Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]

vnposh

Xe điện
Các cụ cho em hỏi từ mai grab có hoạt động không ah?
Được. Nhưng phải đảm bảo:
1. Tụ tập trên xe không quá 2 người.
2. Tài xế và khách phải có khoảng cách xã hội tối thiểu là 2m.
3. Xe không được cải hoán khác với nhà sản xuất và đăng ký lưu hành.

Kết luận: Grab xe tải đủ điều kiện về khoảng cách, nhưng hành khách không được ngồi trên thùng xe. :D

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Vẫn kiểu văn bản VN, chả rõ ràng. Chẳng lẽ xe nào cũng dừng lại để hỏi mày đi đâu, có giấy chứng minh không ah?
Túm lại là không tin ( nghe nói,với thấy bảo)....

LienPhuong

Xe điện
Được. Nhưng phải đảm bảo:
1. Tụ tập trên xe không quá 2 người.
2. Tài xế và khách phải có khoảng cách xã hội tối thiểu là 2m.
3. Xe không được cải hoán khác với nhà sản xuất và đăng ký lưu hành.

Kết luận: Grab xe tải đủ điều kiện về khoảng cách, nhưng hành khách không được ngồi trên thùng xe. :D
Em đang định đi grab bike mà thế này thì chết 😅

minhhai985

Xe lăn
Em nghĩ là không cấm được, khi chưa có văn bản chính thức gửi đến địa phương.
Giờ em vẫn còn việc phải di chuyển giữa HN và B.Ninh, Sóc Sơn...
Kiểm soát hoạt động thì em đồng ý.
Thu hồi vb rồi nhé, ae cấp dưới nó nhanh nhẹn quá.

coolpix8700

Xe ngựa
Âm tính giả thì nhiều vì có thể nồng độ chưa đủ để phát hiện.
Chứ dương tính giả thì hầu như k có.
Tùy kit, tùy bệnh,...
Test nhanh như cái sàng,
CDC Mỹ còn lỗi với kit của họ.
Còn nếu PCR đã khẳng định thì rất khó sai, nhưng đắt và cần có phương tiện+nhân viên kỹ thuật được đào tạo tốt, không thể làm đại trà được!

Chỉnh sửa cuối:

Anhtraj

Xe tăng
Mong rằng chưa kịp lây cho ai!
vâng ạ, còn về NĐ TW xét nghiệm lại bằng realtime nữa mới chốt được, nhưng nguy hiểm quá cụ ạ, Việc lây cho ai rất quan trọng nhưng em thấy quan trọng hơn nữa là xác định nguồn lây. Phức tạp quá.

TKK

Xe tăng
Em nghĩ là không cấm được, khi chưa có văn bản chính thức gửi đến địa phương.
Giờ em vẫn còn việc phải di chuyển giữa HN và B.Ninh, Sóc Sơn...
Kiểm soát hoạt động thì em đồng ý.
Báo chí và văn bản của Thanh tra giao thông mới là đề xuất và "ném đá dò đường", em nghĩ phải thông qua Sở rồi đề xuất len anh Chung quyết. Em cũng có việc đi lại thường xuyên trong ngày HB-HN mà giờ phải hạn chế.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
vâng ạ, còn về NĐ TW xét nghiệm lại bằng realtime nữa mới chốt được, nhưng nguy hiểm quá cụ ạ, Việc lây cho ai rất quan trọng nhưng em thấy quan trọng hơn nữa là xác định nguồn lây. Phức tạp quá.
Em mong thoát dịch này CP nên có biện pháp nào đó để dân trí nó nâng cao,nó có thêm chút ý thức chứ thế này thì...

Trục

Xe ba gác
Thu hồi vb rồi nhé, ae cấp dưới nó nhanh nhẹn quá.
Vâng Cụ, em phải quan tâm đến việc sáng nó chưa kịp lập chốt kiểm soát, tự tin phi ra tỉnh.
Tối về nó lập chốt xong thì biết đi đâu và về đâu. =))

TKK

Xe tăng
Vâng Cụ, em phải quan tâm đến việc sáng nó chưa kịp lập chốt kiểm soát, tự tin phi ra tỉnh.
Tối về nó lập chốt xong thì biết đi đâu và về đâu. =))
Cụ lên phương án, trình bà xã duyệt rồi cứ thế đi thôi :D

Mainboard o_o

[Tịch thu bằng lái]
:D :-??

Giám đốc Sở GTVT Hà Nội cho hay cơ quan này đã ra lệnh thu hồi phương án hỏa tốc về việc lập chốt, ngăn người ra vào Thủ đô.

Tối 31/3, trao đổi với Zing, Giám đốc Sở GTVT Hà Nội Vũ Văn Viện cho biết ông đã chỉ đạo Thanh tra Sở GTVT thu hồi văn bản hỏa tốc về việc lập chốt, ngăn người ra vào TP.

"Anh em đã hơi vội vàng, thành phố chưa quyết định gì đã ra văn bản này nên Sở đã yêu cầu rút lại ngay", ông Viện nói.

