Hanh Ha

Xe Cứu Trợ
Nhiều thông tin bi quan quá. Nhưng em thấy kt đang quá khó. Cơ bản CP các nước đều tập chung vào dập dịch. Nếu dập dc thì còn có cửa còn ko thì ...

xegiacmo

Xe container
Đúng đấy cụ, làm được 10 đồng thì cũng phải dành ra 3-4 đồng phòng lúc nọ lúc kia chứ. Chưa kể có phải cứ khoẻ mạnh mãi đâu. Nhiều nhà đầu tư quá nhiều vào giáo dục giờ bị cắt giảm lương đang kêu oai oái.
cụ nhắc đến đầu tư cho giáo dục em mới nhớ , đồng nghiệp cùng làm với em , mức thu nhập như nhau mà cuồng học kinh , suốt ngày quốc tế với anh mỹ . Suốt ngày kêu thiếu tiền

haizz

Xe tải
Thì học ít đi , thế thôi
Tranh thủ đợt này giảm tải bớt cho học sinh, cho chúng nó học những kiến thức đúng tuổi chứ giờ thấy bọn trẻ học kinh quá. Có những thứ ngày xưa lớp 4 mình mới học giờ lớp 2 đã thấy rồi.

Tsrifdottsal

Xe hơi
Các cụ tích cực lên. Chính phủ sẽ đẩy mạnh đầu tư công vào các dự án mang tính định hướng dẫn dắt, sau khi âu mỹ toang là cơ hội cho nn và là nơi trú ẩn an toàn cho những nhà đầu tư. Năm nay dòng kiều hối sẽ tăng lên đáng kể. Dự kiến gấp đôi với TB hàng năm.
Cụ nghĩ VK sẽ về nc đầu tư hay sao? Em nghĩ FDI có thể cũng giảm đấy.

bentley8

Xe điện
Em thì nghĩ ko quá bi quan đâu, VN giờ nằm trong chuỗi giá trị ++ của khựa, khi nào khựa ngắc ngoải mình mệt, nhưng nó dẹp dịch và phục hồi sx nhanh quá, cộng với chiến tranh thương mại thì em nghĩ xuất khẩu sẽ ko quá có vấn đề, cuối năm sẽ tốt bằng hoặc hơn năm ngoái. Sau đợt dịch này khựa, hàn sẽ càng muốn sang VN đầu tư vì dịch bệnh cùng đủ thư rủi ro khác ở nước họ, cho nên cháu dự FDI vài ba tháng nữa cũng sẽ phục hồi. Kéo theo là BDS, nhất là bđs khu công nghiệp. Mình giờ cung cấp nhân công giá rẻ và ổn định CT chứ cũng chả có mịa gì. Châu Âu, Mỹ họ có ốm đói thì vãn ngần đấy nhu cầu, ko thể ko ăn ko mặc đc. Ko đi du lịch thì đúng.
Tất nhiên còn lo chính phủ chống giặc như dịch thế nào. Như Hàn và đài loan thế mà có tăng mấy ca đâu, cháu thì có niềm tin vài ba tuần nữa sẽ ổn nêu tăng cường xét nghiệm và cách ly. Còn uống rượu thì nên in ít đi chứ báu gi để tiền đâu tư sản xuất, chả được mơ sao cứ phải xoắn.

VNC1982

Xe máy
Thưa các cụ, em làm bên du lịch nên bị ảnh hưởng nặng nề trong thời gian vừa qua, công ty thì cũng cho nhân viên nghỉ hết. Em ở trọ trên này, các cụ xem tư vấn cho em nên làm gì để duy trì cuộc sống tạm thời với, em cũng nghĩ nát óc ra rồi, cũng nghĩ xách xe ra chạy grab goviet nhưng trước giờ em làm vp sức khỏe yếu nên sợ không trụ được, mà sợ grab cũng chả có khách nữa :(
Trà đá nói chuyện với bạn bè, em nghe nói học phí lái xe ô tô sắp tăng, không biết nó nên làm ctv thu hồ sơ có ăn thua k các cụ nhỉ
Cảm ơn các cụ ạ
Trọ trên này là trọ ở đâu cụ?
Cụ có điểm mạnh gì không?
Cụ có thể sống với thu nhập tối thiểu bao nhiêu?
Cụ làm được tối đa mấy giờ/ngày?
...
Thêm ít thông tin cụ sẽ tăng cơ hội nhận được tư vấn chất, em nghĩ thế.

