Vumath

Xe hơi
Hôm nay em đi mua bảo hiểm Cổna của bảo hiểm Quân đội các cụ ạ. Thế méo nào nhiều ông bạn lại bảo mua làm gì. Dịch này nhà nước lo trọn gói hết????

titi_oto

Xe tăng
Các cụ vào xem các cháu học rồi comment bài giảng như nào, chán chả muốn dậy
Phần mềm Zoom của họ tốt như thế, đồng loạt rủ nhau vào vote 1* chỉ vì không muốn học
Link: https://tuoitre.vn/nhieu-hoc-sinh-viet-doi-xoa-app-hoc-truc-tuyen-de-khoi-phai-hoc-20200319112132497.htm
Không muốn học nữa thì vote App 1 sao luôn, giống kiểu ngày xưa ko muốn học là nhỏ keo 502 vào ổ khóa =)) Sự nghiệp học hành chông gai quá các cụ ạ.

minh0075

Xe điện
Các cụ cứ trách Việt kiều, bên đó mà ko có bảo hiểm, hoặc có mà ko bao gồm bảo hiểm dịch bệnh thì tốn bộn nếu dính.

binhsu7273

Xe cút kít
Giữa muôn vàn lo lắng thêm tin vui nữa cho bớt căng thằng:

Mong rằng từ giờ trở đi có nhiều tin Tích cực như vậy, thật trân trọng những người đang đứng chữa trị cho những ca như vậy.

titi_oto

Xe tăng
Cùng mức tiền thì tôi ủng hộ HP Probook.
Tôi dùng Dell 1 lần, chạy mất dép, mặc dù nó không đại diện cho Dell.
HP thì tôi mua phải 5-6 cái rồi.
Chắc số cụ đen, chứ dòng Latitude của Dell bền, công ty còn mấy con cũ core dual ram 2gb cả hơn chục năm, lấy ra chạy cũng được nhưng yếu quá nên vứt đó thôi.
Năm ngoái mới rinh em này về (Dell Latitude 7400 2-in-1, hồi đó máu quá nên mua luôn bên Mỹ ship về, ko kịp chờ store VN nào, giờ nghĩ lại thấy trẩu vãi :D).

binhsu7273

Xe cút kít
Các cụ cứ trách Việt kiều, bên đó mà ko có bảo hiểm, hoặc có mà ko bao gồm bảo hiểm dịch bệnh thì tốn bộn nếu dính.
Cụ đánh tráo khái niệm rồi, Chúng Ta người Việt chưa bao giờ trách cụm từ "Việt kiều", vì Họ đều là Đồng Bào của mình.
Trách những thành phần về nhưng không Tuân Thủ khuyến cáo Dịch bệnh, không coi trọng Cộng Đồng còn phát ngôn phỉ báng.

fanbarca

Xe buýt
Clip ông ý nói nếu dương tính thì chuẩn 100%, nếu âm tính thì chưa chắc chắn vì có thể mới nhiễm cơ thể chưa sinh ra kháng thể, mà cái test này nó chỉ dương tính khi có kháng thể. Nên khuyến cáo âm tính thì test lại sau và ngày.

Camontinhyeu

Xe điện
Các Cụ cứ mắng em 17 nhiều quá. Ko có em 17 này thì có em 17 khác.
Em thấy các cụ OF vì ghét mấy trường hợp Việt Kiều cá biệt mà trở nên quá định kiến với bộ phận người mình từ nước ngoài về. Thực ra hiện nay nhóm người Việt từ nước ngoài về Việt Nam chủ yếu là du học sinh. Và lực lượng này có thể là con, là em, là người thân của bất kỳ cụ nào trong này. Bây giờ đi du học có phải cái gì đó quá xa xỉ đâu, có cần phải là COCC đâu. Nhà các cụ có điều kiện một tí là có thể cho con đi du học được rồi (và nhà cụ nào có điều kiện thì hầu hết đều muốn tạo điều kiện cho con đi du học), hoặc thậm chí chả cần có điều kiện mà con nó học giỏi nó cũng có thể tự tìm được học bổng đi du học. Đi du học nói rộng ra là chuyện tốt, tốt cho cá nhân và cho cả xã hội. Từ cái thời của em (20 năm trước) thì bạn bè em cũng đi du học Châu Âu hàng loạt và chỉ có một số ít ở lại bên ấy còn hầu hết đều về Việt Nam làm việc sinh sống cả. Thế nên bây giờ cứ chăm chăm bỉ bôi các em các cháu nó thêm gánh nặng cho đất nước là tàn nhẫn. Chúng nó vẫn là con em của chúng ta, và được hưởng quyền lợi của công dân Việt Nam. Trong chuyện này em rất ủng hộ quan điểm nhân đạo của CP nhà mình. Lúc này em chỉ ko hoan nghênh đám Việt Kiều (cái đám đã bỏ quốc tịch VN thì ko xứng đáng được hưởng quyền lợi của công dân VN), và ơn Giời là lãnh đạo nhà mình cũng đã ngừng cấp thị thực cho nhóm người này rồi.

Đối với các cháu lưu học sinh hiện đang mắc lại ở Âu Mỹ, giờ này có lẽ nên án binh bất động và phòng ngừa chặt chẽ. Bây giờ các cháu cũng đã có thuận lợi hơn là các nước đều đã phong tỏa hoặc bán phong tỏa rồi nên việc phòng dịch sẽ ko quá khó khăn như trước nữa. Ở yên trong vòng 1, 2 tuần rồi kiểu gì cũng sẽ có các chuyến bay "nhân đạo" sang để đưa những ai có nhu cầu về nước. Lúc ấy nếu cháu nào có dấu hiệu bệnh rồi thì nên về để còn được chăm sóc chữa trị, còn cháu nào vẫn ổn thì khả năng cao sẽ ổn => nên tiếp tục án binh bất động tại chỗ cho đến khi dịch qua.
Cụ viết chuẩn kính cụ một ly. Thớt nào đó em đề nghị Mod đóng lại là vì thế chửi nhiều quá

khanhtx8

Xe tăng
Theo em có hai khả năng.

1. Toàn cầu vỡ trận. Dịch chạy từ Á sang Âu, Âu sang Mỹ rồi lại chạy ngược về Châu Á. Không dập được dịch đến cuối năm 2020. Nền tài chính thế giới toàn cầu sẽ sụp đổ. Việt Nam là nước nông nghiệp thì được an ủi là ít nhất còn có gạo để mà ăn. Các nước ốc đảo và sống nhờ tài chính hay cảng biển như Singapore, Hồng Kông và Macao sẽ bị xóa sổ khỏi bản đồ thế giới.

2. Dập được dịch vào cuối năm 2020, toàn cầu ăn một cái Tết vui chưa từng có, giống như ngày kết thúc chiến tranh thế giới. Kinh tế thế giới sẽ bước vào giai đoạn phục hồi và đại nhảy vọt. Lợi ích lớn nhất sẽ là các nước đang lên như Việt Nam do nhu cầu hàng hóa thiết yếu tăng mạnh, đặc biệt là về gạo và sp nông nghiệp. Các hãng lớn sẽ tiếp tục đổ tiền vào đầu tư ở Việt Nam do TQ chịu ảnh hưởng nặng nề từ truyền thông thế giới như là tác nhân gây ra đại dịch toàn cầu.
Em xin sửa lại 1 tí là phương án 2 của cụ, vì nó màu hồng quá. Toàn thế giới ăn 1 cái tết bình yên nhưng thiếu thốn. Sang 2021 là suy thoái toàn cầu, doanh nghiệp phá sản hàng loạt, thất nghiệp tăng cao, dân và chính phủ hết tiền, nếu in thêm tiền thì lạm phát mà đi vay thì chưa chắc có người cho vay. Mọi thứ bắt đầu lại từ con số âm, các doanh nghiệp mang lại nguồn thu chính cho ngân sách như bds, ngân hàng đều sụt giảm, sx chậm tỷ lệ thuận với lực cầu. Ẩn số lúc đó là lạm phát hay giảm phát, và nó cũng đen tối hơn hồi 2012 nhiều.
Đúng rồi cụ. Chưa kể, cụ ấy nói ra thì ở thời điểm đấy cũng không mấy người tin. Vì nếu có nhiều người tin thì đã không có chuyện. Nói thực, nếu em nhớ không nhầm thì năm ngoái, VTV và một số báo có đưa tin về việc đường cong lãi suất trái phiếu Mỹ đã bị đảo ngược (thời điểm đảo vào đúng thời điểm này năm 2020). Tại sao thế thì chỉ rất ít người biết (mà biết chắc không nói). Còn lại chắc toàn thuyết âm mưu.
Nó điên đảo hồi tháng 5 tháng 6 năm ngoái mà cụ. Ai cũng biết là suy thoái nhưng con bạc thì khát nước, sống thì vẫn phải kiếm tiền. Thế nên mới có cả thị trường phái sinh :D

Hn07

Xe tăng
Có 2 thứ hiện em đang quan tâm đó là :
1) Sau đây 2 tuần mới biết số lượng người nhiễm Ncov phải nhập viện con số tăng thế nào . (thời điểm người Việt chạy về lánh nạn )
2) Tiến triển của các ca dương tính đang điều trị (hiện có 2 ca đang phải điều trị tích cực do diễn tiến tăng nặng )

2 yếu tố quyết định này sẽ phản ánh tình hình dịch ở ta sẽ đi theo hướng nào mong các cụ cập nhật .

Brighter2020

Xe tải
Có 2 thứ hiện em đang quan tâm đó là :
1) Sau đây 2 tuần mới biết số lượng người nhiễm Ncov phải nhập viện con số tăng thế nào . (thời điểm người Việt chạy về lánh nạn )
2) Tiến triển của các ca dương tính đang điều trị (hiện có 2 ca đang phải điều trị tích cực do diễn tiến tăng nặng )

2 yếu tố quyết định này sẽ phản ánh tình hình dịch ở ta sẽ đi theo hướng nào mong các cụ cập nhật .
Cụ đang quan tâm điều các lãnh đạo và người dân quan tâm.

khanhtx8

Xe tăng
Mời cụ giải thích ý này:
"Giá đô tăng và các đồng khác đều giảm so với VND (Úc, Euro)
Chứng tỏ giá đô tăng không chỉ so với VND mà là tăng so với các loại ngoại tệ mạnh khác
"

Thị trường tiền tệ kiên kết với nhau khá chặt chẽ:
Ví dụ giá đô tăng so với VND và giá Euro giảm so với VND
Nếu tỉ giá uds/euro trước và sau đó không đổi thì mọi người sẽ lấy VND để mua Euro và dùng Euro đổi lấy đô, chứ không ai dùng VND mua đô trực tiếp, 1 bài toán quy đổi có lợi đơn giản

Thế nên tôi mới nói :
Giá đô tăng và các đồng khác đều giảm so với VND (Úc, Euro)
Chứng tỏ giá đô tăng không chỉ so với VND mà là tăng so với các loại ngoại tệ mạnh khác

Thực tế là đô tăng giá so với Euro today 3/18"
Các cụ cãi nhau cái này làm gì, chỉ số DXY nó lên đến 102 rồi kia kìa =)), không thế mà vàng giảm như tụt quần nguyên tuần vừa rồi. Bao ông, trắng dã mắt khi ôm vàng ngưỡng 46/15xx

Mỹ đang phải bắt tay với các nước lớn ngoài 6 cái rổ tiền để bổ sung USD hòng kéo chỉ số xuống tránh việc USD bị định giá quá cao, mang lại nhiều bất lợi cho kinh tế Mỹ. Nhưng đó là việc anh muốn, còn được hay không lại là chuyện khác. Những nước không được anh hỗ trợ thì vẫn cao như thường, với lại việc tung ra quá nhiều USD cũng gây ra lạm phát.

Chỉnh sửa cuối:

vitngoc

Xe điện
vẫn còn may là số về toàn thanh niên trẻ khỏe, có nhiễm thì cũng nhanh khỏi mà ăn ở vất vả chút cũng chả sao :))

jazzzzz

Xe lăn
Công nhận Mẽo mạnh thật cái gì cũng nhanh kể Chiness virus, bứt tốc quá kinh, chả mấy mà lên hạng 2.

Hn07

Xe tăng
Công nhận Mẽo mạnh thật cái gì cũng nhanh kể Chiness virus, bứt tốc quá kinh, chả mấy mà lên hạng 2.
Anh ấy coi như "cúm mùa" nên số ca chết tương đương như "cúm mùa" cũng không sợ mà .

meotamthe

Xe cút kít
Nói bố láo.. chúng tôi đệch cần vacxin Tàu, Mỹ, Anh, Đức... vì chúng tôi chiến thắng dễ dàng con china virus......và không bao giờ sợ nó nữa..
ps: em bé 3 tháng tuổi đại diện cho 11 người dân Vĩnh Phúc lên tiếng ( đeo cần tiêm phòng của thằng nào.. nhạt toẹt)
Được thế thì ngon quá, nhưng vẫn cần vacxin, trẻ em vẫn cần tiêm phòng, nếu ta tự chế được thì quá đẹp, còn không nếu cần thiết vẫn phải mua cụ ạ.

A98

Xe container
Nói bố láo.. chúng tôi đệch cần vacxin Tàu, Mỹ, Anh, Đức... vì chúng tôi chiến thắng dễ dàng con china virus......và không bao giờ sợ nó nữa..
ps: em bé 3 tháng tuổi đại diện cho 11 người dân Vĩnh Phúc lên tiếng ( đeo cần tiêm phòng của thằng nào.. nhạt toẹt)
Cụ có biết mình đang nói gì không? Nói thế chả khác gì bài "miễn dịch cộng đồng kiểu Anh".