vandatAT

Xe container
Em làm chân này cũng 7 job lên đây chém gió rùi.

hd-vt

Xe container
Sáng nay em đang vật vờ ngồi bậu cửa shop ngắm trời ngắm đất, thấy 1 thằng ku trẻ măng đeo kính đen trông lấc ca lấc cấc đi đến nhòm vào tên người dán trên chuông cửa và thùng thư mấy hộ ở trên shop, rồi nó vẫy vẫy tay cho ai đó ở xa. Nó làm em chú ý vì tưởng thành phần bất hảo, tự nhiên lù lù một xe car nhỏ đi đến trên xe dán chữ bệnh viện, một ông trung tuổi bước xuống, hai thằng nó mở cốp xe lôi ra khẩu trang, găng tay và mặc đồ bảo hộ y tế vào, lúc ấy em mới biết là bác sỹ đi lấy mẫu xét nghiệm virus. Rụng rời tay chân ra hỏi nó mày lấy mẫu của nhà nào ở trên đấy nhưng nó bảo ko được phép tiết lộ danh tính. Thằng trẻ đứng chặn cửa có ý ko cho em xem lão già lên nhà nào, tầm 10’ chúng nó đi ngay. Thôi! Xong mẹ em rồi... ngày nào em cũng đi vào đấy vứt rác. Các Cụ OF ở lại mạnh khoẻ nhé, có gì em về phù hộ các Cụ, còn riêng mấy Cụ chửi em thì cứ nhớ thằng này đấy, em về bóp cổ đừng trách nhau nhá nhá nhá.
:(
Em có lời vĩnh biệt các Cụ trước kẻo lúc đi ko kịp chào nhau.
Sắp ngỏm vẫn còn thù dai kkk.
Người ta nói: "người chê mới là bạn ta". Nên biết đâu xuống đấy cụ lại thay đổi đi bóp cổ ai từng đã khen cụ :))

moly

Xe điện
Lịch trình ông 148 mà thấy ơn, ông này năng động thật

Anhtraj

Xe tăng
Năng lực thừa thì cứ nêu ra , nhưng thọc cho ông này thở máy xong, ko may ông ý chết lại lôi ra thọc vào người cụ mà ko biết đã khử khuẩn an toàn chưa ?, liệu cụ có dám dùng ko ?
EM không follow câu chuyện của 2 cụ, nhưng có đoạn này em chưa rõ, ý cụ là máy thở người ta dùng cho người này xong dùng cho người kahcs mà k khử khuẩn sạch ấy ạ?

Anhtraj

Xe tăng
Phải sống trong thời điểm này mới thấm được cảm giác của 1 đại dịch các cụ nhỉ. Mọi thứ gần như đứng yên, Sự náo nhiệt của ngày thường thay thế bởi sự yên tĩnh đến đáng sợ.

SƠN CƯỚC

Xe điện
EM không follow câu chuyện của 2 cụ, nhưng có đoạn này em chưa rõ, ý cụ là máy thở người ta dùng cho người này xong dùng cho người kahcs mà k khử khuẩn sạch ấy ạ?
Có khử khuẩn chứ.....kkk.Khi nào có dịp cụ vào phòng cấp cứu Việt Đức , Hay A9 Bạch mai , cụ sẽ hiểu ...kkk

Idemitsu

Xe tăng
Đúng, bọn tpbank vẫn giữ nguyên lãi chả giảm xu mẹ nào cụ ạ, en hỏi nó bảo chưa có kế hoạch giảm lãi vay cho doanh nghiệp SME
NHNN có chỉ đạo các ngân hàng hỗ trợ doanh nghiệp bị ảnh hưởng bởi dịch rồi nhưng chỉ đạo chung thôi. Còn cụ thể thế nào thì Ngân hàng tự triển khai.

Trâu hun khói

[Tịch thu bằng lái]
phường em vừa bảu kê khai nhân khẩu để nhận tiền

bocubau

Xe tăng
Công điện mới nhất:

Các VP đông như phòng gd ngân hàng,....chắc phải ở nhà.

Trục

Xe ba gác

ThanhLong69

Xe tăng
Kit xét nghiệm nCoV của Việt Nam

Kit được bào chế dưới dạng dung dịch, kiểm tra nCoV trong mẫu bệnh phẩm từ dịch mũi họng, súc họng, dịch màng phổi và mẫu máu... cho kết quả sau hơn một giờ.

Nguồn: https://vnexpress.net/khoa-hoc/kit-xet-nghiem-ncov-cua-viet-nam-su-dung-the-nao-4075469.html

Việt nam có kit tự sản xuất tốt thế này, kết quả ra nhanh và chính xác hơn của Hàn và Mỹ, vậy sao vẫn phải nhập hàng nghìn bộ kit của Hàn về làm gì nhi?
Tất cả các kit test của Ta Tây Tàu chung quy lại đều theo một trong hai kiểu:
- Lọai tìm dấu vết kháng thể (kit của TQ, Hàn theo hướng này): nguyên lý là khi có virus xâm nhập cơ thể sẽ sinh ra kháng thể để chống lai, nếu thấy kháng thể thì có nghĩa là đã bị nhiễm virus . Ưu điểm lớn nhất loại kit này là đơn giản cho kết quả rất nhanh nhưng nhược điểm không chính xác và bị âm tính giả ( nhiễm rồi nhưng lại báo là chưa nhiễm vì kháng thể chưa kip sinh đủ để nhận biết)
- Loại đếm "tải lượng" virus ( Real time Polymerase chain reaction RT-PCR) dựa trên phản ứng tổng hợp chuỗi để khuếch đại và cùng lúc xác định được số lượng của phân tử DNA đích. Nói một cách đơn giản kỹ thuật này giống như chụp ảnh xem có tồn tại hay không 1 virus nào đó ( ở đây là covid-19). Loại này cho kết quả chính xác nhưng thời gian từ lúc lấy mẫu đến khi cho kết quả lâu hơn. Kit của WHO của CDC US và của VN thuộc loại này.

So với kit của Hàn thì kit của VN sản xuất và test khó hơn đắt hơn cho kết quả chậm hơn nhưng chính xác hơn.
So với kit của Mỹ thì kit của VN cùng theo một nguyên lý và hiện kit của VN đang dùng cùng với kit của Mỹ để đối chứng tạm coi là gần tương đương ( Mỹ vẫn hơn).

Chỉnh sửa cuối:

B_M_T

Xe buýt
Em đang khởi nghiệp kinh doanh món bị & gậy, cụ nào đặt gạch thì inbox em nhé,

Sốt xình xịch cụ ạ, em buôn thúng bán mẹt mà giờ còn có công văn đóng cửa vì dịch đây, ng lông rân biết phải làm thao bây giờ/:(:(:(

LienPhuong

Xe điện
Đi làm có tiền thì lạm phát cũng không hơn mấy đâu ah. Cầu cho dịch chóng qua.