hatngonon

Xe buýt
Em không phải cuồng mỹ
Nhưng nước bạn thế này đúng là đại ca thế giới
Chứ nước bên cạnh nó phát khẩu trang còn chọn lọc được nhận:

Trong thông báo ngày 27-3 của Bộ Ngoại giao Mỹ, số tiền sẽ hỗ trợ 64 quốc gia đang đối mặt với nguy cơ dịch bệnh do virus corona chủng mới, trong đó bao gồm Việt Nam.

Theo đó, 210 triệu USD sẽ được hỗ trợ thông qua nguồn quỹ của Cơ quan Phát triển quốc tế Hoa Kỳ (USAID) và 64 triệu USD được Bộ Ngoại giao Mỹ chi cho Cao ủy Liên Hiệp Quốc về người tị nạn (UNHCR).

"Các cơ quan Chính phủ Mỹ đang làm việc cùng nhau để ưu tiên hỗ trợ nước ngoài dựa trên sự điều phối và nguy cơ tác động" - thông báo cho biết.

Việt Nam sẽ nhận gần 3 triệu USD để chuẩn bị hệ thống phòng thí nghiệm, kích hoạt hệ thống giám sát phát hiện trường hợp khả nghi và dựa trên sự kiện, hỗ trợ chuyên gia trong việc ứng phó và chuẩn bị, truyền thông về rủi ro, phòng ngừa và kiểm soát lây nhiễm…

Tại Đông Nam Á, nhiều nước cũng nhận được sự hỗ trợ. Cụ thể, Campuchia sẽ nhận được 2 triệu USD, Indonesia nhận 2,3 triệu USD, Lào nhận gần 2 triệu USD, Philippines nhận gần 4 triệu USD và Thái Lan nhận 1,2 triệu USD.

Các nước châu Phi sẽ nhận từ 470.000 USD đến 7 triệu USD để đối phó với dịch.
In tiền ra cũng là cách thúc đẩy nền KT. Cháu cũng thấy Mỹ chơi đẹp, nhưng trên giấy tờ thì không biết đến bao giờ

Vova

Xe container
Cập nhật đi cụ, các báo đã bỏ từ "tặng" và thay bằng "hỗ trợ sản xuất", và có video chính bác Phúc xác nhận là không có chuyện tặng
Lên google thì thấy công ty Metran của bác Phúc quy mô quá nhỏ, như vốn điều lệ 0.8 triệu đô, công nhân 38 người
Thực ra cung cấp hồ sơ thiết kế, tư vấn để dựng dây chuyền sản xuất máy thở ở Việt Nam là tốt lắm lắm rồi. Việc của nhà mình là nhanh chóng tìm nhà máy có sẵn khả năng để sản xuất. Cuộc chiến xem ra còn dài, còn gian khổ :(.

Btw là anh Putin giờ cũng lo phết, anh bác sĩ vừa gặp bắt tay bắt chân tuần trước giờ cũng Ncovi positive rồi:

Russian doctor who met Putin last week diagnosed with coronavirus

memanque

Xe buýt
Khổ thân các nhân viên y tế. Lỗi của lãnh đạo nhung

Em k biết tỷ lệ tiêm vắc xin lao ở Tây ntn. Nhưng ở VN thì khá cao vì nó miễn phí, 1 thời lao cũng là đại dịch của VN nhưng nay còn rất ít nhờ tiêm chủng. Hi vọng điều cụ nói là đúng.
Cũng k biết kháng thể lao duy trì trong thời gian bao lâu. Nếu duy trì rất lâu thì sẽ rất tốt.
Đến như em 3x mà thời nhỏ cũng đã đc tiêm lao nếu em k nhầm. Vì vắc xin lao nó để lại cái sẹo khá to trên tay.
E chả được tiêm chủng món nào cả, hình như mỗi gan B.

vo nho

Xe điện
Lại 1 thằng có vấn đề. Đọc hết và hiểu hết đi. Sao lại có thứ hơi tí là chụp cái mũ 3 /// cho ng khác vậy ? Đi scan não đi. Sợ đi căn thì mệt đấy.
=)) =)) =)) =)) ở Mỹ 10 năm thì gặp thể loại như chứ em nhiều lằm rùi. >:)>:)>:)>:)

