tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Công ty gần nhà em từ Tết đến giờ vẫn sx 3 ca như bình thường bao năm qua là sao nhỉ ?.

Chỉnh sửa cuối:

Xế Độp

Xe điện
Tùy theo năng lực y tế mà lockdown. Với VN chắc 2000.
Lockdown là để giảm tốc độ lây lan chứ nhiều bác cứ nghĩ làm thế thì hết dịch.
Lockdown cũng chỉ sử dụng 1-2 lần chứ nhiều hơn thì đi bụi.
Gọi lockdown cho sang cái mồm thôi chứ nào ai biết lockdown là như nào, ai trả lời giúp em cái?
Trước hết cứ thực hiện cho đúng khuyến cáo của CP đi đã, chả lock thì nó cũng đã down cmn rồi !

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
cám ơn cụ đã tổng hợp

Giờ mở báo ra đâu cũng thấy cô đọc xong chán chả buồn làm giề

Bao giờ cho hết bão
Bây giờ chỉ biết làm theo khuyến cáo của chính phủ rồi nằm im thở khẽ, ăn ngon ngủ kĩ rồi buông mọi sự thôi cụ :)),giờ nhiễm bao nhiêu ca thì cũng biết làm sao. Tắt hết TV và mạng đi cụ ạ :))

NQHU

Xe điện
Giờ cũng còn thừa mấy máy thở đâu. Chả nhẽ rút hết của các ca khác ra.
còm của cụ chém ẩu quá! em thật. Giờ cụ vào 1 bệnh viện chuyên về hô hấp như bv lao phổi đếm xem bao nhiêu cả phải cắm máy thở mà kêu không thừa mấy đâu!
người ta đã nói rõ: ... có khoảng gần 4.000 máy thở. Nếu trong trường hợp xảy ra ở cấp độ từ 3.000 người thì chúng tôi hoàn toàn có thể chủ động được với số lượng máy thở.
Các mốc rõ ràng như vậy rồi

NQHU

Xe điện

SƠN CƯỚC

Xe điện
Cụ bị sao đấy? Đến giờ này còn coi covid19 như cúm mùa ????
Rồi cụ xem . Ko giết đc nó chỉ làm nó ngủ yên nhanh lên , hoặc chờ nó ngủ thôi . Giống HIV đó ko chữa khỏi đc . Nhưng cúm mùa thì nó lây qua hô hấp còn có hy vọng hết mùa nó ngủ ko lây lan , chứ virus kiểu lây qua đg máu thì mới ko liên quan đến mùa nó mới sợ

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
còm của cụ chém ẩu quá! em thật. Giờ cụ vào 1 bệnh viện chuyên về hô hấp như bv lao phổi đếm xem bao nhiêu cả phải cắm máy thở mà kêu không thừa mấy đâu!
người ta đã nói rõ: ... có khoảng gần 4.000 máy thở. Nếu trong trường hợp xảy ra ở cấp độ từ 3.000 người thì chúng tôi hoàn toàn có thể chủ động được với số lượng máy thở.
Nói là nói thế thôi cho nhân dân an tâm. Chứ máy thở nó nằm rải rác khắp các bệnh viện trong cả nước. Chờ chuyển được máy đến nơi lắp đặt thì quang tèo rồi. Chỉ đơn giản là nằm NDTW nhiều khi cũng không thể chờ máy thở từ Bạch Mai sang được.
HQ có mấy k mà đã xoắn quẩy. Đức đến 28.000 máy thở mà vẫn chết nhiều.

SƠN CƯỚC

Xe điện
Em thấy nhiều bác cứ lý luận nói: Sang mùa hè là dịch nó tự hết, rồi con Covid nó sợ nóng.... cháu nghe nó cứ thế nào ấy! Thế như thằng INDO, MALAY chúng nó khí hậu nhiệt đới xích đạo thì làm gì chúng nó có mùa ĐÔNG với chả mùa XUÂN đâu?
Em ghi rõ rồi ko phải nhiệt độ nóng mà virus này nó ngủ . Mà chuyển sang mùa khác , hết mùa xuân cơ chế nó sẽ tự ngủ , ko liên quan đến nhiệt độ môi trg cụ nhá

OMEGA speed

Xe tải
Sáng đọc bài này thấy cũng hơi nhói lòng:

🌺 ANH NÓI DỐI VỢ CON 🌺

Điện thoại về, anh nói với vợ yêu
Cứ an tâm, đừng lo điều gì cả
Ở ngoài này, anh nào đâu vất vả
Cơm đủ đầy, thịt cá rất là ngon.

