VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
“CHLB Đức không chỉ đi theo nền kinh tế thị trường thuần túy, mà là nền kinh tế thị trường xã hội, nên hệ thống phúc lợi, an sinh xã hội của họ rất tốt”
Hệ thống an sinh xã hội hiện nay có thể nói là đứng đầu châu âu khi việc đóng phí bảo hiểm y tế, điều dưỡng, thất nghiệp, hưu trí, tai nạn là điều bắt buộc và bên thuê và bên làm công mỗi bên đóng một nửa. Thế nên các cơ sở y tế của họ được trang bị tận răng
Chém kinh.
Mấy ông kiều ở Đức về chắc chưa rành Tây Đức bằng bác ấy nhỉ.

slaz8

Xe ba gác
Với những gì cá bác sĩ đã trải qua, và đang giúp nhân loại chống lại đại dịch Sars-CoV-2, em xin cúi đầu tri ơn!

AuntMargy

Xe hơi
Thằng Anh chính thức oẳng rồi đúng ko các cụ? Quả này có lên top ko? Đội kêu gọi cách ly cộng đồng sẽ phản biện thế nào đây, khi mà hơn 6000 người nhiễm, hơn 300 người chết và phong tỏa toàn đất nước.
Bác này mới bắt tay vào chống dịch mà yêu cầu dân ở nhà có 3 tuần hơi ít

“Người dân chỉ được rời nhà để mua nhu yếu phẩm, tập thể dục một lần mỗi ngày, sử dụng dịch vụ y tế hoặc đi làm nếu đảm nhiệm những công việc đặc biệt quan trọng. T.hủ t.ướng Johnson cho biết cảnh sát sẽ có quyền xử phạt người cố tình vi phạm lệnh cấm và giải tán những nơi tụ họp đông người.

"Các bạn không nên gặp gỡ bạn bè. Nếu có người rủ gặp mặt, hãy nói 'không'. Người dân nên tránh gặp thân nhân nếu không sống cùng một nhà", T.hủ t.ướng Anh nói thêm. Cửa hàng, phòng gym và địa điểm tôn giáo sẽ bị đóng cửa, mọi hoạt động xã hội, bao gồm cả đám cưới, sẽ phải hoãn. Tuy nhiên, các đám tang vẫn được tổ chức.”

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Vụ ăn uống của khu cách ly. Em đang tự hỏi là sao ko để cho tư nhân làm cho đỡ vất vả, cho vài chục tư nhân làm cơm, phục vụ đám đó. Thích ăn gì thì bỏ tiền ra đặt mua như kiểu cơm văn phòng, cơm hộp. Nhà nước đỡ vất vả, bơt được chi phí.,tạo công ăn việc làm cho người khác mang lại tjhu nhập. Những người cách ly ăn uống cũng đỡ hơn và tiền họ bỏ ra. Tư nhân cũng kiếm thêm đượcmớ. Giờ các hàng quán đang ế ẩm, mọi người sợ ăn ở ngoài Tầm đi du học hay lao động ở nước ngoài về thì việc bỏ tiền chi phí ăn uống 14 ngày cách ly quÁ bình thường. Ông nào ít tiền làm cơm bình dân thôi. Ông nào nhiều muốn ăn ngon hoặc ăn uống thế nào thì order tư nhân phục vụ.
Câu trả lời khá dễ mà bác:
Khi mới về, ví dụ 1-2 ngày đầu, hiển nhiên là ăn cơm kẻng.
Các ngày sau:
Ai cung cấp đồ ăn? Tiền ngân sách trả thì họ xếp hàng từ OTV đến Mai Dịch luôn cho bác.
Nguồn ngân sách: Từ Quỹ khẩn cấp chống thiên tai, nên rất nhanh.

Chất lượng bữa ăn + Lãi suất: Chịu.

cuongtelecoms

Xe buýt
Lỗi tại ngay từ đầu, định hướng để thể hiện rốt ráo tinh thần chống dịch, tạo tậm lý VN là nơi an toàn là đội ngũ y tế giỏi, chính phủ tài giỏi, lăng xê. Mặt trái của nó là tạo âm lý sợ hãi trong dân để họ cảnh giác, đấu tố, tố cáo kết quả tạo ra 1 tâm sợ sệt ngóng tin từng ngày.
Như Lào, CPC nó coi như là cảm sốt bình thường thì có sao đâu.
Lúc này định hướng lại là quá khó...là ko kịp. Và tư duy nhân thức người Việt cũng khác Âu-Mỹ.
Cụ nói cũng có ý đúng. Cái gì cũng có mặt lợi, mặt hại, không có gì là tuyệt đối. Được cái, VN mình định hướng truyền thông với đám đông khá dễ (truyền thông, định hướng khá dễ) nên quay lại không khó đâu cụ. Chỉ là quyết định khi nào thôi.

script

Xe đạp

TBN cập nhật lần cuối : 539 ca tử vong!

myob

Xe tăng
Vụ ăn uống của khu cách ly. Em đang tự hỏi là sao ko để cho tư nhân làm cho đỡ vất vả, cho vài chục tư nhân làm cơm, phục vụ đám đó. Thích ăn gì thì bỏ tiền ra đặt mua như kiểu cơm văn phòng, cơm hộp. Nhà nước đỡ vất vả, bơt được chi phí.,tạo công ăn việc làm cho người khác mang lại tjhu nhập. Những người cách ly ăn uống cũng đỡ hơn và tiền họ bỏ ra. Tư nhân cũng kiếm thêm đượcmớ. Giờ các hàng quán đang ế ẩm, mọi người sợ ăn ở ngoài Tầm đi du học hay lao động ở nước ngoài về thì việc bỏ tiền chi phí ăn uống 14 ngày cách ly quÁ bình thường. Ông nào ít tiền làm cơm bình dân thôi. Ông nào nhiều muốn ăn ngon hoặc ăn uống thế nào thì order tư nhân phục vụ.
Cái này cũng sẽ tiết kiệm được một khoản cụ ạ,,, nhưng mục đích ở đây là “ cách ly phòng bệnh” thế nên việc thiết quân luật là bắt buộc... chúng ta làm để giảm khả năng lây nhiễm nhưng nếu không làm đúng, ý thức chưa cao thì chính những người phục vụ lại mang nguồn lây nhiễm ra cộng đồng... đến bác sỹ còn nhiễm mà cụ...

thuyquynh3883

Xe hơi
TQ lockdown Hồ Bắc là để tạo miễn dịch cộng đồng trong ổ dịch và đó chính là bài test cho khả năng khống chế dịch trong giới hạn. Bọn đi sau cứ thế mà học hỏi thôi.
Em thấy trung Quốc chẳng nói gì đến miễn dịch cộng đồng, họ là cách ly tuyệt đối và cứu chữa chữa người bị bệnh.

Tự dưng Trung Quốc lại biến thành miễn dịch cộng đồng.

cuongtelecoms

Xe buýt
Loạn lớn như một số cụ nói thì theo em là hơi bi quan quá. Nhưng một chút mất ổn định xã hội (trộm cướp gia tăng), cuộc sống người dân khó khăn hơn là điều gần như chắc chắn. VN mình quản lý xã hội rất chặt nên khó có chuyện có loạn được đâu. Kinh tế khó khăn nhưng người dân mình cũng quen với khổ rồi. Với nông dân hoặc xuất thân nông dân thì hầu hết lại quay về ăn cơm với cá muối là xong chuyện thôi (hai món lúa gạo và cá gần như không bị ảnh hưởng bởi dịch này). Tầng lớp thành thị trung lưu bị ảnh hưởng nhiều nhất nhưng lại là tầng lớp có nhiều thứ để mất nhất nên không thể loạn được. Tuy nhiên, để cho kinh tế quay trở lại thì lại khá khó khăn trong ngắn hạn. Khó khăn tới mức nào thì em chưa dự báo được vì chẳng biết tình hình sẽ kéo dài bao lâu, nghiêm trọng ra sao.

IP man

Xe lăn
Em thấy trung Quốc chẳng nói gì đến miễn dịch cộng đồng, họ là cách ly tuyệt đối và cứu chữa chữa người bị bệnh.

Tự dưng Trung Quốc lại biến thành miễn dịch cộng đồng.
Thế tại sao TQ vẫn còn người bệnh, TQ nó không cách ly tuyệt đối mà dịch đã dừng ko lây lan ở Hồ Bắc?
Vì ở Hồ Bắc đã có số lượng đông người bị nhiễm và khỏi bệnh tức là đã có miễn dịch trong người và vì thế dịch bệnh ko thể quay lại được nữa. Ý nghĩa của miễn dịch cộng đồng là có số lượng người có kháng thể đủ lớn thì virus sẽ không thể lây lan được.
Thực tế là TQ đã thắng con covid này còn VN vẫn đang nơm nớp lo không biết bao giờ dịch mới bùng. Nên nhớ dịch H1N1 ở VN năm 2009 có10 nghìn ca nhiễm, đấy là con số tiềm năng cho đỉnh dịch covid này.

Bác này mới bắt tay vào chống dịch mà yêu cầu dân ở nhà có 3 tuần hơi ít

“Người dân chỉ được rời nhà để mua nhu yếu phẩm, tập thể dục một lần mỗi ngày, sử dụng dịch vụ y tế hoặc đi làm nếu đảm nhiệm những công việc đặc biệt quan trọng. T.hủ t.ướng Johnson cho biết cảnh sát sẽ có quyền xử phạt người cố tình vi phạm lệnh cấm và giải tán những nơi tụ họp đông người.

"Các bạn không nên gặp gỡ bạn bè. Nếu có người rủ gặp mặt, hãy nói 'không'. Người dân nên tránh gặp thân nhân nếu không sống cùng một nhà", T.hủ t.ướng Anh nói thêm. Cửa hàng, phòng gym và địa điểm tôn giáo sẽ bị đóng cửa, mọi hoạt động xã hội, bao gồm cả đám cưới, sẽ phải hoãn. Tuy nhiên, các đám tang vẫn được tổ chức.”
Nếu dân nghiêm chỉnh chấp hành thì trong 3 tuần đó là cơ bản dập được dịch đấy cụ ạ. Quan trọng là nhân lực, vật lực thế nào và dân nó có ý thức hay không thôi. Hôm qua em xem thời sự, mấy thằng tây trên những chuyến bay cuối cùng sang bên ta nó có đeo khẩu trang đâu. Láo thế chứ.

trancannam

Xe điện
Đang trong thời kì cô lập nên tỷ lệ lây lan nó bị hạn chế. Chứ trở lại làm việc , tư do lưu thông thì nó lại bùng lên ngay.

Noname_2015

Xe tăng
Thế tại sao TQ vẫn còn người bệnh, TQ nó không cách ly tuyệt đối mà dịch đã dừng ko lây lan ở Hồ Bắc?
Vì ở Hồ Bắc đã có số lượng đông người bị nhiễm và khỏi bệnh tức là đã có miễn dịch trong người và vì thế dịch bệnh ko thể quay lại được nữa. Ý nghĩa của miễn dịch cộng đồng là có số lượng người có kháng thể đủ lớn thì virus sẽ không thể lây lan được.
Thực tế là TQ đã thắng con covid này còn VN vẫn đang nơm nớp lo không biết bao giờ dịch mới bùng. Nên nhớ dịch H1N1 ở VN năm 2009 có10 nghìn ca nhiễm, đấy là con số tiềm năng cho đỉnh dịch covid này.
Này thì không bị nhiễm lại:

Sau khi trở về từ bệnh viện ở Thành Đô, Tứ Xuyên, Trung Quốc, bệnh nhân tự chăm sóc và theo dõi tại nhà. Mới đây, người này lại dương tính với Covid-19.

Reuters đưa tin ngày 21/2, Trung tâm y tế lâm sàng công cộng thành phố Thành Đô, tỉnh Tứ Xuyên, Trung Quốc, thông báo về ca tái nhiễm virus corona sau khi được chữa khỏi, xuất viện. Bệnh nhân phải nhập viện trở lại vì dương tính với Covid-19.

Trước đó, bệnh nhân này được xuất viện, cách ly tại nhà. Chưa hết thời gian cách ly, người này bị lây nhiễm lại. Nguyên nhân lây nhiễm chưa được tiết lộ.

Một số khu vực khác tại Trung Quốc cũng gặp trường hợp tái nhiễm tương tự, theo Strait Times.

Trước tình hình này, Ủy ban Y tế Quốc gia Trung Quốc khuyến nghị bệnh nhân hồi phục nên tiếp tục theo dõi sức khỏe trong 14 ngày, đeo khẩu trang và giảm các hoạt động ngoài trời sau khi xuất viện để tránh tái lây nhiễm.

Mít tố nữ

Xe tăng
Các bạn về nước than thở ăn không ngon, cơ sở cách ly vật chất không tốt bằng những chỗ các bạn xem trên báo trước. Em chỉ biết thở dài cho các bạn. Đó là cách ly của ta bị quá tải đó bạn ạ. Khi quá tải thì phục vụ không tốt được. Nếu các bạn cứ kêu la nhiều thì đến khi bệnh viện và các bác sĩ cũng quá tải các bạn mới thấm thía cơ. Em mong các bác có con cháu đang cách ly hãy nhắn nhủ người nhà chung tay kiềm chế bệnh. Giờ không phải là lúc đòi hỏi đâu. Những người làm công tác chống dịch đã phải từ bỏ nhiều niềm vui, sở thích, bỏ luôn nhu cầu được an toàn tránh xa bệnh dịch. Tất cả người dân đã từ bỏ nhu cầu được giao lưu, giải trí, thể thao rồi. Các bạn về cách ly thì làm ơn tem tém lại.

AuntMargy

Xe hơi
Nếu dân nghiêm chỉnh chấp hành thì trong 3 tuần đó là cơ bản dập được dịch đấy cụ ạ. Quan trọng là nhân lực, vật lực thế nào và dân nó có ý thức hay không thôi. Hôm qua em xem thời sự, mấy thằng tây trên những chuyến bay cuối cùng sang bên ta nó có đeo khẩu trang đâu. Láo thế chứ.
Tự do cá nhân cao quá cũng có lúc lợi bất cập hại như thời điểm dịch này. Như Mỹ cấm tụ tập mà các bạn trẻ 1x2x vẫn đi biển hội hè ầm ầm haiza

AuntMargy

Xe hơi
Các bạn về nước than thở ăn không ngon, cơ sở cách ly vật chất không tốt bằng những chỗ các bạn xem trên báo trước. Em chỉ biết thở dài cho các bạn. Đó là cách ly của ta bị quá tải đó bạn ạ. Khi quá tải thì phục vụ không tốt được. Nếu các bạn cứ kêu la nhiều thì đến khi bệnh viện và các bác sĩ cũng quá tải các bạn mới thấm thía cơ. Em mong các bác có con cháu đang cách ly hãy nhắn nhủ người nhà chung tay kiềm chế bệnh. Giờ không phải là lúc đòi hỏi đâu. Những người làm công tác chống dịch đã phải từ bỏ nhiều niềm vui, sở thích, bỏ luôn nhu cầu được an toàn tránh xa bệnh dịch. Tất cả người dân đã từ bỏ nhu cầu được giao lưu, giải trí, thể thao rồi. Các bạn về cách ly thì làm ơn tem tém lại.
Hay quá bác :-bd

hhnd

Xe tăng
em mong là Video hôm qua được chia sẻ toàn thế giới biết để những ai có ý định về sẽ phải cân nhắc. Nếu họ tiếp tục đổ về thì điều kiện cách ly sẽ ngày càng kém đi, khả năng lây nhiễm tăng cao.