XSim

Xe container
Em chỉ biết 1 sự thật 100% là luộc thóc nó sẽ nở bung ra và lúc đó chả có thằng ngu nào nhìn vào mà ko nhận ra điều đó cả, còn cụ thích tin ba cái sử Tàu thì cứ tin thôi.
Thôi cụ cố làm gì cho loãng thớt, sử thời đó viết nửa hư nửa thực mà. Nếu chỉ để chứng minh thâm như Tàu thì cũng không sai đâu :D

slaz8

Xe ba gác
Cụ đang nhầm khái niệm kháng nguyên (là virus, vi khuẩn hoặc yếu tố ngoại lai) và kháng thể (chất do cơ thể sản sinh để chống lại kháng nguyên)
thế túm lại test tìm kháng thể hay test tìm kháng nguyên các cụ?:) Và nếu tìm kháng thể để làm gì?
và tại sao lại tìm kháng nguyên?

Noname_2015

Xe tăng
Em thấy trong bệnh viện Bạch Mai tệ nhất là khâu vệ sinh. Cả trong nhà vệ sinh và trong các khu khám chữa bệnh, điều trị. Đáng lẽ tiêu chuẩn vệ sinh trong bệnh viện phải cao hơn bên ngoài, bệnh viện phải sạch hơn nhà dân. Đằng này ngược lại, vào đến bệnh viện phát ớn. thành ổ dịch là phải.
Thực ra bệnh luộm thuộm của các bệnh viện có từ lâu rồi, nay có con covid 19 nó mới phát tác ra.
Em chỉ biết 1 sự thật 100% là luộc thóc nó sẽ nở bung ra và lúc đó chả có thằng ngu nào nhìn vào mà ko nhận ra điều đó cả, còn cụ thích tin ba cái sử Tàu thì cứ tin thôi.
Nó luộc để ko phát hiện ra là bị luộc. Chứ luộc mà bung ra thì thằng trả nó làm làm gì? CÓ ai đã từng nhìn thấy hạt thóc nguyên trong nồi cơm chín chưa, khi gạo bị lẫn thóc.

XSim

Xe container
thế túm lại test tìm kháng thể hay test tìm kháng nguyên các cụ?:) Và nếu tìm kháng thể để làm gì?
và tại sao lại tìm kháng nguyên?
Em không có thông tin về test, em chỉ nhắc các cụ đang nhầm hai khái niệm đó thôi.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
E chả được tiêm chủng món nào cả, hình như mỗi gan B.
Em lại k đc tiêm ganB. Gan B chỉ mới sau này thôi cụ. Cụ tìm xem trên tay có cái sẹo nào to cỡ hạt đậu tương thì đó là vx lao. Cái này hình như chỉ tiêm 1 mũi nên em đoán kháng thể của nó khá lâu.
Giờ chỉ hi vọng VN cầm cự đc càng lâu càng tốt. Âu với Mẽo giờ vớ được pp nào, thuốc nào là thử chả cần an toàn gì nữa. Sau VN mình học theo cũng đỡ gian nan hơn.

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.myphamxachtay.com
Thực ra thì ảnh của ô em a thích nhất những bức ảnh có lồng gái vào, cho dù những bức ảnh đó ở nơi thiên nhiên núi đồi ( ví dụ SNOF ở Đại Lải) hay những bức ảnh ở phố phường trong thớt này. Những bức ảnh dù có lồng thiếu nữ hay các mợ cũng cho ra 1 bức ảnh rất có hồn, tự nhiên dân dã rất đời thường.
Theo a thì đây là sở trường là năng khiếu của ô e rồi, cứ xoáy vào chủ đề này đi nhé ! :D
Dạ như này được không anh :D

Căn bản chụp OF là cùng OF, khác với chụp bên ngoài này, em e người quen trong ảnh nhìn thấy gửi cho chủ nhân bình phẩm j j đó chẳng hạn, hơi phiền thôi ạ :D

slaz8

Xe ba gác
Em ko biết cụ trích thông tin theo điển cố nào, nhưng em thấy vô lý ở cái là cụ thử đem thóc ra luộc xem nó có nở toang hoác ra ko mà dân vẫn mang đi trồng được mới lạ?
nếu ai cũng như cụ thì Tàu khựa nó lừa được ngay ;))