Theo ông Viện, thành phố chưa có chỉ đạo, trong khi việc này phải chờ ý kiến của thành phố, Thanh tra Sở GTVT chỉ xây dựng phương án, còn mọi chỉ đạo phải từ lãnh đạo thành phố.

Khi Zing hỏi Chủ tịch Hà Nội về văn bản này, ông Nguyễn Đức Chung cho biết thành phố yêu cầu rút văn bản đó, vì việc ban hành văn bản như vậy là vội vàng. Còn để cụ thể hóa Chỉ thị 16 của Thủ tướng, thành phố sẽ bàn bạc và tính toán phương án phù hợp, sau đó sẽ quyết định và công khai.

Xe buýt phải ngừng hoạt động vì dịch bệnh. Ảnh minh họa: Phương Lâm.

Chiều cùng ngày, Thanh tra Sở GTVT Hà Nội ban hành phương án hỏa tốc nhằm đảm bảo trật tự an toàn giao thông phục vụ cách ly phòng chống dịch Covid-19 ở Hà Nội.

Theo đó, lực lượng thanh tra giao thông (TTGT) sẽ bố trí 26 chốt trực, đặc biệt là các khu vực cửa ngõ ra, vào thành phố để đảm bảo không cho người trong thành phố ra ngoài và người từ ngoài vào trong, trừ các xe chở hàng tiêu dùng thiết yếu, xe chở bệnh nhân.

Lực lượng TTGT sẽ giám sát việc dừng hoạt động của các xe khách tuyến cố định, xe hợp đồng, xe du lịch, taxi và các phương tiện tương tự taxi, xe ôm... trên địa bàn thành phố. Trừ các xe chở hàng tiêu dùng thiết yếu được đăng ký trên hệ thống smartcity, xe chở bệnh nhân và xe phục vụ phòng chống dịch, các phương tiện khác sẽ bị xử lý nghiêm nếu cố tình vi phạm.

TTGT cũng sẽ báo cho ban quản lý bến xe, các doanh nghiệp vận tải tuyến cố định dừng hoạt động vận tải hành khách liên tỉnh.

Lực lượng chức năng sẽ kiểm tra, xử lý các trường hợp kinh doanh dịch vụ không thiết yếu chưa chấp hành việc tạm dừng hoạt động theo chỉ đạo của Thủ tướng và UBND TP.

Tuy nhiên, phương án trên đã được thu hồi sau đó.

Chỉnh sửa cuối:

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Có cụ ở trên thông báo hôm nay xe hàng đi QN bị quay đầu đó. Rồi giờ lại đến cái văn bản này của sở GT HN. Cần phải có văn bản hướng dẫn chi tiết để các địa phương làm đúng chỉ thị TT không cứ như thế này thì hỗn loạn, lãng phí của cải xã hội.
Cái này là dựa trên chỉ đạo của riêng BCD Hà Nội. Em nghĩ đúng. Các tỉnh k hề muốn người từ HN đến lúc này. Có bùng thì 1 mình HN thôi chứ vài ba tỉnh thì k đỡ nổi.
Cụ đọc kỹ điều 2 nhé. HN, TPHCM được sử dụng mọi biện pháp.

Trục

Xe ba gác
Báo chí và văn bản của Thanh tra giao thông mới là đề xuất và "ném đá dò đường", em nghĩ phải thông qua Sở rồi đề xuất len anh Chung quyết. Em cũng có việc đi lại thường xuyên trong ngày HB-HN mà giờ phải hạn chế.
Em cũng hạn chế nhiều rồi, việc bất khả kháng thì em mới phi đi. :D
Cụ lên phương án, trình bà xã duyệt rồi cứ thế đi thôi :D
Vấn đề là với cái hộ khẩu HN thì đếch ông nào dám chứa mình ở ngoại tỉnh, chả lẽ phi thẳng đến điểm cách ly để có chỗ ăn ở. =))

TKK

Xe tăng
HN đã thu hồi văn bản nhưng em nghĩ vấn đề là sớm hay muộn sẽ phong toả nếu dịch bệnh ko đc kiểm soát. Dù sao cũng nên cảm ơn Thanh tra GT vì đã cho biết ý định của cac anh :)

Reinhard

Xe buýt
Xét nghiệm 753 mẫu cho ra 3 mẫu dương tính. Tỷ lệ khá cao trong cộng đồng rồi. Nguy quá
753 mẫu ra 3 mẫu dương tính thì tỉ lệ chỉ có khoảng 0.4% thôi mà cụ, có gì mà khá cao. Để so sánh thì ví dụ như các bạn Mỹ hôm qua test 113,503 mẫu, trong đó ra đến 21,469 mẫu dương tính, tỉ lệ ~18.9%, tức là gấp gần 50 (chính xác là 47.25) mình. 0.4% là còn thấp mà cụ, nâng cao cảnh giác nhưng chưa cần phải hoảng sợ.