shiluo

Xe container
Thế bệnh nhân số 86 thì lây từ đâu? ai trong số chuyến bay bay cùng bệnh nhân số 86 bị dương tính? Giải thích một hồi rồi chốt hạ là em vẫn hoang mang. Có cụ nào đọc xong có cảm giác giống em không?

Ca này là ca chưa xác định nguồn lây mà cụ. Kể cả ca 91 em cũng thấy lịch trình ảo lòi, đọc một hồi cũng ko xác định được chú phi công đấy lây từ đâu vì chưa thấy chỉ ra được chuyến bay nào chú ấy lái có người dương tính. Chú này lại ko thuộc thành phần lượn lờ ở Anh về để mà bảo nguồn bệnh từ bên ấy. Lại còn thêm cái đoạn ko nhớ bay chuyến quốc tế quốc nội nào nghe chối quá. Thế VNA ko quản lý thông tin các chuyến bay của hãng à?

techallinone

Xe buýt
Ca số 91 lịch trình kinh quá, ông này là nguy cơ quá lớn cho tp hcm. Bay từ vùng dịch về phải có ý thức tự cách ly chứ. 5 ngày liền đến các tụ điểm ăn uống, giải trí thì làm sao mà truy hết đc F1, 2. Nếu mò vào bar bủng nữa quá khổ cho công tác phòng chống dịch.
Xác định 100% là có lên bar luôn, sợ còn làm phi công ở đời nữa ý chứ

NQHU

Xe điện
Thế bệnh nhân số 86 thì lây từ đâu? ai trong số chuyến bay bay cùng bệnh nhân số 86 bị dương tính? Giải thích một hồi rồi chốt hạ là em vẫn hoang mang. Có cụ nào đọc xong có cảm giác giống em không?

cụ phải hiểu là BYT giải thích thế là để dân đỡ hoang mang không có lây nhiễm chéo trong cơ sở y tế!
Lây nhiễm chéo trong cơ sở y tế cực kỳ nguy hiểm vì sẽ khiến 1 bệnh viện cấp TW phong tỏa! toàn y tá, bác sỹ đầu ngành đi cách ly hết lấy đâu ra người chữa bệnh! 2 ca này đã làm bạch mai mất 150 người cách ly!

Còn 2 ca này xác định là không biết F0 rồi! có mầm bệnh ở cộng đồng chưa biết! vì thế ngay khi có tin 87 dương 2 hôm trước anh Chung con đã nâng cấp phòng dịch Hà Nội lên 1 nấc, yêu cầu dân ở nhà nhiều nhất có thể cho đến 31/3

NguyenMinhNgoc

Xe tăng
Ca ngợi Tàu thì ca ngợi cả ngày. Việt Nam thiếu gì người phục tàu, học theo Tàu. Em thấy nó giỏi. Chả có lẽ em cũng là Tàu?
Cụ nghĩ thế, nhưng đừng suy ra ai cũng như cụ.
Tôi nghĩ khác cụ. Với tôi, tàu có mặt giỏi, nhưng cũng đầy cái xấu xa, tàn nhẫn. Đặc biệt, tham vọng lãnh thổ, tham vọng đồng hoá văn hoá của giới cầm quyền tàu là mối nguy tiềm ẩn với dân tộc ta và nhân loại.

Diêm la trần gian 9x

[Tịch thu bằng lái]
Vâng, đúng là gỏi ạ.
Giới ăn cắp công nghệ/bản quyền, giỏi dối trá, giỏi vừa ăn cướp vùa la làng và giỏi giấu dịch TQ mà số 2 chả ai dám nhận số 1
Đừng đánh đồng quan điểm vớ vẩn ở đây.....
Bằng chứng nào nói TQ giấu dịch ? Hay nghe 1 thằng xàm lông nào trên mạng tự nhận dân vũ hán rồi hạ bệ chính quyền TQ....
Còn nó không giỏi thì không thành cường quốc thứ 2 thế giới đâu....

techallinone

Xe buýt
Thế cứ là Bs y tá là ko được đi chơi đi bay hả cụ? Lúc ấy dịch chưa căng như bây giờ, vé máy bay phòng nghỉ đã đặt sẵn thì đi thôi.
Đang dịch bệnh ng ta cần tuyên truyền ít đi lại. Đàng này chả làm gương gì . Về còn vào viện tim nữa thì xong cmr

tvu732

Xe buýt
Ca số 91 lịch trình kinh quá, ông này là nguy cơ quá lớn cho tp hcm. Bay từ vùng dịch về phải có ý thức tự cách ly chứ. 5 ngày liền đến các tụ điểm ăn uống, giải trí thì làm sao mà truy hết đc F1, 2. Nếu mò vào bar bủng nữa quá khổ cho công tác phòng chống dịch.
Ông này có đi bar cụ ạ. Mà cái bar đấy rất láo, SG đóng cửa quán bar nhà hàng từ tối 15/3 thì ngày 17/3 (ngày số 91 mò vào), nó vẫn mở.