IP man

Xe lăn
Dân VN quả là giàu lòng bác ái, lo cho người anh em Mẽo tận nửa vòng trái đất xa xôi. Ngày nào dỡ fb ra cũng thấy “Mẽo toang” :))
Còn thực tế là đây, trong thời Covid thì số người chết của Mẽo (vì mọi nguyên nhân) giảm hẳn, giảm khoảng 7-10 nghìn người/tuần.
Đường màu xanh lá cây tại biểu đồ, số liệu thì không biết nói dối như lều báo 3 điểm 3 môn ;))

Hooks

Xe tăng
Cập nhật đi cụ, các báo đã bỏ từ "tặng" và thay bằng "hỗ trợ sản xuất", và có video chính bác Phúc xác nhận là không có chuyện tặng
Lên google thì thấy công ty Metran của bác Phúc quy mô quá nhỏ, như vốn điều lệ 0.8 triệu đô, công nhân 38 người

Information
Company NameMetran Co.,Ltd.Address12-18, 2-Chome, Kawaguchi, Kawaguchi-shi, Saitama, 332-0015Established1984

Paid-In Capital ¥ 87.5 million

Principle BusinessDesign, manufacture, sales, export and import of medical equipment, specially artificial ventilator, anaesthesia devices, monitors, Auto CPAP, oxygen concentrators and veterinary products

Employees 38

DistributorsVentilators: Nihon Kohden Corporation "
Công ty Nhật thì ko dựa vào nguồn vốn để đánh giá nó to hay nhỏ được đâu cụ ạ.
Có những cty mà nguồn vốn có 20tr yên mà khủng vãi, năng lực sản xuất và phân phối cho toàn nước Nhật đấy.

Dancingwiththewind

Xe điện
Mấy ông bà lo xa sao không mau đi chích ngừa lao đi nhỉ, nhân tiện làm chuột bạch cho cộng đồng. Chứ đi tích trữ thuốc sốt rét làm gì lại hại người khác không có thuốc dùng!
Sau đợt dịch này, ai còn Plaquenil cho em xin nha. Em đỡ phải mua. Em cảm ơn trước ạ

vo nho

Xe điện
Dân VN quả là giàu lòng bác ái, lo cho người anh em Mẽo tận nửa vòng trái đất xa xôi. Ngày nào dỡ fb ra cũng thấy “Mẽo toang” :))
Còn thực tế là đây, trong thời Covid thì số người chết của Mẽo (vì mọi nguyên nhân) giảm hẳn, giảm khoảng 7-10 nghìn người/tuần.
Đường màu xanh lá cây tại biểu đồ, số liệu thì không biết nói dối như lều báo 3 điểm 3 môn ;))

Nói thế thì ai nói "VN toang" là cùng thể loại à? tai nạn giao thông, tai nạn lao động...giảm hẳn thế mà biết bao người nói VN toang.=))=))=))=))=))

Simson 2 xẻng

Xe tăng
Em chỉ quan tâm Hà Phương là ca sĩ nào, chồng là ai mà có tỉ đô ?
Còn nước Mỹ toang á, nực cười :))

nhatthang

Xe Cứu Trợ
Đúng rồi!
Mỗi nước cóp truyền thống lịch sử văn hóa khác nhau.
Mỗi nước có điều kiện kinh tế , chính trị xã hội và phong tục khác nhau.
Vì vậy mỗi nước tùy theo tình hình mà có cách xử lý sao cho tốt nhất ,hợp lý nhất với hoàn cảnh đó. Lấy phương pháp xử lý của nước này áp dụng triệt để cho nước kia là cực đoan và phi logic.
Hãy tôn trọng sự khác biệt, chính phương Tây là những người dương cao khẩu hiệu này!
Vì vậy, mỗi khi nói về thể chế , về chính trị, văn hóa xã hội, an ninh quốc phòng, ngoại giao mong các cụ Pro Tây đừng có lấy những giá trị của Phương Tây mà đòi áp dụng triệt để rồi chê bai các phương pháp xử lý của Vn nhé!
VN vẫn với tiêu chí: Không can thiệp vào công việc nội bộ của các nước, và mong các nước cũng đừng chõ mỏ vào công việc nội bộ của VN.
Hãy tôn trọng sự khác biệt và ngừng phê phán như khẩu hiệu của các bạn Tây nhé các bạn Pro Tây!
Hoàn toàn nhất trí với cụ. Cái gì hợp lý thì nó tồn tại.