cấp tỉnh hoặc ********* Bộ Y tế;

b) Làm chết người.

3. Phạm tội thuộc một trong các trường hợp sau đây, thì bị phạt tù từ 10 năm đến 12 năm:

a) Dẫn đến phải công bố dịch thuộc thẩm quyền của ********* Chính phủ;

b) Làm chết 02 người trở lên.

4. Người phạm tội còn có thể bị phạt tiền từ 20.000.000 đồng đến 100.000.000 đồng, cấm đảm nhiệm chức vụ, cấm hành nghề hoặc làm công việc nhất định từ 01 năm đến 05 năm.
Thế nó phạm vào khoản a,điều 3 rồi!
Phạt bổ xung cách chi phí phát sinh gây thiệt hại cho xã hội nữa,xem nhà nó tiền nhiều đến đâu?

hai.tranhr

Xe container
Cậu bạn trai của Nhung vừa từ nước ngoài về, khi về đến sân bay cậu này chủ động bảo e là bạn của Nhung, rất tử tế và lo cho cộng đồng
Tin thì bẩu bỏ trốn, tin thì bẩu từ từ nước ngoài về. Vãi cả tin tức

cmyk77

Xe điện
Cả nước đang sôi sục chửi bới riêng nhà sx mỳ tôm nó lại cảm ơn em ý. Sáng cái bà con xếp hàng khuân hết mỳ tôm. Cảnh tượng sắp tận thế... chán.

hauyenhd

Xe container
Dù sao cũng còn hơn là tin từ mồm bọn cư dân mạng, cụ nhé.
Nó bảo tự cách ly mà bố nó với lái xe bị nhốt trong đêm, HP họp khẩn cụ nhé, lái xe riêng của nó với bà bác thì có biểu hiện rồi. Chống dịch mà k phòng chơi như trò chẵn lẻ đến lúc k có cơ hội mà biết thế đâu ;))

Trâu Ba Đình

[Tịch thu bằng lái]
Còn con nào thì tranh thủ lôi hết ra mà cưỡi đê, để lâu hỏng cmn mất.:))
Đúng là đél cái dại lào zống cái dại lào
Tối qua mình cồng hiền ơi là hiền lại tử tế lữa hế léo có con nhợn chui vô cắn phát, mềnh lại phạm dạy dỗ nó
Dcm, cồng chửi bậy đél thấy ai chê, đời muốn hoàn lương khó quá

Shadow381

Xe điện
Thế thì bác chả hiểu tí mịa nào về công tác phòng dịch này ở VN rồi, chỉ cần người đi về VN từ vùng dịch, khai báo trung thực là sẽ được yêu cầu tự cách ly tại nhà, hàng ngày có nhân viên y tế đến kiểm tra thân nhiệt nhé, thậm trí bắt cách ly tập trung ý chứ. Phường sẽ giám sát không kém những người bị quản thúc đâu, đang trong thời gian cách ly chỉ cần nó biến khỏi nhà vài ngày thì CT phường xác định ngồi chơi xơi nước nhé.
Em Nhung này đáng trách thì rõ rồi. Nhưng ở đây em nói đến là cách thức làm việc qua loa, đại khái ở cả những chỗ không được phép làm qua loa, đại khái là chốt kiểm soát phòng dịch ở cửa khẩu, được ví như cái cửa (cổng) để vào 1 ngôi nhà. Em đó có biểu hiện sốt, khó thở từ hôm nào? Em ấy về qua các cửa kiểm tra trót lọt? Nếu bảo vì trang thiết bị còn chưa đảm bảo: cả nhà có mỗi cái cửa để chống trộm mà cái khoá không đảm bảo thì nói làm gì? Đổ cho vì em í khai báo không trung thực? Em í về từ Anh, từ EU mà đi lại trong EU như nào chả lẽ làm quản lý ko lường được. Tin em í nói? Ở đây bao nhiêu cụ làm quản lý rồi chắc rõ, đối tượng bị quản lý nói gì ko phải ko tin nhưng việc tớ tớ cứ làm, tin cậu tớ chết à? Mọi lĩnh vực đều thế ko riêng chỗ này. Tin khác gì chơi cave các em í bảo anh yên tâm em ko bị bệnh đâu, ừ em nói anh ko phản đối nhưng việc đeo bao cs anh vẫn làm (thằng nào nghe vậy ko đeo nữa?!). Em ấy chỉ là 1 cá nhân bị quản lý thôi. Bao nhiêu cụ nếu rơi vào tương tự sẽ nêu cao ý thức hơn?

Esse82

Xe tăng
Thế nó phạm vào khoản a,điều 3 rồi!
Phạt bổ xung cách chi phí phát sinh gây thiệt hại cho xã hội nữa,xem nhà nó tiền nhiều đến đâu?
Hiện tại mới là điểm a khoản 2 điều 240 thôi cụ

NQN

Xe tăng