vitngoc

Xe điện

Cu_in_Car

Xe điện
khi có thảm hoạ chuyện di cư là bình thường, càng có nhiều điểm backup càng tốt! giới siêu giàu họ có cả kế hoạch backup đến hành tinh khác khi trái đất không sống nổi nữa rồi! khi biên giới không cấm thì việc đi lại là hợp pháp.
Sợ dịch thì đóng cửa nằm nhà, lây thế nào đc. Bay mười mấy tiếng, chờ đợi các kiểu ở sân bay, bao nhiêu nguy cơ lây nhiễm. Rồi lại đi cách ly 14 ngày, sau đó vẫn lo sợ lây nhiễm trong cộng đồng. Những người về với lý do tránh dịch phần lớn cuộc sống chưa ổn định hoặc theo phong trào, suy nghĩ nông cạn.
Đặt mình vào địa vị, hoàn cảnh mỗi người cũng đều có ý đúng. Có những việc người ngoài không hiểu thì miễn phán xét, nhiều cụ xin lỗi mồm như cái...phần dưới con vịt, động tí là trách móc đổ lỗi cào phím như đúng rồi. Nên nhớ không ai giống ai và không hoàn cảnh nào giống hoàn cảnh nào.
Em mời 2 cụ trên 2 ly ạ, 2 cụ phán chuẩn ạ

deadlove

Xe điện
Thì đương nhiên là ca 87 ăn cùng, ngủ cùng thì lây, cái đó là rõ ràng rồi, còn ca 86 lây từ đâu thì mới là vấn đề? lây trên chuyến bay? lây lúc đi du lịch? hay ở đâu? không thây cái ông lên giải thích 2 trường hợp đấy nói thì em mới hỏi ?

Em thấy ca số 86 đưa ra lịch trình từ du lịch về khả năng lây trong quá trình di chuyển này. Ca 87 tiếp xúc nhiều với 86.
Còn giờ lo ca 91 đi quá nhiều nơi dân sinh, và các phi hành đoàn khắp nơi.
Ca 88 du học sinh về từ 12/3 tự cách ly tại nhà, 16/3 có dấu hiệu tự báo với TTKS bệnh tật HN, thì còn tiềm tàng nhiều ca như này chưa phát.

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

ok.

Xe tăng
Em nói thật các cụ định cư ở nước ngoài đừng trách : em nhìn những người tháo chạy ( tháo chạy nhé , không phải những người về có kế hoạch ) về Việt Nam là những kẻ thất bại .
Giống người tỉnh lẻ định cư ở tp lớn có dịch chạy về quê ấy , đang công ăn việc làm , nhà cửa đủ cả ... thì chả có lý do gì chạy về cả
Một lượng không nhỏ con cháu danh gia vọng tộc bác ạ, đang sướng quen cmn mất rồi, mí lại về nhà có gì thời tác động nhờ vả nó dễ chứ bên kia quan hệ mí ai mà vào phòng nọ chai ngay được. Ngay cả mấy .... chê bẩn ý cũng nhung lụa từ bé rồi. ;))

Chứ thật với bác là người lao động họ còn đợi chủ cho phép mới về được, có phải thích là về đâu. Mà bên kia họ cũng lam lũ và ăn ở chả vệ sinh như ks năm sao đâu nên họ hiểu và chịu được.

Vả lại nếu kiều mà xin thị thực về nó cũng không phải nhanh lắm đâu bác. :))

AuntMargy

Xe hơi
Thì đương nhiên là ca 87 ăn cùng, ngủ cùng thì lây, cái đó là rõ ràng rồi, còn ca 86 lây từ đâu thì mới là vấn đề? lây trên chuyến bay? lây lúc đi du lịch? hay ở đâu? không thây cái ông lên giải thích 2 trường hợp đấy nói thì em mới hỏi ?
Nghĩa là chưa xác định được 86 nhiễm từ nguồn nào đó cụ, em cũng đồng tình với 1 cụ ở trên, báo viết lịch trình dài như vậy là thể hiện lây từ du lịch, không phải từ bệnh viện.

deadlove

Xe điện
Giải thích như cụ thì có phải em hiểu luôn không, đỡ phải lên hỏi :)

cụ phải hiểu là BYT giải thích thế là để dân đỡ hoang mang không có lây nhiễm chéo trong cơ sở y tế!
Lây nhiễm chéo trong cơ sở y tế cực kỳ nguy hiểm vì sẽ khiến 1 bệnh viện cấp TW phong tỏa! toàn y tá, bác sỹ đầu ngành đi cách ly hết lấy đâu ra người chữa bệnh! 2 ca này đã làm bạch mai mất 150 người cách ly!

Còn 2 ca này xác định là không biết F0 rồi! có mầm bệnh ở cộng đồng chưa biết! vì thế ngay khi có tin 87 dương 2 hôm trước anh Chung con đã nâng cấp phòng dịch Hà Nội lên 1 nấc, yêu cầu dân ở nhà nhiều nhất có thể cho đến 31/3

deadlove

Xe điện
cụ nói thế cũng không chuẩn, đêm mùng 6 mới bắt đầu ca 17, trước đó là giục dịch cho học sinh đi học lại rồi, hoàn toàn yên tâm đã khống chế được các nguồn bệnh. Bà này đi du lịch hôm mùng 6 thì bình thường mà, làm sao biết được?

Đang dịch bệnh ng ta cần tuyên truyền ít đi lại. Đàng này chả làm gương gì . Về còn vào viện tim nữa thì xong cmr