duongph

Xe tăng
Website
www.quatangnamviet.com.vn
Ít nhất còn báo trước khi hạ cánh. Cũng ko ảnh hưởng mấy đâu.
Ấy, cụ cứ tưởng tượng cụ là khách chuyến này, rồi được vào trại 2 tuần nhé, rồi lỡ dở hết hàng trăm công chuyện khác v.v... vì 1 con Nhung phẩy : (

duongph

Xe tăng
Website
www.quatangnamviet.com.vn

Blue Water

Tháo bánh
Theo các cụ với trường hợp này thì nên xử trí ra sao? Làm gì với gia đình này nhỉ?? (Nhà không đủ điều kiện thuê MB riêng nên chơi bài cùn này à??)

Hàng trăm hành khách trên chuyến bay sẽ phải đi cách ly 2 tuần ??
Cả đoàn phi công, tiếp viên cũng cách ly luôn,

Nếu xảy ra lây nhiễm cho các hành khách khác thì sẽ ra sao nhỉ?
Phải em là KH chuyến này, em đấm cho không trượt phát nào.
---

Sau khi máy bay cất cánh được 2 tiếng, người thân của hành khách này ở TP HCM mới gọi điện cho Trung tâm kiểm dịch y tế Tân Sơn Nhất để báo về những triệu chứng nghi nhiễm Covid-19.

Hãng vận chuyển nữ hành nói trên là Vietnam Airlines. Hãng này cho biết: “Ngay khi nhận được thông tin đã điện báo cho cơ trưởng chuyến bay VN50. Cơ trưởng đã quyết định chuyển nữ hành khách xuống hàng ghế dưới cùng để cách ly với các hành khách khác”.

Cảng Hàng không quốc tế Tân Sơn Nhất khi tiếp nhận chuyến bay VN50 và hành khách đã lập tức xử lý theo quy trình, đưa hành khách nghi nhiễm đã đưa đi Bệnh viện Nhiệt đới TP.HCM.

Toàn bộ thành viên tổ bay và khách trên chuyến bay được đi cách ly tại Củ Chi. Một số hành khách quá cảnh đi Campuchia và Australia cũng đã được cách ly chờ chuyến bay nối chuyến. Máy bay Vietnam Airlines đã được khử trùng theo quy định.

Phi công ngu như bò. Mở cửa ra cho thoáng không thì bay thấy thôi rồi mở hết cửa thoát hiểm mà nhảy xuống

Traubotube

Xe điện
Em nghĩ như cụ dưới ạ. Ngoài ra âm tính mới chỉ dừng lại ở mức chưa phát hiện ra virut. Chưa thể khẳng định dc là k có. Nên em nghĩ vẫn phải cách ly 14 ngày
Ấy, cụ cứ tưởng tượng cụ là khách chuyến này, rồi được vào trại 2 tuần nhé, rồi lỡ dở hết hàng trăm công chuyện khác v.v... vì 1 con Nhung phẩy : (

Đức Phạm 8x

Xe điện
Báo trước nhỡ hoãn bay, đếl cho về thì nàm thao.
Mà im luôn thì ăn quả phạt không khai báo.
Gia đình cũng vãi đấy :(

171282

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói ntn chỉ mang tính võ đoán.
Ít nhất phải chi trả toàn bộ chi phí cách ly...Xét xử theo luật hiện hành.
Luật hiện hành quy định như thế nào về trường hợp này hả cụ?

vnistockvn

Xe buýt
Theo các cụ với trường hợp này thì nên xử trí ra sao? Làm gì với gia đình này nhỉ?? (Nhà không đủ điều kiện thuê MB riêng nên chơi bài cùn này à??)

Hàng trăm hành khách trên chuyến bay sẽ phải đi cách ly 2 tuần ??
Cả đoàn phi công, tiếp viên cũng cách ly luôn,

Nếu xảy ra lây nhiễm cho các hành khách khác thì sẽ ra sao nhỉ?
Phải em là KH chuyến này, em đấm cho không trượt phát nào.
---

Sau khi máy bay cất cánh được 2 tiếng, người thân của hành khách này ở TP HCM mới gọi điện cho Trung tâm kiểm dịch y tế Tân Sơn Nhất để báo về những triệu chứng nghi nhiễm Covid-19.

Hãng vận chuyển nữ hành nói trên là Vietnam Airlines. Hãng này cho biết: “Ngay khi nhận được thông tin đã điện báo cho cơ trưởng chuyến bay VN50. Cơ trưởng đã quyết định chuyển nữ hành khách xuống hàng ghế dưới cùng để cách ly với các hành khách khác”.

Cảng Hàng không quốc tế Tân Sơn Nhất khi tiếp nhận chuyến bay VN50 và hành khách đã lập tức xử lý theo quy trình, đưa hành khách nghi nhiễm đã đưa đi Bệnh viện Nhiệt đới TP.HCM.

Toàn bộ thành viên tổ bay và khách trên chuyến bay được đi cách ly tại Củ Chi. Một số hành khách quá cảnh đi Campuchia và Australia cũng đã được cách ly chờ chuyến bay nối chuyến. Máy bay Vietnam Airlines đã được khử trùng theo quy định.

Thì sao??? Gia đình nó phải tính đến trường hợp báo trước thì máy bay nó cho nằm lại ngay... nói chung sau dịch bệnh này mới thấy con người Việt sống thế nào.... buồn....

Ladagia

Xe điện
Các cụ xem tv thì chỉ đưa vài tin chính, lên hình vài phút thôi...
Cái lìn gì cũng mang lên bàn rồi chửi được...
Em nghe họp đến 1h chiều thì trao đổi chắc chắn rất sôi nổi, cởi mở. Lên TV chỉ điểm tin đc thôi.

Traubotube

Xe điện
Luật hiện hành quy định như thế nào về trường hợp này hả cụ?
Chính vì k biết luật hiện hành ntn em mới nói chung chung. Nhưng những trường hợp ntn vào em,e quy tội khai báo gian dối...
Đây là quan điểm của em.
Còn cụ?

samoclan

Xe điện
Xin giảm giá thuê đất là chính...

171282

[Tịch thu bằng lái]
Chính vì k biết luật hiện hành ntn em mới nói chung chung. Nhưng những trường hợp ntn vào em,e quy tội khai báo gian dối...
Đây là quan điểm của em.
Còn cụ?
Nếu có bằng chứng khai báo gian dối hoặc phạm luật thì cứ treo lên mà xử như N17 thôi. Có điều em sợ khó vì em ấy khai báo ở bên Anh.