Quy trình của sx thiết bị y tế mà dễ thế thì đầy ông nhảy vào rồi cụ

Quỳnh hp

Xe tăng
E hỏi thật các cụ ở đây. Nếu là phụ huynh thì có cho con các cụ mang bầu mà đi làm kiểu này ko. Nếu là chồng các cụ có cho vợ đi làm kiểu này ko. Nếu là xếp thì các cụ có cho nhân viên đi làm kiểu này ko
Cụ nào biết tay nhà báo viết bài này ko, e nghĩ chắc đây là vợ tay nhà báo này ạ

Blue Water

Tháo bánh
Cái này là để sau này quy kết trách nhiệm, mợ ạ.

BVBM thuộc TƯ quản lý. Vì ko thuộc HN quản lý, nên toàn bộ nhân viên, toàn bộ khuôn viên BV là trách nhiệm của BGĐ - BVBM. Ông C quy kết trách nhiệm sớm là bước đi khôn ngoan của ông ấy, tránh rắc rối cho bản thân về sau này.
Khôn như mõ cụ nhỉ

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Lạ nhỉ, chả nhẽ giờ e ký hđ với cụ, cụ cho ng đến thi công e lại phải chịu trách nhiệm về bệnh tật với ng của cụ, ko ổn chút nào. Người của ai thì người đấy chịu trách nhiệm chứ nhỉ, chả nhẽ cứ đưa ng đến là TS kệ đấy, ko chịu trách nhiệm j
Cụ trên trời rơi xuống à. BV có 1 cái Khoa dinh dưỡng to tổ bố đấy. Khoa dinh dưỡng có chức năng lên thực đơn, kiểm tra vệ sinh an toàn thực phẩm (trong đó ngoài nguồn gốc thực phẩm, vệ sinh còn phải xem nhân viên có ho lao, nghiện hút...ốm đau), giám sát việc thực hiện...
TS mà chịu trách nhiệm hết thì giải tán 1 loạt khoa dinh dưỡng đi.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ ko phải là máy thở đểu, VN ko bao giờ mua thiết bị y tế đểu, toàn hãng Mỹ, EU... cả.
Vấn đề là cái máy thở nếu để lâu trong kho nó cũng ... tự hỏng.
Nó cũng như cái Ô tô cứu hỏa đỏ lòm đầu ngõ thôi bác:
Hoặc bác để nguyên hộp, và khi cần thì phải mời Kỹ sư đến lắp vào + calibrate.
Hoặc bác lắp sẵn, như xe Cứu hỏa, vứt đấy phòng hờ: Thế thì định kỳ bác phải mở nó ra, tra dầu, chạy thử, bắt gián và chuột, calibrate lại nó + ...., theo đúng Using manual, kèm 1 mớ tiền ngân sách.

Úi chà, tôi cũng hy vọng nó không quá khó trong sản xuất.

Riêng việc vận hành cái Máy thở thôi, bác phải được đào tạo đâu ra đấy rồi, kể cả khi đấy chỉ là 1 Model nâng cấp, kiểu từ Camry 2018 sang Camry 2020 vậy.

Để đưa 1 xô không khí vào phổi, không khó, kiểu như bác bóp bóng vậy.

Để xác định chính xác cái xô đó chứa chính xác 1.23456 lít không khí, đưa vào phổi trong 7.8910 giây, với hàm lượng oxygen chính xác là 45.678910%, cao tần hay thấp tần, là câu chuyện khác bác ạ.
CHuẩn ạ
Thiết bị y tế mà

Pvsc

Xe ba gác
Vầng... rửa sạch , nhúng qua nước sôi thì hết mỡ mà Cụ. Mà họ có chắc là hôm nay họ ăn chay, kiêng đồ chén đũa dính mỡ nhưng trong bụng họ không còn đồ mặn của bữa hôm trước? :))
Ăn chay thiếu chất cơ thể vẫn lấy đạm & mỡ dự trữ ra chén :))

Hooks

Xe tăng
Khôn như mõ cụ nhỉ
Vâng, theo nghiệp chính trị thì phải thế :D
Thực ra cái sự tranh chấp quyền lực giữa HN và BVBM có lịch sử lâu dài phết rồi đấy ạ. HN ko làm gì được nên giờ "khỏe" về trách nhiệm

jazzzzz

Xe lăn
Lạ nhỉ, chả nhẽ giờ e ký hđ với cụ, cụ cho ng đến thi công e lại phải chịu trách nhiệm về bệnh tật với ng của cụ, ko ổn chút nào. Người của ai thì người đấy chịu trách nhiệm chứ nhỉ, chả nhẽ cứ đưa ng đến là TS kệ đấy, ko chịu trách nhiệm j
Trong vấn đề cung cấp bữa ăn thì DN cũng phải chịu trách nhiệm quản lý.
Em có bếp cho công ty, phải tuân thủ quy định atvstp của njaf nước bà cty, hàng ngày đều có QC của cty đến kiểm tra vì liên quan đến công nhân của họ.
Ở bệnh viện cũng tương tự: trước mắt là trách nhiệm quản lý, giám sát.

