Anhtraj

Xe tăng
Hôm qua 19 ca chia thành 2 đợt thông báo. Hôm nay đã là 2 đợt. Còn một vài đợt thông báo nữa. Dự là...thôi, thấy mệt rồi
Vẫn còn vài đợt thbao trong hnay nữa à cụ?

vandatAT

Xe container
Mong rằng vẫn trong dự liệu Cụ ạ. Hôm qua, Cụ Phó có phát biểu là tình hình thời gian tới ngày tăng vài chục ca là bình thường.
Em cũng mong thế, đừng mất kiểm soát là được.
Giờ chỉ mong sớm có thuốc đặc trị, chứ tình hình thế này (cả thế giới), căng quá.
Kéo dài lâu ko chết vì dịch bệnh thì cũng thất nghiệp, đói.

vnistockvn

Xe buýt
Diễn biến Covid 19 và Chứng khoán Việt Nam hôm nay.
Thông tin kinh tế - tài chính Việt Nam 23.03.png
Ối thần linh ơi. lại cháy 1 bên rồi.... lâu rồi mới thấy sàn hàng loạt thế này. Chứng trường VN giờ đi nặng lắm rồi đấy, nhiều cụ từ đầu tháng đến giờ chắc bay gần nửa gia tài rồi đây

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Và một thực tế nữa là tìm 1 vị cầm dao mỗ mà kinh tế dưới trung bình xã hội còn khó hơn lên trời.

(Trừ mấy cháu mới ra trường)

Bác sĩ có nghèo như các vị đang khóc thay cho họ không?
Thực tế là không. Nhưng để họ có cái đó họ phải trả giá bằng nhiều thứ khác.

TONGIA

Xe lừa
Một thiếu nữ chết.
Nhiều người bị bắt

Tôm đồng

Xe tải
Cụ nào trong ngành xd phán đoán hộ em xem giá thép tại nước mình thời gian tới tăng hay giảm ạ?
Vì không bị đánh thuế nên em đưa ra câu trả lời cho câu hỏi của mợ như sau:

Sẽ có 3 kịch bản khả dĩ nhất:
1. Giá thép sẽ tăng lên do một thời gian ngành xây dựng bị chững lại. Đồng thời do dịch nằm nhà cách ly nên tỉ lệ sinh sẽ tăng cao sau dịch. Nhu cầu nhà ở vì thế tăng lên dẫn đến nhu cầu thép xây dựng tăng và giá thép tăng
2. Giá thép sẽ giảm vì dịch nên nền kinh tế toàn cầu bị ảnh hưởng, người dân thắt chặt chi tiêu hơn thay vì tiêu dùng quá trớn như cũ. Từ nay, cho đến khoảng 10 năm nữa, bài học về dịch này sẽ làm người dân bớt chi tiêu đi mà tích trữ dự phòng. Sau một thời gian đủ dài khi tích trữ tăng thì giá thép có xu hướng tăng.

3. Cũng có một kịch bản nữa là giá thép sẽ duy trì như hiện tại vì nhà sx sẽ tiết cung phù hợp với cầu.

Hn07

Xe tăng

TONGIA

Xe lừa
Thực tế là không. Nhưng để họ có cái đó họ phải trả giá bằng nhiều thứ khác.
Vậy chúng ta chưa phải quá lo lắng đến sự khó khăn về đời sống kinh tế của bác sĩ cụ nhỉ?

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Một thiếu nữ chết.
Nhiều người nhà bị bắt
Cụ post bài này lên với mục đích gì? Có liên quan gì đến thớt này không?

TONGIA

Xe lừa
Cụ post bài này lên với mục đích gì? Có liên quan gì đến thớt này không?
Lý do nằm ở dưới
Nhằm chỉ ra 1 trường hợp không phải chỉ "không chào hỏi đàng hoàng, không phục vụ như khách hàng họ oánh ngay" mà có 1 trường hợp còn bị đánh vì cả lý do khác nữa.

Lấy đâu ra cụ ơi, không bị đánh là may mắn lắm rồi. Đm khái niệm Bệnh nhân là khách hàng nó được phổ biến nên giờ BN vào mà không chào hỏi đàng hoàng, không phục vụ như khách hàng họ oánh ngay.

VNTL-SEPRE.24

Xe buýt
Em thì nghĩ khác. VN làm kiểu này thì chỉ có thể mở cửa trở lại sau khi Âu, Mỹ đã yên. Tuy nhiên lúc đó Âu, Mỹ sẽ giống TQ bây giờ là do đã có số người nhiễm nhiều thì số người có kháng thể tự nhiên cũng nhiều, khả năng miễn dịch của cộng đồng tốt hơn nên nó quay lại hoạt đông sxkd bình thường rất nhanh.
VN lúc đó chẳng có ai đảm bảo sẽ không bị dịch quay lại vì miễn dịch cộng đồng ko có. Khi đó chỉ cần có 1 ca nhiễm mới lại toán loạn lên ngay :(
Túm lại trong vụ dịch này, thằng Khựa “xong sớm nghỉ sớm”, bọn Âu Mỹ “đi muộn nghỉ muộn” nhưng VN thì lại “đi trước lại về sau”.
Lúc đó có thuốc hay Vaccin rồi bác. Biện pháp của VN hiện nay là kéo dài để chờ có giải pháp và không gây áp lực lên hệ thống y tế.

IP man

Xe lăn
Lúc đó có thuốc hay Vaccin rồi bác. Biện pháp của VN hiện nay là kéo dài để chờ có giải pháp và không gây áp lực lên hệ thống y tế.
Nếu có vaccine thì tốt nhưng nếu chưa có thì ngày này sang năm lại lockdown hở cụ :D

vephiadong

Xe điện
Cái ca 119 và ca 120 này thì cách ly phong tỏa kiểu gì??? Cách lý ai ngoài quán nhậu ???
Theo CDC đây gọi là lây nhiễm cộng đồng có nghĩa có những người bị nhiễm chủng virus này nhưng lại không xác định được cách thức nhiễm bệnh hoặc là họ lây nhiễm từ ai và ở đâu, khi đó giới chức y tế sẵn sàng cho đóng cửa trường học, các cơ sở kinh doanh nhằm kiểm soát dịch bệnh, chỉ cho các siêu thị mở cửa

VoCan

Xe điện
Mong rằng vẫn trong dự liệu Cụ ạ. Hôm qua, Cụ Phó có phát biểu là tình hình thời gian tới ngày tăng vài chục ca là bình thường.
Dịch căng , nhưng việc kiểm soát nguồn lây nhiễm có vẻ lơ là hơn đợt 1

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Lý do nằm ở dưới
1. Không có nền y học nào trên thế giới này không có sai sót 100%. Một vụ việc riêng lẻ ở Cà Mau hay ở một BV nào khác không đại diện cho cả ngành y Việt Nam.
2. Em muốn nhắn đến ai muốn nói câu kiểu "không đánh cho là may" với bác sỹ, nhân viên y tế thì lần sau đau ốm, bệnh tật cứ gặp thằng dưới đây mà chữa. Đừng đưa đến BV làm gì.

AuntMargy

Xe hơi