Arizona

Xe tăng
Hôm qua e đọc đâu đó ca người Pháp ở tòa Tân Hoàng Minh đã cho kết quả âm tính mà
Em đọc hôm qua thì thấy du khách uống coffee ở Phan Chu Trinh, đến phòng GYM nào đấy và ăn mì vằn thắn ở Nguyên Hồng. Không rõ có phải bạn 148 này không nữa.

sleeping

[Tịch thu bằng lái]
Cái này cụ lấy ở đâu thế ạ? E muốn share cái link nơi cập nhật các thông tin quan trọng này cho mọi người, chứ thông tin loạn quá, ít cái hữu ích như thế này đến đc với người ít đọc tin tức

momoyama68868

Xe điện
Phó Đại sứ Anh tại Hungary Steven Dick, 37 tuổi tử vong tại Budapest (Hungary) sau khi nhiễm Covid 19
37 tuổi, em cô vy này chả tha gì những người trẻ tuổi như lúc đầu mọi người nghĩ đâu nhỉ, em ấy đã biến đổi để chén zai thanh nữ tú oài.. :(

NQHU

Xe điện
Cái này cụ lấy ở đâu thế ạ? E muốn share cái link nơi cập nhật các thông tin quan trọng này cho mọi người, chứ thông tin loạn quá, ít cái hữu ích như thế này đến đc với người ít đọc tin tức
fb: thongtinchinhphu có tích xanh

website:
https://ncov.moh.gov.vn/
(website chính thức của Bộ Y tế về dịch Covid19)

https://suckhoedoisong.vn/
(báo điện tử của Bộ Y tế) update nhanh hơn báo khác

4U4me

[Tịch thu bằng lái]
Ca 148 là du khách ở 36 Hoàng Cầu mà có thông tin từ hôm qua đúng không các cụ?
Không phải du khách, là người Pháp, chủ cửa hiệu giặt là ở Hàm Long. Đêm hôm kia dương tính, chiều qua âm tính, sáng nay lại dương tính.

shiluo

Xe container
Đây cụ ạ:

Dark Man

Xe buýt
Ý e là mong như vậy chỉ cần bị nhiễm cái tiêm 1 liều là sạch virut luôn ạ ! Em mong như vậy quá !
Bị nhiềm mà dùng là khỏi thì gọi là thuốc điều trị chứ ko phải vaccine đâu cụ :|

Huan Tran

[Tịch thu bằng lái]
"Quan chức Mỹ tuần trước cho biết Nhà Trắng đang chuẩn bị lệnh hành pháp để di dời các chuỗi cung ứng y tế từ Trung Quốc và các nước khác đến Mỹ trong bối cảnh đại dịch. Động thái này làm dấy lên mối lo ngại ở Trung Quốc và các nơi khác, dù chưa rõ khi nào Trump có thể hành động."

Vulcan V70

Xe trâu

Nothing2fear

Xe đạp
Min Mod dạo này bị cách ly hay sao mà cứ để mấy bài TQ với szech nhai đi nhai lại hoài. Các cụ/ mợ cho em hỏi cái chuyện TQ nó làm gì đó ở nước nào đó thì có liên quan cái quần què gì với chủ đề của thớt này không nhỉ.

Đài Bi

Xe máy
Một ngày vào tuần trước của em:
4h20’AM: Nhận email khách Mỹ 1: Xin thông cảm, tất cả các cửa hàng đã đóng cửa, nên chúng tôi không thể nhập hàng được. Tóm lại là tạm hoãn. 3 cont 40’/tháng mà không biết hoãn đến bao giờ.
6:30AM: Con nhắn tin: Trường con đóng cửa, con phải về nước.
8:00AM: Khách Nhật 1: Lô hàng của mày không đạt tiêu chuẩn chất lượng, nên tao không nhập.
11:30AM: Khách Nhật 2: Tình hình ở Nhật không được khả quan, lô hàng tháng 4 mày đã sx chưa, nếu chưa thì cho tao hoãn nhé.
Phát đau dạ dày luôn ấy các bác ạ. Nhưng dù sao mặt trời vẫn mọc, trái đất vẫn quay. Tất cả chỉ là thử thách.

tung1311 .

Xe container
fb: thongtinchinhphu có tích xanh

website:
https://ncov.moh.gov.vn/
(website chính thức của Bộ Y tế về dịch Covid19)

https://suckhoedoisong.vn/
(báo điện tử của Bộ Y tế) update nhanh hơn báo khác
Đây cụ ạ:
Có nơi nào update thường xuyên lịch trình di chuyển và tiếp xúc của từng bệnh nhân như cái thông báo này ko cụ nhỉ?

Có cái này để chia sẻ cho mọi người thì tuyệt quá vì cứ theo đó là mọi người xác định đc mình nguy cơ cao hay thấp để nâng cấp độ cảnh giác

Nothing2fear

Xe đạp
báo phường với quận cụ thể là ai ạ? Công an hay bộ phận nào ạ? Có thông báo cụ thể các đối tượng nào PHẢI đóng cửa ko ạ?
Cụ chụp hình than vãn trên fb khả năng rất cao là sẽ có người đến dẹp cụ ạ.

xichlo3banh

Xe tăng
CCCM đã thấy đội c.a và trật tự dân phòng phường hoạt động mạnh mẽ như các đợt ra quân như dẹp vỉa hè, lấn chiếm chưa ạ? Ngày xưa cháu thấy đi nhiều dẹp quán xá, thu bàn ghế biển hiệu rất mạnh mẽ quyết liệt. Giờ cần phải làm mạnh như thế hơn nữa, kèm theo loa phát liên tục để các hàng ăn uống, cà phê tụ tập dần đóng cửa.
Thà bị mất thu nhập nữa tháng còn hơn để dịch lây lan thì mất cả chì lẫn chài và hậu quả rất lơn.
Các nước khác họ áp dụng việc cách ly xã hội hiện đang rất mạnh. Việc tuyên truyền vận động của ta cháu nghĩ ko nên áp dụng dài trong thời điểm này được nữa. Mà cần phải có sự chỉ đạo, dám chịu trách nhiệm của người đứng đầu.
Cháu bỏ thói quen đi cà phê hằng ngày rồi. Cơm tự túc, ko đi hàng quán.

Đang mùa dịch, cụ có tiền tiết kiệm thì cứ nằm nhà chơi, để hết dịch rồi tính tiếp cụ ạ

cmyk77

Xe điện
Biểu hiện dân chúng lúc ca 17 thì xoắn quẩy rối tinh mua hàng đến sập...... thế mà đến nay tin ngày hôm qua 14 ca và nguồn BV BM không rõ ràng mà dân tình thơ ơ kinh khủng... Thật pó tay không hiểu nổi.

Vova

Xe container
Min Mod dạo này bị cách ly hay sao mà cứ để mấy bài TQ với szech nhai đi nhai lại hoài. Các cụ/ mợ cho em hỏi cái chuyện TQ nó làm gì đó ở nước nào đó thì có liên quan cái quần què gì với chủ đề của thớt này không nhỉ.
Hạn chế lạc đề thôi, chứ có cấm đăng các tin về Covid19 ở nước ngoài đâu cụ? Mà cụ thử đọc lại tên của Topic này xem thế nào.

binhsu7273

Xe cút kít
Ở giai đoạn 1 (16 ca) cũng đã tổng kết phác đồ điều trị cho chủng CoronaVirus Wuhan rồi... Giờ BYT thống nhất phác đồ điều trị (đối với chủng mới Sars-Cov-2 xâm nhập từ Eu, Mỹ...) giúp các b/v tuyến dưới có thể chủ động thu dung & điều trị cho BN +Covid19 ===>> chuẩn bị cho tình huống dịch lan rộng (bùng phát với nhiều ổ dịch) và hạn chế chuyển BN +Covid về tuyến TW (chỉ dành cho ca bệnh nặng để tránh quá tải)...:-?
P/S: Đa số các ca nhiễm +Covid ở VN là trẻ tuổi nên tỷ lệ khỏi bệnh cao là tất yếu...Riêng các ca nặng (tuổi cao, bệnh nền...) thì phác đồ kiểu ICU/EMMO + hội chẩn top chuyên gia đầu ngành thì e là khó mà thực thi nhân rộng/phân tán khi số lượng BN nặng tăng nhiều hơn...?!;)
Bệnh Nhân nặng còn khả năng nào thì áp dụng thôi, quan trọng khi có Phác Đồ phổ biến, những Bệnh Nhân mới chớm bị Ta đã ngăn chặn được kịp thời không để Bệnh tiến triển nặng hơn.