Điện thoại về, anh lại dặn đứa con
Chỗ ba ngủ, mùng mền toàn chất lượng
Hãy an tâm, ba ngoài này rất sướng
Đủ hết rồi, con và mẹ chớ lo âu.

Nhưng thật lòng, chị ấy có biết đâu
Anh nói ra, chỉ những lời gian dối
Bát mỳ tôm, anh phải còn húp vội
Thì lấy đâu, thịt cá có đủ đầy.

Nơi anh ngủ, chỉ bạt buộc vào cây
Đêm nằm ngủ, ngắm sao trời rực rỡ
Nệm Kim Đan, nhưng toàn là ván gỗ
Vậy là đủ rồi, người lính tôi ơi.

Lần đầu tiên, anh nói dối trên đời
Nhưng dễ thương và hoàn toàn chấp nhận
Bởi người lính, mỗi khi mà xung trận
Chỉ một lòng, vì đất nước Việt Nam.
Hè he lính thời bình sướng nhiều rồi nay mới có trận nằm rừng, nằm lán. AE lính ở các điểm cao thì quen rồi, chỉ mấy lính cậu là khó ở trong người thôi.

Em vote cho 3k case trong đó 2500 case nhiễm trong cộng đồng thì hay Lockdown
Chắc con virus nó đợi cụ test xong 3k nó mới lây tiếp, lúc mà ra 3k nhiễm rồi thì lực lượng dự bị chả hàng vạn rồi ấy chứ ở đó mà lockdown.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Hè he lính thời bình sướng nhiều rồi nay mới có trận nằm rừng, nằm lán. AE lính ở các điểm cao thì quen rồi, chỉ mấy lính cậu là khó ở trong người thôi.
Lính mà cho đi đào hào, đào hầm, ăn ngủ ngoài rừng nói chung vẫn khoái hơn phục vụ cơm nước trong khu cách ly.
Nói sướng thì cũng chả sướng gì đâu, lính nghĩa vụ thì vẫn vất như ngày nào. Chỉ là không có bom đạn chiến tranh, ăn uống thì không đói nhưng so với bạn bè thì thiệt thòi hơn nhiều. Chứ so với cách đây 30 năm thì so sánh làm gì.

Nhạc

Xe container
Thế này mà nhiều người bị như Hàn 9k thôi chưa nói như Đức, Pháp, Ý, Mẽo thì mệt lắm cụ...Khủng hoảng chết chóc ngay...Nên cần phải làm cứng rắn ko để dịch bệnh lây lan.
Thế là trung bình 1 máy thở/25.000 dân.

tomo21311

Xe tăng
Cụ đã bao giờ trông ai ở khoa hồi sức cấp cứu chưa mà chém. Khu vực đó mới cần máy thở nhé và lúc nào cũng kín bệnh nhân. Vậy 4.000 kia ở đâu là ở đó chứ đâu.

Nhạc

Xe container
Chắc con virus nó đợi cụ test xong 3k nó mới lây tiếp, lúc mà ra 3k nhiễm rồi thì lực lượng dự bị chả hàng vạn rồi ấy chứ ở đó mà lockdown.
Tầm này sang năm tất cả các các cụ chúng ta trong thớt này vs thớt cũ vẫn onl chém gió được đã là hạnh phúc rồi !

Anhtraj

Xe tăng
Thêm 5 ng nữa.
tổng có 153 Bnhan rồi.
Thời sự VtV

Trung

Xe điện
Em nghe các cụ lãnh đạo nói mãi mà chả hiểu cấm những gì các cụ nhỉ. Đại để cấm hội họp tụ tập trên 20 người, thế các xưởng sx thì sao?

Chắc chưa đến mức đóng cửa các văn phòng, công ty kinh doanh sản xuất.

Vậy quán ăn họ cũng kinh doanh sản xuất thì sao. Lại không cấm y tế, dược và lương thực thực phẩm mà.

Còn cửa hàng, siêu thị thì sao?

Đá bóng sân to giờ mỗi đội cũng chỉ đá 10 người thôi nhỉ :D

Chỉnh sửa cuối: