taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cơ bản em nghĩ mỗi người cẩn thận tối đa, thi thoảng có nắng ra phơi.
Kính, khẩu trang, sát khuẩn nhanh, ăn đồ nóng, ít giao lưu
Chứ bt VN đã thiếu giường bệnh rồi. Nhỡ ko kiểm soát dc người già người yếu xác định khó...

meotamthe

Xe cút kít
Trợ cấp thông qua chính sách cụ ạ: vì dụ giảm thuế, giãn nộp thuế không tính lãi, giảm lãi suất cơ bản, không tăng nhẹ xăng 3000đ và giảm sốc 300đ, .... chứ không phải đưa cho cục tiền tiêu như cụ Trump.

Các dự án đầu tư sẽ được cải thiện về thủ tục nhanh chóng hơn để dự án chóng hoàn thành, đi vào sản xuất kinh doanh nhanh hơn.
Cụ nghĩ đơn giản quá ạ, dịch này thế giới đánh giá là suy thoái đấy cụ, Việt Nam còn là nước vay nợ, đã sạch nợ đâu mà không sợ thiếu tiền.

202

Xe container
Chả sao đâu bác.

Các cụ dạy "Trăm hay không bằng tay quen". Câu ý muốn nói thực hành trong các tình huống nó rất quan trọng.

Giống như Boeing thiết kế máy bay ý....không có lý thuyết nào có thể tính được mọi tình huống xảy ra, vậy nên bắt buộc họ phải có một cái buồng.....tạo ra mọi loại gió....bão...sấm...sét để hoàn thiện cỗ máy của mình.

Bác thấy máy bay Boeing nó có tốt không?;))

Ấy là vì thực tế nó tốt thế, nếu đã tốt thì không ai có thể phủ nhận được. Và khách hàng họ sẽ tin thôi. :))
Nhưng cuộc đời đâu là mơ. Thực tế nó phũ phàng lắm, đành phải giấu đi để được vui. Nếu biết thực tế số người tèo ở VH chắc dân tình cũng sẽ hoang mang.
Vậy nên truyền thông rất quan trọng và dẫn dắt lối chơi.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Tự cứu mình thôi. Dn của cụ năm rồi đóng góp bao tiền cho ngân sach, bao năm vừa qua đóng bao tiền BHXH..
Khi hỗ trợ nó sẽ có các tiêu chí nên DN nhỏ ko có cửa. đừng nói đến DN siêu nhỏ vì mọi thứ quá mơ hồ
Doanh nghiệp bên tôi là 1 trong các Doanh nghiệp đóng thuế lớn nhất khu vực.
VAt ít cũng phải 7 triệu.
TNDN chắc vượt xa 3 triệu.
Không biết thế có đủ điều kiện nhận hỗ trợ không.

Chay.Sa.Hinh

[Tịch thu bằng lái]
Nhìn cái biểu đồ thống kê này, thật sự lo sợ cho VN:
-tất cả các nước khi đã đạt 100 ca nhiễm thì đều tăng mạnh số ca sau đó, chỉ khác nhau về tốc độ nhanh chậm
-TQ mất chưa đến 1 tháng để tiến từ 100 ca tới 70.000 ca
-Ý mất chưa đến 1 tháng để tiến từ 100 ca tới tình hình thê thảm hiện nay (hơn 4000 người chết)
-VN cũng đã ở ngưỡng 100 ca
Cụ an tâm đi cụ có thấy 4 ông á khác đều tăng chậm so với chìm rễ tre ko? Nhật hàn sing kong tách ra và ngả xuống, việt nạm nếu có vào chắc nằm dưới ông hongkong luôn

legend7seas

Xe tải
200 máy thở cũng không phải là ít. Chỉ có đâu đấy 5-10% bệnh nhân nặng cần đến máy thở, thế nên 200 máy có thể đáp ứng khoảng 2000-4000 ca nhiễm cùng 1 lúc.
Không chắc cụ ạ, vì ở đây không phân loại rõ máy thở dạng gì. Máy trợ thở tăng cường oxy khác mà máy thở ngoài hoàn toàn (ECMO) khác hẳn. Cái sau hiếm và tốn rất nhiều tiền.

vnposh

Xe điện
Cụ nghĩ đơn giản quá ạ, dịch này thế giới đánh giá là suy thoái đấy cụ, Việt Nam còn là nước vay nợ, đã sạch nợ đâu mà không sợ thiếu tiền.
Cá nhân nhà cháu không chủ quan ạ. Từ các cụ to nhất nước đến anh grab, bác lô đề hàng xóm đều cảnh báo nhà cháu là "suy thoái hơn khủng hoảng kinh tế toàn cầu 2008" SAU DỊCH ạ.