Chỉnh sửa cuối:

Lonely Stranger

[Tịch thu bằng lái]
Ông đã đảm nhiệm chức vụ được 10 năm. Tuần vừa rồi ông ấy đã làm ngày, làm đêm quanh việc giải quyết gói cứu trợ hàng triệu € cho khủng hoảng dịch bệnh gây ra. Ông kêu rằng, ông đã gánh nhiệm vụ cả trăm năm mới có.
Mọi việc mới chỉ bắt đầu. Sức ép không chỉ phủ lên đầu các chính trị gia, các doanh nhân, mà phủ cả lên đầu hầu như tất cả các gia đình trên toàn thế giới. Nhiều bậc cha, mẹ đã cảm thấy khủng hoảng tâm lý đang tới dần, khi hàng ngày nhìn những đứa con chỉ loanh quanh trong nhà ngóng ra cửa sổ, mà không biết cách nào để giải thích hết nghĩa được cho chúng, khi chúng không hiểu tại sao ngoài trời rất đẹp, mà chúng không được tới trường , không được ra ngoài bãi chơi, không được tiếp xúc với bạn bè, không được tới thăm nhà họ hàng, người thân....ở cái tuổi khám phá, học hỏi thế giới bên ngoài, vậy mà cánh cửa tạm thời phải khép lại.
Đúng rồi, giờ người lớn ra ngoài cũng ko có việc để làm, ko có thu nhập, trẻ con thì ko dc tới trường. Cảm giác sống vô vị tẻ nhạt. Ông này còn đảm nhiệm vị trí cao thì áp lực là cực lớn.RIP

boyboy1990

Xe điện
Nó cũng như cái Ô tô cứu hỏa đỏ lòm đầu ngõ thôi bác:
Hoặc bác để nguyên hộp, và khi cần thì phải mời Kỹ sư đến lắp vào + calibrate.
Hoặc bác lắp sẵn, như xe Cứu hỏa, vứt đấy phòng hờ: Thế thì định kỳ bác phải mở nó ra, tra dầu, chạy thử, bắt gián và chuột, calibrate lại nó + ...., theo đúng Using manual, kèm 1 mớ tiền ngân sách.
Một trong những vấn đề nan giải trong đầu tư ở VN là, lãnh đạo có thể dễ dàng phê duyệt mua những thiết bị rất đắt tiền, rất xịn... Nhưng mua về rồi nhất quyết ko chi tiền bảo trì, bảo dưỡng, thay thế phụ tùng, phụ kiện... dẫn đến hiệu quả sử dụng kém hoặc đắp chiếu.

vnposh

Xe điện
Dạ vâng, có chăng chúng ta cũng chỉ nghe được phát ngôn từ ban GĐ bv BM, em nghĩ các anh chị y bác sĩ đều hiểu rõ vấn đề như cụ nói. Hành động xin lỗi cầu thị của bác Ngô Quý Châu - Chủ tịch HĐQT cũng cho chúng ta hiểu thêm nhiều điều ạ. :)

Bác Châu rất "nhanh nhạy" với tình hình.

Cán bộ, nhân dân mình cũng rộng lượng, dễ tha thứ cho những người thành khẩn nhận lỗi lầm. Nhưng trách nhiệm "thiệt hại to lớn về kinh tế, sức khỏe nhân dân" thì khó được cấp trên bỏ qua.

Buratino12

Xe tải
Cái này là để sau này quy kết trách nhiệm, mợ ạ.

BVBM thuộc TƯ quản lý. Vì ko thuộc HN quản lý, nên toàn bộ nhân viên, toàn bộ khuôn viên BV là trách nhiệm của BGĐ - BVBM. Ông C quy kết trách nhiệm sớm là bước đi khôn ngoan của ông ấy, tránh rắc rối cho bản thân về sau này.
Cũng phải qui trách nhiệm để ban lãnh đạo BV BM hành động chống dịch chặt chẽ hơn chứ nếu ko thấy đổ lỗi cho người nọ người kia được là lãnh đạo lại trây ỳ.

Nothing2fear

Xe đạp
Vầng... rửa sạch , nhúng qua nước sôi thì hết mỡ mà Cụ. Mà họ có chắc là hôm nay họ ăn chay, kiêng đồ chén đũa dính mỡ nhưng trong bụng họ không còn đồ mặn của bữa hôm trước? :))
Có lẽ cụ chưa từng có khái niệm ăn chạy nên nghĩ ai cũng giống cụ :D vấn đề niềm tin tín ngưỡng thì chúng ta nên tôn trọng không nên bổ báng. Em không ăn chay nhưng sống trong môi trường có nhiều người ăn chay nên có phần nào hiểu. Thân

Ngocqlb

Xe tăng

phongwe

Xe máy
Vừa xem tivi thấy thông báo nhờ sự điều hành sáng Suốt mà giá Xăng giảm ( Cả nước hạn chế đi lại thì mấy người dân được lợi nhỉ?). TT chỉ đạo yêu cầu giảm giá thịt LON cả 2 tháng nay mà ko chuyển biến gì, còn đề xuất Bộ Tài Chén Ngâm Cứu giảm thuế nhập khẩu Heo (Còn ngâm dài dài..). Ngân Hàng giảm, dãn thuế vay thì phóng sự luôn ông Tập Đoàn Than KS của chú phỉnh được lợi để giảm khó khăn, gánh nặng tài Chính vì Dịch ( Méo hiểu sao thằng này bị ảnh hưởng nhỉ? Thấy vẫn cuốc/đào đều đều).
Khả năng sau vài tháng nữa thì thành phần Làm công ăn lương chắc chuyển thành Bần nông.