NGC

Xe tăng
Trong bài viết trước em có nói thị trường Mỹ dự đoán FED sẽ hạ thêm 0.5% lãi suất vào cuối tháng để thúc đẩy nền kinh tế chống lại tác hại của dịch .

Thì ngay lúc nầy đây tin loan ra ( ngày chủ nhật mới ghê ) FED đã mạnh tay cắt giảm hẳn 100 điểm phân lời ( 1 % ) - gấp đôi ước tính của thị trường - làm lãi suất cơ bản của Mỹ tiệm cận zero .

Chưa hết : FED còn tung ra 700 tỷ USD để mua gom trái phiếu kho bạc .

Tuần rồi FED đẵ tung ra số tiền tuơng đuơng 1 ngàn tỷ USD để cứu chứng khoáng .

Emergency plan của Mr Trump đã tháo khoáng 50 tỷ ngân sách khẩn cấp + 8.5 tỷ quốc hội duyệt chi cho phòng chống bệnh dịch .

Cũng Mr Trump - đễ đối phó với sự sụp đổ giá dầu đã ra lệnh mua dầu với mức kỷ lục " đổ đầy " kho dự trữ quốc gia .

Bill H.R. 6201 ( dư luật trọn gói cho việc đối phó với dịch bệnh corona vũ hán ) đã được hạ viện thông qua ngày thứ 6 và Trump tuyên bố sẽ ký ngay khi Thượng viện thông qua ( dự kiến vào sáng thứ 2 ) sẽ tung ra thêm một khoảng ngân sách khủng .

Tiền ngập thị trường - nhưng không biết có chảy đúng hướng như chính phủ tiên liệu hay lại làm méo mó tất cả nền kinh tế he he .

Wait & See .

ok.

Xe tăng
Hệ luỵ của dịch bệnh này đối với dân miền bắc hay dân miền nam đều là như nhau. Qua vụ này mới thấy tính tích luỹ là khá cần thiết trong cuộc sống, và tư duy tích luỹ đã tạo thành nếp thói quen bắt buộc của dân miền bắc, đến lúc hoạn nạn như thế này mới bộc lộ tính ưu việt của tích luỹ.
Các cụ đã nói "Miệng ăn, núi lở".

Thế mà lại có cái phong trào đầu têu cho lối sống xa hoa-đẳng cấp, tiêu dùng mí học hành cứ phải Tinh hoa-Tinh túy....với cái luận điệu tiêu pha xã hội mới phát triển mới khổ cái thân. =))

Dân khu vực EU..Mỹ nó tiêu pha vì đồng tiền nó có giá trị-nền sx của nó nắm giữ phần lớn giá trị thế giới-sức mạnh quân sự, tài chính nó nổi trội....nên nó sẽ ép được bọn khác làm sao để tiền đổ về nó....vậy nên nó mới tiêu bạt mạng.

Dân khu vực Đông Á dư Nhật...Hàn dù đã ngẩng đầu với thế giới từ lâu, cái gì cũng làm được, cái gì Âu Mỹ có họ cũng có mà vẫn phải khuyến khích cả xã hội tiết kiệm thành nét văn hóa luôn....
.....Tiết kiệm để làm gì.....để giảm lòng tham của con người.....để hạn chế tham ô tham nhũng, chi tiêu vô bổ.....để dồn lực vào giữ vững nền sản xuất, an sinh xh....để kích thích sự sáng tạo trong sản phẩm....để hạn chế đầu cơ gây bất ổn cho xã hội....để người dân + tủ lạnh thấy giá trị của lao động rõ hơn....để ổn định mặt bằng lao động....để hình thành thói quen đường lối trong tư duy, hay tuân thủ quy tắc......để nhiều thứ lắm....;))

Còn dân Lao vực khù.....thì.....thì....thì.....
......thì có nhiều anh, nhiều tiểu thư, lắm công tử.....đầy rẫy cờ nhíp,...........nhiều xít.....=))

Lại quên là tư tưởng của các cụ xưa là Cần-Kiệm đứng đầu đấy bác ạ, có Cần-Kiệm thì Liêm-Chính nó mới dễ. =))

binhsu7273

Xe cút kít
Làm ăn khó khăn quá, khó khăn quá, may công ty em vẫn cố gắng duy trì ít việc cho nhân viên.
Doanh số giảm rõ-rệt.
Mời các cụ đến mua thuốc, mua khẩu trang giùm em.
Thuốc nà Phụ, Sứa nà Chính nhá.