meotamthe

Xe cút kít
Nhưng cuộc đời đâu là mơ. Thực tế nó phũ phàng lắm, đành phải giấu đi để được vui. Nếu biết thực tế số người tèo ở VH chắc dân tình cũng sẽ hoang mang.
Vậy nên truyền thông rất quan trọng và dẫn dắt lối chơi.
Chết nhiều chứ cụ, số người chết vì nguyên nhân ngoài covid-19 em nghĩ ít cũng phải gấp đôi số chết vì covid-19 đươc đăng tải.

meotamthe

Xe cút kít
Cá nhân nhà cháu không chủ quan ạ. Từ các cụ to nhất nước đến anh grab, bác lô đề hàng xóm đều cảnh báo nhà cháu là "suy thoái hơn khủng hoảng kinh tế toàn cầu 2008" ạ.
Vâng, tranh luận của em với cụ dần đi lạc đề rồi, dừng tại đây cụ nhé.

Bố ku Ken

Xe hơi
Thế này cách ly cả khoa à... không ổn. Vũ hán bác sỹ một ngày gặp cả chục bệnh nhân ... vẫn phải đi làm và chấp nhận rủi ro lây nhiễm... cách ly thế này... những bệnh nhân bị bệnh truyền nhiễm đi đâu...
Giả sử bác sỹ bị nhiễm thì cách lý bác sỹ đó.... khi bác sỹ đó khỏi thì cho quay lại làm luôn ( vì đã miễn nhiễm ) .Nếu. cách ly hết 150’người thì còn ai chữa bệnh... bênh nhân lang thang ngoài đường để gây bệnh à
VD: cách ly xong đủ 14 ngày mấy hôm sau đi làm lại gặp ca nhiễm .. lại cách ly 150 bác sỹ ?
... trước sau... bác sỹ nên miễn dịch cộng đồng... là điều không thể tránh khỏi.Các Bác sỹ Vũ Hán cơ bản bây giờ là super doctor vì đã miễn nhiễm 100%
Bác chuẩn

Bánh Xe Mòn

Xe tải

Hutapu

Xe buýt
Không chắc cụ ạ, vì ở đây không phân loại rõ máy thở dạng gì. Máy trợ thở tăng cường oxy khác mà máy thở ngoài hoàn toàn (ECMO) khác hẳn. Cái sau hiếm và tốn rất nhiều tiền.
máy thở thôi cụ ơi, chứ ECMO k ai gọi là máy thở đâu ạ,nhân lực y tế để chăm sóc số lượng bệnh nhân thở máy cũng là vấn đề quan trọng

Trâu Ba Đình

[Tịch thu bằng lái]
Em ủng hộ ạ , lên fb , forum , group ... đâu đâu cũng dịch . Chưa chết vì bệnh đã thấy ốm vì sợ .... nhất là mấy con mẹ bán hàng online
hóng chuyện chịch cho hứng đỡ sợ

Sonduong.BMV

Xe container
Em chẳng quan tâm đến mấy gói này, kể cả việc giãn thuế!
Giãn năm nay sang năm nộp thì cũng vậy. Lại phải làm thủ tục này nọ cũng rách việc.
Cụ đúng khi đứng trên vai trò làm nhân viên cho 1 Công ty FDI. Nhưng cũng là cụ, và làm cho Công ty trong nước, em tin cụ sẽ không phát biểu như trên nữa. Đó là thực tế cuộc sống của chủ doanh nghiệp ở Việt nam.
FDI nó cũng tìm đủ cách lách thuế, trốn thuế. Nhiều cty to nó thuê kiểm toán về làm trước rồi mà khi TT thuế vẫn thuế 50k, “sưu” 50k.

Chỉnh sửa cuối:

Xế Độp

Xe điện
Cơ bản em nghĩ mỗi người cẩn thận tối đa, thi thoảng có nắng ra phơi.
Kính, khẩu trang, sát khuẩn nhanh, ăn đồ nóng, ít giao lưu
Chứ bt VN đã thiếu giường bệnh rồi. Nhỡ ko kiểm soát dc người già người yếu xác định khó...
Việt Nam có thể ít máy thở nhưng không thiếu bánh mì và nước lọc cụ nhỉ;
Cho nên em ủng hộ cách ly tuyệt đối luôn;

Joker Tiger

Xe tăng
Mở mồm ra can nó lại chụp cái mũ thân Trung cộng vào đầu thì chạy đi đâu.
Anh 100 với cộng sự đang tìm cách đổ lỗi. Nói chung chỉ chết dân nghèo thôi, tầng lớp tinh hoa cứ nộp xèng là được chăm sóc, chữa bệnh. Cái ưu việt của CNXH so với CNTB chỉ được nhìn nhận khi xảy ra những biến cố lớn như thiên tai, địch họa ntn